[Funland] Mất dậy thật.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lại chuyện "Quả trứng với con Gà" rồi, dàn trải, không chuyên sâu. Trẻ có năng khiếu nhưng không thích............bắt ép chăng...?
Sự "Tự Nguyện" bao giờ cũng cho ra kết quả tốt nhất, thói "Chuyên quyền" không bỏ được sao. (:|(:|(:|
Với thể thao thành tích cao thì chỉ có chuyên quyền, ép buộc luyện tập bằng cường độ cao mới có thành tích đỉnh cao. Đừng mơ đến chuyện nhẹ nhàng, tự nguyện.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nhà cụ học ở hội Việt-Nhật ạ? Các thầy ở đây trình văn hóa cao lắm đấy ạ!
Em nghĩ học võ phải đi đôi với văn hóa nữa. Như tổ sư Kano của Judo tuy võ nghệ phi phàm nhưng ông còn là giáo sư của Đại học Tokyo, trình độ học vấn rất cao. Bên Nhật cũng nhiều võ sư có trình độ như thế.
Các cháu nhà em học Aikido ở CLB của một TP ở CH Séc ạ. Em rảnh nên hay vào OF để giải trí, thỉnh thoảng tham gia thảo luận một vài vấn đề mà em quan tâm.

Em thấy học võ cũng là một bộ môn có ích để rèn luyện thể chất, tinh thần và ý thức cho con trẻ. Chứ không nhất thiết là để đánh đấm hay tự vệ, tất nhiên khi nhanh nhẹn và lỳ đòn thì sẽ có lúc rất có ích.

binhsu7273

Xe cút kít
Kệ cụ. Em vẫn cho rằng học võ khác với các loại hình nghệ thuật khác.
Tập võ mà không biết chịu đòn, lại muốn hòa khí sinh tài, nhẹ nhàng với nhau thì tốt nhất là học môn khác. Thêu tranh chữ thập chẳng hạn.
Cứ thích nhét tất cả về hệ quy chiếu của mình thì chỉ có.. à mà thôi.:D
Tập ngoại công thì có tập đôi với nhau rồi, tập nội công thì có hình nhân, bao cát. Sự ép buộc này chỉ nên dành cho những lớp đào tạo "Chuyên", còn các Cháu học sở thích thì ít mà Bố Mẹ hay nhà trường gợi ý thì nhiều.

slaz8

Xe ba gác
Kinh thặc đạo đức giờ rao giảng khắp nơi. Em vào nhầm lớp xody các cụ em đi da

Website
www.facebook.com
Tập ngoại công thì có tập đôi với nhau rồi, tập nội công thì có hình nhân, bao cát. Sự ép buộc này chỉ nên dành cho những lớp đào tạo "Chuyên", còn các Cháu học sở thích thì ít mà Bố Mẹ hay nhà trường gợi ý thì nhiều.
Ơ thế cụ là bố mẹ của 1 cháu nào đó trong Clip à? Con vàng con bạc nhà người ta, nếu thấy không phù hợp ắt người ta tự điều chỉnh, sao phải nhờ CĐM khóc thuê?

Mỗi người một quan điểm, đừng bắt cả thế giới nghĩ giống mình.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Các cháu nhà em học Aikido ở CLB của một TP ở CH Séc ạ. Em rảnh nên hay vào OF để giải trí, thỉnh thoảng tham gia thảo luận một vài vấn đề mà em quan tâm.

Em thấy học võ cũng là một bộ môn có ích để rèn luyện thể chất, tinh thần và ý thức cho con trẻ. Chứ không nhất thiết là để đánh đấm hay tự vệ, tất nhiên khi nhanh nhẹn và lỳ đòn thì sẽ có lúc rất có ích.

À vâng. Ý em là giờ thầy võ nhiều người tư cách cũng ko thực sự tốt, cụ ạ. Những ai có tư cách thì hầu hết họ đều đc giáo dục từ bé và có trình độ học vấn cao. Các nước phát triển, những người học võ cũng có trình độ học vấn mà cụ.

Cụ nhìn bên Tàu xem, các võ sư Tàu bị anh Từ Hiểu Đông lật tẩy, toàn giở trò hèn hạ để đối phó hoặc "cả vú lấp miệng em". Sang bên VN thì thầy võ phần nhiều chỉ dạy phần võ chứ chả có phần đạo. Họ sẵn sàng chịu nhục để kiếm nhiều tiền, hoặc ko dạy nổi con cái chính mình, hoặc này, hoặc kia. Nên em mới đem cái phần nhiều này ra để nói nếu các cụ muốn con cái có đc tư cách tốt thì ngoài học võ, chính mình cũng phải giáo dục nó nữa chứ ko thể cứ vứt cho các thầy võ rồi hi vọng học đc "võ đạo". Kính cụ!

