[Funland] Phiền các cụ cho e tâm sự chút

khonglamgi

Xe buýt
e thấy quan trọng là kinh tế thôi, có đk thì xa cũng thành gần, nghèo thì gần cũng xa. Nếu chủ thớt là mợ thì cũng nên cân nhắc nếu lấy xa lại k có tiền thì vât vả lắm mợ ạ. Đk bạn kia gia đình thế nào và bản thân bạn đó sao mợ?
Làm Nhà nc mợ ạh. Gia đình bên kia thì cũng tạm thôi chứ ko phải đại gia mợ ơi. Nhưng em thấy đi lại tiện lắm rồi. Đi mất có 2-3 tiếng. Như e đây đi làm xa thì 1 năm cũng chỉ về 1 lần thì lập gđình chắc cũng thế. Qtrong là bố mẹ em muốn đi điều tra thân thế lý lịch gia đình họ. Nhưng xa quá thì việc điều tra khó khăn. Mấy hôm nay, ngày nào mẹ e cũng nhắn tin bảo em : em bị ăn bùa ăn bả gì rồi, bị trai yểm bùa. Em nghe phát mệt . Bắt em chấm dứt ngay. E thì vẫn kiên định thôi nhưng e chưa biết tìm cách nào thuyết phục bố mẹ.

Chĩm111

Xe điện
Cháu đằng nhà ngoại lão việc gì phải khoe.nhà ngoại phải tìm đến khoe với lão ấy :))
Nhà đằng trai ưng cái bụng rồi mà cụ, còn phụ huynh của nhà gái thôi ạ!
Cơ mà nhà có con gái đúng là lo thật, nó không yêu ai cho cũng lo sốt vó. Rồi đến khi có người yêu lại lo về sau, thằng kia có là chỗ dựa, là người chồng tin cậy cho con mình không...?
Mệt phết.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhà đằng trai ưng cái bụng rồi mà cụ, còn phụ huynh của nhà gái thôi ạ!
Cơ mà nhà có con gái đúng là lo thật, nó không yêu ai cho cũng lo sốt vó. Rồi đến khi có người yêu lại lo về sau, thằng kia có là chỗ dựa, là người chồng tin cậy cho con mình không...?
Mệt phết.
Lo làm gì mệt người.nó lấy Tây mới lo chứ ta thì vẫn thăm nhau được :)) .hôn nhân như đánh bạc đỏ đen thôi.trí thức vẫn ngoại tình ly hôn đầy mà lão

chaytim

Xe điện

chaytim

Xe điện
Không quyết được việc này thì mợ ko đủ khả năng lấy chồng xa đâu, sau rất khổ đấy.
Phải rất cá tính và tự lập cao thì mới lấy chồng xa được.
Mợ nên cân nhắc lại, ngoài Bắc e thấy nhiều sự lựa chọn mà. Mợ tham khảo chỗ cụ Chính Khí Đường xem.
Đang bon định ấn nút chọn bác thỉ đọc câu cuối em khựng lại phát :D

tienlong

Xe buýt
Trai Nam lấy gái Bắc có thể hợp với nhau vì dù gì gái Bắc vẫn vì gia đình hơn. Chứ e quen 2 đôi trai Bắc lấy gái Nam đều chia tay vì gái miền Nam tính tự do mà trai Bắc thì lại ko hợp vợ tự do như thế …
Văn hoá vùng miền, gia đình sống với nhau lâu mệt phết.

NNS

Xe ngựa
Mợ báo thế là sai sách rồi
Đầu tiên mở đầu câu chuyện thưa với ba mẹ thì hãy nói “mẹ ơi, con có bầu dồi”
Sau mẹ mợ hỏi “thế chửa với thằng nào?” Thì mới đề cập đến infor của anh chàng đó thì mới chắc ăn=))

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Lấy chồng gần, lúc vợ chồng có tí mâu thuẫn, mợ chạy về mẹ đẻ hay về nhà dì, nhà chị họ tâm sự tí ti cũng nguôi ngoai. Vả lại, sẽ được những người phụ nữ già ấy chỉ bảo thêm cho mà điều chỉnh cuộc sống.

Nhỡ nấu ăn ko biết gì, về có khí mẹ đẻ nấu hộ cho, chỉ việc đem về cho chồng và bố mẹ chồng ăn.

Đẻ con ra, đang kiêng trăm ngày, còn có mẹ đẻ giặt gĩu hộ.

Nhiều cái thuận lợi lắm.

Còn lấy chồng xa thì mợ phải tự lập hết.

