[Funland] Lời thoại trong phim Việt ngày nay!

Mr.Chem

Xe điện
Các cụ cứ chê chứ em thấy Hương vị tình thân đang làm mưa làm gió về độ hot và rating, chứng tỏ mọi người có quan tâm theo dõi.
Bản thân em trong mùa dịch cũng vừa cày xong bộ này phần 1 (trc phát từng tập ko xem) thấy phim ổn áp, thoại dân dã giống thực tế cuộc sống.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Không biết ccxm thấy thế nào,chứ em thấy lời thoại mấy phim truyền hình Việt bây giờ nghe chướng tạ không chịu nổi.Câu từ thì hời hợt sáo rỗng,kiểu tưng tửng bố(bất cần)đời,cộc lốc,khiêu khích như:Thì sao nào!,chỉ có thế thôi,làm gì nhau....Ngữ điệu diễn viên chua chanh tót vời.
Hay mình già thật dồi?
ảnh hưởng khi dịch phim nước ngoài

scorp8x

Xe container
Xem thụ động cụ ạ! :))
Đến giờ đó là đk tivi nằm trong tay gấu, các cụ nhà mình dịch dã không đi đâu được, mắt thì cắm vào đt nhưng tai vẫn phải nghe thứ uế tạp đó. :D
Chắc phải 10 năm nay em chưa xem phim vn nào, ngó mấy clip trailer quảng cáo đã thấy nản cmnr :)) tv ở nhà chỉ xem thời sự, bóng đá & HBO, Star... Gấu rừng muốn xem thì vào fone/ipad mà xem ợ. Thế là khỏi cần biết & mất công chê :))

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Cái phim gì trên vtv3 có cái thằng Tuấn Tú với cái con bé nhà giàu gì đó, diễn viên nam thì nhìn già với hãm, con người yêu thì dở hơi vl ra thế mà nó cũng lên thành phim dc

congnongrapho78

Xe tải
hơn chục năm nay em không ngó đến phim Việt rồi, chán từ lời thoại đến diễn viên

comiki

Xe lăn
Lâu lắm rồi em ko xem phim Việt cũng như các gameshow truyền hình.

MaxGhost

Xe hơi
Phim truyền hình xem như mứt, không hiểu chúng nó định đầu độc bọn trẻ hay sao ấy? Toàn là bồ bịch đánh ghen, rồi là mấy anh nhà giàu thì các chị, các mẹ tranh nhau bày mọi thủ đoạn để chui vào nhà người ta nhằm mưu lợi. Các em gái thì cứ buồn là thể nào cũng vào bar, đi uống rượu say khướt ra.... Hố hố các cụ có thấy nó rập khuôn, phi thực tế không? Em không thấy có một chút gì hay ho tươi sáng ở những bộ phim truyền hình đang chiếu ở VTV. Rặt một bọn chiều theo thẩm mĩ thấp kém của người xem để kiếm lợi.

Khánh Ngọc

Xe container
Chắc phim 11 tháng 5 ngày. E xem thử tập 2 ko mê nổi kịch bản và lời thoại. Mấy pha tình huống hài như cố cù nách ng coi. Xem dở nên tắt luôn và cảm thán câu "kịch bản vớ vẩn". Mấy phim khác gần đây như "mùa hoa tìm lại" hay "hương vị tình thân" thì coi cũng tạm dc thôi, một số tình tiết ko thực tế lắm.
Thằng cu nhà em thì khoái cười nắc nẻ vì mấy đoạn lồng nhạc phim Hãy đợi đấy. Nhưng mà công nhận xd hình ảnh con bé chẳng ra cái thể loại gì

NNS

Xe ngựa
Không biết ccxm thấy thế nào,chứ em thấy lời thoại mấy phim truyền hình Việt bây giờ nghe chướng tạ không chịu nổi.Câu từ thì hời hợt sáo rỗng,kiểu tưng tửng bố(bất cần)đời,cộc lốc,khiêu khích như:Thì sao nào!,chỉ có thế thôi,làm gì nhau....Ngữ điệu diễn viên chua chanh tót vời.
Hay mình già thật dồi?
Còn nghe đc thoại với xem đc hình là chưa rà đâu
Em đây éo bao giở xem film Việt Nam cơ=))

• Vodka
Reactions: XPQ

Khánh Ngọc

Xe container
Phim truyền hình xem như mứt, không hiểu chúng nó định đầu độc bọn trẻ hay sao ấy? Toàn là bồ bịch đánh ghen, rồi là mấy anh nhà giàu thì các chị, các mẹ tranh nhau bày mọi thủ đoạn để chui vào nhà người ta nhằm mưu lợi. Các em gái thì cứ buồn là thể nào cũng vào bar, đi uống rượu say khướt ra.... Hố hố các cụ có thấy nó rập khuôn, phi thực tế không? Em không thấy có một chút gì hay ho tươi sáng ở những bộ phim truyền hình đang chiếu ở VTV. Rặt một bọn chiều theo thẩm mĩ thấp kém của người xem để kiếm lợi.
Rất lạ là sao buồn phải đi Bar Cụ nhỉ. Em thấy Bar như thế phải vui chứ. Em đi đúng 1 lần cùng cậu em trai rồi cạch .

• Vodka
Reactions: XPQ

Khánh Ngọc

Xe container
Lâu lắm rồi em ko xem phim Việt cũng như các gameshow truyền hình.
Chị thì thấy đợt này Phim Việt khá lên đấy. Mặc dù một vài tình huống ko có tính giáo dục giới trẻ.

Tiger Hunter

Xe container
Em có cảm giác ông viết kịch bản và đạo diễn sống ở hành tinh khác, chỉ đáp đĩa bay xuống vn quay vài cảnh rồi về.. :D

Waterblack

Xe tải
Nhiều cụ già rồi khó tính vãi.

milevsko

Xe tăng
Đang xem phim Hương vị tình thân.
(Các phim khác không xem được dị ứng diễn viên, nên ko xem phim luôn!)
Đạo diễn Danh Dũng có 2 phim dài tập là Về nhà đi con và HVTT này chọn diễn viên vai chính ổn. Các diễn viên có nghề, làm phim (cảm giác) có nghiên cứu.
E luôn xem phim theo diễn viên, cả phim VN và phim nước ngoài.
Các dv gạo cội đóng quá ổn cụ nhỉ. Nsnd như quỳnh, tú oanh... đóng rất đời. Việt nam mình đâu thiếu dv đẹp và tài năng.

redcode

Xe điện
Kịch bản nghèo nàn, nội dung quanh đi quẩn lại cũng chỉ gia đình, bồ bich tay 3, con rơi con vãi....lời thoại nhạt nhẽo. Diễn xuất thì cứng đơ...bao năm rồi đạo diễn ko đổi mới được tý nào. Mấy phim này phù hợp các bà các mẹ...

ubisapro

Xe trâu
Các cụ khó tính quá.

E ko xem nên chả biết nhận xét gì :D