Nhật ký thị trường và khuyến nghị

cncstar.vn

Xe hơi
Đã mua giá 27,5 phiên hôm nay, hy vọng bay
Break tầm này thì em nghĩ nhẹ nhàng 15 - 20% cho bác đến hết năm, đủ tiền ăn tết. Còn nếu muốn theo dài hạn thì em định giá cuối 4 đầu 5 bác nhé, cho hết năm 2021.

vuongktd

Xe hơi
hôm nay có 2 con thấy có điểm mua đẹp
nlg

nkg: cần phân tích thêm yếu tố cơ bản con này nữa nên mình không mua

cncstar.vn

Xe hơi
hôm nay có 2 con thấy có điểm mua đẹp
nlg
View attachment 5638093
nkg: cần phân tích thêm yếu tố cơ bản con này nữa nên mình không mua
View attachment 5638095
NKG điểm mua ổn nhưng nó là con hàng vớt, chạy sau những con đầu đàn HPG với HSG nên em không để ý. Thường trong ngành những con đầu ngành, cơ bản tốt, mạnh mẽ sẽ chạy trước, em ưu tiên những con như vậy :D.

cncstar.vn

Xe hơi
Ngoài NLG còn 2 mã đang có xu hướng kiểm tra đỉnh vài năm gần đây trên chart tuần để các bác có thể quan sát. 2 mã này tôi đánh giá nền tảng tài chính và kinh doanh không bằng NLG nên các bác cân nhắc trading, không giống NLG là để đầu tư dài hạn như đã chia sẻ trước đó trong topic

cncstar.vn

Xe hơi
Bác chủ đánh giá FA con DPG giúp ! Em thấy mô hình đang tích cực dần.
DPG trước em có ngó qua. 3 mảng chính là xây lắp - bđs - thủy điện. BĐS của DPG chủ yếu nằm ở khu Quảng Nam - Hội An nhưng thuộc phân khúc bđs nghỉ dưỡng cao cấp nên khó bán, có cái Casamia mở bán mãi không hết. Còn lại 2 mảng thủy điện với xây lắp, thủy điện thì quý 4 vào mùa nên thường trên sàn công ty thủy điện hoặc dính tý thủy điện hay có sóng lăn tăn vào quý 3 - 4. Xây lắp thì sở trường của DPG, đợt này có thể hưởng chút lợi ích từ làn sóng đầu tư công nhưng chưa rõ sẽ tác động tới DN thế nào, bên cạnh đó thì đặc thù làm ăn với mấy cái "công" là phải có quan hệ, này nọ nên cũng hơi khó đánh giá.

Báo cáo tài chính của DPG em thấy bình thường, không có gì nổi trội. Bác thích thì đánh theo chart, chart DPG có khả năng về 34, xa hơn 40 ko dám bàn. Năm nay hụt nguồn thu từ bđs thì khả năng LNST không được đẹp lắm.

h

Chỉnh sửa cuối:

cncstar.vn

Xe hơi
Như đã từng nói ở các post trước thì VNindex vẫn đang ở trong trend tăng trung và dài hạn. Hiện tại Vnindex vẫn tiếp tục bò về kháng cự 1 năm quanh vùng 1020, dư địa hiện tại còn khoảng hơn 50 điểm. Trong trường hợp tiếp tục dùng trụ kéo thì sẽ rất nhanh nên anh/chị cần giữ tâm lý bình tĩnh, tránh quá hào hứng vì quan điểm của tôi là khi nào VNindex chưa có 1 phase điều chỉnh dài dài để ổn định lại và thì chưa thể thả lỏng được, một chặng leo núi cần có những quãng dừng nghỉ để hồi sức. Những cổ phiếu đầu tư dài hạn hoặc đang trong xu hướng mạnh như HPG, HSG, NLG hoặc các mã dòng bank như ACB, MBB, CTG... tiếp tục nắm giữ chờ quan sát chờ chốt lời. Ngoài ra có 2 trụ hiện tại BVH và GAS đang có dấu hiệu tích cực, nên chú ý quan sát. Cân bằng tâm lý ổn định qua mọi thời kỳ là điều khó khăn nhất khi đầu tư chứng khoán, chúc anh/chị đầu tư thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Nam ktnb

Xe tải
DPG trước em có ngó qua. 3 mảng chính là xây lắp - bđs - thủy điện. BĐS của DPG chủ yếu nằm ở khu Quảng Nam - Hội An nhưng thuộc phân khúc bđs nghỉ dưỡng cao cấp nên khó bán, có cái Casamia mở bán mãi không hết. Còn lại 2 mảng thủy điện với xây lắp, thủy điện thì quý 4 vào mùa nên thường trên sàn công ty thủy điện hoặc dính tý thủy điện hay có sóng lăn tăn vào quý 3 - 4. Xây lắp thì sở trường của DPG, đợt này có thể hưởng chút lợi ích từ làn sóng đầu tư công nhưng chưa rõ sẽ tác động tới DN thế nào, bên cạnh đó thì đặc thù làm ăn với mấy cái "công" là phải có quan hệ, này nọ nên cũng hơi khó đánh giá.

Báo cáo tài chính của DPG em thấy bình thường, không có gì nổi trội. Bác thích thì đánh theo chart, chart DPG có khả năng về 34, xa hơn 40 ko dám bàn. Năm nay hụt nguồn thu từ bđs thì khả năng LNST không được đẹp lắm.

h
Em cám ơn bác nhiều! Em thấy phần lợi nhuận sau thuế 3 quý giảm liên tục. Theo PP CALSLIM như thế ko tốt đúng ko bác? Số liệu em lấy trên Cafef.

cncstar.vn

Xe hơi
Em cám ơn bác nhiều! Em thấy phần lợi nhuận sau thuế 3 quý giảm liên tục. Theo PP CALSLIM như thế ko tốt đúng ko bác? Số liệu em lấy trên Cafef.

