[Funland] Mong muốn con được học 1/2 ngày trường THCS công lập

dongnat123

Xe container
Cái này không ổn! Em đã từng thuê GV dạy, chắc chắn hơn thày cô day trên lớp cụ. Nhưng không được đâu cụ. Đến trường/đến lớp học các cháu nó còn; giao tiếp, học hỏi, phản biện, ganh đua, chơi đùa.....sinh hoạt cùng nhau cụ. Nó học ở bạn bè mấy nhiều cái trong sách + thày k có
Chắc cụ có ít thời gian với con. Nhà em buổi chiều có thể sắp xếp các hoạt động thể thao để cho con vận động. Giao tiếp học 1/2 ngày với các bạn em thấy là được rồi

fadco

Xe container
Trường Thành Công học nửa buổi cụ nhé

dongnat123

Xe container

vieteuro

Xe container
thiếu cơ sở vật chất mới học 1/2 ngày
còn đủ csvc thì chả trường nào học 1 buổi đâu cụ ơi \
mỏ tiền của các thầy cô mà

dongnat123

Xe container
Em biết chứ. Ý em tại sao không xếp lịch TKB học 1/2 buổi, 1/2 buổi còn lại gia đình nào muốn con học thì đăng ký. Còn nếu con em thích không học ngoại khóa em sẵn sàng cho không học (hiện nay đã thế rồi), dĩ nhiên mất thời gian và vất vả một chút nhưng em thấy cũng không vấn đề, coi như thể dục thể thao bằng cách đi bộ

phuongmit

Xe cút kít
Mỏ tiền ở khoản mục nào vậy cụ, tiền học chiều hay tiền bán trú :))

comiki

Xe lăn
Nhiều cụ cứ ném đá cụ thớt. Em thấy mong muốn căn bản nhất của cụ ấy là các trường sắp xếp lịch học các môn thuộc khung BGD vào một buổi, các môn ngoại khóa vào một buổi. Vậy là dễ dàng có thêm lựa chọn cho các phụ huynh ko có nhu cầu cho con học bán trú cả ngày ở trường, như thế cũng là hợp lý mà.

Camontinhyeu

Xe điện
XH vận hành theo số đông, người muốn học cả ngày chắc chắn là nhiều hơn người muốn học nửa buổi vì thế số trường học nửa buổi ít hơn học cả ngày là bt. Nhưng dù trường nào cũng k bắt buộc ăn trưa, em thấy cả công và tư đều vậy. Còn con cụ tự đi bộ được thì về ăn trưa xong đi bộ đi học cũng bt có gì khó khăn đâu
Học cả ngày là do nhà trường và chương trình giáo dục quy định và một bộ phận phụ huynh có tư tưởng " tiến bộ" đề xuất. Chứ khảo sát đa số thì phụ huynh muốn con học nửa buổi học và nửa buổi chơi thể dục thể thao, văn nghệ cho đầu óc khuây khỏe thôi. Nhìn các cháu học cả ngày , cả tối thấy thương quá. làm gì còn tuổi thơ

sunflower09

Xe hơi
Mời cụ Dongnat xin chuyển trái tuyến cho con lên Phú thượng quê em. Chỉ học có nửa ngày, học cả sáng thứ 7, ngày nào cũng nhồi đủ 5 tiết mà chưa hết thời lượng theo qui định nên môn tin học phải học 2 tiết vào cuối chiều thứ 7 nữa.
Em cũng chỉ mong trường con em nó có bán trú để học cả ngày và nghỉ nguyên ngày thứ 7. Tha thiết mong có bán trú để buổi chiều các con được học tại lớp ở trường, nơi bọn em đã đóng tiền lắp điều hòa mát mẻ. Nhưng mà không, học nửa ngày ở trường cho nên các cô phối hợp với trung tâm thuê nhà trong ngõ ngoằn ngoèo, chật hẹp, không đủ điều kiện ánh sáng như ở trường để mở lớp dạy thêm T-V-A và vận động các con đi học. Nói là học thêm nhưng cũng khó mà không cho đi học vì cô nói liên tục trên lớp.

