[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

ekichi04

Xe tăng
Em cũng biết 1 đội chuyên đi nhặt nhạnh thu mua nhà khu phố cổ, kiểu như 2 ae ăn chia ko đều nên mỗi nhà được 1 tý, thì đội này vào ép giá ăn cả 2 luôn xong gom lại. Không biết có bán lại cho các team lớn như vụ 35HB ko.
Thực ra bản thân việc đi thuê đứng ra đấu tranh mà chủ nhà không cứng rắn thì dễ bị lung lay ý chí, tự diễn biến tự chuyển hoá từ các lời hứa hẹn của đội 35 nên việc này ko tránh khỏi, em còn chứng kiến mấy vụ mà chủ nhà ở không được, bán ko xong, ko ai vào mua được cuối cùng lại vào tay đội có chủ đích. Giờ ép 1/2 giá để đâu nó ko khác gì cái nhà hoang bỏ không luôn và cũng ko ai vào mua được trừ đội này hoặc cơ to hơn đội này ....

Còn về việc xử "2 đứa trẻ 1 phút " thì cũng dễ hiểu. Liên minh có cả : chủ tịch chỉ đạo tham mưu + gđ sở cẩm điều hành + đại gia bắn đạn phát 1 + xã hội thâm coi zời bằng vung lại có cơ số người đứng đầu bảo kê chống lưng, thì chân thành mà nói : cụ chiến đấu quá ác liệt từ trí tuệ, luật pháp đến tài chính. Chứ phải như dân đen bọn em thì chết chỉ trong 30s chứ chưa đến 1 phút.
Nhà 33HB thì em đồ rằng trước sau gì cũng vào tay đội 35 thôi, và cái nứt đó cũng là có chủ đích cả chứ ko phải do thi công không để ý mà thế đâu, có khi cái lúc thi công trong lúc cụ bán hàng thì đội đó cho máy xúc, máy cào khoét hẳn vào lòng nhà 33 luôn ấy chứ. Ý định giật để ăn trọn luôn. cụ nói vụ từ con 27-35 bên trên thì em nghĩ ngay, Giờ cho công nhân ở thi công quanh phố cổ cũng đến chục cái dự án, em dự quả Biệt thự - nguyễn bỉnh khiêm cũng đang bị đập rồi, khu phố cổ toàn các quan thu gom cho con cháu đứng tên, giàu lại càng giàu hơn. Giờ để đó cũng chả ai nhảy vào lấy của họ được.
Mr Chung lên đường + Mr K về hưu nhưng đằng sau còn nhiều chứ chưa hết được. Tre chưa già măng đã mọc cao rồi cụ.
Em hóng tiếp xem vụ này đến đâu, qua thớt này mới thấy xã hội mình nhìn vậy mà ko phải vậy, chúng ta chỉ nhìn thấy phần nổi của tảng băng chìm.

p/s: cháu up thớt này mà ko thấy hiện ở quán cafe nữa nhỉ .. kk
Dòng đỏ đỏ này thì sau khi điều tra thực sự chủ 35 thì rõ ràng là vậy.
Nó cho máy móc vào móng nhà 33 luôn cụ ạ. Chứ thật sự đội mà dám phá dỡ nguyên 250m2 nhà cổ trên khu phố cổ này, đào móng xây hầm...thì không có đội nào "ngu kỹ thuật xây dựng hết", việc chống đỡ là phải pro mới dám nhận thầu khu phố cổ này. ---> đây là giật sập có chủ đích, thực ra có cái vừa may vừa đen là bên em lại luôn luôn 100% có thợ làm việc trong đó + quá nhiều khách người nước ngoài, tụi này nó không dám liều giật sập luôn phía sau, chắc sợ chết người.
Chứ như bên 30 Hàng Bông, tụi nó lùa nhà hàng xóm cho đi ở ks, xong giật sập luôn rồi chơi đúng bài xhđ này ép.

Bên em mấy lần chúng nó xin qua đứng ngó nghiêng, qua ngôi uống nước ... để định giật sập đấy, nhưng lúc nào cũng đông khách nước ngoài quá nên nó không dám làm liều. Đêm thì có nv em ngủ lại nên nó càng không dám.

Âu cũng là cái số. Em giờ cứ để đó xem chủ nhà 33 với đội 35 định làm gì tiếp.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nó cho máy móc vào móng nhà 33 luôn cụ ạ. Chứ thật sự đội mà dám phá dỡ nguyên 250m2 nhà cổ trên khu phố cổ này, đào móng xây hầm...thì không có đội nào "ngu kỹ thuật xây dựng hết", việc chống đỡ là phải pro mới dám nhận thầu khu phố cổ này. ---> đây là giật sập có chủ đích, thực ra có cái vừa may vừa đen là bên em lại luôn luôn 100% có thợ làm việc trong đó + quá nhiều khách người nước ngoài, tụi này nó không dám liều giật sập luôn phía sau, chắc sợ chết người.
Chứ như bên 30 Hàng Bông, tụi nó lùa nhà hàng xóm cho đi ở ks, xong giật sập luôn rồi chơi đúng bài xhđ này ép.

