[Funland] Nói đến Hà Nội điều đầu tiên các cụ nghĩ đến điều gì.

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Nước chè,làm con đề 6h30 có cảm giác hồi hộp!

Sent from iPhone via OTOFUN
Chưa thấy dân nơi nào chơi đề như hội trên Hà Nội
Nói đến Hà Nội tôi chỉ nghĩ đến kẹt xe, đi như tranh cướp, c.a bẫy khắp nơi

Txpt

Xe tải
Em dân nhập cư tỉnh phía Bắc xuống HN năm 95 học đh. Dù đi nhiều nơi, sống ở SG tgian tính bằng năm có nhà và cơ sở làm ăn trong đó nhưng em vẫn chọn HN sống.
HN thơ mộng hay gợi nỗi nhớ khi đi xa. Mùa thu hay đông vào phố cổ ngồi quán vỉa hè uống cốc trà nóng là nhất luôn.

lx2006

Xe tải
Haha...cụ nói thế khác đ. nào HN chỉ thích d.t.😁
khác nào dân SG họ cũng chửi Đ. má... 🤑
Nói chung văn hoá chửi bậy là của người VN rồi,
những người hay muốn nhấn mạnh vào câu nói.
Văn hoá/ dân trí thấp thì như thế thôi. Chả kể HN hay bất cứ TP nào khác.
Mình ở HN từ lúc bé, rồi lớn lên ở SG nên mình nhận xét khách quan là ở SG ít chửi hơn. Ở HN đặc biệt là các em gái và chị em phụ nữ cũng rất hay chửi.

Lightmoon2000

Xe tải
Mình ở HN từ lúc bé, rồi lớn lên ở SG nên mình nhận xét khách quan là ở SG ít chửi hơn. Ở HN đặc biệt là các em gái và chị em phụ nữ cũng rất hay chửi.
Em sống ở SG nhiều lúc ra HN còn ngạc nhiên vì mấy đứa ban chửi bậy đ.m tự nhiên quá, mà toàn người có học cả nhé, có khi còn thoát ra từ miệng 1 mợ rất xinh nữa. 😁 Nhiều khi chửi bậy như kiểu xả stress á cụ, nên em cũng ko quan trọng lắm.

toyennha

Xe lăn
cơm dưa bò, cơm rang lòng xào dưa cụ nhỉ, em ham ăn nói về Hn chỉ tính đến bát phở
Em chỉ có khái niệm cơm rang mã mây thôi cụ. Có món thêm trứng chiên gì đó thì em lại ko ăn. Đúng cơm rang truyền thống. Phở thì nói thật lòng ko hợp với khẩi vị của em. Nên ra HN ăn phở em bị Gấu chưởi nhà quê

thanhhava

Xe buýt
Em sống ở SG nhiều lúc ra HN còn ngạc nhiên vì mấy đứa ban chửi bậy đ.m tự nhiên quá, mà toàn người có học cả nhé, có khi còn thoát ra từ miệng 1 mợ rất xinh nữa. 😁 Nhiều khi chửi bậy như kiểu xả stress á cụ, nên em cũng ko quan trọng lắm.
Có anh kia từ Hà Nội vào luôn miệng d.t. Nói 1 câu mà 4-5 cái d.t, nghe buồn cười vãi. Em thì ngại không có nhắc, nhưng bạn em nó lầy, mỗi khi anh ấy *** là bạn em bảo "ở trong này là đu." . Thế là mỗi khi anh ấy *** thì bạn em nhắc là **.

Taihoatu

Xe lăn
Em nhớ đến bài thơ của Quang Dũng:
"Đêm mơ HN dáng kiều thơm"

Ca phê thôi

Xe tăng
Thấy HN nhếch nhác và ô hợp.

Trần Đoành.

Xe container
Hn với giới trẻ là chảnh chóa sống ảo
Với người già đẳng cấp cao, oai oách
Với trẻ con là học thói khinh người, đa phần thấy khách đến nhà mắt giương lên như đèn pha ô tô ,ko có khái niệm chào
Nhà em hai ông nhõi con em vẫn hay đe :láo toét tao đánh chết mẹ mày, vài ngày em lại lôi mẹ chúng nó ra tẩn tung lên vật xuống ,kêu la ầm ĩ, chắc mẹ chúng hãi hay sao mà dạy hai nhõi con ngoan phết :)) :)):))

Pumzen

Xe ba gác
CV Lê Nin vườn hoa Canh Nông á cụ, cũng là 1 gợi ý, nhưng chỗ ý hồi đấy ít sự lựa chọn, khách bán và mua dễ bị ăn đòn lắm. Mà đội táng toàn thanh niên Điện Biên, Trần Phú đánh thôi, chạy mà mất quần mất áo vẫn phải chạy :D
Giai đoạn 80-90 như ô e nói, để tìm ra các điểm phục vụ cho dân làng chơi thì khó phết đấy ! A nhớ giai đoạn từ 80-85 HN lúc đó ko có tệ nạn này, có chăng chỉ mang tính cá nhân lẻ tẻ ko đáng kể và các trường hợp hành nghề này thường rơi vào mấy loại người, mạt hạng hạ lưu, hâm hâm dờ dở và 1 loại pn có nhu cầu sinh lý cao. Lúc đó HN vẫn dùng từ " phạch" mãi về sau từ " fò" du nhập từ trỏng ra mới dùng. Giai đoạn này HN phát triển 1 dạng gái đi với các chuyên gia Tây, Bắc Âu điển hình là các chuyên gia Thuỵ Điển và có cơ hội là họ xích luôn lâu dài để sang bển thoát nghèo. Các điểm giao dịch vẫn là Bờ Hồ, hồ Hale, ko nhớ đoạn Bác Cổ viện bảo tàng Lịch sử đã có chưa. Giai đoạn từ 85-90 a xa nhà nên ko rõ lắm.
Giai đoạn 9x HN bắt đầu mở cửa thì vụ nổi đình nổi đám Dung Thà Quảng Bá đã cho thấy khu vực Hồ Tây là điểm nóng nhất cho dịch vụ mát mẻ này.

vodanhaohoat

Đi bộ
Lần đầu tiên đến HN, khi xuống tàu, câu đầu tiên em thốt ra là "Hôi vãi đái".
Ở HN lâu năm, em thấy yêu HN, nhưng cảm giác hôi hám, bẩn thỉu thì không thể nào bỏ được.
Về quê ngửi phân bò trong gió vẫn thấy thơm hơn.

vihali

Xe container
Lộn xộn
Nhếch nhác

Huongchimai

Xe buýt
Đầu tiên cứ phải Nguyễn Khánh Toàn và Trần Duy Hưng xem nó thế nào cái đã.