Lời khuyên cho ai định dán sản phẩm kính chống nhiệt - nhất là FSK!

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
khà khà bác này tự desigh giấy toilet làm giấy lau mắt:21:
Theo các bác làm vậy có tốt cho mắt không nhỉ:))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tóm lại cháu không dán FSK nữa là xong chớ gì
(Cháu dán 3M rồi hic hic)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
3m đê,tàu khựa cũng được,em đi 6 tiếng đêm chẳng thấy mỏi mắt gì cả...mỏi chân đạp ga thôi:21:

Santa_Bin

Xe tải
Em cũng mới dán 3M chỗ nhà bác MK, ngon lành lắm, đi mát hẳn, em dán loại chống nóng tốt nhất 2 bên cánh nhưng nhìn gương hậu buổi tối cũng ko ảnh hưởng gì lắm(hay tại mắt em tinh nhỉ:21:) Còn kính lái và hậu đều ngon cả, xuyên sáng tốt, nhìn rõ lắm. Nhưng có điều là giấy của bác MK xịn quá, cứ có cái logo 3M chìm bên trong, nếu đúng điểm đập vào mắt nhìn hơi vướng thôi. Chỉ cần lúc bác cắt film tránh mấy chữ đó vào chỗ nhạy cảm là ok!(b)

xeloihn

[Tịch thu bằng lái]
:) nói chung là các bác gián loại nào cũng được miễn là đừng để gián song về lại kêu ca thôi . Sài đồ sướng con mắt nở con ngươi hợp túi tiền vậy là ok rồi (y)

FSK-HN

Đi bộ
Website
www.fsk.com.vn
Em nghi FSK chỉ là phim nhuộm màu không có tác dụng cách nhiệt, chỉ làm cho xe tối đi thôi bác ợ. .
Sao bác lại có thể nói được như vậy nhỉ? bác có căn cứ gì không ạ? bác cứ phát biểu linh tinh như thế này ảnh hưởng lắm bác ạ.:(

FSK-HN

Đi bộ
Website
www.fsk.com.vn
Em ở đây không muốn nói chất lượng của loại giấy nào hơn loại giấy nào cả, tất cả là do các bác sử dụng và tự cảm nhận chất thôi! Các bác đã dùng qua sản phẩm của bên em và cho các ý kiến đó là rất quý báu, bên em sẽ cố gắng khắc phục những điểm yếu của bên em. Em hi vọng ý kiến của các bác là những ý kiến chân thật nhất, Thanks!(b)

Proton

Xe máy
Em cũng mới dán 3M chỗ nhà bác MK, ngon lành lắm, đi mát hẳn, em dán loại chống nóng tốt nhất 2 bên cánh nhưng nhìn gương hậu buổi tối cũng ko ảnh hưởng gì lắm(hay tại mắt em tinh nhỉ:21:) Còn kính lái và hậu đều ngon cả, xuyên sáng tốt, nhìn rõ lắm. Nhưng có điều là giấy của bác MK xịn quá, cứ có cái logo 3M chìm bên trong, nếu đúng điểm đập vào mắt nhìn hơi vướng thôi. Chỉ cần lúc bác cắt film tránh mấy chữ đó vào chỗ nhạy cảm là ok!(b)
Bác lấy Cana lau qua là hết

altiser

Đi bộ
Em đang chạy con Altis, nhưng không hiểu sao thi thoảng lại bị hết điện không đề được, mặc dù đã thay acqui 2 lần rồi. Đem đi đếm tiệm, 1 tháng thì bảo là hỏng máy phát, bảo phải đem ra để thay. Hơi nghi nên đến 1 tiệm khác nghe nói là chuyên về điện otô, nó bảo bật hết các thiết bị: đèn fa, quạt gió, xinh nhan và bấm còi, vẫn thấy kêu pim pim bình thường, không lạc giọng, và chú đó kết luận: Mát phát vẫn nạp tốt. (Chú thợ còn nổ máy và tháo cực mát ra nhưng máy vẫn nổ)
Em thấy cũng có lý, vậy bác nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ giáo cho em với nha. Em hốt cái vụ đẩy xe vì hết điện, không đề được lắm rồi! Thanks!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chốt lại là không nên chơi FSK, mấy cái níc bị gạch đen đen là âm binh tung hứng bị khực hết roài :21:

FSK-HN

Đi bộ
Website
www.fsk.com.vn
Chốt lại là không nên chơi FSK, mấy cái níc bị gạch đen đen là âm binh tung hứng bị khực hết roài :21:
film nào cũng tốt cũng có nhiều sự lựa chọn bác ạ! còn cái chuyện bị gạch đen là do em vi phạm vào điều luật của diễn đàn thôi chứ bác nói vậy mất hết cả quan điểm 8-|