Bên em mấy lần chúng nó xin qua đứng ngó nghiêng, qua ngôi uống nước ... để định giật sập đấy, nhưng lúc nào cũng đông khách nước ngoài quá nên nó không dám làm liều. Đêm thì có nv em ngủ lại nên nó càng không dám.

Cụ có đủ "lực" chứ người khác thì chịu thua chúng nó thôi chứ làm gì được.

darthvader

Xe điện

Cứ với tình trạng mafia ăn đất như này thì theo cụ sau bao nhiêu năm các khu đất đẹp ở trung tâm chỉ còn thuộc sở hữu của 1 lượng nhỏ người ? mỗi anh lên lại quất vài miếng thì loanh quanh cũng chả mấy mà hết..

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cứ với tình trạng mafia ăn đất như này thì theo cụ sau bao nhiêu năm các khu đất đẹp ở trung tâm chỉ còn thuộc sở hữu của 1 lượng nhỏ người ? mỗi anh lên lại quất vài miếng thì loanh quanh cũng chả mấy mà hết..
Thực ra thì đất đai cuối cùng nó cũng thuộc về 1 chủ thôi cụ ạ, đội này không xơi sẽ có đội khác. Cố gắng làm giàu mua lại của đội đấy cũng là 1 phương án :D

ekichi04

Xe tăng
Kiểu nhà nn thuê không thời hạn, nhà công thì chắc xơi hết lâu rồi, giờ lít đời sau thì còn lại mấy htxã đất 50n chắc còn tầm 20n tính từ năm 75.
To hẳn qhe sâu tw kiểu chị N si banh thì dùng Hapro cho setup đất vàng nhà nước đem đi kinh doanh thua lỗ rồi lên plan xin chuyển đổi ( kinh điển là cái góc Hapro Hàng Gai - Lương Văn Can chị cho Hapro mở siêu thị bán gạo =)), Hàng Đào - Lương Văn Can Hapro : bán quần đùi áo sơ mi,.... )
Thực ra thì đất đai cuối cùng nó cũng thuộc về 1 chủ thôi cụ ạ, đội này không xơi sẽ có đội khác. Cố gắng làm giàu mua lại của đội đấy cũng là 1 phương án :D
Tư duy như cụ rất văn minh, nghĩ vậy cho nhẹ đầu cụ nhỉ.
Mình cố gắng làm ăn mà tự lực mua miếng mình thích. Sống đâu thích nghi đó thôi.
Xã hội nào, thời đại nào cũng sẽ có cơ hội cho người chăm chỉ, người tài...

Cụ có đủ "lực" chứ người khác thì chịu thua chúng nó thôi chứ làm gì được.
Em nhỏ bé cụ ới, may có gia đình ủng hộ thôi.
Đúng là càng lớn, càng thấy "kinh nghiệm" sống của bố mẹ, ông bà là quý báu nhất. Mình trước trẻ trâu hiếu thắng cứ nghĩ chỉ cần sống đúng, làm chuẩn, tuân thủ pl là ko sợ ai. Sau ra đời va vấp vài lần mới "khôn" ra.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là của thằng Chung con ah cụ gấu. Mà thấy cụ nhắc đến cả cái thằng bí thở quận HK. Mấy năm trước bí thở tiền nhiệm quận này cũng thấy xây cái KS gần bệnh viện VD. Mỗi năm chúng nó đớp chắc phải cả ngàn tỏi.

