[CCCĐ] LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

vangamom

Xe container
Bọn em đến MCC thì đội kia cùng vừa mới đến. Ăn sáng xong rồi bắt xe ôm chạy vào bản Thào Chua Chải để chuẩn bị nhận đồ và bắt đầu leo. Đúng lịch là 8h sáng đã phải bắt đầu leo rồi mà loằng ngoằng mãi đến 10h15 mới khởi hành leo từ Thào Chua Chải. Hic Hic. Do đường vào Thào Chua Chải offroad khá căng xe em gầm thấp ko leo đc đành đi xe ôm, em lên trước đợi đội kia đi ô tô lên sau trong lúc chờ đợi chụp ảnh người dân bản

vangamom

Xe container
Check in cái chóp trước khi mang nó lên đỉnh để cắm.

vangamom

Xe container
Tự sướng với mấy chị Mông nào

tanhoang

Xe điện
Đầu tiên kế hoạch của em là Chiêu Lầu Thi cơ các cụ à. Nhưng tại mấy đứa nhỏ bọn nó lại đăng ký với một bọn đặt chóp Lùng Cúng mà thằng trưởng đoàn là thằng mà nói ra rất nhiều chuyện, thôi em xin phép ko được nói ra nữa mọi chuyện cũng đã xảy ra rồi, cũng cãi nhau trên FB rồi em không nói ở đây thêm nữa hỏng topic của em. Vì đoàn đó họ thuê xe tự lái đi mà lại đi đêm nên em cũng ko an tâm lắm nên em chuyển từ Chiêu Lầu Thi sang đi với chúng nó. Tính em cầu toàn cẩn thận nên em tự lái xe lên trước cho an toàn. Bọn em xuất phát từ HN lúc 5h30 chiều lên đến Tú Lệ là 12h15 chui vào homestay đánh một giấc đợi sáng mai lên Mù Cang Chải nhập vào đoàn kia.
Em vừa đi Chiêu Lầu Thi hôm 18/2 gặp 1 xe lên đêm hôm trước, không biết có phải đoàn cụ nói không?

thaihana

Xe điện
Ngày 2: 18/02/2017 Mù Cang Chải - Thào Chua Chải - Điểm cắm trại gần đỉnh Lùng Cúng

Bọn em sáng dậy sớm từ Tú Lệ lên Mù trước trên đường lên Mù qua đoạn gần cầu Ba Nhà ruộng bậc thang trồng cải vàng rực rỡ quá đẹp bọn em dừng xe lên chekin sống ảo phát.

Đẹp! thế thôi.

vangamom

Xe container

vangamom

Xe container
Đợi mãi đoàn con đang sắp đồ mà đồ em tự đi riêng nên em chuẩn bị hết rồi. Balô của em tương đối nặng vì do có cái máy ảnh với 2 cái ống kính. Hic hic em chạy xuống chỗ này có mấy cây đào đang nở rộ và vườn cải nhà ngường Mông quá đẹp các cụ à.

tanhoang

Xe điện
Chắc không phải cụ à. Em chuyển hướng đi Lùng Cúng mà cụ. Hôm cụ lên Chiêu Lầu Thi có mây ko ạ
Hôm đây không mây, mù thì nhiều thôi rồi :D Hôm đấy có cả đoàn Truyền hình Nhân dân cũng lên đỉnh
Em chụp bằng đt cùi :D

hoatra

Xe điện
ảnh đẹp quá, quê em đẹp thật nhưng chưa có cơ hội tới

vangamom

Xe container
Đúng 10h hơn bọn em bắt đầu lên đương trek Lùng Cúng tiện đặt chóp luôn.

vangamom

Xe container
Hôm đây không mây, mù thì nhiều thôi rồi :D Hôm đấy có cả đoàn Truyền hình Nhân dân cũng lên đỉnh
Em chụp bằng đt cùi :D

