Chi hội Mặc định - Sửa chữa, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng xe Getz - mời các cụ vào đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

SHTP

Xe buýt
Sao cụ lại xui người ta đổ nước Lavie, nước Lavie, nước Vital là nước khoáng, đổ vào đóng cặn đấy. Phải đổ nước lọc tinh khiết như Aquafina thì mới ổn...
Iêm thì không có đủ can đảm dùng 2 loại nước ấy cứ làm can nước làm mát pha sẵn nhập này cho chắc :P

Phương Nga

Xe lăn
Trời ạ làm gì mà chỉnh tới 5 lần mới được cho cái công tắc này vậy thím? Của anh lắp 1 phát ăn ngay riêng cái công tắc kết nối điện thoại thì thấy chú Huy bên hội Getz Sài Gòn bảo đúng ra nó có 1 sợ dây chuyển tín hiệu nữa mới đồng bộ nhưng do không có mình phải điều chỉnh lại tí xíu cho phù hợp vậy là xong. Anh đang chờ cái công tắc điện thoại gửi về nữa lắp vào là xong dây nhợ và tính năng của dây thì ok hết rồi. Cái này làm phải quen và có kinh nghiệm chứ nhiều khi thợ chuyên âm thanh ô tô cũng chưa chắc làm được món này. Anh đã hỏi 1 - 2 cửa hàng âm thanh ô tô ở Xì Gòn và kết quả là bó tay!
Em muốn tận mắt nghắm xe thím Huy đó. Mụ cho em cái link thím ý khoe xe nhé.
Ps: chỉnh 5 lần vì bấm tăng volume thì nó lại giảm, bấm next bài thì nó nhảy sang đài FM...ông ý còn kêu công tắc hỏng làm em phải mua thêm cái nữa (chính là cái em cho mụ đó) mà có phải do công tắc đâu.

Chỉnh sửa cuối:

SHTP

Xe buýt
Em muốn tận mắt nghắm xe thím Huy đó. Mụ cho em cái link thím ý khoe xe nhé.
Ps: chỉnh 5 lần vì bấm tăng volume thì nó lại giảm, bấm next bài thì nó nhảy sang đài FM...ông ý còn kêu công tắc hỏng làm em phải mua thêm cái nữa (chính là cái em cho mụ đó) mà có phải do công tắc đâu.
Nếu chỉ gắn công tắc cho chỉnh nhạc thì quá đơn giản nếu bị ngược thì chính là cái công tắc điện thoại đó thằng Huy nói do nó thiếu 1 sợi dây chuyển tín hiệu từ ngược ra xuôi nữa nhưng thằng Huy đã giải quyết được việc này lâu rồi giờ chỉ việc lắp thôi hôm nay mải 888 anh quên *** nó mất không quay video mà hình như thằng Huy không chụp hình khoe xe thì phải để anh kiếm xem có không đã.
PS: À hóa ra thím dư 1 cái đk công tắc là vậy nhưng mà làm éo gì mà chích silicon vào cái chân công tắc vậy làm hôm nay anh phải moi ra từng tí 1 mới sạch?

cptu176

Xe điện
Iêm thì không có đủ can đảm dùng 2 loại nước ấy cứ làm can nước làm mát pha sẵn nhập này cho chắc :P

Dùng loại này thì quá ôke rồi cụ, nếu không mua được loại của cụ, thì cứ pha theo tỷ lệ 40/60, nước tinh khiết như Aquafina 40% với 60% nước đỏ (hoặc xanh)...

Còn xe của em thì em dùng nước mát của Caltex...