dongnat123

Xe container
Mời cụ Dongnat xin chuyển trái tuyến cho con lên Phú thượng quê em. Chỉ học có nửa ngày, học cả sáng thứ 7, ngày nào cũng nhồi đủ 5 tiết mà chưa hết thời lượng theo qui định nên môn tin học phải học 2 tiết vào cuối chiều thứ 7 nữa.
Em cũng chỉ mong trường con em nó có bán trú để học cả ngày và nghỉ nguyên ngày thứ 7. Tha thiết mong có bán trú để buổi chiều các con được học tại lớp ở trường, nơi bọn em đã đóng tiền lắp điều hòa mát mẻ. Nhưng mà không, học nửa ngày ở trường cho nên các cô phối hợp với trung tâm thuê nhà trong ngõ ngoằn ngoèo, chật hẹp, không đủ điều kiện ánh sáng như ở trường để mở lớp dạy thêm T-V-A và vận động các con đi học. Nói là học thêm nhưng cũng khó mà không cho đi học vì cô nói liên tục trên lớp.
Không biết thực tế chương trình và dạy thế nào. Thằng đầu nhà em đang học chắc gần nhà cụ (ptth Tây Hồ) hôm qua vừa nói chuyện với em giáo viên lên sửa được 1 bài xong cho học sinh tự học, nhiều bộ môn chính có vấn đề này xảy ra

shiluo

Xe container
Trường con em mà đổi theo ý cụ thì hầu hết phụ huynh sẽ kéo đến đào móng trường lên luôn chứ không đùa :D
Thay vì đòi hỏi số đông theo ý cụ thì cụ tìm trường phù hợp với con cụ đi, nó khả thi hơn nhiều
Không chỉ chuyện con học mà rộng ra trong cuộc sống phải suy nghĩ như thế cuộc sống mới vận hành ổn thỏa được. Còn không thì lúc nào trong lòng cũng ức chế và đầy suy nghĩ tiêu cực, em tưởng tượng thôi cũng thấy mệt mỏi rồi ^^

Con em lực học dưới TB mà em vẫn muốn cho con học bán trú. Vì học bán trú còn được 1 giấc ngủ trưa. Và chiều không ngồi cả buổi để chơi game và lướt Tik Tok

Luong Doan

Xe đạp
Cụ chủ thớt chuyển con về học trường công con nhà em đang học. Học chính khóa 1/2 ngày, 1/2 ngày còn lại là học phụ đạo hoặc tăng cường (có bán trú). Tùy các gia đình lựa chọn học thế nào cho phù hợp. Có nhiều bạn cũng chỉ học chính khóa 1/2 ngày thôi. Vì nhu cầu của gia đình thì em nghĩ cụ nên tìm trường nào phù hợp với gia đình mình chứ cụ thắc mắc tại sao thế này, thế kia thì hơi mệt.

dongnat123

Xe container
Nhiều cụ cứ ném đá cụ thớt. Em thấy mong muốn căn bản nhất của cụ ấy là các trường sắp xếp lịch học các môn thuộc khung BGD vào một buổi, các môn ngoại khóa vào một buổi. Vậy là dễ dàng có thêm lựa chọn cho các phụ huynh ko có nhu cầu cho con học bán trú cả ngày ở trường, như thế cũng là hợp lý mà.
Nhiều ông tay nhanh hơn não cào phím hăng hái lắm mợ :))

dongnat123

Xe container
Cụ chủ thớt chuyển con về học trường công con nhà em đang học. Học chính khóa 1/2 ngày, 1/2 ngày còn lại là học phụ đạo hoặc tăng cường (có bán trú). Tùy các gia đình lựa chọn học thế nào cho phù hợp. Có nhiều bạn cũng chỉ học chính khóa 1/2 ngày thôi. Vì nhu cầu của gia đình thì em nghĩ cụ nên tìm trường nào phù hợp với gia đình mình chứ cụ thắc mắc tại sao thế này, thế kia thì hơi mệt.
Cụ inbox em xin tên trường

sunflower09

Xe hơi
Cụ định cho con lên học thật ý hả cụ, trường nó cạnh trường PTTH Tây hồ luôn. Em cho con em học vì nhà em đúng tuyến đi bộ 3p đến trường, đảm bảo nó tự đi tự về cho em nhàn tấm thân chứ còn dạy thì quá bình thường. Em chỉ mong đúng tuyến con em là mấy trường mà cụ đang chê không muốn cho con cụ học đấy mà không được.
Còn PTTH Tây hồ thì thôi không bàn ạ, điểm đầu vào thấp thì cũng khó đòi hỏi dậy tốt như các trường khác trong phố lắm cụ. Nếu giáo viên tốt, trường tốt thì lượng học sinh đăng ký đã đông, điểm đầu vào phải cao chứ.
Không biết thực tế chương trình và dạy thế nào. Thằng đầu nhà em đang học chắc gần nhà cụ (ptth Tây Hồ) hôm qua vừa nói chuyện với em giáo viên lên sửa được 1 bài xong cho học sinh tự học, nhiều bộ môn chính có vấn đề này xảy ra

Trường con em lớp 6,7 thì vẫn được nghỉ thứ 7. Lớp 8 trở lên phải học sáng thứ 7. Buổi chiều nghỉ.
Trước em cũng ở Phú Thượng nhưng lúc đó con em còn nhỏ nên không quan tâm tới vụ này.
Nếu trường như thế thì sao cụ xin cho con sang trường khác ah.