[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Dịp tết này, em e có nhiều cụ dính vì:
* nghĩ rằng tết sẽ được thả lỏng
* uống đã tối hôm trước, và nghĩ hôm sau sẽ hết.
Hôm nọ lần đầu tiên em bị vẫy vào để thổi nồng độ cồn. Nghĩ chuyện như hài vì tính em rất ít khi bia rượu chè chén, nên lúc bị vẫy vào thì em cũng tự tin lắm thổi lấy thổi để, thổi xong mới nhớ ra là vừa lúc trưa đi đám cưới có uống cũng tầm 5-6 chén gì đấy. Nhưng thế nào xxx xem máy đo xong lại bảo không có, cảm ơn em rồi mời đi tiếp :D
Mà em cũng phục mấy cái ông chỉ điểm, vì bình thường em đi qua các chốt suốt cũng chẳng bao giờ bị vẫy, thế nào đúng hôm có uống tý rượu thì lại bị vẫy vào, mà em đi đám cưới cách xa mấy trăm km chứ cũng không phải gần mà bảo là họ rình sẵn.

thằng nhà quê

Xe điện
Hôm trước, có cái Biên bản với nồng độ cồn là 0.003 đấy thôi bác.
Thiết bị của chúng ta đã vượt xa Trung cuốc và cả Mỹ + EU rồi.
vậy sau khi nhậu chắc phải 48 giờ mới dám chạy.
bỏ nhậu luôn.

BMW X11

Xe điện
Hôm nọ lần đầu tiên em bị vẫy vào để thổi nồng độ cồn. Nghĩ chuyện như hài vì tính em rất ít khi bia rượu chè chén, nên lúc bị vẫy vào thì em cũng tự tin lắm thổi lấy thổi để, thổi xong mới nhớ ra là vừa lúc trưa đi đám cưới có uống cũng tầm 5-6 chén gì đấy. Nhưng thế nào xxx xem máy đo xong lại bảo không có, cảm ơn em rồi mời đi tiếp :D
Mà em cũng phục mấy cái ông chỉ điểm, vì bình thường em đi qua các chốt suốt cũng chẳng bao giờ bị vẫy, thế nào đúng hôm có uống tý rượu thì lại bị vẫy vào, mà em đi đám cưới cách xa mấy trăm km chứ cũng không phải gần mà bảo là họ rình sẵn.
Không liên quan gì đến cồn, nhưng đội Chỉ điểm hoặc đội Cán bộ, phải thừa nhận họ soi tốt đến cực tốt.

Hôm trước, tôi đi Thailand về cùng gia đình, bay về từ Bangkok. Lấy hành lý gần cổng hải quan.
Tôi có 1 valy toàn rượu mạnh, 7-8 chai miễn thuế gì đó, chưa kể vài chai trong hành lý xách tay khác.
Hành xử tuyệt đối không có gì khác thường - tôi nghĩ vậy.
Ấy vậy mà, khi qua Hải quan, chị Áo xanh xinh xắn chỉ đích danh cái valy màu xanh - cái nhiều rượu nhất. Scan thì toàn rượu, rõ ràng.
May là bả hỏi và biết nhà tôi 3 pax, nên đuổi tôi đi tiếp.

Mr.Chem

Xe điện
Kệ thổi nồng độ, em vẫn rượu bia đều. Trước em sợ nên đi grab, giờ rét nhốc em phóng hẳn ô tô lên phố nhậu cho máu, sợ đếch gì.....chỉ đau ví ở đoạn về phải trả cho đồng chí "bạn nhậu tôi lái" thôi 🤣🤣🤣. Có lần bị vẫy vào, đồng chí lái hé kính rồi nói em bên bạn nhậu tôi lái...xxx vẫn bắt thổi như thường.

catking113

Xe điện
Thông chốt là đại ngu rồi.