Đẹp quá cụ ơi. Tuần sau chắc em sẽ lên đây vì không nhanh là lại nát mất. Từ điểm nghỉ leo lên tầm bn phút cụ ơi

vangamom

Xe container
Thanh niên này vừa đi vừa ngắm hoa Tớ Dày một loài hoa dại nhưng vô cùng rực rỡ của núi rừng Tây Bắc

kientrunganh

Xe buýt
xe cụ chủ oai trắc mà cũng là gầm thấp à. :V

tanhoang

Xe điện
Đẹp quá cụ ơi. Tuần sau chắc em sẽ lên đây vì không nhanh là lại nát mất. Từ điểm nghỉ leo lên tầm bn phút cụ ơi
Vầng cụ lên càng sớm càng tốt, dưng phải gặp đúng ngày thời tiết đẹp cơ. Ngày 28-2-2015 em lên nắng thôi rồi, tý vỡ thủ :)) Huyện em đang có kế hoạch mở đường trek dài khoảng 3 km, hôm rồi bọn em đi theo đường này. Từ điểm dừng nghỉ nhà ông Phú lên đến điểm bắt đầu trek khoảng 3 km, từ đó lên đỉnh đã đặt chóp chỉ khoảng trên 2 chục phút thôi, có mấy trăm mét thôi mà. Còn đi hết các đỉnh rồi về đến xã Bản Luốc hoặc Pờ Ly Ngài thì em chưa rõ, chắc phải mất 1 ngày với khoảng chục cây đường rừng. Thích thì ngủ trong rừng với rắn rết cho ló máo.
Hóa ra cụ tanhoang cũng trek choác ác phết :))
Lên đỉnh mà cụ :)) Hôm rồi em đi theo đoàn của Bí thở tỉnh khảo sát toàn tuyến trek dự kiến mở cho du khách. Lúc nào rảnh em post clip hôm nọ lên đây, ngay bây giờ có nhưng lúc đó có mấy từ phụ khoa để em tắt nó đi đã :D

Menhim1601

Xe container
Ơn giời cụ đây rồi. Em xem ảnh trên face, cứ hóng bài của cụ mãi mà nay mới vô xem được.
PS: Em không khen ảnh cụ nữa nhá, thấy khen cứ thừa thừa ý

vangamom

Xe container
xe cụ chủ oai trắc mà cũng là gầm thấp à. :V
Dạ không xe đó là của đoàn trek trước họ lên từ lúc 7h cụ à. Và lúc em lên đến đây họ đã đi được một đoạn khá xa đó cụ. Đoàn họ có 3 xe một Land, một Santafe, Một oai trắc mà chị lái Land là một nhân tố cực kỳ bí ẩn em sẽ nói các cụ ở đoạn sau các cụ nhé. Trong đoàn này có phụ huynh của cháu gì vừa đoạt giải Sing My Song Cao Bá Hưng đó các cụ.

Vầng cụ lên càng sớm càng tốt, dưng phải gặp đúng ngày thời tiết đẹp cơ. Ngày 28-2-2015 em lên nắng thôi rồi, tý vỡ thủ :)) Huyện em đang có kế hoạch mở đường trek dài khoảng 3 km, hôm rồi bọn em đi theo đường này. Từ điểm dừng nghỉ nhà ông Phú lên đến điểm bắt đầu trek khoảng 3 km, từ đó lên đỉnh đã đặt chóp chỉ khoảng trên 2 chục phút thôi, có mấy trăm mét thôi mà. Còn đi hết các đỉnh rồi về đến xã Bản Luốc hoặc Pờ Ly Ngài thì em chưa rõ, chắc phải mất 1 ngày với khoảng chục cây đường rừng. Thích thì ngủ trong rừng với rắn rết cho ló máo.

Lên đỉnh mà cụ :)) Hôm rồi em đi theo đoàn của Bí thở tỉnh khảo sát toàn tuyến trek dự kiến mở cho du khách. Lúc nào rảnh em post clip hôm nọ lên đây, ngay bây giờ có nhưng lúc đó có mấy từ phụ khoa để em tắt nó đi đã :D
Hi Hi em sẽ cố gắng lên sớm ạ. Và em còn có ủ mưu trek Tây Côn Lĩnh nhờ cụ có thông tin gì cụ chỉ em luôn cái với ạ

Ơn giời cụ đây rồi. Em xem ảnh trên face, cứ hóng bài của cụ mãi mà nay mới vô xem được.
PS: Em không khen ảnh cụ nữa nhá, thấy khen cứ thừa thừa ý
Dạ em giờ mới rảnh đó mợ ơi hi hi

vangamom

Xe container
Như em đã nói ở trên là từ Thào Chua Chải leo vài cái dốc con con là đi dọc theo con suối chảy xuống bản. Cảnh rất đẹp và còn hoang sơ lắm í. Đoạn đầu chưa hình dung được cung đường thế nào nên đội em sâu đíp khá nhiều vì cảnh cũng đẹp quá mà các cụ.