[Funland] không nên mua hàng điện tử ở tiki

hieumas

[Tịch thu bằng lái]
mua hàng điện tử online mà không cho đổi trả nếu không đúng kì vọng khi mua sản phẩm thì muôn đời lỗ thôi. cụ mua sản phẩm online khi giao về không giống như kì vọng của cụ nó không cho cụ trả cụ nghỉ ntn. Thôi ra cửa hàng sờ mó cho nó chắc *** mua của thằng này nửa
Thực ra theo em là mua bất cứ đâu, dù online hay offline.

- Đổi trả hàng vì lỗi thì ok.

- Nhưng nếu do người sử dụng thấy kog hợp, không như mong muốn thì nên có chế tài trả phí 10% sp.

Như trg hợp cụ chủ kể ra khá dã man với đội ship và đơn vị bán hàng.

poiuy

Xe cút kít
Chủ thớt không hiểu biết về dản phẩm nên không dùng được. Cũng không hiểu biết về các lạoi chính sách bán hàng. Nếu bóc ra rồi được đổi thì người ta gọi là được dùng thử sản phẩm chứ ko gọi là đổi trả.

lx125_black

Xe container
Tiki đồng ý mất 1 khách hàng ngu mà lì!

Nkkhanh2012

Xe tải
Tiki không có trách nhiệm về sự ngu dốt của cụ nhé.

Nẫu

Xe tải
Em ạ anh thớt =))

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
thớt mua bộ nồi five star về có hơn triệu dùng đi bỏ cái bếp cũng phí coi như sắm bộ nồi mới

hungsau258

Xe tải
mua hàng điện tử online mà không cho đổi trả nếu không đúng kì vọng khi mua sản phẩm thì muôn đời lỗ thôi. cụ mua sản phẩm online khi giao về không giống như kì vọng của cụ nó không cho cụ trả cụ nghỉ ntn. Thôi ra cửa hàng sờ mó cho nó chắc *** mua của thằng này nửa
Em mua giày về thử không đúng size vẫn đc hỗ trợ trả bt mà cụ. Chắc đồ điện tử nó khác, phải nguyên seal chứ cụ thử ko lỗi mà đòi trả thì chả đâu nó đồng ý cả:(

present

Xe điện
quan trọng là nó cho đổi trả trong vòng 7 ngày cụ ơi, không cần sp phải lỗi

Cụ show nốt cái điều kiện "*" khi đổi trả ra xem nó quy định thế nào đê.
Em thấy cụ mua hàng ngu bỏ mựa!

Hulk

Xe tăng
Lập cái thread lôm côm và tên nick cụ chủ nhìn cũng lôm nhôm thế :D

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Bó tay với chủ thớt. Lại còn mở thớt khoe với thiên hạ nwax.

An Nguyen 1

Xe tăng
Cụ lên mua thêm mấy con Iphone Xs cho em, xong bóc hộp ra và trả lại với lý do không có CH Play xem bọn Tiki nó chối đường nào

Citronella

Xe buýt
Chưa thớt nào mà các cccm lại đoàn kết không cãi nhau như thớt này :P mợ chủ mua nồi Five Star ủng hộ hàng VN tầm 700k - 1 tr chạy ngon tưng bừng. Em thích nấu nướng ưa sạch sẽ nên cứ bếp điện từ em tẩn, vừa nấu vừa bật quạt, mát rượi; không nóng như bếp ga hay hồng ngoại; nấu xong dọn rửa sạch kin kít. Chính vì thế ngoài đầu tư bếp xịn, em toàn đầu tư mua bộ nồi Đức, dùng bao năm chả hỏng lại sướng cái thằng người.

Thêm nữa Tiki là thằng thương mại điện tử em ủng hộ nhất trong số Lazada, Sen đỏ, Shoppe. Thượng vàng hạ cám em đều mua trên đó. Đúng đợt khuyến mại thì còn sướng nữa, mua được rẻ, giao hàng nhanh.