Getzai

Xe hơi
E xài 3M thấy ngon lành, ko có gì bình loạn.
Trước ra đường dừng đèn đỏ ai cũng dòm, giờ chả ai thèm dòm nữa thấy thoải mái ghê.
Nhiều khi dừng đèn đỏ có chị em lại soi gương vuốt tóc, sửa sang quần áo như ở nhà(h)

lonewolf

Xe đạp
Em là dân kỹ thuật(có bằng MSc.) nhưng lại nhảy ra đi buôn nên cũng hay nghi nghờ mọi thứ. Em đã nghiên cứu kỹ kính chống nhiệt rồi, dg định đi dán kính, nghe các bác bàn thế này, khiếp quá! thôi ko đi dán nữa, mắt em vừa cận vừa loạn, dán vào có khi lại khổ.

hungapu

Xe buýt
Em thấy thị trường có 3M và V-kool là nổi tiếng . Nhưng 3M thì dễ dính hàng giả . Còn V-Kool thì hơi bị đắt . Em lựa chọn sản phẩm LLumar của Mỹ thấy về giá cả và chất lượng đều ổn . Các bác có thể tham khảo tại www.llumar.com.vn

CapXV

Xe tải
E vừa dán Eurocool. Hết 4,5T xe captiva. Thấy rất ổn, mát và kín đáo ban ngày. Nhìn rõ và chống lóa (đặc biệt là bị pha chiếu hậu) ban đêm. Thú thực là bọn này mới nên e xác định mình làm gà thử xem sao nhưng theo cảm nhận cá nhân thì thấy rất ổn. Vì Vkool thì quá đắt mà 3M thì e ko yên tâm. Còn các loại Lumar, FSK, Rabon .v.v.v e cũng nghe nhiều thông tin quá rồi.

E ko phải là sâu đâu, các bác yên tâm. Chia sẻ để các bác thêm một lựa chọn thôi

CapXV

Xe tải
ah, đúng giá của hãng công bố thì phải hết 6,5T đấy các bác ạ

isabinh

Xe điện
Mịa, lại nói đến dám phim chống nóng
Em kể các bác nghe nhá.
Cách đây 1 tháng em ra hàng Hòm mua 2m phim hiệu gì khó nhớ lắm,mầu xanh nhạt, giá ổ là 100K/m dài khổ 1,6m. mua 3m phim chống nóng 3M (3Musa in chìm mờ trên phim hẳn hoi nhá), laọi xin nhất cho kính lái, gia srổ là 200K/m dài khổ 1,6m, em 1.5m, bác Fiat_tẻmpa 1.5m định dán kính lái và kính hậu cho 1 xe fiat và 1 xe Lancer_gala. Bà chủ bán phim cũng nói nhiều về phim đang dán trên thị trường nhưng em éo tin. Hai anh em hị hụi dán phim mầu xanh cho 4 cánh của xe em mất 1 buôiỉ sáng. Định dán kính lái nhưng không đủ trình độ nên thôi. Kết quả là ngon phết*-)
Hôm này, sau một hồi tìm hiểu thì cảm thấy không đủ khả năng dán được kính lái, phim thì mua rồi, vứt vạ vứt vật mãi nên quyết định đi thuê thợ dán phim 3M 70% xuyên sáng kia vào kính cánh cửa vì phim kia tối quá, buổi tối nhìn qua kính vào gương thấy nhập nhoạng và rất nguy hiểm. Thế là em quyết định lột bỏ để thay laọi 3Musa vào kính cánh cửa
Chiều nay Em đi thuê thợ dán cho 4 cánh cửa hết 150K tiền công,
Thằng chủ và bọn thợ:Sao anh xịn thế, phim xin này để dán cho kính lái, kính cửa dùng phim này nó phí đi,
Iem:bạn tao đi TQ mang về, tao xin nó 1,5m để dán, tao *** tin bon TQ này nên chỉ để dán kính cửa thôi, dán kính lái đâm mịa vào gốc cây
Thằng chủ: Phim anh phim xin đấy, bây giừo toàn phiim TQ thôi mà
Iem:Thế bọn nó dán toàn 2T một cái kính lái thì là phim xin đấy chứ
Thằng chủ: Cưòi... vẫn laọi này mà anh
Iem: Không , phim chúng nó là phim xin đấy
Thằng chủ:Cừoi tủm tỉm. Xe anh bèo mà chơi hơi xin đấy
Iem: Thế phim này là phim xịn đấy à, để tao xin thêm để dán kính lái, thế công dán hết bao xiền, kính này quan trọng đấy, chất lượng kỹ thuật thế nào, có bọt khí, sạn xiếc gì không, chứ mày cho thằng thợ phụ dán kính cửa xe tao xấu bỏ mẹ, kính cánh thì thôi tao bỏ qua.
Thằng chủ: Thôi anh thông cảm, bon em dán lấy công thì em để thằng phụ nó làm, anh dán phim của em thì em còn ăn lãi ở phim nữa chứ. hôm nào anh có phim thì mang ra để em dán, dán kính lái khó lắm, riêng vào phom đẹp đã khó rồi, em lấy anh 800K, đảm bảo kỹ thuật, không bọt, không loá, hỏng đền
Iem: Ừ để hôm nào tao xin 2m nữa rồi dán
Cảm nhận sau khi dán:
- kỹ thuật; éo hơn em là mấy
- Chất lượng:Trong veo sáng như kính lái luôn, nhìn tổng quan trong vắt,công nhận đẹp, nhìn như khôg dán gì. Không biết có chống được nóng không thì chắc vài hôm nữa em đi nghỉ mát mới biêt.
Thi thoảng bắt gặp chứ 3Musa đập vào mắt thấy cũng sang ghê, oách xà lách, em nhất định không tẩy chứ 3M này đi...hề hề
(hề hề, người thật, việc thât và em không buôn bán phim pheo gì nhá, chỉ vì nghèo nên tiết kiệm thui. Phần còn lại là phim phủng ra làm sao thì mời các bác......