Xe nội lước

Xe container
Cám ơn cụ ủn đít.​
Em đều update hàng ngày vụ việc.​
1- Một nguyên tắc đầu tiên là đừng đòi hỏi cái gì không phải của mình. Phải nắm vững Luật và cuộc chơi, cả đỏ đen.​
2 - Việc cần làm là phải đình chỉ được công trình vi phạm, các cụ cần tìm hiểu Luật Xây Dựng 2016, chú ý từ Điều 115-119 về việc đình chỉ công trình xd khi thi công làm lún, nứt các hộ liền kề. Làm đơn ghi rõ vụ việc và vi phạm Điều nào luật nào chữ to in đậm cho các cán bộ nhanh hiểu vấn đề.​
3 - Đi theo con đường nào, khởi kiện ra toà thì theo Luật Dân Sự, hay làm đơn Tố Cáo Khẩn Cấp thì theo Luật giải quyết Khiếu Nại Tố Cáo, đưa ra VAC trung tâm trọng tài thương mại thì theo luật ds và nội quy bên đó, nhưng đều phải có văn bản Đình Chỉ toàn bộ công trình xd đó đã. Quay lại 1.​
4 - Đơn thư từ cấp thấp nhất là Phường, Xã. Lưu ý "nước xa không cứu được lửa gần", các cụ cần phải làm việc với P,X trước, hãy kiễn nhẫn và thiện chí để các cán bộ thực sự thấy là mình chỉ cần được bảo vệ quyền lợi chính đáng và hợp pháp. Nhất định phải làm việc bằng biên bản để còn có CƠ SỞ khiếu kiện vượt cấp theo Luật.​
5 - Giờ là lúc cần "chơi - vận động chân tay", khi đã có văn bản đình chỉ, cần dùng "sức của mình", đừng ngại va chạm, ầm ĩ, nếu như gọi cơ quan chức năng mà không kịp xuống để ngăn chặn, lập bb việc chống lệnh đình chỉ thi công thì mình PHẢI TỐN CÔNG, SỨC, mồ hôi, có khi cả máu, để kêu gọi hàng xóm cùng chứng kiến, người nhà người thân, báo chí... vào ngăn chặn và có bằng chứng về việc thi công trái phép ( trái cái lệnh đình chỉ, tập trung 1 điểm thôi, đừng lan man xây sai giấy phép, lấn chiếm...)​
6 - Tuyệt đối không lập bb , kí tá gì cho phép bên kia thi công lại khi chưa KẾT THÚC đền bù, sửa chữa, khắc phục thiệt hại oke xong. Vì đó có thể là cơ sở để cqnn ra văn bản chấm dứt việc đình chỉ xd ---> mắc bẫy đấy.​
7 - Quyết liệt trông coi nhà, lắp camera là đương nhiên, nhưng phải chấp nhận có người trông 24/24, kể cả đã nứt đổ thì dựng lán, lều.... chi phí phải thuê, mướn cứ rõ ràng hợp đồng với bên thứ 3, bên kia cứ có hành vi xây dựng là gọi cơ quan nn, làm ầm lên, không được ngại. NHỚ KHÔNG ĐƯỢC ĐÁNH NHAU, GÂY GỔ. ( cái này cần có kinh tế, nhưng cứ kiên trì)​
8 - Nhờ cơ quan báo chí, cộng đồng khu dân cư, và cộng đồng mạng hỗ trợ.​
9 - Gửi đơn thư đúng nơi giải quyết vụ việc, đơn từ chính xác quy mẫu, câu chữ, nội dung.... cái này nên thuê LS nếu không nắm vững, hãy kiên nhẫn và vui vẻ, thiện chí với các cán bộ, vì mình làm đúng. ( đúng hay không quay lại mục 1 )​
10 - Cho bên kia đường lùi, mình hãy thiện chí đến cùng, không nên public hết sai lầm của họ. Các buổi đàm phán, thoả thuận cứ công khai, có người làm chứng, có cán bộ thì càng tốt. Mình không tham, không đòi hỏi vô lý, không đòi cái không phải của mình, thì không cần giấu gì hết.​
11 - ....... tuần sau các cụ sẽ biết tiếp ;)
Em public con đường cho đội kia đọc đó, vào đọc mà ủ mưu để đỡ đi nhé. Xem tay ai che được bầu trời.​
Chúng nó còn dám nt doạ em :" ở đời ko ai nắm tay được từ sáng đến tối đâu B nhé! " nguyên văn không sai 1 chữ cái >:), sợ thật.​

Cám ơn cụ, nợ cụ vodka nhé.
HĐ thuê có công chứng văn phòng cc số 1 Bà Triệu, nộp lên phường, thuế đủ cả cụ ạ. Điều khoản quyền nghĩa vụ các cán bộ khi nhận đơn thư tố cáo của em nghiên cứu kĩ lắm rồi mới viết giấy mời 2 bên lên làm việc và phó CT T tuyên bố công khai tại biên bản là BÊN 35 PHẢI LÀM VIỆC TRỰC TIẾP VỤ VIỆC NÀY VỚI ÔNG V ( bên thuê là em) MỚI LÀ ĐÚNG PHÁP LUẬT, từ giờ ông Hoàn phải nhanh chóng đàm phán với ô V ngay lập tức.