Cụ đã thấy có thằng con rể chém chết bố mẹ vợ vì... ở gần chưa =))

ubisapro

Xe trâu
Mới bạn thôi ah. Bạn thì next :D

fanmu1234567

Xe tải
Kính các cụ,
Tự dưng thấy chán chán rối tung các cụ ạh.
Em là ng miền Bắc, bạn em là ng miền Nam.
Chắc đợt tới hết dịch bạn và gia đình bay ra Bắc gặp bố mẹ em xin phép qua lại thôi.Tối nay em co gọi điện nói qua sự tình với bố mẹ đe bố mẹ biết
Thế mà chưa nói hết câu chuyện, đã lập tức phản đối. Và nói là chọn 1 trong 2. 1 là gia đình, 2 là bạn.
Giờ em cũng chán, nói thế nào bố mẹ cũng k nghe. Biết là ông bà cũng có lý của ông bà.Bắt em chấm dứt. Ép đủ điều. Lý do: xa, ko có người thân, xa thì xđịnh là bố mẹ em mất con. Cứ bảo: chắc m bị n cho bùa mê roi.
em rối tung cả lên. Chưa biết nói vs bạn tnao. Bố mẹ bạn thì rất ủng hộ. Mà cứ thế này chả biết đi đến đâu.
các cụ nào gặp hoàn cảnh Nam- Bắc như em ko? Các cụ giải quyết ntnao cho e xin chút kinh nghiệm.
Nhiều bạn trẻ vẫn có chuyện Nam lấy Bắc bình thường, nhưng có gia ủng hộ.

Riêng gia đình bạn thì không ủng hộ.

Kinh nghiệm của mình là nếu chuyện hôn nhân không được gia đình 2 bên ủng hộ, thì sau này sẽ rất vất vả, khó khăn, và xác suất tan vỡ rất nhiều.

Bạn hãy suy nghĩ kỹ

Nếu đã quyết lấy thì cũng lường trước những rủi ro, khó khăn sẽ gặp, thí dụ sống 1 minh ở nơi không người thân, con cái sinh ra không có ông bà chăm sóc, thiếu thốn vật chất không được hỗ trợ ....

duongqua

Xe container
Nếu làm bố mẹ thì sẽ hiểu tâm lý các cụ,còn mình đang trẻ chưa lập GĐ nên ko hiểu hết được. Nói chung trước khi có 1 mối quan hệ nào dù tốt hay ko tốt cũng nên nói qua cho bme biết để tránh trường hợp ntn. Mà nói luôn khả năng cao nếu có bố mẹ tư vấn ngay từ đầu bao giờ cũng tốt hơn là tự mình quyết định!

Chĩm111

Xe điện
Lo làm gì mệt người.nó lấy Tây mới lo chứ ta thì vẫn thăm nhau được :)) .hôn nhân như đánh bạc đỏ đen thôi.trí thức vẫn ngoại tình ly hôn đầy mà lão
Vâng, cụ nói chuẩn rồi! Ý em chỉ là bố mẹ luôn có lo lắng như thế đối với con gái của mình khi đến tuổi lập gia đình ấy cụ!

Toi88888

Xe điện
Cụ ơi , em ở quê , gái quê đấy, nhưng ông bà vất vả nhiều , nuôi 3 đứa ăn học , giờ ra trường rồi nên con em gái em nó động viên nó bảo “ giờ con ai nguoi đó nuôi , hồn ai người đó giữ bố mẹ sống cho bố mẹ , ko phải lo cho thằng nào cả” ... lâu dần ông bà thấm nhuần tư tưởng nên mặc nhiên tao chỉ chơi với cháu thôi , còn trông là không .
Thế a. M cũng quê mà k thấy giống gì 🤣

Luu Lehong

Xe container
Thường thì cá không nghe muối cá ươn!
tất cả nhưng điều bố mẹ, người lớn tuổi từng trải nói không sai đâu!
Lấy chồng xa bố mẹ đẻ, sau sẽ khổ trăm bề trừ khi lấy đại gia hoặc con của đai gia để về chỉ chơi và ăn, đẻ!
Chủ thớt hãy cân nhắc kỹ và tự chịu trách nhiệm chứ ae trên đây chỉ biết khuyên bởi lời chân thật đôi khi mất lòng và không phù hợp với số đông lớp trẻ!

Xep

Xe tăng
Cụ quyết và cụ chịu trách nhiệm với mình. Nghĩ cho thông suốt rồi tự quyết. Bố mẹ hay ae ko thay cụ đc đâu, sau ai hưởng ai chịu

Mà đừng hỏi mấy ông già Ofer. Lại hỏi chịch chưa bây giờ ấy mà...😂😂😂😂😂
Đây là mợ mà ;))

biển xanh06

Xe điện
Mợ nên tham khảo chuyện tình của ca sỹ chế linh, yêu ai cũng thật lòng cũng cháy hết mình, con tim đầy lý lẽ, nhưng khi chia tay cũng rất nhiều lý do, bây giờ đang ơ với bà vợ thú 4.

L.C.D

Xe container
Giao thông liên lạc như ngày hôm nay rồi mà Bắc - Nam vẫn coi là lấy chồng lấy vợ xa à các bác.
Chắc do tuỳ gia đình, tuỳ người chứ như em sống xa bố mẹ từ bé, quá độc lập nên em ko có khái niệm khoảng cách và cũng ko có khái niệm phụ thuộc vào bố mẹ, bố mẹ cũng rứa nên em đi làm xa hay gần, lấy chồng khác quê xa quê cũng ko có vấn đề gì (mẹ em còn bảo may có đứa nó lấy, kén chọn giề) :D