[SNOF] Nhặt sạn SNOF4 => Rút kinh... nghiệm cho SNOF5!

em được các bác trong lớp mầm phân công chụp thành viên tham dự lúc đi vào (khu vực cổng vào) phụ cho cụ Hồng hà.
Ghi nhận luôn
Ku đứng chính giữa

Dưng mà theo em cụ nên xoá mấy cái ảnh có mấy người đó đi
Ai lại làm thế ;)

kenu97

Xe container
Em thấy năm oái ban truyền thông cũng lao động cật lực ko kém TÌnh nguyện viên thế mà chả đc vinh danh hay cảm ơn dù chỉ 1 câu :(( :(( :((
Ơ. có bêu danh mà. chắc lại đang mải chen chúc lấy đồ ăn rồi =))

cerato08

Xe điện
lúc lấy đồ ăn
https://lh4.googleusercontent.com/_qvwzaTg1Wbg/TcKmNAmZFmI/AAAAAAAAAdg/xpNyVQAlzUY/s512/2.JPG[/IMG

đĩa của mợ í (chắc là 2 người)
[IMG]https://lh3.googleusercontent.com/_qvwzaTg1Wbg/TcKmNZLPVXI/AAAAAAAAAdk/dl8rzy-3hQU/.JPG

nhân vật thứ 2, làm 1 mâm to luôn

bắt đầu oánh chén
đứng ăn
https://lh4.googleusercontent.com/_qvwzaTg1Wbg/TcKmRumjo3I/AAAAAAAAAdw/Cp-tI2gw8yA/PG[/IMG

ngồi ăn
[IMG]https://lh5.googleusercontent.com/_qvwzaTg1Wbg/TcKmSkPgy7I/AAAAAAAAAd0/bF5QRZX8ehI/s7PG[/IMG

Các cụ ấy mà biết thì ngượng chết đi được. chắc năm nay chả dám đến

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chi Chi

Xe điện
Chết dở, may mà mấy năm ngoái em được uống mỗi chai nước, chứ mà lại ăn j thì bị lên báo thế này X_X
năm nay ăn khoẻ, chắc em phải ăn no trc khi đi sn :P

Swan

Xe tải
Tiếc quá ! Em đi làm ăn xa - tận phương Nam nên không tham dự được. Em cũng ham vui lém các cụ ợ.:-ss

otoben

Xe tải
Đúng là chuyện măm măm cứ cho các quầy hàng đăng cai tự túc là tốt nhất, công bằng nhất...bọn em cũng hay tham gia các chương trình ẩm thực như thế, vừa vui vừa văn minh!

xebo

Xe bò ! ©
Em thấy các cụ đa số góp ý về vấn đề măm măm, vậy nên BTC cần cân nhắc thật kỹ vấn đề này. Theo em thì nên mời các hãng cung cấp đồ ăn nhanh cùng tham gia Food court như KFC, Lotteria, BBQ Chicken, Pizza Hut... giống như Parkson họ làm ấy.

FujiS5200

Xe điện
Hồi SN lần 4 có 1 cuộc thi khá thú vị và bổ ích, đó là thi hỏi đáp về luật giao thông gì đó. Chỉ tiếc là cách BTC tổ chức cuộc thi làm cho nó nhạt đi và "mất nhiệt" đi khá lớn.

Đó là đọc câu hỏi với 4 đáp án cho 4 đội chọn (em nhớ không nhầm là như thế). Khi có 4 đáp án của 4 đội thì BTC giữ im lặng câu trả lời đúng => mọi người chưng hửng. Đến cuối buổi thi, sau khi đọc xong tuốt tuột các câu hỏi, BTC mới đọc lại cả lượt và cho ra đáp án thì thực sự lúc đó nhiều người không còn hứng thú theo dõi nữa rồi. Giá như lần đó, sau khi có câu trả lời của các đội cho mỗi câu hỏi, BTC cho ra luôn đáp án, và giải thích, phân tích luôn thì không khí sẽ nóng hơn nhiều, hào hứng hơn nhiều. HƠn nữa, việc phân tích luôn và ngay sẽ giúp các OFer lúc đó hiểu rõ về luật khi lưu thông hơn (em nhớ hôm đó là thi về luật GT mà).

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nhân thể có cái thớt rút KN, em cũng có vài cái ảnh mong các bác tham gia cũng nâng cao ý thức giữ vệ sinh chung:

mr.ken_no1

Xe container
Nhân thể có cái thớt rút KN, em cũng có vài cái ảnh mong các bác tham gia cũng nâng cao ý thức giữ vệ sinh chung:

Em công nhận năm ngoái BTC và các TNV đã rất cốgawnsgs để đảm bảo vệ sinh môi trường. Ngay buổi sáng hôm sau ngày SN em có hỏi 1 chị phụ trách tổ VSMT trên địa bàn xã Mỹ Đình là tình hình VSMT ở khu SVĐ có gì phát sinh ko, chị ấy bảo nói chung là vẫn như mọi hôm.
Em mong năm nay các cụ lại tiếp tục phát huy ạ