Và đúng là tụi nó không sợ em, vì sau đó tụi nó cắp đít đến ngay nhà chủ nhà để năn nỉ chủ huỷ hđ với em mà. Em buồn lắm.
Hay thật.cụ công khai pp mà pp rất chuẩn...nói chung cụ có đk ,qh, kt, và tư duy đủ cần cho vụ này .hiểu rõ thế địch ta ,biết lấy đúng chống mạnh.
Em giờ mới biết và đọc thớt này..và mới đọc tới đây..xin vội vàng nx như vậy.
Chúc cụ mạnh khoẻ và tìm đc công bằng.

ekichi04

Xe tăng
Vậy là của thằng Chung con ah cụ gấu. Mà thấy cụ nhắc đến cả cái thằng bí thở quận HK. Mấy năm trước bí thở tiền nhiệm quận này cũng thấy xây cái KS gần bệnh viện VD. Mỗi năm chúng nó đớp chắc phải cả ngàn tỏi.
mr K hiến thì có mấy cái ks, vài căn góc 2 mặt tiền khu phố cổ thì phải, đấy là em "nghe nói", không phải em nói cụ nhé ;)
Hay thật.cụ công khai pp mà pp rất chuẩn...nói chung cụ có đk ,qh, kt, và tư duy đủ cần cho vụ này .hiểu rõ thế địch ta ,biết lấy đúng chống mạnh.
Em giờ mới biết và đọc thớt này..và mới đọc tới đây..xin vội vàng nx như vậy.
Chúc cụ mạnh khoẻ và tìm đc công bằng.
Em đkkd, nộp thuế đầy đủ, riêng tiền thuế cho thuê nhà em nộp cho chủ 33hb cũng mấy trăm triệu vào thuế Hoàn Kiếm, có hóa đơn đầy đủ.

Doanh thu bên em mới mở lại tháng trước, đúng tâm dịch Covid mà có ~ 20tr/day, thì các cụ hiểu thực tế nó thiệt hại ra sao.
Cơ bản, cả UBND p, quận, dân khu Hàng Bè đấy hiểu em chơi đẹp ra sao với tụi 35 và chủ nhà này.
Quan trọng mình chỉ yêu cầu đền bù cái đúng, cái thiệt hại thật của mình.
Nguyên tắc trong tranh chấp là " Đừng đòi hỏi cái gì không phải của mình"

Em làm đến mức ctich UBND quận HK phải ra qđ xử phạt, yêu cầu tháo dỡ ctr 35hb xây dựng sai giấy phép xd ... ngay thời điểm chung con còn đương chức, ai trong ngành cũng hiểu cơ 2 bên lúc đấy là thế nào rồi. ( ép đệ ruột phải ra vb chiếu tướng hết cờ với ctrinh của sếp )

Nhưng cơ bản trâu bò đánh nhau, thì 2 bên đều thiệt hại, vụ nhà em là ghét cái thái độ của nhau thôi. Còn khi em đi "làm sự vụ", thì phong cách của em lại vẫn luôn khuyên thân chủ là 9 bỏ làm 10, nhường nhịn tý để giải quyết nhanh dứt điểm "nút thắt" đi, chứ kéo dài + căng thì kiểu gì cũng thiệt mình thôi :)), đúng là bụt chùa nhà không thiêng, các cụ nói là cấm có sai.

SuHaoMuoi199

Xe tải

nghe cụ còm mới thấy thời anh con còn tại nhiệm anh ấy thế nào. số phận các biệt thự đất công khu phố cổ khó rời khỏi tay anh ấy. em dò hỏi đội em biết thì đa phần làm nứt rồi có đánh tiếng xong là giựt luôn rồi xin đền bù hoặc ép mua lại giá rẻ. vì bản thân được phím và đã được check kĩ càng về nhân thân của chủ đất. nhà 33 là gặp phải cụ đi thuê lại hiểu luật nên chắc đội này không lường đến. chứ chủ nhà mà không công chứng thì chắc 35 di phát một luôn.
Mít K và anh con là cùng1 phe hở cụ, túm lại cái nhà này của anh con thì mít K đụng gì nhỉ hay là cổ phần hoá.
À quên còn vụ anh chu công tưn giờ sao rồi cụ. cụ còn dòm anh tưn này ko.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc nói mr K sở cẩm thủ đô, đang nghỉ chờ hưu tháng sau ạ ?
Về lý thuyết cho đến hiện nay thì là mr K ra mặt nhận là người nhà, và đánh tiếng qua nc với nhà em.
Nhưng mr Chung con cũng cho trợ lý đánh tiếng nhận... nói chung là 1 băng, có cả mr Sugar bia...

Tính mua xong 33hb là ăn luôn cái miếu tự quản 29+31 Hàng Bè, rồi ghép với 27 Hàng bè là ks La Sietas ( đây cũng là htx Đô Lương của quận HK, hình như còn 21 năm thôi ) ...

Em di zời gần hết máy móc ra rồi cụ ạ.
HĐ thuê còn để đó, sẽ theo đến cùng cụ ạ.
chốt lại là hiện tại các việc cụ làm được là về hướng “công lý”, còn về hướng “vật chất” thì ntn? HĐ thuê nhà của cụ vẫn còn hiệu lực thì cụ có phải trả tiền đều như cũ hay được sales còn bn % đó? Sau này hết hợp đồng thì thiệt hại trong thời gian thuê cụ nã vào chủ nhà hay bọn kia? Nếu hướng sắp tới là đắp chiếu cả 2 bên thì cụ xử lí tiếp cái HĐ thuê ntn?

