[Funland] Nên mua bếp từ hay bếp hồng ngoại

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu dùng cả 3 loại bếp, bếp từ, bếp hồng ngoại và bếp ga.
Bếp từ nấu nướng hàng ngày ko nói làm gì, nhưng nhà cháu phải thửa thêm 1 chiếc bếp hồng ngoại để thỉnh thoảng làm món bò bít tết. Do nhà cháu có chiếc chảo nhôm mua từ hồi xưa, dày cộp có ngấn trong lòng chảo, ngấn này tạo vạch cháy trên miếng thịt bò khá đẹp và quan trọng nhất là làm bít tết bằng nhiệt trực tiếp thấy ngon hơn là bếp từ. Ngoài ra còn có cái bếp ga để thỉnh thoảng nướng mực. :D

dinhson221

Xe tải
E đang sử dụng bếp junger 1 từ 1 hồng ngoại. Thấy qc là nhập thái lan có chuẩn ko các cụ?

Nha Trang@

Xe điện
Báo cáo các cụ là sau 1 hồi tham khảo thì em vừa lấy 1 chú Rommelsbacher CT 3410/IN ở Bếp Thái Sơn rồi 3.9 củ

Cụ dùng xong review lại thử, em đang tính mua hai bộ bếp từ mà chưa biết chọn ntn!?

Muomchua

Xe điện
Thấy hầu hết ý kiến cccm đều khuyên dùng bếp từ. Đó cũng chính là xu thế của thời đại từ 0.0 lên 4.0. Chỉ có TỪ thôi, không cái nọ cái kia, hồng ngoại gì cả!
Nếu cụ nào còn lăn tăn hồng ngoại hay bếp gì đó mà không mua bếp từ, em chắc chắn ân hận ngay chỉ sau một thời gian ngắn sử dụng.

NNS

Xe ngựa
Báo cáo các cụ là sau 1 hồi tham khảo thì em vừa lấy 1 chú Rommelsbacher CT 3410/IN ở Bếp Thái Sơn rồi 3.9 củ

Con này hàng Đức, sx khựa, hàng tầm thấp, chất lượng cũng ổn trong tầm giá vì nó vẫn đủ tiêu chuẩn cho thị trường Đức. Nhưng hình như bếp này vẫn đun kiểu tắt bật nên nấu nướng cũng ko tiện cho lắm

DCN

Xe buýt
Chào các cụ,

Em đang định mua một em bếp từ Elmich, nhưng đọc trên báo cũng thấy có so sánh ưu nhược điểm của bếp từ so với bếp hồng ngoại nên cũng hơi lăn tăn, đại khái bếp từ chỉ hợp với đun sôi, luộc, lẩu,...và không thích hợp với các mòn xào nấu, rim, kho do nhiệt chỉ tập trung đáy nồi từ nên dễ bị cháy,...

Các cụ nào đã dùng bếp từ/bếp hồng ngoại chia sẻ giúp em với nhé. Nên mua loại nào, hãng nào? Cám ơn các cụ
Bếp 3: 2 từ - 1 hồng ngoại đi cụ

lai thue

Xe điện
Em tưởng Elmich là của Tiệp chứ cụ nhỉ? Với lại nó có nút +, - tăng/giảm công suất mà
Nhà cháu đã bị ăn quả đắng với Elmich rồi, điên quá lập thớt về nó rồi, hoá ra là của tay nào nó VN nhập hàng Tàu về dán chữ. Bữa đó đang nấu nồi canh thì cái vung thuỷ tinh tự vỡ, đành bỏ cả cái nồi canh đi, ra siêu thị mua đồ về nấu lại, tức điên lên mạng thì có nhiều cụ chỉ rõ là hàng Tập lấy mác đểu tên nghe la lá của Đức lừa dân mình. Có điều kiện chơi đồ Đức hoặc ít tiền thì chơi thằng Pana hàng xuất 220 phẳng như bếp Đức hoặc cụ ko quan trọng hình thức thì mua mấy con nội địa Nhật mới tinh cũng chỉ tầm 10tr thôi

