[Funland] Nhật ký cai thuốc lá

cuongkilo

Xe tăng
Em có 1 ông anh xương máu .1 lần Thịt chó ông ý bảo tao bỏ thuốc nay là lần cuối cùng tao hút.Cữ của ông ý ,là 1 ngày 1,5 bao Vina thâm niên 25 năm.
Thế mà đã 7 năm nay ông ý bỏ hẳn luôn
Bái phục thật .E thì vẫn ngày 1 bao 555 muốn bỏ mà ý chí kém quá

Realty 2021

Xe tăng
Em ho quá, có thớt này lội để tiến hành bỏ thuốc lần đầu

Thb689

Xe hơi
E hút hơn chục năm. Cả lá cả lào, 1 buổi sáng ngồi buồn buồn bảo bỏ thuốc thế là quyết tâm bỏ được 5 năm rồi. Còn từ giờ về sau không biết, nhiều lúc áp lực nhớ kinh khủng!

TungThoc

Xe điện
Thế là em đã bắt đầu bỏ được 6 ngày rồi. Mấy ngày vừa qua hơi rối loạn giấc ngủ một chút, cơ bản là khó ngủ, thời gian ngủ ngắn và ngủ không sâu so với trước, nhưng em chắc chắn là triệu chứng này sẽ qua rất nhanh trong vài ngày tới. Hôm nay ngủ dậy thấy bắt đầu ho và đờm đặc nhiều hơn cả khi đang hút, em biết là việc ho đờm này sẽ kéo dài chừng 10 ngày mới dứt hẳn.
Cũng có chút thấy buồn tay như thiếu cái gì đó và thèm khói thuốc. Suy nghĩ và công việc khó tập trung. Kệ thôi, mình quý cái thân thể mình thì phải chịu, nghe nói rằng thuốc lá nó tàn phá cơ thể rất từ từ chứ không nhanh và gấp, vậy nên mình cũng phải có chiến lược lâu dài để bỏ nó.
Không cần dùng các loại thuốc, thảo dược hỗ trợ cai thuốc lá nhé.
Khi chưa bỏ Em hút rất nhiều thuốc và đã hút rất nhiều năm.

thuyphuong

Xe tải
Từ hôm đọc bài của cụ đến nay 4 hôm e ko hút điếu nào mà ko thèm nhỉ, combo 2 bữa nhậu trưa liền.

cuongkilo

Xe tăng
Em đnag cúm A.Hết sốt 1 phát lại mò bao thuốc đây
Chán với ý chí mình quá

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Thế là em đã bắt đầu bỏ được 6 ngày rồi. Mấy ngày vừa qua hơi rối loạn giấc ngủ một chút, cơ bản là khó ngủ, thời gian ngủ ngắn và ngủ không sâu so với trước, nhưng em chắc chắn là triệu chứng này sẽ qua rất nhanh trong vài ngày tới. Hôm nay ngủ dậy thấy bắt đầu ho và đờm đặc nhiều hơn cả khi đang hút, em biết là việc ho đờm này sẽ kéo dài chừng 10 ngày mới dứt hẳn.
Cũng có chút thấy buồn tay như thiếu cái gì đó và thèm khói thuốc. Suy nghĩ và công việc khó tập trung. Kệ thôi, mình quý cái thân thể mình thì phải chịu, nghe nói rằng thuốc lá nó tàn phá cơ thể rất từ từ chứ không nhanh và gấp, vậy nên mình cũng phải có chiến lược lâu dài để bỏ nó.
Không cần dùng các loại thuốc, thảo dược hỗ trợ cai thuốc lá nhé.
Khi chưa bỏ Em hút rất nhiều thuốc và đã hút rất nhiều năm.
Cố lên bác.
2 tuần đầu là Tệ đến Cực tệ.

Tôi hút thuốc độ 30 năm, trước khi bỏ, tôi hút độ 30 điếu/ngày.
Khi bỏ, mất 2 tuần đi ra đi vào, tắt phone, chơi game online ..., túm lại là làm đủ trò để quên nó đi.
Sau đấy mới đỡ dần.
1 năm sau, ngồi cafe vẫn còn thói quen thò tay trái ra lấy bao thuốc + bật lửa.
Có lần còn vớ được bao thuốc thật, của thằng ngồi cùng.
Cầm lên mới nhớ ra và lại nghiến răng bỏ xuống.

taplaioto

Xe điện
Sau 3 năm bỏ thuốc em đã.. tái nghiện thành công !!!b-)
Hút lại đc gần 2 năm rồi !>:)

Bỏ thuốc: thở thơm hơn, béo hơn, nhìn người.. lịch sự hơn. Nhưng béo quá ỳ ạch lắm.
Hút thuốc lại: ngắm điếu thuốc thấy mình kém về ý chí, tự tổng xỉ vả bản thân rồi.. hút tiếp !