ubisapro

Xe trâu
Chắc 0,03. E chưa thấy cái biên bản nào 0,00x cả.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ngoài mặt tích cực thì giờ em thấy không khí bữa cỗ nhạt đi rất nhiều. Ở quê giờ cũng toàn đặt cỗ. Không còn không khí xúm vào mỗi người một tay, lúc rảnh rỗi đánh bài và trong bữa cỗ không có rượu thì không rôm rả trò chuyện, làm khách mấy câu là xong.
Các bà các mẹ các chị đỡ vất vả nấu nướng, dọn dẹp, rửa bát. Trời thì rét!

thằng nhà quê

Xe điện

Ca phê thôi

Xe tăng
Đường nhà em ngày nào cũng có chốt. Có hôm đi tổng kết buổi trưa không thể không uống đành để xe lại cơ quan đi grab về, về qua chốt thấy nhiều người được chọn thổi lắm. Cứ có cồn là không lái, xác định thế cho nhẹ đầu.

HH1993

Xe điện
Không! Chúng ta thừa kế và phát triển các thiết bị đó lên tầm cao mới,lên đẳng cấp mới mà các cuốc gia khác sẽ phải học hỏi trong ít nhất 1 thập kỷ nữa mới theo kịp. Thật tuyệt vời,thật không thể tin nổi. Ta là số 1,ta ......

thằng nhà quê

Xe điện
với mình, nhậu:
1. Quán
2. ở nhà thì tự mua + tự dọn dẹp, không phiền vợ con
cùng lắm nhờ F1 mua giúp Ba ít nước đá để uống bia.

Hoàng Trang

Xe ngựa

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thịt chó, thịt lợn, thịt gà cánh đàn ông bọn em toàn làm từ sớm. Mỗi phái mỗi việc ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thịt chó, thịt lợn, thịt gà cánh đàn ông bọn em toàn làm từ sớm. Mỗi phái mỗi việc ạ
Nếu thấy mất vui thì cụ về quê dựng mọi người tự làm cỗ, các ông cân luôn vụ rau cỏ nấu nướng rửa bát đi.

TUCSON9389

Xe điện
Em không uống, chỉ lỡ mồm ăn mấy viên chocolate nhân rượu cognac, mà cũng phải gọi Grab cho chắc. Em thấy mức 0 này hợp lý với dân ta. Để mức x mức y thì không thể thay đổi nổi thói quen ép uống với chèo kéo “nhấp tí đáng bao nhiêu”.
đúng vậy, x hay y nó có thể nhẹ với người này nhưng mà toi với người khác

HH1993

Xe điện
chính thức thua trắng nhé các cụ:
Miếng bánh ngon anh xơi cả.
Đúng là tư duy ....à mà thôi. Nước trong quá không có cá. Rồi đến lúc.....thèm cá ta làm lại.

thằng nhà quê

Xe điện
Miếng bánh ngon anh xơi cả.
Đúng là tư duy ....à mà thôi. Nước trong quá không có cá. Rồi đến lúc.....thèm cá ta làm lại.
Chú ý! Xe của bác đã gặp sự cố.
Ối, sao cụ chú ý đến HH1993 nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé.

HH1993

Xe điện
Không liên quan gì đến cồn, nhưng đội Chỉ điểm hoặc đội Cán bộ, phải thừa nhận họ soi tốt đến cực tốt.

Hôm trước, tôi đi Thailand về cùng gia đình, bay về từ Bangkok. Lấy hành lý gần cổng hải quan.
Tôi có 1 valy toàn rượu mạnh, 7-8 chai miễn thuế gì đó, chưa kể vài chai trong hành lý xách tay khác.
Hành xử tuyệt đối không có gì khác thường - tôi nghĩ vậy.
Ấy vậy mà, khi qua Hải quan, chị Áo xanh xinh xắn chỉ đích danh cái valy màu xanh - cái nhiều rượu nhất. Scan thì toàn rượu, rõ ràng.
May là bả hỏi và biết nhà tôi 3 pax, nên đuổi tôi đi tiếp.
Không liên quan lắm...dưng mà hôm nào bác khui rượu nhớ cho tôi xin 1 ly nhé! Tôi sẽ đi grap. Bác yên tâm. Ha....ha....