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Con này hàng Đức, sx khựa, hàng tầm thấp, chất lượng cũng ổn trong tầm giá vì nó vẫn đủ tiêu chuẩn cho thị trường Đức. Nhưng hình như bếp này vẫn đun kiểu tắt bật nên nấu nướng cũng ko tiện cho lắm
Bếp Thái Sơn khẳng định nhập từ Đức bác ạ, có Cty phân phối, có tem cào, cào ra mã để nhắn tin bảo hành điện tử 24 tháng. Em xem không thấy có chỗ nào ghi sx tại Tàu cả

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Bếp 3: 2 từ - 1 hồng ngoại đi cụ
Nhà cháu đã bị ăn quả đắng với Elmich rồi, điên quá lập thớt về nó rồi, hoá ra là của tay nào nó VN nhập hàng Tàu về dán chữ. Bữa đó đang nấu nồi canh thì cái vung thuỷ tinh tự vỡ, đành bỏ cả cái nồi canh đi, ra siêu thị mua đồ về nấu lại, tức điên lên mạng thì có nhiều cụ chỉ rõ là hàng Tập lấy mác đểu tên nghe la lá của Đức lừa dân mình. Có điều kiện chơi đồ Đức hoặc ít tiền thì chơi thằng Pana hàng xuất 220 phẳng như bếp Đức hoặc cụ ko quan trọng hình thức thì mua mấy con nội địa Nhật mới tinh cũng chỉ tầm 10tr thôi
Em mới mua con Rommelsbacher 3410 rồi các cụ ạ, chưa nấu thử nên chưa biết thế nào, nhưng tham khảo thấy cũng có nhiều người khen, đợi mua bộ nồi chảo 3 đáy nữa để nấu xem thế nào

NNS

Xe ngựa
Bếp Thái Sơn khẳng định nhập từ Đức bác ạ, có Cty phân phối, có tem cào, cào ra mã để nhắn tin bảo hành điện tử 24 tháng. Em xem không thấy có chỗ nào ghi sx tại Tàu cả
Nhập từ Đức chả mấy khi liên quan đến sản xuất ở đâu cả cụ ạ. Giá con bếp này ở đức tầm dưới 100 eu, ngay những thương hiệu cao cấp hơn như bosch, siemens cũng nhập Đức thật nhưng đều made in Spain chứ chả sx Đức. Cơ mà có hiệu AEG thì bếp nó made in Germany thiệt

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Nhập từ Đức chả mấy khi liên quan đến sản xuất ở đâu cả cụ ạ. Giá con bếp này ở đức tầm dưới 100 eu, ngay những thương hiệu cao cấp hơn như bosch, siemens cũng nhập Đức thật nhưng đều made in Spain chứ chả sx Đức. Cơ mà có hiệu AEG thì bếp nó made in Germany thiệt
Link của nó đây cụ ạ, search google thấy có một số chỗ bán rẻ hơn 100-200k, nhưng em thấy chỗ này gần nhà em hơn cả, với lại khẳng định NK nguyên chiếc từ Đức nên em qua lấy luôn, chứ nghiên cứu nhiều đau đầu lắm :)

http://bepthaison.vn/bep-tu-rommelsbacher-ct-3410-in.html

NNS

Xe ngựa
Link của nó đây cụ ạ, search google thấy có một số chỗ bán rẻ hơn 100-200k, nhưng em thấy chỗ này gần nhà em hơn cả, với lại khẳng định NK nguyên chiếc từ Đức nên em qua lấy luôn, chứ nghiên cứu nhiều đau đầu lắm :)

http://bepthaison.vn/bep-tu-rommelsbacher-ct-3410-in.html
Uh thì em lạ gì mấy hiệu này đâu, đúng nó có bán ở Đức thật, chịu sự kiểm soát theo tiêu chuẩn Đức nên cũng ổn trong tầm tiền. Trái lại những cái thương hiệu củ kẹc gì Speiler, muchen, giovani, napoliz, konier, maloca, elmich éo gì nhan nhản quảng cáo “hãng hàng đầu thế giới, nk nguyên chiếc Đức ý “nhưng thực ra chỉ thấy bán ở ... Việt Nam! Chứ bên Đức hy Italia chả thấy có ai biết tên cái hãng ý cả.