Cụ cứ nói thế, em đại da là da bọc xương, trên face hay gặp ngoài đời ai cũng bảo thế ạ.

Mà cụ nhận xét còn thiếu, em còn DẠI và KHỜ nữa, nên mới cứ tin bên 35hb hết lần này lần khác. Nhưng đúng là trước giờ đội 35hb chắc gặp 99,9%, lần này gặp 0,1% nhưng mà biết điều thì còn lợi hơn thiệt, vậy mà nó cứ ngông cuồng 1 cách khó hiểu thế nào vậy cụ ạ.

Đến anh T phó CT phường H Bạc còn nói tại buổi hoà giải là "bên ông Vân đang rất thiện chí đấy, các đồng chí ca mắng vốn sao để nhà nứt sập nửa năm thế kia mà mới đâm đơn, ông Hoàn à, ông đang rất sai đấy, con số không phải chỉ là xxx đâu, nó còn cao hơn nữa nếu ông không nhanh chóng đàm phán đi, khi ông xây lên tầng 4, tầng 5 có khi lún nứt tiếp thì còn thiệt hại nặng nề gấp mấy lần ý, tin tôi đi....." nguyên văn lời phó CT

Hannah Chen

Xe hơi
h xây dựng 35 Hàng Bè, phường Hàng Bạc, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội thi công không an toàn đúng kĩ thuật, làm nứt đôi căn nhà số 33
Chào các cụ, cập nhật nội dung vụ việc #162 #165 # 329 #327 #364 nội dung thoả thuận 35hb #329 #400 con số tiền đền bù
#375 con đường đi tìm anh Công Lý cho cụ nào cần làm theo
- Update đàm phán 13/04/2020: #446 gặp mặt ô Hoàn, và cô chú chủ nhà 33 Hàng Bè, bên 35Hb và chủ nhà đồng ý hoàn toàn các điều kiện của cháu. Hẹn mai lên tổ hoà giải tại UBND phường kí hợp đồng đền bù dân sự. Để xem mai bên họ giữ lời không. Có gì em update ạ.
- Update 14/04/2020 nó lại LỪA EM: #511 chi tiết các lần nó lừa
- Update 15/04/2020 lên UBND làm việc theo giấy mời của UBND phường Hàng Bạc : a Hoàn bên 35hb vắng mặt không lý do, cán bộ PCT phường báo nhận đt a Hoàn báo cấp cứu ở BV 198 chưa rõ nguyên nhân và chưa có giấy nhập viện. --->
- Update đến 25/04/2020 vẫn chưa có bất kì cuộc đt của UBND Phường hay bên 35hb liên lạc lại cho em để tổ chức buổi làm việc lại theo giấy mời bị hoãn hôm 15/04/2020

- Update 12/05/2020 : Phường mời lên làm việc, thiếu cán bộ ttqlxd quận Hoàn Kiếm ---> tổ chức lại sau.
- 01/06/2020 : Làm việc với UBND phường, ô Hoàn bỏ về không kí biên bản. ---> 05/06/2020 : UBND phường trả biên bản gốc thì lại thấy có dấu hiệu tẩy sửa nội dung, và cho ô Hoàn ghi thêm 1 trang mới, kí chốt mới.
- 12/06/2020 : Cửa hàng em bị 7 đối tượng ném chất bẩn vào nhà, đã báo công an quận Hoàn Kiếm và phường HBac vụ việc. 14h cùng ngày khi vừa từ CA phường Hàng Bạc lấy lời khai về thì đoàn kiểm tra liên ngành an toàn vệ sinh thực phẩm quận Hoàn Kiếm vào quán yêu cầu điều tra đột suất, định lấy mẫu xét nghiệm, trong khi hiện trường chất thải + nồng nàn mùi hôi thối còn nguyên trong nhà, em từ chối làm việc và có 2 đồng chí công an Hình Sự phường xuống xác nhận vụ việc giúp nhà em. Việc này có khách quan không các cụ nhỉ ??

Đã trả lời :
+ 08/01/2020 PCT UBND phường Hàng Bạc đã ra vb đình chỉ toàn bộ công trình 35 Hàng Bè .
+ 02/03/2020 quận HK ra QĐ 385/QĐ-XPVPHC xử phạt ctrinh 35HB,

+ update 26/05/2020 : http://baodantoc.vn/vi-pham-tai-cong-trinh-xay-dung-35-hang-be-ha-noi-xu-loi-nhe-de-che-loi-nang-1590415886256.htm
----> thế từ 08/01/2020 các anh bên 35HB xây dựng ngang nhiên, đổ móng t1, đổ sàn t1, sàn t2, cột t3.... thì trách nhiệm của cqqlnn ở đâu nhỉ? khi đã ra vb đình chỉ ?

link face vụ việc, nhờ các cụ ủn 1 tay chia sẻ/share ạ. Em cám ơn các cụ.
https://www.facebook.com/groups/otofun.global/3180717265313885/?comment_id=3183719861680292&notif_id=1586529380487536&notif_t=group_comment&ref=notif

Hiện tại hơn 1 tháng nay em đã làm đơn tố cáo lên UBND phường Hàng Bạc về vụ việc nhà em. Cụ thể là việc công trình xây dựng 35 Hàng Bè, phường Hàng Bạc, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội thi công không an toàn đúng kĩ thuật, làm nứt đôi căn nhà số 33 Hàng Bè bên em, sập cầu thang, tách đôi nhà làm 2 khối cách nhau 3-5cm.