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Nếu chỉ gắn công tắc cho chỉnh nhạc thì quá đơn giản nếu bị ngược thì chính là cái công tắc điện thoại đó thằng Huy nói do nó thiếu 1 sợi dây chuyển tín hiệu từ ngược ra xuôi nữa nhưng thằng Huy đã giải quyết được việc này lâu rồi giờ chỉ việc lắp thôi hôm nay mải 888 anh quên *** nó mất không quay video mà hình như thằng Huy không chụp hình khoe xe thì phải để anh kiếm xem có không đã.
PS: À hóa ra thím dư 1 cái đk công tắc là vậy nhưng mà làm éo gì mà chích silicon vào cái chân công tắc vậy làm hôm nay anh phải moi ra từng tí 1 mới sạch?
Ông hoangchinh làm đấy chứ em biết j. Đổ đầy silicon để cách điện chăng?

tuanle.dragon

Xe buýt
Cụ Phương Nga,
Hóa ra cái đk volang đó em gạ mãi mà cụ ko bán, cụ lại chuyển cho cụ SHTP hả? Đồng hương mà thế đấy, cuối cùng em phải qua Mast xúc cả bộ.
Cụ xem thành quả ngày hôm nay này:

Trông buổi tối cũng ngầu phết..

Công đoạn hoàn thiện

Bắt đầu phẫu thuật, dây dợ loằng ngoằng phết.

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Bị bắt lỗi tốc độ thì tốt nhất là xin hình ảnh các cụ ạ chứ mang cam hành trình ra thì cũng không cãi được vì không phải thiết bị chuẩn theo quy định.

minhthang168

Xe tải
Em bán bảo hiểm tặng cam hành trình cụ nào quan tâm em inbox ạ

Bebu11o2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi . E đang đi getz 1.1 dạo này em thấy các hiện thống điện trong xe có vấn đề . Đầu tiên là đèn trần , nhấp nháy lên tục ( đang đi nổ máy thì bị ,đỗ lại tắt máy thì lại thấy đèn sáng bt ) , 2 là hệ thống dvd , đang không tự nhiên tắt vụt xong lại bật lên ngay khoảng 1s , đi đường dài mới thấy bị

namsvmore

Xe hơi
Tình hình là xe getz nhà e lắp cảm biến lùi nhưng k hiểu thế nào rơi mất 1 cái thành ra mông e getz bị thủng 1 lỗ, trông xấu quá. Các bác tư vấn giúp e xem xử lý thế nào cho đẹp
1. Kiếm 1 cái cảm biến hỏng khác lắp vào. Có bác nào thừa cái cảm biến hỏng hoặc biết kiếm ở đâu k? Vì CB lùi giờ e cũng k dùng nữa, chỉ là chèn vào cho nó đỡ mất thẩm mĩ
2. Tháo nốt 3 CB lùi còn lại, kiếm 4 cái nắp nào vừa lỗ đó thì ấn vào. Hiện tại e chưa biết kiếm cái nắp ở đâu?

Xin cao kiến của các bác a.
Em cảm ơn

namsvmore

Xe hơi
Xe đi thì nhấp nháy đèn, dừng thì bthuong, theo e đoán là giắc cắm bị lỏng, nên nó chập chờn, khi đi bị rung lắc thì tiếp xúc nó kém nên thế a.
Tương tự vs DVD. Cái này chắc phải tháo ra cắm lại giắc, và xem nó có bị lão hóa k, nếu bị thì thay giắc ạ

Bebu11o2

[Tịch thu bằng lái]
Xe đi thì nhấp nháy đèn, dừng thì bthuong, theo e đoán là giắc cắm bị lỏng, nên nó chập chờn, khi đi bị rung lắc thì tiếp xúc nó kém nên thế a.
Tương tự vs DVD. Cái này chắc phải tháo ra cắm lại giắc, và xem nó có bị lão hóa k, nếu bị thì thay giắc ạ
Giắc tiếp xúc vào ắc quy hay là giắc tiếp xúc nào bác ơi

SHTP

Xe buýt
Anh thì không nhưng mụ Phương Nga thì anh không dám chắc. =))

ngoc hienkt

Xe hơi
em cần cái mà lưu lại tốt các file mình đã ghi ấy

ngoc hienkt

Xe hơi

Thưa các cụ em cần mua bộ ốp nhựa chó lazzang xe Getz của em . các cụ biết chỗ nào bán chỉ giúp em . hoặc cụ nào k dùng để lại em . nhưng phải hàng zin nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng