[CCCĐ] Mùa đông nước Nga 2015

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Thế là bọn ca nga nó coi thường dân mình có hệ thống rồi.

Khi em nhập cảnh nó cũng dồn tất cả người việt nam mình vào một nhóm bắt chờ làm thủ tục sau, lúc đấy mới thấm thía cái cảm giác là dân của nước nghèo thì nó nhục ntn. Xin lỗi chứ em nghĩ lúc đấy nó coi mình chẳng khác gì súc vật. Mà mình đi du lịch chứ có xin xỏ nó cái éo gì đâu.

Chưa thấy nhập cảnh vào nước nào mà ức chế như là cái bọn này.

Cảm ơn cụ chủ thớt! Cái phóng sự bằng ảnh của cụ về nước Nga hay quá! Tôi cũng sang Nga một lần rồi mà cũng chẳng hiểu đựoc 1/10 như cụ. Năm đo là 2005, tôi cùng đoàn cán bộ sang công tác, đến cửa Hải quan làm thủ tục nhập khẩu tôi như bị dội gáo nước lạnh. Họ dồn tất cả dân Việt vào một góc và k cho thông quan mà chẳng có lý do gì. Mãi hơn hai tiếng sau không còn bóng ngừoi nào nhập cảnh nữa họ mới cho chúng tôi lamg thủ tục. Sau khi vào nội địa, đi đâu cũng bị cảnh sát Nga soát hộc chiếu. Cái hộ chiếu của mình đi khắp nơi trên thế giứo mà nó cứ bảo của mình rởm và đòi đưa về đồn để xử lý! Lại phải xì tuềm ra mới yên!:( chính vì vậy tôi rất bực m và không muốn đi đâu nữa!
Nhưng phải công nhận nước Nga rất rộng lớn và đẹp, các cánh rừng bạch dương xanh mướt, đẹp tuyệt với!
Nay đọc bài phóng sự của cụ chủ thớt tôi coi như được ngắm lại cảnh sắc nứoc Nga và cũng thấy dễ chịu hơn!:)

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cụ lại xui em nhảy xuống hố vôi, em bắt đầu thích cụ rồi đấy.:P

Bác bán bớt một cái chung cư đi lấy xèng sang Nga ở chơi cả tháng. Nhưng nhớ đi vào tháng 5, 6 khi ấy mùa hè thời tiết tuyệt đẹp cây cối xanh tốt, nhìn các cánh rừng bạch dương thì bác cứ gọi là mê tít!:)

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
TULA

Là thành phố vệ tinh, cách Moskva khoảng 193 km. Ở đây có trang trại của nhà văn Tolstoy.
Nhà văn Leo Tolstoy rất nổi tiếng với tiểu thuyết Chiến tranh và Hòa bình. Ông này đúng là bậc thầy về miêu tả chiến tranh.
Đọc tác phẩm của bác này rồi thì đọc truyện viết về đề tài chiến tranh trên QDND như là trẻ con kể chuyện.

Cổng vào trang trại của nhà văn Tolstoy

Không thể thiếu hàng bạch dương

Bạch dương và cây táo.

Lại bạch dương. Mùa hè cảnh này sẽ rất đẹp, cành lá xào xạc trong gió như đang kể lại các câu chuyện nga cổ, ánh nắng chiếu qua hàng cây bạch dương trắng lấp lánh..

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com

Nhà bác Tolstoy. Trong rừng cạnh nhà có mộ của Tolstoy và một cái hồ to nơi ông hay đi tắm vào mùa hè và trượt băng vào mùa đông.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ở Tula còn có nhà máy sản xuất súng Kalanhikov, họ còn làm kế hoạch ba, sản xuất luôn ấm trà Samova.
Có vẻ giá cả ở đây rẻ hơn ở Moskva nhiều.

Em cũng vào bào tàng vũ khí xem, nhưng do không hiểu về mảng này nên em thấy không ấn tượng lắm. Toàn mấy cái loại súng thông thường, không có đồ hightech mà làm bộ bí hiểm không cho chụp ảnh.

Em chỉ chụp được mấy cái ảnh râu ria, hầu các bác yêu quân sự.

Phong cách phục vụ ở đây thì đúng là buồn cười, như thời bao cấp luôn. Tòa nhà triển lãm có bốn tầng thì xem được mỗi một tầng, còn các tầng kia thì một là không có chìa khóa, hai là không tìm thấy người mở cửa, ba là không thích cho vào, thế mà vẫn thu tiền vé như thường.
Muốn mua hàng lưu niệm, thì bà bán hàng bảo "ngày mai mày quay lại, vì người giữ chìa khóa đi đâu mất" Nói chung là thất vọng với cách phục vụ của các bác này.

Chỉnh sửa cuối:

xe vợ mua

Xe tăng
Cám ơn cụ chủ đã cho em đi xem 1 phần của nước Nga, em cũng rất thích cách bình luận của Cụ vừa dí dỏm vừa thâm thúy, em nghĩ chắc Cụ nghiên cứu khá nhiều lịch sử của nước Nga. Em tiếp túc hóng chuyến đi của cụ.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cảm ơn cụ ủng hộ
Cám ơn cụ chủ đã cho em đi xem 1 phần của nước Nga, em cũng rất thích cách bình luận của Cụ vừa dí dỏm vừa thâm thúy, em nghĩ chắc Cụ nghiên cứu khá nhiều lịch sử của nước Nga. Em tiếp túc hóng chuyến đi của cụ.

toure

Xe hơi
đẹp thế mà bác vẫn anti à hehe

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa

lão có Resize ảnh không mà ảnh bé thế?

daviddam

Xe hơi
Tết này nhà em vừa làm một chuyến đi Nga (Moscow và Saint Petersburg) nên có một số ảnh hầu các bác. Chúc các bác một năm mới nhiều may mắn và thành công nhé.

Đi mùa đông tuy lạnh nhưng bù lại giá KS rẻ, và ít khách nên được các bạn Nga chăm sóc tận tình. Trẻ con (người lớn cũng) được nghịch tuyết thoải mái đỡ phải nâng nưu từng hòn tuyết như ở sapa quê mình ợ.

Đầu tiên nhà em phải chạy qua cầu Nhật tân, cửa ngõ của thủ đô trông cũng hoành ra phết. Trời mưa sập xùi làm cho người đi cũng thấy tâm trạng.

Từ Hanoi đi Moscow mất 10 tiếng, như vậy là nhanh hơn đi Châu Âu. Máy bay VN Arline bay ở tầng bay 10.000 mét mà em vẫn cứ lo dính tên lửa của mấy anh khủng bố :-&

Có lẽ bác phi công sợ tên lửa hơn em nên toàn bay ở tầng cao hơn 10.000 mét một chút, làm cho em cũng yên tâm phần nào. Nhìn tuyết đóng lên cửa kính máy bay thế này có vẻ gần đến Nga Xô rồi.

Mời các bác theo dõi các chuyến đi khác của nhà em ở đây

Châu Âu
http://www.otofun.net/threads/782130-du-lich-chau-au-kieu-tu-tuc

UK (Anh và Scotland)
http://www.otofun.net/threads/757744-ca-gia-dinh-cung-phuot-anh-scotland-bang-xe-tu-lai
Ngưỡng mộ cụ quá ạ, CỤ đwwocj đi nhiều nơi thế

duhocnhat

Xe hơi
đất nước xinh đẹp đáng yêu quá. cảm ơn cụ chủ top nhìn mà thích quá.

Kim_trong_ven

Xe tải
CCCP em lại nhớ rồi .......... lạnh sun hết cả ...