- Em đã làm đơn tố cáo khẩn cấp lên UBND Phường Hàng Bạc. --> Đã có buổi lên làm việc tại UBND, có đồng chí Phó CT UNBD phường phụ trách TTXD chủ trì, lập biên bản, chụp ảnh hiện trạng và trả lời là có văn bản đình chỉ toàn bộ công trình bên 35 H. Bạc từ tháng trước là 02/2020 rồi. Nhưng bên 35HB vẫn chống lệnh đình chỉ và thi công trái phép.

- Nhiều lần em điện thoại và lên trực tiếp UNBD phường, báo Công An phường nhưng các cán bộ đều không xuống lập biên bản việc thi công trái phép.
- Trong tuần này em điện thoại 113 nhiều lần, thì có 1 lần vào lúc 16h30 ngày 08/04/2020 bên 113 quận Hoàn Kiếm có xuống và gọi Cán bộ Công An phường Hàng Bạc xuống kiểm tra cmnd, tạm trú tạm vắng của công nhân tụ tập tại 35 Hàng Bè, và tất cả đều không có giấy tạm trú, nhưng không lập biên bản ?

- Bất chấp lệnh cách ly toàn xã hội, cấm tụ tập đông người, bên 35 vẫn cho hơn 20 công nhân lắp cốp pha, đan thép và đổ bê tông tối 01/04/2020, và thi công xây dựng bình thường cho đến ngày hôm nay 10/04/2020, ( Chỉ thị 05/CT-UBND vừa ban hành ngày 01/04/2020, Chủ tịch UBND TP. Hà Nội Nguyễn Đức Chung đã yêu cầu tạm dừng thi công tại tất cả các công trình trên Thành phố, ) ???

-
Sáng qua, 9h ngày 10/04/2020 em quay video tổ đội thi công bên 35 Hàng Bè, đt cho phó chủ tịch UBND phường Hàng Bạc là đồng chí Chu CôngTân, thì vẫn được trả lời là đã xuống kiểm tra và không có ai làm việc trong công trình 35 HB. Nhưng sau đó 15P thì bên 35 mở cửa cho hơn chục công nhân tháo chạy tán loạn ra các phía, và ngay sau đó 5P thì có Thanh Tra xây dựng quận Hoàn Kiếm đi xe oto xuống kiểm tra, và 2 đồng chí thanh tra xd phường Hàng Bạc chạy gấp qua để làm việc, và sau đó trả lời là TẠI THỜI ĐIỂM KIỂM TRA, KHÔNG CÓ CÔNG NHÂN TỤ TẬP TRÊN 2 NGƯỜI, KHÔNG CÓ VIỆC THI CÔNG. Cháu đưa hình ảnh vừa quay thì các cán bộ trả lời là không có căn cứ xác minh tính chính xác của video, hình ảnh này. ???

- Nhờ các cụ tư vấn giúp cháu vụ việc này phải làm thế nào ạ ?

Cháu tìm hiểu và được biết, đại diện theo giấy uỷ quyền của chủ giấy CNQSD Đất 35 Hàng Bạc là ông Đào Duy Hoàn, sn 1970, có vài công ty xây dựng tại Vĩnh Phúc, và có cả công ty TNHH xây dựng và đầu tư Phúc Lợi Hà Nội, Cty TNHH xây dựng và đầu tư Vĩnh Phúc, chuyên khai thác CÁT dọc tuyến sông Lô, rất nhiều lần báo CAND, Pháp luật Vn.... đã viết bài về nạn "cát tặc" của nhóm công ty này.
View attachment 4526957 View attachment 4526959 View attachment 4526960

View attachment 4716538
View attachment 4716544

Ps:
- Nội dung của thoả thuận tại UBND phường em đã nếu trong #
- Về con số tiền, em chưa nêu vì em giữ đường lùi cho bên 35HB. Còn thoả thuận là công khai, có phó CT UBND, đảng uỷ bí thư chi bộ tổ dân phố, tổ trưởng tds, ttxd....

- Em yêu cầu lập hợp đồng đền bù dân sự, có người làm chứng là td phố, đại diện ubnd, tổ hoà giải phường Hàng Bạc, và mọi khoản thuế phát sinh bên 35HB phải chịu.

