[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

DVD1971

Đi bộ
Mong các cụ chỉ giáo với ợ: xe em tới cả tháng nay có vấn đề với bộ cảm biến chống trộm.
Em cũng đã thử một số cách: tháo cực âm, đợi 1-2 phút, cắm chìa khóa vào hốc, ... để bộ cảm biến chống trộm đồng bộ lại mà không ăn thua ạ.
Mỗi lần nổ máy phải ấn đề lần thứ nhất (đạp phanh hoặc không) rồi nhả tay đề ra sau đó đạp phanh + ấn và giữ đề khoảng 10's mới nổ máy được.
Lần trước em cũng bị kích hoạt hệ thống chống trộm như thế này nhưng chỉ vài ngày sau là hết (đề cái ăn ngay), nhưng lần này mãi không hết.
Cụ nào hiểu rõ về bộ phận cảm biến chống trộm hoặc có chiêu gì để đồng bộ lại xin chỉ giáo cho em với, thks các cụ nhiều.

JuneSun

Xe tăng
Đã có GPS cho đầu Kovan for Forte các bác nhé :D

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Đầu Mobis thì sao các cụ nhỉ? Menu chức năng cũng có Navi, có khe cho thẻ GPS nhưng (có lẽ) không có chip GPS nên không hoạt động được.

Cuabien

Xe điện
Bên DUK cũng mới có bộ GPS cho loạt đầu DVD anh em lắp trước đây, em khảo nhưng đếch chơi chung cho Sor được. Em thấy bộ này sài VIETMAP bản quyền nên cụ nào thích chơi cũng được, dùng trực tiếp trên màn hình cảm ứng của xe luôn.

JuneSun

Xe tăng
Bên DUK cũng mới có bộ GPS cho loạt đầu DVD anh em lắp trước đây, em khảo nhưng đếch chơi chung cho Sor được. Em thấy bộ này sài VIETMAP bản quyền nên cụ nào thích chơi cũng được, dùng trực tiếp trên màn hình cảm ứng của xe luôn.
Cụ Cua cho em hỏi rổ rá ở chỗ DUK thế nào ạ, có bên báo giá cho em là 4.7 củ :|

tamkfc

Xe đạp
mối hàn kiểu hàn quốc, to vật vã, chắc không bao giờ hư các bác nhỉ \:D/

kiple

Xe tăng
Mối hàn này chắc! Nhưng mà chưa chắc bằng mối hàn giữa những member KFC đâu cụ ạ!:)

sadam262

Xe buýt
Tình hình là chiều nay tiện thể thay dầu em vừa đi làm quả lỐp Kumho liên doanh 1,3 củ để lấp vào larang lấy của cụ Hải bánh trước đây (làm lốp dự phòng) nhưng em lắp vào không vừa vặn lắm, vẫn bị kênh, hơi ấm ách vì tức mắt
Có cụ nào đã lắp có bị thế không ợ?cách xử lý thế nào các cụ cho em vài nhời vàng ngọc

Copra

Xe buýt
Không biết các cụ mua riêng lốp và vành tổng cộng là bao nhiêu nhỉ? Hôm trước em hỏi chỗ Trường Hải Long Biên báo giá là 5,5 tr cho một bánh nhưng mà kiểu lazang hơi khác so với Forte nhập

longthinhaudio

Xe tải
Đầu skypine nhà nhà em có GPS từ lâu lắm oj .......! Bây giờ cũng có cho forte luôn rook ạ.....! Hàng hồng kông ..... Các cụ lưu y vụ thẻ Việt map nhé bây giờ rất nhiều nơi bán thẻ Giả , chỉ cần copy là vẫn chạy bình thường nhưng chỉ đường sẽ chỉ sai và hình bị ngoằn nghèo.....! Trên thẻ thật phải có tem việt map và số thẻ .... *-:)

sadam262

Xe buýt
Không biết các cụ mua riêng lốp và vành tổng cộng là bao nhiêu nhỉ? Hôm trước em hỏi chỗ Trường Hải Long Biên báo giá là 5,5 tr cho một bánh nhưng mà kiểu lazang hơi khác so với Forte nhập
Em mua lại của cụ Hải bánh (1,8 củ cho larang) + 1.3 củ cho lop Kumho liên doanh. Em thay o Long Vu. Cụ nếu thay thì lấy larang đồng bộ chứ không thì khập khiễng lắm

smalldonkey

Xe tăng
Em mua lại của cụ Hải bánh (1,8 củ cho larang) + 1.3 củ cho lop Kumho liên doanh. Em thay o Long Vu. Cụ nếu thay thì lấy larang đồng bộ chứ không thì khập khiễng lắm
Mấy cụ ăn chơi quá cơ... Làm hẳn lốp dự phòng to như lốp thường... em hộ mộ quá cơ..:x

kenu97

Xe container
Tình hình là chiều nay tiện thể thay dầu em vừa đi làm quả lỐp Kumho liên doanh 1,3 củ để lấp vào larang lấy của cụ Hải bánh trước đây (làm lốp dự phòng) nhưng em lắp vào không vừa vặn lắm, vẫn bị kênh, hơi ấm ách vì tức mắt
Có cụ nào đã lắp có bị thế không ợ?cách xử lý thế nào các cụ cho em vài nhời vàng ngọc
Ai bảo tham :P
Cách xử lý là: Vứt bỏ cái vành đi, lắp cái origin của nó vào thôi. KO thì độn 1 lớp cao su xung quanh chỗ để lốp cho nền nó cao lên nhé :))

tamkfc

Xe đạp
sao tiện thể bác không vứt luôn 4 cái Kumho, sắm luôn bộ Michelin cho êm nhà êm cửa nhỉ :>

tamkfc

Xe đạp
em đang kêu gọi mọi người vứt để em lụm mà :P được cái Cerato thì bác Trường Hải hào phóng trang bị cho cục lốp dự phòng i như lốp zin

thanhdub

Xe đạp
Chào các cụ!
Cho mình gia nhập hội KFC với nhé!!!!
Cho mình một chút kinh nghiệm khi sử dụng KFC!
Mình mới lấy em này đi được 4 tháng! vừa thay dầu!
Chưa dán kinh và làm gì cả!!!
Tư vấn cho mình dán kính và có cần phải sơn gầm không ạ????
Hôm rồi! Ông cụ nhà mịnh đỗ xe gần vỉa hè quệt vào làm larang 17 xây sát chưa biết khắc phục thế nào???

nikexpress

Xe tăng
Bộ DVD Kovan này chất lượng âm thanh có tốt hơn cái mobis chỗ ĐUK mà các bác vẫn lắp trước đây không ạ? GPS hoạt động ổn với VietMap khôgn?
Pác nào dùng rồi cho em biết với nha, thanks các bác

Trạng thái
Thớt đang đóng