[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

lamtruong83

Xe tải
Cảm ơn cụ, có gần Nguyễn Huệ ko ạ?

Sáng thì chắc e ăn tại KS rồi, gần đấy e thấy có quán cây dừa gì đấy nhiều người khen, có đc k cụ?
Quán Cây Dừa ngon - bổ - rẻ - vệ sinh- phục vụ nhanh- nhiệt tình. Vâng sáng ăn ở ks và bên cạnh ks có cafe nhà cổ cũng đẹp cụ ạ.

ngoctu2109

Xe tăng
Quán Cây Dừa ngon - bổ - rẻ - vệ sinh- phục vụ nhanh- nhiệt tình. Vâng sáng ăn ở ks và bên cạnh ks có cafe nhà cổ cũng đẹp cụ ạ.
Tốt quá, cảm ơn cụ. tiện hỏi thêm cụ từ Tp đi eo gió, kỳ co bao xa các chỗ này đi 1 ngày có ổn ko, đoàn e có cả trẻ con 8-|

huy113

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, có gần Nguyễn Huệ ko ạ?

Sáng thì chắc e ăn tại KS rồi, gần đấy e thấy có quán cây dừa gì đấy nhiều người khen, có đc k cụ?
gần Nguyễn Huệ luôn, cây dừa do anh em đồn thổi thôi, quán đông người ồn ào, em cứ Hương Việt mà chơi giá cả như nhau

Rùa Núp Lùm

Xe hơi
Tựu chung lại thì Tuy Hòa và đặc biệt TP. Quy Nhơn đúng là điểm du lịch khá lý tưởng, nhà mình rất thích thú: non nước hữu tình, biển xanh, 1 thành phố xinh đẹp nằm bên bờ biển hiền hòa, không quá đông dân cũng không quá vắng, chưa bị thương mại hóa, người dân đa phần chân chất hiếu khách, đường Nguyễn Huệ và Xuân Diệu dọc Bãi Biển quá đẹp, cảm nhận của nhà minh còn đẹp hơn cả tuyến đườn Trần Phú – Nha Trang.
Nhà mình dù có trẻ nhỏ nhưng đi tham quan khá nhiều: Cầu Thị Nại, Khu trượt cát Nhơn Lý, Eo Gió, Ghềnh Đá Đĩa, Đầm Ô Loan, Vũng Rô, Trại Phong Quy Hòa, Bãi Bàu… nhưng ấn tượng nhất là điểm tham quan Eo Gió và Mũi Điện- Đại Lãnh, những nơi có cảnh vật quá đẹp và bãi biển sạch, hoang sơ.
Thời tiết thì nắng nóng, khá trở ngại cho việc đi tham quan. Giờ thích hợp đi thăm quan là sáng sớm đến trước 10h hoặc 15h trở đi (vẫn còn nắng nhưng nắng dịu nên đi tham quan được)
Hải sản rất rẻ và ăn uống rẻ (nói chung nhiều thứ rẻ). Nhà mình có vào nhà hàng Quê Hương 2; Quán Hướng Dương(gần Eo gió); gà chỉ Sáu Cao 2, nói chung khá là OK nhưng gia đình mình đặc biệt ấn tượng với các nhà hàng Cơm Niêu Hội An đường Nguyễn Tất Thành và Cơm niêu Mộc viên bên cầu Hà Thanh 1. Các nhà hàng cơm niêu này đáp ứng được đầy đủ các tiêu chí Ngon – Bổ - Rẻ (Cả nhà ăn tối 2 hôm ở 2 nhà hàng cơm niêu với khá đầy đủ món và cả dùng 1 chút bia rượu nước giải khát nữa nhưng mỗi bữa chưa đến 1,5triệu cho cả đoàn 17 người)
Về khách sạn, với mức tiền, mình hài lòng nhất với Cendeluxe Hotel. Cendeluxe Tuy Hòa thì cả gia đình mình ai cũng hài lòng, nói chung là khá hoàn hảo từ cơ sở vật chất cho đến các bạn lễ tân; Royal resort thì có kém hơn chút. Khuôn viên Royal nhiều cây xanh, rộng rãi, đẹp. Tuy nhiên có 1 số điểm chưa tốt đó là: đường truyền Internet chậm, cửa phòng hơi khó mở vì khóa hơi mòn, cục nóng điều hòa để ở lối đi lại phả hơi nóng và khá ồn ào. Còn Mường Thanh lại là 1 điểm trừ trong chuyến du lịch này: giá cả gần tương đương mà phòng ốc cũng bình thường, ăn sáng không ngon….