---> Đến khi kết thúc vụ này nếu công khai CON ĐƯỜNG TIỂU NHÂN, MƯU HÈN KẾ BẨN, MỨC GIÁ THOẢ THUẬN CÒ QUAY, LẬT LỌNG của bên 35Hb khi thoả thuận đền bù ra, thì cả cái xã hội này có khi cười vào mặt VỢ CHỒNG EM vì tại sao lại nhún nhường và hiền, chịu thiệt thế.

Em chỉ nói vài ý các cụ hình dung trước:
+ Bên 35hb hơn nửa năm coi thường cô chú chủ nhà, xây lấn đất công còn lấn vào móng, diện tích sổ đỏ 33HB, chủ nhà đâm đơn, vài chục lần làm ầm lên nhưng họ coi như không, thậm chí còn đuổi cô chú chủ 33 ra khỏi cuộc họp tại công trình 35hb khi có giấy mời của Phường, quận HK đàng hoàng.
+ Đến khi em bắt đầu làm đơn và ngay lập tức đình chỉ được công trình thì nhóm nv bên 35hb mới thực sự sợ và cắp tiền qua nhà chủ 33 năn nỉ xin nhận CỌC, và nhờ huỷ hđ thuê với em để bên em không còn quyền sử dụng căn nhà. Nhưng may là hđ công chứng ràng buộc rất kĩ, và nếu huỷ thì số tiền đền bù hd cũng khá lớn. Chủ nhà 33 báo với em vụ việc và không làm việc thất đức như thế.
+ SỐ TIỀN BÊN 35 cầm qua gặp chủ nhà, nếu public ra thì cả xã hội cười vào mặt bọn nó, nên em vẫn giữ đường lui cho họ. Chỉ là Cọc cho việc HỨA SẼ SỬA LẠI CÁC CHỖ NỨT NHÀ thôi nhé, còn xây lúc nào, xây bao lâu, ảnh hưởng đến chủ nhà hay bên thuê là em thì lờ đi, và xây xong chỗ nứt lại phải trả lại tiền cọc đó. ( gần = giá cái macbook em đang dùng =)) )
+ Và quan trọng là nó đòi chủ nhà 33hb nhận tiền CỌC, và huỷ hđ, nó HỨA SẼ sửa chữa, và đòi CHO NÓ THI CÔNG tiếp luôn, không có đình chỉ, và để cho nó xây xong cái ks hoàn chỉnh để NỨT VỠ NÓ GIÃN TỐI ĐA xong nó sửa 1 thể.
Chia buồn với cụ, cụ đen quá

Xe nội lước

Xe container
Em học ĐH Luật HN nhưng em lại không lấy thẻ Luật Sư, giờ đang phải đi thuê phí tư vấn theo giờ chát lắm cụ ạ :-w. Thế nên em mới lên of nhờ các cụ tư vấn FREE cho em.

Luôn lạc quan trong suy nghĩ, cố nhìn mặt tích cực trong mọi hoàn cảnh cụ ạ. Hạnh phúc hay không do mình cảm nhận. Và như # đầu em mở topic, vc em hài lòng với cuộc sống hiện tại nên mới thiện chí từ đầu như vậy.
Đêm k ngủ lại đọc thớt.thấy đến đây thì xin đố cụ cho vui..
Câu nói vui sau đây là của ai ?

" chúng ta sống trong 1 rừng luật.nhưng lại toàn đối xử với nhau bằng luật rừng " và thêm nữa ." Chào các em tân sv.xin chào mừng các em đến với trường xxx. Xin nói trước là sau 4 năm học tại nhà trường ,so với lúc mới vào thì các em chẳng biết gì hơn cả.chỉ có biết hơn 1 điều .đó là biết mình k hơn gì lúc mới vào cả"

À mà em hỏi chút .nếu k phiền xin cụ cho biết..liệu cụ có sn 197 rồng không ạ ?

Xe nội lước

Xe container
Cám ơn 2 cụ ủn topic.

Nếu có tờ báo hoặc bản tin VTV1 trực tiếp thì cũng chỉ xác định thời điểm “xa nhất của đoạn video” đó thôi cụ ạ, vì sau khi báo, vtv lên thì ai cũng có thể mua, lưu video lại... nên chỉ có tác dụng nếu cụ nộp đơn đúng ngày báo lên, vtv lên sóng trực tiếp.
Còn sau 1 -2 ngày thì lại có biên độ thay đổi time rồi.

Mới hôm qua ra cv chỉ đạo quận Đống Đa à cụ, thế này 2 ptc quận lại tâm tư rồi.