Khi so sánh LNST các quý người ta hay so sánh yoy tức là so tương đương năm trước. Quý 3/2020 so với Q3/2019 chứ không so các quý liền nhau bác ạ. Với cả bác lấy LNST của công ty mẹ nhé :D.

cào cào

Xe hơi
Tuần rồi thị trường chạy tốt quá rất mong cụ chủ top nhận xét về xu hướng tuần tới và riêng mã IJC ạ
Cảm ơn cụ nhiều!

cncstar.vn

Xe hơi
Tuần rồi thị trường chạy tốt quá rất mong cụ chủ top nhận xét về xu hướng tuần tới và riêng mã IJC ạ
Cảm ơn cụ nhiều!

Gửi cụ. Như nhiều post trong này thì em đều nói mục tiêu của đợt tăng này là về vùng quanh 1020. Lý do để phân tích tại sao ra thì nhiều, cũng như đó là chuyên môn của em nên em cũng không nói nhiều. Hiện tại thị trường bắt đầu vào đợt tăng nóng, nhìn thấy rõ nhất là việc HPG đang kéo nước rút thì em nghĩ việc điều chỉnh sẽ sớm ra quanh đây. Có thể em sai, nhưng điều quan trọng nhất trên thị trường trước khi kiếm được tiền là không để mất tiền, nên em quan điểm đoạn này khó thì cân nhắc hạ dần tỷ trọng, không cần thiết phải kiếm ăn bằng mọi giá khi tỷ lệ giữa rủi ro/phần thưởng kém hấp dẫn.

Chỉnh sửa cuối:

cncstar.vn

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều!

Trạng thái IJC không hẳn là mạnh lắm so với dòng bđs hôm thứ 6, bác có hàng thì giữ thôi vì chưa có dấu hiệu rõ ràng để bán, nhưng cũng không nên mở mua mới trong tình trạng thị trường hiện tại. Trong trường hợp tăng tiếp thì có về quanh giá 15.

cào cào

Xe hơi
Vâng em cảm ơn cụ top :) em cũng đang cầm HPG (30% tk) chắc thôi ko mua j thêm nữa, chờ chốt vậy! Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ!

cncstar.vn

Xe hơi
Nói về 3 con ITS, CLH, LAS từ lâu rồi cụ ạ. Bà con chê là thanh khoản thấp không thèm mua. Em dự là CLH, LAS và ITS sẽ còn tăng dài dài :)
LAS ngay đỉnh cho bà con chết dài hả bác :)).

cncstar.vn

Xe hơi
Trình phân tích kỹ thuật không phải là pro lắm nên gần đây chẳng dám chém gió nhiều, chủ yếu tập trung vào tìm kiếm cơ hội và quản trị rủi ro cho khách hàng. Tuy vậy gần đây khi Vnindex đang tiến dần đến vùng đỉnh cũ 3 năm và có dấu hiệu hơi ì ạch thì cũng muốn đóng góp chút ý kiến cho mọi ngươi tham khảo. Đoạn này tôi thấy mọi người nên hãm lại sự hưng phấn và tỉnh táo nhận định tình hình để cơ cấu danh mục, tránh ham hố quá. Trong 2 tình huống VNindex sẽ tích lũy rồi vượt hay vượt hẳn qua rồi tích lũy lại thì cũng đều có nhiều biến số khó xử lý, nên đoạn này ưu tiên bảo vệ danh mục hơn là tấn công mạnh mẽ, chờ thị trường phát ra tín hiệu rồi hành động theo, xin hết :D

Trình phân tích kỹ thuật không phải là pro lắm nên gần đây chẳng dám chém gió nhiều, chủ yếu tập trung vào tìm kiếm cơ hội và quản trị rủi ro cho khách hàng. Tuy vậy gần đây khi Vnindex đang tiến dần đến vùng đỉnh cũ 3 năm và có dấu hiệu hơi ì ạch thì cũng muốn đóng góp chút ý kiến cho mọi ngươi tham khảo. Đoạn này tôi thấy mọi người nên hãm lại sự hưng phấn và tỉnh táo nhận định tình hình để cơ cấu danh mục, tránh ham hố quá. Trong 2 tình huống VNindex sẽ tích lũy rồi vượt hay vượt hẳn qua rồi tích lũy lại thì cũng đều có nhiều biến số khó xử lý, nên đoạn này ưu tiên bảo vệ danh mục hơn là tấn công mạnh mẽ, chờ thị trường phát ra tín hiệu rồi hành động theo, xin hết :D
Khuyên NĐT biết giữ tiền đúng lúc, ít nhiều cụ thớt cũng là 1 MG có tâm.
Khách hàng còn (tiền) mình còn, khách hàng mất (tiền) mình chêt.

vuongktd

Xe hơi

Gia Binh

Xe đạp
TCH có mua được không cụ? Cụ có chút kinh nghiệm xin được thỉnh giáo.....😃

cncstar.vn

Xe hơi
TCH có mua được không cụ? Cụ có chút kinh nghiệm xin được thỉnh giáo.....😃
TCH em thấy vẫn đi ngang thì đừng tham gia bác ạ, khi nó nó quay đầu thoát khỏi đoạn tích lũy này hãy vào. Mà nhà anh Hạ khó chơi lắm bác nhé.