huy113

[Tịch thu bằng lái]
Tốt quá, cảm ơn cụ. tiện hỏi thêm cụ từ Tp đi eo gió, kỳ co bao xa các chỗ này đi 1 ngày có ổn ko, đoàn e có cả trẻ con 8-|
Qui Nhơn có chút xíu, đi kỳ co eo gió vô tư

lamtruong83

Xe tải
Éo gió, kì co cách Quy Nhơn 30 phút chạy ẩu, 45 phút chạy từ tốn, 50 phút chạy cẩn thận, 60 phút vừa chạy vừa đi. Nói chung đi trong ngày thỏa mái, tốt nhất sáng dậy tắm biển, ăn sáng, cafe chém gió xong 8h rời khỏi Quy Nhơn đi sớm cho mát, ra tắm ăn trưa xong khoảng 2h chiều dọt về Quy Nhơn nghỉ ngơi xong đi ăn nhậu tiếp, tối dẫn mấy đứa nhỏ ra Quảng Trường gần ks Hoàng Yến luôn cho tụi nó đua xe pkl, đi ô tô siêu sang, đu dây, patin đủ hết hết, nếu ít tiền không cho mấy đưa nhỏ đi xe công nghệ cao, cụ làm con ngựa thật cho tụi nó đi dạo một vòng Quy Nhơn cho biết.

Aybolit

Xe tải
Quy nhơn chả có j hya cả, e thật

touyennt

Xe tải
Bẩm các cụ, chả nhà là em sắp đi du lịch FLC Quy Nhơn. Nhà em định thuê tour thăm quan thêm ở Phú Yên, và thuê xe tự lái (Fortuner do nhà em có 8 người lớn) để du hí quanh Quy Nhơn. Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ thêm cho em với ạ. Cụ nào ở Quy Nhơn có xe 7 chỗ kiểu như Fortuner hay Everest cho thuê thì giới thiệu với ạ. EM cám ơn các cụ đã đọc và sẵn sàng hầu rượu các cụ.
e xin chân thành ngăn cản cụ đừng vào flc quy nhơn. e đã vào ở năm ngoái. k thể mê đc. chẳng hiểu e quen ở vinpeal hay sao mà vào đây e chỉ muốn về nhà. cty thuê phòng cho ở 4 ng 1 căn 2 phòng. nhưng: 1 phòng bố mẹ và 1 phòng trẻ em. phòng ng lớn thì TV, view biển, phòng trẻ em ko có 1 cái j mỗi giường. ăn uống thì chán èo. nên nếu có lựa chọn chỗ ở khác cụ nên đến chỗ khác chứ đừng vào FLC

ngoctu2109

Xe tăng
Éo gió, kì co cách Quy Nhơn 30 phút chạy ẩu, 45 phút chạy từ tốn, 50 phút chạy cẩn thận, 60 phút vừa chạy vừa đi. Nói chung đi trong ngày thỏa mái, tốt nhất sáng dậy tắm biển, ăn sáng, cafe chém gió xong 8h rời khỏi Quy Nhơn đi sớm cho mát, ra tắm ăn trưa xong khoảng 2h chiều dọt về Quy Nhơn nghỉ ngơi xong đi ăn nhậu tiếp, tối dẫn mấy đứa nhỏ ra Quảng Trường gần ks Hoàng Yến luôn cho tụi nó đua xe pkl, đi ô tô siêu sang, đu dây, patin đủ hết hết, nếu ít tiền không cho mấy đưa nhỏ đi xe công nghệ cao, cụ làm con ngựa thật cho tụi nó đi dạo một vòng Quy Nhơn cho biết.
Nghe cụ nói thấy kích thích rồi đấy,e cũng dự như cụ nhưng muốn ăn trưa ở eo gió, kỳ co luôn.

Missteen

Xe buýt
cụ thuê xe dịch vụ đưa đón đi chơi hoặc gọi taxi vào tận resort đón. ăn ra eo gió, kỳ co, tối vào thành phố chơi hoặc vô bar quẩy cũng vui =))
Em xin cái bar nào ngon ngon tý ạ , 15/5 em vào 4 ngày ạ :)))

ManhKeo

Xe hơi
Quy nhơn gần đường hải thượng lãn ông có KS 3* nào ở giá cả hợp lý không mấy bác

Minhkhang09

Xe hơi
Vào Quy Nhơn cụ nên đi thăm khu nhà của ba anh em nhà Tây Sơn, vào đấy xem múa võ, nghe trống trận thực sự rất ấn tượng và hào hùng. Bọn trẻ nhà em rất thích

ManhKeo

Xe hơi
xin các bác địa điểm ăn chơi trong quy nhơn cái

ngoctu2109

Xe tăng

Missteen

Xe buýt

Gửi các cụ tham khảo, plans cho 6 người lớn, 6 trẻ con. Đây là kế hoạch dự kiến nên e tính dư. chi phí thực tế sau khi đi về tổng thiệt hại hết có 15 củ.
Em rất cảm ơn cụ đã nhiệt tình và chu đáo ạ .

ManhKeo

Xe hơi

Gửi các cụ tham khảo, plans cho 6 người lớn, 6 trẻ con. Đây là kế hoạch dự kiến nên e tính dư. chi phí thực tế sau khi đi về tổng thiệt hại hết có 15 củ.
tks bác nha