Chỉnh sửa cuối:

CapXV

Xe tải
Mịa, lại nói đến dám phim chống nóng
Em kể các bác nghe nhá.
Cách đây 1 tháng em ra hàng Hòm mua 2m phim hiệu gì khó nhớ lắm,mầu xanh nhạt, giá ổ là 100K/m dài khổ 1,6m. mua 3m phim chống nóng 3M (3Musa in chìm mờ trên phim hẳn hoi nhá), laọi xin nhất cho kính lái, gia srổ là 200K/m dài khổ 1,6m, em 1.5m, bác Fiat_tẻmpa 1.5m định dán kính lái và kính hậu cho 1 xe fiat và 1 xe Lancer_gala. Bà chủ bán phim cũng nói nhiều về phim đang dán trên thị trường nhưng em éo tin. Hai anh em hị hụi dán phim mầu xanh cho 4 cánh của xe em mất 1 buôiỉ sáng. Định dán kính lái nhưng không đủ trình độ nên thôi. Kết quả là ngon phết*-)
Hôm này, sau một hồi tìm hiểu thì cảm thấy không đủ khả năng dán được kính lái, phim thì mua rồi, vứt vạ vứt vật mãi nên quyết định đi thuê thợ dán phim 3M 70% xuyên sáng kia vào kính cánh cửa vì phim kia tối quá, buổi tối nhìn qua kính vào gương thấy nhập nhoạng và rất nguy hiểm. Thế là em quyết định lột bỏ để thay laọi 3Musa vào kính cánh cửa
Chiều nay Em đi thuê thợ dán cho 4 cánh cửa hết 150K tiền công,
Thằng chủ và bọn thợ:Sao anh xịn thế, phim xin này để dán cho kính lái, kính cửa dùng phim này nó phí đi,
Iem:bạn tao đi TQ mang về, tao xin nó 1,5m để dán, tao *** tin bon TQ này nên chỉ để dán kính cửa thôi, dán kính lái đâm mịa vào gốc cây
Thằng chủ: Phim anh phim xin đấy, bây giừo toàn phiim TQ thôi mà
Iem:Thế bọn nó dán toàn 2T một cái kính lái thì là phim xin đấy chứ
Thằng chủ: Cưòi... vẫn laọi này mà anh
Iem: Không , phim chúng nó là phim xin đấy
Thằng chủ:Cừoi tủm tỉm. Xe anh bèo mà chơi hơi xin đấy
Iem: Thế phim này là phim xịn đấy à, để tao xin thêm để dán kính lái, thế công dán hết bao xiền, kính này quan trọng đấy, chất lượng kỹ thuật thế nào, có bọt khí, sạn xiếc gì không, chứ mày cho thằng thợ phụ dán kính cửa xe tao xấu bỏ mẹ, kính cánh thì thôi tao bỏ qua.
Thằng chủ: Thôi anh thông cảm, bon em dán lấy công thì em để thằng phụ nó làm, anh dán phim của em thì em còn ăn lãi ở phim nữa chứ. hôm nào anh có phim thì mang ra để em dán, dán kính lái khó lắm, riêng vào phom đẹp đã khó rồi, em lấy anh 800K, đảm bảo kỹ thuật, không bọt, không loá, hỏng đền
Iem: Ừ để hôm nào tao xin 2m nữa rồi dán
Cảm nhận sau khi dán:
- kỹ thuật; éo hơn em là mấy
- Chất lượng:Trong veo sáng như kính lái luôn, nhìn tổng quan trong vắt,công nhận đẹp, nhìn như khôg dán gì. Không biết có chống được nóng không thì chắc vài hôm nữa em đi nghỉ mát mới biêt.
Thi thoảng bắt gặp chứ 3Musa đập vào mắt thấy cũng sang ghê, oách xà lách, em nhất định không tẩy chứ 3M này đi...hề hề
(hề hề, người thật, việc thât và em không buôn bán phim pheo gì nhá, chỉ vì nghèo nên tiết kiệm thui. Phần còn lại là phim phủng ra làm sao thì mời các bác......

E đồng ý với bác là giá phim rất rẻ, kể cả Vkool hay loại giời biển gì. Đắt là đắt ở việc mình dán vào ô tô thay vì dán vào cửa sổ nhà đấy ạ. Kể ra như Vkool thì mình cũng thông cảm vì nó đầu tư phòng lạnh, làm bài bản chuyên nghiệp nên chi phí đội lên. Chứ mấy bác có cửa hàng ngoài phố làm ngay vỉa hè mà cũng đòi dán mấy triệu thì e cũng bó tay.