Cụ như ngồi tại nhà cô chú chủ 33 Hàng Bè với em hôm 06/05/2020 ý nhỉ :).
Hôm đó em qua thăm chủ nhà tự nhiên gặp a Hiếu gđ DBCons chủ thầu chính, hỏi sao bị đình chỉ toàn bộ ctrinhf mà a chỉ đạo làm tiếp công khai vậy? Anh Hiếu trả lời:

- Tôi ko được biết văn bản đình chỉ thi công nào? Văn bản đình chỉ chỉ giao cho chủ nhà. Hôm nay a Hoàn thuê tôi, mai lại thuê người khác, nên bên thi công chỉ làm theo lệnh của chủ nhà thôi. Haizzzzz :)).

Vâng, em hôm qua nộp cả đơn kêu cứu lên đc Chủ tịch UBND tp Hà Nội và đc Chánh thanh tra TP Hà Nội rồi cụ ạ.
Thế mà nộp xong thấy bên 35 làm mạnh hơn, tập trung đông thợ hơn.
Hài thật.

Ps: youtube thay đổi chính sách hay sao các cụ nhỉ? Sao up video ko để chế độ public đc nhỉ? Toàn bị tự đống khoá private nên ko share đc vào otofun ?
He .đọc đến đây em bất giác nghĩ..hay cụ chủ nộp đơn trúng luôn chủ nhà k nhỉ..😁

ekichi04

Xe tăng
He .đọc đến đây em bất giác nghĩ..hay cụ chủ nộp đơn trúng luôn chủ nhà k nhỉ..😁
Cụ nói đúng.
Em tìm đúng chủ nhà em nộp đơn mà cụ, 1 đơn gửi UBND tp HN, 1 đơn gửi chính CT UBND tp HN mr NĐ Chung khi đó, cùng địa chỉ 12 LL, 1 đơn gửi xxx HN, xxx Hoàn Kiếm luôn.
1 công đôi việc, đỡ tốn 1 lần gửi thêm đơn qua chủ nhà cụ ạ, tiết kiệm được khối tiền in đơn và cpn #:-s

Xe nội lước

Xe container
Các cụ bình tĩnh. Em vừa làm việc đến 12h47p trên ca Phường, trình báo, cung cấp usb camera, lấy lời khai xong. Chưa có kết luận điều tra không nên quy chụp ngay do bên 35Hb làm vụ này.

Tình tiết RẤT MỚI nữa:
- 14h30 khi em và nv đang dọn dẹp quán thì có ĐOÀN KIỂM TRA LIÊN NGÀNH GỒM 9tv: trưởng phòng Y tế quận Hk, cán bộ công an Pc05, đội Ca môi trường quận hk, cán bộ công ty hóa chất abc, Phó ct phường phụ trách Y tế, và 2 cán bộ ca kinh tế quận... KIỂM TRA ĐỘT SUẤT công ty Gấu Coffee&Bakery của em, khi mà mùi thối và chất thải vẫn còn đầy ở trước cửa nhà 33 Hàng Bè và trong nhà ????

- Chị trưởng phòng y tế quận hk, trưởng đoàn kiểm tra nhất quyết yêu cầu cho kiểm tra vệ sinh an toàn của cty, định lấy mẫu xét nghiệm....abc...
- Em từ chối tiếp và có mời 2 đồng chí ca phường hs vừa lấy lời khai em sáng nay về vụ khủng bố bẩn, đã xác nhận sự thật.
——> đoàn ktra ko thể làm việc và phải kết luận sẽ mời ô Vân lên ubnd quận Hk làm việc vào ngày khác.

Thế này là thế nào các cụ?
Đòn này em dự đoán từ trước( đánh kho lương ,triệt hậu cần) .và nếu xảy ra thì chính là củng cố nhận định .tầm trên cấp quận.

Xe nội lước

Xe container
Cụ bình tĩnh, không nên nhận xét vội khi chưa có kết luận điều tra cụ ạ. Có thể là Ném nhầm nhà, có thể do người khác hại nhà em.
Cụ giúp em bình luận không nên quá khích, dễ bị tổ lái vào chọc thành vi phạm nội quy diễn đàn, bem topic lại ko hay cụ ạ.

Lên lv với cán bộ đtra hình sự cũng hỏi em có nghi ngờ ai ko. Em trả lời không nghi ngờ ai, vì em không thù oán với ai.

Các cụ cứ bình tĩnh.

Trân trọng!
Cụ trả lời đúng mực quá.cán bộ ngờ u thì thấy ksao chứ cbo khờ ôn là cũng chú ý đấy.

thực sự là thấy buồn khi một phần trong hệ thống phải đi xử lí công việc kiểu này, vừa sai chức năng, vừa phản cảm , vừa củng cố sự mất lòng tin của nhân dân. Có luật , có chính quyền , có đơn là xét, cấp sai, xây sai là dừng, phán quyết sau hòa giải không thành. Bao nhiêu công chức đi làm những sự vụ vượt quá khuôn khổ việc công trông nó lãng phí và u ám.