Cơ mà, sau những giai đoạn căng thẳng vì covid (lúc em dính con delta, hàng ngày xông, trà gừng, thuốc uống và em.. vẫn thuốc lá !!!), khó khăn trong công cuộc "kiếm cơm" tiếp theo.. em thấy "lỗi lầm" hút thuốc là chấp nhận đc.. miễn nó đừng ảnh hưởng người khác ! Khi nào hút chán em sẽ.. ko hút nữa ! :D
Chúc các bác đừng đụng đến thuốc lá !;;);;);;)

taplaioto

Xe điện
Kkk.. nhìn lại thì đúng thớt này là thớt em có còm hồi.. ko hút thuốc !!!=))

cuongtmu

Xe đạp
Bao h xuất bản nhật ký tái nghiện thớt ơi?

Force 47

Xe buýt
Em có thâm niên 35 năm hút thuốc lá. Trong ngần ấy thời gian thì có khoảng 6_7 lần bỏ thuốc. Mỗi quãng bỏ được 1-2 năm lại hút tiếp.
Hôm nay là vừa tròn 1 năm em bỏ thuốc lá. Cơ thể phát phì, huyết áp bất ổn, trí nhớ sụt kém và nhiều những triệu chứng xấu ngay cả năng lực tình dục. Có lẽ tuổi đã cao nên đây sẽ là lần cai nghiện thuốc lá lần cuối. Giờ ngửi thấy mùi thuốc lá có cảm giác ngai ngái, khó chịu!

xuân 2015

Xe điện
Em cũng tuần hết cây jet thái
Em bỏ được 2 năm mấy nay rồi
.
mồm mép thơm thở hẳn phòng sạch sẽ

NNS

Xe ngựa
món thuốc thang này em đc cái thích là bỏ, chán lại hút, chả thấy day dứt rằn vặt gì :))

kysingheo

Xe buýt
Em cũng hút hơn 20 năm, ngày 1 bao, bỏ được hơn 2 năm rồi. Giờ ngồi cạnh mấy ông hút thuốc là sợ. ;;)

Hung Phuc

Xe điện
Em cũng hút thuốc lá hơn 15 năm và hiện tại đã bỏ thuốc được gần 10 năm. Trong quá trình cai thuốc lá em cũng đã cai 2-3 lần nhưng ko thành công, cho đến một hôm em bị viêm họng và tình cờ gặp một chú người quen và nói chuyện, chú ấy cũng đang bị viêm họng, sau khoảng 1 tuần sau em có gặp lại chú ấy và hỏi thăm chú đã khỏi chưa ? Thì chú ấy nói chưa khỏi, và khoảng 3 hôm sau em biết đc tin chú ấy có xét nghiệm bị ung thư vòm họng và chuẩn bị sang Singapore chữa bệnh, và cũng chính ngày hôm đó em cai thuốc lá mặc dù trước đó ko có ý định cai.
Còn chú đó sau khi sang Singapore điều trị về thì khoảng hơn 1 năm thì mất

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Ông nào ngày 1 bao trở xuống thì đơn giản. Tầm 2 bao trở lên, sáng dậy trên giường lăn xuống đất phải rít điếu đã....đại loại thế thì khó hơn nhiều.

hzen

Xe hơi
Em cũng vừa cai thuốc được tròn 1 tháng. 2-3 tuần đầu người cứ như mất hồn ko tập trung được. Giờ chỉ căng thẳng khi nhậu vì xung quanh toàn bố đốt thuốc ko nghỉ.

Cơ mà có vẻ bỏ thuốc tốt hơn, đầu óc thể lực bắt đầu tỉnh táo hơn :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hút thuốc lá hơn 15 năm và hiện tại đã bỏ thuốc được gần 10 năm. Trong quá trình cai thuốc lá em cũng đã cai 2-3 lần nhưng ko thành công, cho đến một hôm em bị viêm họng và tình cờ gặp một chú người quen và nói chuyện, chú ấy cũng đang bị viêm họng, sau khoảng 1 tuần sau em có gặp lại chú ấy và hỏi thăm chú đã khỏi chưa ? Thì chú ấy nói chưa khỏi, và khoảng 3 hôm sau em biết đc tin chú ấy có xét nghiệm bị ung thư vòm họng và chuẩn bị sang Singapore chữa bệnh, và cũng chính ngày hôm đó em cai thuốc lá mặc dù trước đó ko có ý định cai.
Còn chú đó sau khi sang Singapore điều trị về thì khoảng hơn 1 năm thì mất
Xời, tưởng dì, hóa ra nó dí súng vào đầu, bác mới bỏ được thuốc lá, phỏng ạ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác đó cụ, vụ việc đó là động lực mạnh nhất để em từ bỏ thuốc lá
Tôi ý thức chuyện bỏ thuốc nó khó mà.
Và dặn cu con:
Đấy, thuốc lá mà bố bỏ còn vất vả như thế.
Con nên tránh xa thuốc lá và cả drugs, tất nhiên, vì cái đó rời được còn khó khăn hơn cả trăm lần.
Hy vọng nó nghe lời.

Hồi tôi bỏ thuốc, bao thuốc cuối còn độ chục điếu. Cũng ngồi nghĩ mất gần 1 tiếng (vừa nghĩ vừa hút thuốc, tất nhiên).
Rồi quyết định, bỏ nốt bao thuốc, cả gạt tàn, máy lửa, mọi thứ, vô sọt rác.
Giờ được gần 5 năm rồi.