[Funland] Phong thủy Văn Miếu - Vĩnh Phúc.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
chùa các thứ đầu tư ác mà, quê em nhà văn hóa mở trc đã to r, h đang lu thêm mấy trăm m2 nữa, chùa làng e thì trụ trì nta huy động vốn ở đâu ấy, xây thêm + kè xung quanh đẹp lắm r, đang cbi hết dịch thì xây chùa mới đây. Các nơi sao ấy chứ quê e thấy bài bản, mỗi tội có mấy cái ao làng thì nta lấn gần hết r.
E qua mấy chùa khu khai Quang cách đây 3 năm thấy hơi lụp xụp.chứ mấy chùa to thì đầu tư vẫn ác bác ạ.đối diện văn miếu là chùa hà đầu tư xây khá to.về tâm linh người ta ghé chùa hà xong chắc k ai muốn vào cái văn miếu

thanhvinhckgtcc

Xe điện
:D bác về Vĩnh Yên với các huyện chưa(em Yên Lạc) mà bảo ko gì ra hồn, e đi nhiều tỉnh, chưa thấy mấy tỉnh đc như VP.
Yên lạc nhà bác.có chùa biện sơn xây khá đồ sộ.có chùa gì ngoài đồng mấy năm trước e đi hội tết thì hơi cổ chút

PCX2018

Xe tăng
Yên lạc nhà bác.có chùa biện sơn xây khá đồ sộ.có chùa gì ngoài đồng mấy năm trước e đi hội tết thì hơi cổ chút
Công nhận chùa chiền xây hoành tráng thật. nhưng mặt khác của xây dựng là bao nhiêu nét đẹp cổ bị phá bỏ hết

PCX2018

Xe tăng
E qua mấy chùa khu khai Quang cách đây 3 năm thấy hơi lụp xụp.chứ mấy chùa to thì đầu tư vẫn ác bác ạ.đối diện văn miếu là chùa hà đầu tư xây khá to.về tâm linh người ta ghé chùa hà xong chắc k ai muốn vào cái văn miếu
Lấn thì chỗ nào cũng lấn mà cụ. Có cơ hội hay không thôi