Embebandiem

Xe tăng
Đúng là đá đấm có điểm dừng, nhưng dạy võ kiểu này nguy cơ võ sinh sẽ bị trấn thương không mong muốn. Ngay như cụ cũng nhìn thấy 2 đòn cuối, người đá không kiểm soát được lực ra đòn nên khiến học viên bị dính đòn khá nặng. Hoặc nếu những lúc thày dập gót, dù là bằng lòng bàn chân, nhưng chẳng may học viên ngẩng đầu lên vì mỏi chẳng hạn, lúc đó có dừng kịp không?

Biết rằng qua một đoạn clip không thể nói rõ vấn đề gì, nhưng có thể nhận thấy đây là cách dạy võ phi giáo dục. Không phải cứ là dậy đánh đấm thì thầy muốn dạy thế nào thì dạy.
Léo mẹ, chuyện nhà người ta để các cụ lên đây bàn, tốt nhất cụ tới mà dạy tay thầy đó
Học võ mà còn sợ đòn thì học làm j
Giống như lội bùn còn sợ bẩn chân
Ô tô phun giờ toàn thể loại nick ảo, ko biết ai và ai lên chém đạo đức rởm

Shadow381

Xe điện
Em hồi bé dát lắm, học võ bị thầy tẩn và cho các học viên đấu cọ xát với nhau, cho giao lưu thi đấu cọ xát với võ đường khác nên chẳng còn sợ va chạm nữa; em thấy ko chỉ thể chất mà tinh thần cứng cáp hơn (trước bị đánh 1 cái ko đau nhưng sợ run lẩy bẩy, sau thì tỉnh te và bình tĩnh khi bị ăn đòn)!

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thế cụ là bố mẹ của 1 cháu nào đó trong Clip à? Con vàng con bạc nhà người ta, nếu thấy không phù hợp ắt người ta tự điều chỉnh, sao phải nhờ CĐM khóc thuê?

Mỗi người một quan điểm, đừng bắt cả thế giới nghĩ giống mình.
Em đồng ý mỗi người một quan điểm giống cụ. Chính vì thế em cũng chỉ nói là người thầy trong clip này không có tác phong sư phạm và tinh thần võ đạo theo quan điểm của em. Và em cũng nói rõ quan điểm của mình để các cụ mợ nào có chung suy nghĩ với em thì sẽ rút kinh nghiệm khi lựa trọn Clb võ thuật cho các con.

Như em cho các con học võ không phải là để tự vệ, mà là để rèn luyện tác phong, nề nếp và tinh thần võ đạo nếu được. Đấy là mong muốn của phụ huynh thôi, còn thực tế các con có rèn được những điều đó hay không thì còn phụ thuộc vào tâm huyết của người thầy. Nhưng chắc chắn Người Thầy có tâm đức thì sẽ hướng dẫn các con được nhiều điều hay hơn.

Mình bỏ tiền ra để giúp các con được nhận lại những điều tốt mà mình mong muốn. Với em điều đó không phải là việc các cháu rèn luyện việc chịu đòn và có thái độ hống hách với người khác.

Website
www.facebook.com
Em đồng ý mỗi người một quan điểm giống cụ. Chính vì thế em cũng chỉ nói là người thầy trong clip này không có tác phong sư phạm và tinh thần võ đạo theo quan điểm của em. Và em cũng nói rõ quan điểm của mình để các cụ mợ nào có chung suy nghĩ với em thì sẽ rút kinh nghiệm khi lựa trọn Clb võ thuật cho các con.

Như em cho các con học võ không phải là để tự vệ, mà là để rèn luyện tác phong, nề nếp và tinh thần võ đạo nếu được. Đấy là mong muốn của phụ huynh thôi, còn thực tế các con có rèn được những điều đó hay không thì còn phụ thuộc vào tâm huyết của người thầy. Nhưng chắc chắn Người Thầy có tâm đức thì sẽ hướng dẫn các con được nhiều điều hay hơn.

Mình bỏ tiền ra để giúp các con được nhận lại những điều tốt mà mình mong muốn. Với em điều đó không phải là việc các cháu rèn luyện việc chịu đòn và có thái độ hống hách với người khác.
Có thể thấy cách đặt tiêu đề này của ông chủ thớt đã thể hiện được chính xác việc nhìn nhận sự việc chủ quan một chiều. Quan điểm cá nhân mà bố ý đã kêu người ta mất dạy?

phuongan

Xe điện
Con nhà em không học võ, chỉ học múa, em thấy luyện rèn phải kiên nhẫn, đổ mồ hôi chứ học làng nhàng chỉ phù hợp với đội học cho vui, chụp ảnh tự sướng thôi. Em cực kỳ quý trọng cô MT trước đây của con, vô cùng nghiêm khắc, học sinh sợ cô, nhưng thành quả luyện rèn thì cả trò, phụ huynh, hội đồng đều phải nghiêng mình.