Ỉn V

Xe buýt
Chak bác số đen, e mua mấy cái đt trên tiki rồi chưa thấy vấn đề gì, e toàn mua của tiki trading
Em vừa mua iphone trên tiki mà ko hiểu sao ko có hoá đơn, em cũng mua của tiki trading, hàng chính hãng mà ko có hđ thấy ko yên tâm :((

win7

[Tịch thu bằng lái]
bếp từ dùng càng tốt cụ à , tốn ít điện hơn các bếp các cụ cứ dùng thôi

z0z0z0

Xe điện
Trước giờ thấy mọi người khen tiki dữ quá nên hôm nay bếp điện nhà mình hư nên hăng hái lên tiki mua, lướt vào tiki bấm search bếp điện xuất hiện 1 loạt bếp, mình lựa chọn 1 bếp rồi thanh toán online luôn, 2h sau hàng đã đến tay mừng rỡ gỡ ra nấu đồ ăn.
Vừ bật bếp lên thấy nó kêu tit tit, hiện dòng chử E0 clgt . Lấy cuốn sách hướng dẫn ra coi, thực hiện kiểm tra đầy đủ mà vẫn không chạy dc.
Lật đât gọi cho cskh , nc với anh kỹ thuật 1 hồi ảnh phán bếp anh mua là bếp điện từ nên ko sử dụng dc nồi thường chỉ sử dụng nồi từ, sau đó anh giải thích nồi từ là ntn(clgt sao ko ghi trên thông tin của sp, kh làm sao biết cái này dc). Sau đó mình yêu cầu trả hàng vì sản phẩm ko đáp ứng được nhu cầu của mình(có nấu được đâu mà đáp ứng).
Anh phán 1 câu sản phẩm anh ko nằm trong danh mục đổi trả. Mình lật đật vô tiki phần đổi trả hàng thì thấy ntn

Gọi lên lại cskh thì ảnh lại phán 1 câu sản phẩm không đáp ứng theo điều kiện đổi trả
Mình nói sp của em mới cắm điện lên thấy xài không được thì dẹp rồi.
anh kỹ thuật mới nói sp phải còn nguyên tem nguyên thùng mới đổi được. Clgt sp nguyên tem nguyên thùng anh đổi trả chi, anh đâu có rảnh.
Với lại lúc giao sp làm gì có tem của nsx. Phải mở sản phẩm ra sử dụng thử mới biết có đáp ứng nhu cầu gì chứ, mua online đâu có được thử sản phẩm đâu. Mình hỏi làm kiểu này ai dám mua hàng trên tiki nữa
. Anh trai lạnh lùng nói làm theo qui định.

Câu slogan nên thay đổi là đổi trả khó khăn luôn tìm mọi lý do thoái thác. Lúc trước mình mua cái quạt trên lazada hay cái máy thủy điện về cắm thử sài thấy không ổn mình yêu cầu trả , mình thấy hoàn tiền bình thường đâu có làm khó giống tiki đâu.
Tum lại là :
1. mình ngu không tìm hiểu sản phẩm trước khi mua
2. quá tin tưởng vào uy tín của tiki(có đâu mà tin) nghĩ xài ko dc thì trả có sao đâu.
Tùm lại sau này mua đồ điện tử không nên mua online nhất là tiki, cứ ra của hàng mua cho chắc.

buôn bán kiểu này đảm bảo khách hàng ko bao giờ tin tưởng.
Cái dòng màu đỏ số 1 kia bác đã thừa nhận lỗi đầu của mình rồi thì các lí do sau không quan trọng nữa

thattinhvt

Xe buýt
Em vừa mua iphone trên tiki mà ko hiểu sao ko có hoá đơn, em cũng mua của tiki trading, hàng chính hãng mà ko có hđ thấy ko yên tâm :((
Giờ nó dùng hd điện tử mà cụ, cụ vào phần quản lý đơn hàng, nó có đường link hóa đơn đấy cụ

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em mua tiki 2 cái ipad rồi, dùng ngon lành, có cái là phải yêu cầu nó kích hoạt bh, vì nó k tự active đc, đứa banh em mua ipad air 1, nó trôi bao hành rồi k kích hoạt dc tiki nó bảo để nó bảo hành 1 năm ở tiki nhưng bạn e k đồng ý, thế là nó nhận máy và bạck lại tiền luôn

mr.wine

Xe tăng
Tóm lại cụ chủ ko đổi được là đúng.
Em có vụ vào big C mua nhầm. Xong ra trả luôn. Còn TMĐT thì khỏi đi cụ. Chỉ có ở Tây, mua cái tivi dùng chán chê rồi đổi cái mới.

pvkien

Xe đạp
Tiki dạo này quảng cáo trên Tivi ác quá. Chương trình Giọng hát Việt nhí quảng cáo quá thô luôn. Xem thấy ác cảm quá.