kaka0511

Xe tải
Uh thì em lạ gì mấy hiệu này đâu, đúng nó có bán ở Đức thật, chịu sự kiểm soát theo tiêu chuẩn Đức nên cũng ổn trong tầm tiền. Trái lại những cái thương hiệu củ kẹc gì Speiler, muchen, giovani, napoliz, konier, maloca, elmich éo gì nhan nhản quảng cáo “hãng hàng đầu thế giới, nk nguyên chiếc Đức ý “nhưng thực ra chỉ thấy bán ở ... Việt Nam! Chứ bên Đức hy Italia chả thấy có ai biết tên cái hãng ý cả.
Mua bếp có ưu tiên chon công suất lớn không vậy cụ. Em ngân sách có hạn định chọn cái Media nội địa không biết có ổn không ạ.

vihali

Xe container
Điên với trò dán mác này thật. Con Cất thì có nhái ko hay của Y pha nho thật hở cụ? Con ngan già nhà em dùng 6-7 năm nay ko thấy kêu gì.

NNS

Xe ngựa
Điên với trò dán mác này thật. Con Cất thì có nhái ko hay của Y pha nho thật hở cụ? Con ngan già nhà em dùng 6-7 năm nay ko thấy kêu gì.
Cata hàng Spain thật đó cụ. Thương hiệu này của tập đoàn CNA, cũng lừng lẫy phết, nó nuốt cả hàng Fagor sau khi hãng này phá sản.
Tuy nhiên mấy hiệu Spain này như Cata, Fagor, Teka xài cũng kém mấy hiệu Bosch, Siemens, AEG từ Đức cụ ạ.

mr teppi

Xe buýt

Em mua cái này được 3 năm rồi. Cũng chả biết xịn hay không??? Các cụ am hiểu bếp từ cho em xin ít kinh nghiệm ah!

vihali

Xe container
Cata hàng Spain thật đó cụ. Thương hiệu này của tập đoàn CNA, cũng lừng lẫy phết, nó nuốt cả hàng Fagor sau khi hãng này phá sản.
Tuy nhiên mấy hiệu Spain này như Cata, Fagor, Teka xài cũng kém mấy hiệu Bosch, Siemens, AEG từ Đức cụ ạ.
Oh vậy may quá, trước em mua con này đâu chỉ 8-9tr. Em thấy nó đun theo kiểu rơ le giật cục chứ ko chuyển kiểu như inverter. Đợi nó hỏng thì thay vậy. Hôm sửa nhà định thay mà gấu bảo vẫn dùng đc nên em vẫn đấu vào dùng. Hơi ngại tí là hay mới là phải khoét lại đá.

NNS

Xe ngựa
Oh vậy may quá, trước em mua con này đâu chỉ 8-9tr. Em thấy nó đun theo kiểu rơ le giật cục chứ ko chuyển kiểu như inverter. Đợi nó hỏng thì thay vậy. Hôm sửa nhà định thay mà gấu bảo vẫn dùng đc nên em vẫn đấu vào dùng. Hơi ngại tí là hay mới là phải khoét lại đá.
Lần sau cụ cứ bosch, siemens hay AEG mà đá, đừng chơi mấy ông tuy thương hiệu eu thật nhưng nó made in Prc lại chuyên để bán sang thị trường cấp thấp vn, ĐNÁ thì nó cũng bớt xén đi nhiều lắm.
Nên made in nước nào chưa quan trọng bằng sản phẩm đó được tiêu thụ ở nước nào.

Cgnt80

Xe hơi
Nhà em làm con bếp từ nội địa Nhật (vẫn dùng được điện 220 nhé) hơn 10 năm nay rồi. Ngon choét.
Em dùng loại 02 từ + 01 hồng ngoại + 01 nướng. Vừa mua cho nhà ngoại có hơn chục củ thôi. Rẻ hơn hàng Châu Âu xịn.
Cụ mua ở đâu chỉ giúp nhà cháu với ạ, nhà cháu cũng đang có nhu cầu. Cảm ơn cụ