McQeenGT40

Xe tải
Em thấy đa phần các cụ bàn là về chuyện ăn uống và ý thức giữ vệ sinh.
Nào là khó, nào là vất vả... Em nghĩ khó nhưng không thể khó đến nỗi không thể thực hiện được.
Ăn uống tập chung thì rất vui, và các thành viên có thể giao lưu, gần gũi nhau hơn.
Năm ngoái BTC cũng có phần thiếu xót:
- Khu vực ăn uống hơi nhỏ. Thành viên OF tham gia thì đông nên gây tình trạng nhiều bác muốn vào lấy đồ ăn một lần thì cố gắng lấy thừa một chút, hoặc ga lăng mới một mợ OF mới quen nào đấy nhưng khi mang ra thì lại kô tìm thấy mợ ấy đâu :P
- Thiếu nhiều thùng rác. Hôm đấy đưa ra phương án dùng thùng caton để chứa rác dẫn đến khi gặp rác ướt làm hỏng thùng luôn.
- Một số TNV tham gia cũng chưa nhiệt tình lắm.
P/S: Em từng nghe một cụ trên OF nói: OF cũng là một xã hội thu nhỏ. Nên có người nọ người kia. và ý thức thì không thể một sớm một chiều mà thay đổi được ạ.

buffalo car

Xe điện
E nghĩ như này.
Đa phần ngày SN mọi người dều giao lưu ăn uống đãy tễ rồi nên
Phần ăn thì nên chỉ có ăn ngọt hoặc 1 số món ăn nhanh thôi, bia nên ít đi vì năm ngoái nhiều quá. Tăng thêm nuớ ngọt và nước suối.
Phần chơi nhất thiết có 2 trò khuấy đảo ko khí là đấu giá và drif.
Em chưa được dự SN OF lần nào và em thấy vấn đề măm măm là nhiều ý kiến nhất, nên em thấy ý kiến của cụ Tố là hay.
Phần Lễ và Hội làm thật Fun và chu đáo, không nên tập chung quá vào ăn uống mất nhiều time. Nên đặt hẳn một tiệm bánh làm các loại vừa đủ số lượng người đăng ký thêm vào nhiều hoa quả nước ngọt cho các Mợ và các F =P~, đương nhiên vẫn có bia chứ!:-bd Như vậy để mọi người dành thời gian chơi là chính ăn là phụ. Các Hội tha hồ nhậu nhẹt giao lưu ở quán trước và sau khi SNOF(b), còn ai vẫn đói thì nên áp dụng như Chi Chi (ăn no ở nhà rồi đi) :))

*Việc ý thức giữ gìn vệ sinh trong và sau khi SN OF như cụ Rách nêu là rất cần thiết. Rất mong các thành viên nâng cao ý thức để hình ảnh OF ngày càng đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Đúng là chuyện măm măm cứ cho các quầy hàng đăng cai tự túc là tốt nhất, công bằng nhất...bọn em cũng hay tham gia các chương trình ẩm thực như thế, vừa vui vừa văn minh!
Đúng đấy, Như thế ban tổ chức đỡ mệt và đề nghị họ trích một chút chi phí đóng góp cho O to fun.

Thần Tài

Xe điện
Các tiết mục mang tính dịch vụ phục vụ cho khách tham dự sinh nhật có mất phí nên tách ra để các đơn vị chuyên nghiệp làm, cách thức và giá thì BTC kiểm soát.
Còn lại các phần Lễ, Hội, Chơi chính phục vụ tập thể thì OF tự tổ chức, có làm sao, chưa đạt, chưa hoàn hảo cũng vẫn vui, chả ai phàn nàn đâu mà.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn

Mất vệ sinh quá! Sao lại có ông nào sơ ý rơi cả bi thế này nhỉ?

pippolinus

Xe tải
Để xem hôm đấy gặp bà đồng nát nào em vẫy lên xe cùng đi dự sinh nhật OF5 vậy :))

huyndaigetz7120

Xe tăng
Chết dở, may mà mấy năm ngoái em được uống mỗi chai nước, chứ mà lại ăn j thì bị lên báo thế này X_X
năm nay ăn khoẻ, chắc em phải ăn no trc khi đi sn :P
à, còn chuyện ọp phơ quấy rối nhau giữa thanh thiên bạch nhật nữa ợ: 1 ọp phơ áo đen cầm ô bị 2 ọp phơ khác quây lại .... làm việc gì đó...
e có ảnh à nha =)) =)) =))

HongHa

Xe điện
vụ ăn uống em thấy hệ thống bánh mỳ kebab được đấy chứ, BTC đứng ra đặt mua tầm 1000 cái hay vài nghìn tùy thuộc số lượng TV tham gia (giao hẹn với bên cung cấp là chuẩn bị đủ cây nướng sau cho trong vòng 1-2h cho ra lò được hết số lượng bánh mình đặt, em thấy với 1000 bánh thì cần 5 cây nướng sẽ phục vụ kịp, khi đóng tiền thì phát phiếu bánh mỳ như thế đỡ lộn xộn hơn.

giaophuong

Xe điện
Cho hoặc mời các thể loại bán hàng ăn uống từ Tây đến Ta như bánh cuốn,bánh mì,xúc xích....ngồi thành khu vực như Chợ quê hoặc Sen Tây hồ..thì BTC vừa đỡ mệt mà vừa có một mớ mà làm cái khác.

giaophuong

Xe điện
Kịch bản thì chẳng cần Công ty chuyên nghiệp đâu,vận dụng tinh thần của các OFER là đã đầy cái hay rồi,hôm nọ công ty bạn mình nhờ bọn NL làm mà thây nó làm như phứt,phí tiền và bực mình.