Người ngoài nhìn vào, thấy cô ghê gớm, giọng đanh, quát to, mắt như quắc lên....cô sửa từng động tác, từng tư thế, ép dẻo, xoạc âm, quay đúng 1 phía, xiết cơ, xiết bụng, tư thế bàn tay, bàn chân, tập 1h15 xong là các con đứa nào đi xuống cầu thang chân cũng run. Nếu ai chỉ quay 1 phần nhỏ buổi học của lớp thì chắc CĐM phải chửi cô MT là phù thủy! Nhưng học trò sau này lại cám ơn cô và chỉ mong được học cô thôi.

Giờ cô khác thay, vui tính, dễ tính hơn nhưng không sửa kỹ động tác, toàn bộ lớp vỡ hết cơ, chưa tới 1 năm đứa nào cũng xổ tung người, đến chán!

Nếu thầy giáo kia mất dạy như tiêu đề thật, tại sao học viên không ý kiến? Đây có phải lớp tập trung trong căn cứ địa vùng cấm gì đâu mà bảo không nói được với cha mẹ, người thân? Trong khi học viên trong lớp thanh thiếu niên hết cả rồi?

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Léo mẹ, chuyện nhà người ta để các cụ lên đây bàn, tốt nhất cụ tới mà dạy tay thầy đó
Học võ mà còn sợ đòn thì học làm j
Giống như lội bùn còn sợ bẩn chân
Ô tô phun giờ toàn thể loại nick ảo, ko biết ai và ai lên chém đạo đức rởm
Chắc cụ không đọc hết các ý của em. Học võ đâu phải mỗi để luyện chịu đòn, các cháu nhà em mới 6 tuổi là vào câu lạc bộ để học võ, em đâu muốn các cháu học chịu đòn đâu. Cái em muốn là các cháu học được những điều bổ ích hơn việc đánh đấm và chịu đòn.

Thực tế như các cháu nhà em, em thấy khi các cháu tham gia vào CLB võ thuật, các cháu có ý thức giờ giấc hơn, biết tuân thủ nguyên tắc và nhanh nhẹn hơn trong tác phong. Với em thế là quá đủ rồi, bởi đây không phải là bộ môn yêu thích của các cháu, nhưng lại giúp các cháu có thêm những lợi ích đối với bộ môn mà các cháu theo đuổi.

Website
www.facebook.com
Nếu thầy giáo kia mất dạy như tiêu đề thật, tại sao học viên không ý kiến? Đây có phải lớp tập trung trong căn cứ địa vùng cấm gì đâu mà bảo không nói được với cha mẹ, người thân? Trong khi học viên trong lớp thanh thiếu niên hết cả rồi?
Mỗi ông thớt và 1 vài ông khác mới xem tí clip đã chửi người ta mất dạy thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chắc cụ không đọc hết các ý của em. Học võ đâu phải mỗi để luyện chịu đòn, các cháu nhà em mới 6 tuổi là vào câu lạc bộ để học võ, em đâu muốn các cháu học chịu đòn đâu. Cái em muốn là các cháu học được những điều bổ ích hơn việc đánh đấm và chịu đòn.

Thực tế như các cháu nhà em, em thấy khi các cháu tham gia vào CLB võ thuật, các cháu có ý thức giờ giấc hơn, biết tuân thủ nguyên tắc và nhanh nhẹn hơn trong tác phong. Với em thế là quá đủ rồi, bởi đây không phải là bộ môn yêu thích của các cháu, nhưng lại giúp các cháu có thêm những lợi ích đối với bộ môn mà các cháu theo đuổi.
Em ủng hộ học môn Ba lăng vi bộ, học võ là phải chạy thật nhanh. :D

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Bún mắng cháo chửi thì vẫn lao vào ăn đấy thôi. Chỗ này dạy thế cũng khác gì bún mắng cháo chửi nhưng một số người vẫn gửi con vào học là có lý do của họ. Mình không đồng quan điểm thì thôi, Thớt xem mỗi cái clip rồi phán như thánh, lạ thật!

toyota219

Xe điện
Thầy có thể sai sư phạm nhưng võ cũng có võ thể thao, võ đường phố...Em hok thấy thầy mất dạy.

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Hệ thong auto chửi của người Việt cực kỳ nhạy :)) Chửi bất chap , chửi tất cả ... Những thằng nào đi ngược chiều với mình thì chỉ là 47 hay 3 củ =))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF