[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

barca6996

Xe container
À vâng, em cũng chẳng nghĩ sâu xa đến thế :D
Thôi thì em tiếp thu và sửa đổi ngay đây ạ, thống nhất là "để mợ ý đi lấy chồng", thế là được phỏng cụ :D
Chuẩn ồi, như một câu ca: mình buông vạt váy em ra :))

boy_spott

Xe điện
Cặp với zai độc thân thì may còn hy vọng kết hôn, chứ zai có vợ con rồi thì còn lâu họ chịu bỏ vợ con đi lấy bồ nhé! Mà cặp kè thì một thời gian rồi chán. Em chứng kiến mấy vụ rồi, các mợ ấy bỏ chồng bỏ con đi với bồ, sau bơ vơ... Chung cư em lắm mợ single-mom thế không bít, nhiều mợ rõ xinh. Em cũng thân thân với vài mợ, cũng thèm nếm của lạ, nhưng không dám nhích :D
Cụ cũng ở hội CE à , tốn rượu Vang lém hic

Leean

Xe tăng
Hình như muốn nhanh vẫn phải Bác dẫn đường í Thảo Vân. Chứ các anh chị ý quan tâm gì ai chán ai, nghề của họ rồi mà.
Cũng không gì phức tạp, cứ làm cái thỏa thuận thuận tình ly hôn, các bên cam kết không tranh chấp và tự xử với nhau là xong, thời gian chưa tới 2 tiếng, thẩm phán thụ lý thì quá hiểu nhưng câu chuyện như thế này trong cuộc sống, tuy nhiên họ vẫn phải qua những bước bắt buộc theo quy trình như đã tiến hành hòa giải và có biên bản hòa giải, thường thì các bên có thẻ ký trước luôn và hẹn khoảng 2-3 ngày lên nhận quyết định ly hôn thôi, nếu ủy quyền qua văn phòng luật sư thì có thể nhanh hơn, hôm nay làm đơn thì khoảng 1-3 ngày sau có yêu cầu triệu tập để tiến hành hòa giải ( thường bỏ qua luôn nếu thuận tình ly hôn, có thể ký trước biên bản đã hòa giải) , sau đó thì thẩm phán thụ lý sẽ ra quyết định luôn trong ngày.
Mười mấy năm trước mình ở nước ngoài, có ủy quyền cho môt VP luật họ lo hết, phần vì kẹt công việc, phần vì chẳng còn gì để nói với EX nữa vì mọi chuyện đã ủy quyền ch LS họ thỏa thuận và lo mọi cái, chỉ tranh thủ về nước có mấy ngày làm việc với tòa và đón con đi theo , có quyết định LH trong vòng gần 1 tuần, ra sở tư pháp làm thủ tục chứng nhận con và phán quyết của tòa để làm thủ tục xuất cảnh cho thằng nhóc rồi mang đi luôn. Cũng không tốn lắm, phí dịch vụ toàn bộ vụ việc chỉ cỡ hơn 2000k lúc đó, không lằng nhằng gì cả ( chắc do bên luật sư làm việc có tâm)

Chỉnh sửa cuối:

theanh235

Xe buýt
E năm nay 34. Có cô con gái năm nay vào lớp 1. E nuôi ạ
chúc mừng cụ. Cụ hơn em 2 tuổi. Như em nói trong còm trước, nếu k thể yêu người k cùng dòng máu với mình thì hãy yêu người cùng dòng máu với mình.
Chúc cụ sớm vượt qua khoảngthời gian này. Những thứ tốtđẹp hơn sẽ chờ cụở phía trước.

Rolling Stones

Xe máy
Như tiêu đề nhà em viết. Mắt nhắm mắt mở, mồm thì bảo tha thứ bỏ qua nhưng lòng lăn tăn quá. Cứ mải làm thì thôi. Ngơi tay là hình ảnh ấy nó cứ quanh quẩn trong đầu. Việc ngoại tình này vẫn còn. E chưa bắt được quả tang lần nữa. Giờ lại còn chơi cả Tinder nữa. Bế tắc quá các cụ ạ😢😢
vote 1 vé bỏ ạ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chia buồn với cụ. Nhưng mới có mấy ngày mà lại bắt được lần nữa, thì cái ung nhọt này cần phải cắt ngay, càng để càng đau. Mấy năm trước trong vòng có 3 tháng em bắt liên tục cả chục lần, lần nào cũng như rơi xuống vực, mấy tháng trời sống ko ra hồn người. Nhưng lúc đó ko nghĩ đc, cứ cố gắng để giữ cho con một gia đình. Nhưng cuối cùng cũng ko nuốt nổi nỗi đau.

Chúc cụ sớm lấy lại được thăng để chăm sóc con cái. Mọi chuyện sẽ có thời gian chữa lành vết thương lòng.
3 tháng cả chục lần thì máu nhể 😱

Chopchopchop

Xe buýt
3 tháng cả chục lần thì máu nhể 😱
Em k bắt tận mắt. Mà chỉ biết là chúng nó vào ks với nhau thôi. Điện thoại có định vị nên vào lần nào em biết lần đó cụ ạ. Tối về nhà em hỏi thì chối=))=))=))=)) Nghĩ hồi đó hâm rảnh việc thật

Tony_Le

Xe container
Em xem phim Hàn, thấy bảo có bằng chứng ngoại tình thì toà duyệt li dị ngay và luôn, không biết VN mình có thế không?
Li dị khó vậy hả cụ? Vợ muốn bỏ chồng thì tối ngày đi nhậu, vất con ở nhà. Chồng muốn li dị thì ngày tẩn vợ 2 cuộc thôi chứ cần gì phải bằng chứng ngoại tình nhỉ?

A98

Xe container
Li dị khó vậy hả cụ? Vợ muốn bỏ chồng thì tối ngày đi nhậu, vất con ở nhà. Chồng muốn li dị thì ngày tẩn vợ 2 cuộc thôi chứ cần gì phải bằng chứng ngoại tình nhỉ?
Li dị không khó nhưng li dị ngay và luôn theo em biết là khó mà!

Tony_Le

Xe container
Li dị không khó nhưng li dị ngay và luôn theo em biết là khó mà!
Đúng thủ tục của toà án thôi, quyết không hòa giải thì sớm muộn cũng xong. Mà li dị thì vội vàng gì nhỉ, thời gian đó ly thân thì khác gì nhau. Ly dị chỉ khó khi chia tài sản với con cái có vướng mắc thôi.

xukthal.

Xe lăn
- Khi 20 người ta có thể vì yêu mà từ bỏ mọi thứ...
- Khi 30 người ta có thể vì đam mê kiếm tiền, xây dựng sự nghiệp mà bỏ quên bản thân, gia đình...
- Khi 40... Bác vẫn cũng chúng cháu hành quân nhưng lại muốn... yêu lại từ đầu
- Khi 50... hoài niệm chuyện cũ và tiếc nuối...
- Khi 60... buông xuôi...
- Từ 70 trở đi... sợ chết :D
Em thấy nhiều gia đình tan vỡ vào giai đoạn 40 nhất! Khi mà tưởng đã nắm mọi thứ trong tay thì đột nhiên nó lại trơn tuột như cát luồn qua kẽ tay.
"Tu trăm năm mới chung chuyến đò, tu ngàn năm mới chung chăn gối" cho nên người nào có nhiều người chung chăn gối hẳn kiếp trước tu có khi vạn năm ấy nhỉ :D. Chuyện mừng cho bản thân nhưng là chuyện lo cho gia đình với xh :P.
em 45 thì dư lào Mều? ;));))

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn

N.M.H

Xe tải
Em cũng thấy thời gian quá nhanh so với các cuộc ly hôn khác. Kể cả hai bên đều k muốn hoà giải thì thủ tục của toà vẫn phải có bước "hoà giải" :D.
Anyway, dù sao mọi việc cũng xong rồi, cụ chủ nhận nuôi con thì sẽ khá vất vả đấy ạ, nhất là bé gái lại mới vào lớp 1. Chỉ hy vọng mợ kia tuy k ở cùng con nhưng cố gắng chăm lo cho nó được chút nào hay chút ấy. Một điểm sáng là bé còn nhỏ, hồn nhiên trong sáng nên chưa bị ảnh hưởng nhiều về mặt tâm lý. Nếu cả bố và mẹ vẫn tạo cho bé cảm giác được yêu thương thì bé sẽ ổn thôi, cụ chủ đừng quá lo lắng. Chúc cụ và con gái luôn bình an, mạnh khoẻ.
[/Q E cảm ơn mợ nhiều ạ

N.M.H

Xe tải
Cụ cho biết lý do nhận nuôi con của cụ cũng như lý do vì sao bên kia k tranh đấu nuôi con đc k? Nếu quá tế nhị cụ k trả lời cũng k sao
Điều kiện của e tốt hơn thì e nhận thôi ạ. E muốn con e sống trong một môi trường tốt nhất. Và e đã làm đủ mọi cách để giành quyền nuôi con

type

Xe tăng
Gia đình em ly hôn thật rồi các cụ các mợ ạ. Chuyện không thể cứu vãn được nữa. Thủ tục đã xong. Toà hẹn 15 ngày nữa. Đau xót các cụ ạ. E cảm ơn các cụ, các mợ đã cho e lời khuyên ạ
Mừng cho cụ thoát được người phụ nữ kia và được nuôi con, em thì chắc không được nuôi con nhưng thôi quyền do con quyết.