Đánh giá Quá thất vọng khi sơn xe tại Toyota Thanh Xuân

Về vấn đè làm hãng hay làm ngoài. E cũng có đôi chút chia sẻ với các cụ

Thứ nhất e là ng bán hàng sách tay. Hàng nhà e nguồn gốc thị trường Nhật, UK, EU...nói thẳng ra là chất lượng hơn cả hàng chính hãng vì hàng hãng dành cho thị trường VN chắc chắn chất lượng ko bằng cho các thị trường khó tính như Nhật, UK. Và tiếp theo là hàng nhà e rẻ hơn hàng hãng nhiều. Vì vậy khách tìm đến nhà e nhiều mặc dù với 1 số sản phẩm như đồng hồ, điện thoại thì xác định là ko được bảo hành. Điều quan trọng nhà e đặt ra là hàng có thể đắt, rẻ so với thị trường, nhưng chất lượng phải tuyệt đối chuẩn. Bởi vậy khi lấy xe, e quan điểm là ko phải cái gì hãng cũng chuẩn nhất mặc dù mình công nhận thái độ dịch vụ của họ OK. Những cái gì ko liên quan đến hệ thống điện, động cơ thì e làm ngoài

Thứ 2 là e thấy dù hãng có quãng bá tốt thế nào. Rất rất nhiều cửa hàng, gara bên ngoài luôn trong tình trạng kín khách. Tại sao khách lại tìm đến họ nhiều vậy? Tại vì họ làm tốt, chất lượng, dịch vụ OK. Giá cả bên ngoài cũng luôn mềm mại hơn trong hãng. Cũng như khách của e, ko tội gì bỏ 2tr mua đôi giầy tại Adidas trong khi nhà e bán có 1.5tr có chất lượng, nguồn gốc như nhau. Bởi vậy tìm một Gara uy tín để bảo dưỡng, sửa chữa xe là lựa chọn hợp lý hơn là vào hãng

Xe e mấy lần bị va chạm, xước lê xước xuống. Vào gara quen họ làm cho mới cóng như vừa lấy ra khỏi cửa hàng. Mấy chỗ xước dăm, li ti còn khuyến mãi luôn công đánh bóng. Nói chung là bỏ đồng tiền ra hài lòng. Lần gần nhất e bị xe máy lao vào đúng khe cửa, ko cả mở cửa được. Ra làm hết có 700K cả nắn + sơn lại. Lỗi đó vào hãng e tin ko dưới 2tr
Ae Of tẩy chay toy TX đi

chanlaixe

Xe đạp
Thanh xuân chỉ làm bảo dưỡng nhỏ thôi. Quản lý yếu kém. Thợ rất vớ vẩn. E bị 1 lần nó sơn hỏng phải ra đại lý khác làm lại.

chanlaixe

Xe đạp
Em đã phản hồi với Liberty về chất lượng của Toy Thanh Xuân. Có hôm e bảo sơn nó không dám nhận làm cho em nũa các cụ ạ.

chanlaixe

Xe đạp
Cố vấn dịch vụ như mấy ông kễnh con. Quản lý ở xưởng thì đần độn. Nó toàn tư vấn cho khách thay đồ khi không cần thiết. Các cụ cảnh giác cao nhé. E đã là nạn nhân của bọn lừa đảo này rồi.

dungnike

Xe hơi
Có vẻ như đây là tình trạng chung của Toyota. Em làm bảo dưỡng định kỳ cho xe tại Toyota Hoàn Kiếm. Nhận xe về mới thấy toàn bộ xe bị dính sơn (những hạt rất nhỏ nhưng rất nhiều). Vì em tin tưởng nên lúc nhận xe cũng không để ý. Hai ngày sau phát hiện ra có gọi điện đến để nhắc nhở họ lưu ý và cải thiện dịch vụ nhưng ngay lập tức tay tên Thắng (nhận xe của em) liền phủ nhận trách nhiệm, đổ ngay là tại sao không kiểm tra lúc nhận xe. Em thì không có ý bắt đền hay gì hết nhưng rất bực mình với cái cách làm ăn của họ. Làm dịch vụ mà một câu xin lỗi với họ là rất khó. Từ đó, em không đến đó nữa.
Có vẻ như đây là tình trạng chung của Toyota. Em làm bảo dưỡng định kỳ cho xe tại Toyota Hoàn Kiếm. Nhận xe về mới thấy toàn bộ xe bị dính sơn (những hạt rất nhỏ nhưng rất nhiều). Vì em tin tưởng nên lúc nhận xe cũng không để ý. Hai ngày sau phát hiện ra có gọi điện đến để nhắc nhở họ lưu ý và cải thiện dịch vụ nhưng ngay lập tức tay tên Thắng (nhận xe của em) liền phủ nhận trách nhiệm, đổ ngay là tại sao không kiểm tra lúc nhận xe. Em thì không có ý bắt đền hay gì hết nhưng rất bực mình với cái cách làm ăn của họ. Làm dịch vụ mà một câu xin lỗi với họ là rất khó. Từ đó, em không đến đó nữa.
E giống cụ lấy xe không để ý về nhìn xe dính toàn bụi sơn. E sơn bên toyota mỹ đình

otothanglong

Xì hơi lốp
E giống cụ lấy xe không để ý về nhìn xe dính toàn bụi sơn. E sơn bên toyota mỹ đình
Bỏ mợ em lại định mang xe ra mỹ đình tút tát lại vài chỗ, hoang mang quá, chẳng biết nơi nào tin cậy để làm nữa.

0962267986

[Tịch thu bằng lái]
Lần nào bảo dưỡng xong cũng có nhân viên gọi điên bảo bên sẽ cải thiện dịch vụ .mà lần nào cũng thế

Gừng

Xì hơi lốp
Em đã phản hồi với Liberty về chất lượng của Toy Thanh Xuân. Có hôm e bảo sơn nó không dám nhận làm cho em nũa các cụ ạ.

e thì hay làm bên Toi giải phóng

phải công nhận là chất lượng cực tốt, e nghĩ là 9/10

thời gian là tuyệt đối chính xác

mazda6oct2014

Xe buýt
Khách quan mà đánh giá thì vết này nhỏ và nằm tại vị trí khuất.
Nếu ở góc độ em là chủ cơ sở dịch vụ thì em sẽ yêu cầu anh em rút kinh nghiệm làm tốt hơn nữa để khách hàng không có gì phải phàn nàn.
Em cũng hay bảo dưỡng sửa chữa tại đây, về cơ bản là thấy chấp nhận được từ thái độ phục vụ đến chất lượng dịch vụ.
Ko huyễn hoặc là chỗ khuất đc, bắt sơn lại hết đi cụ

mazda6oct2014

Xe buýt
E thấy cũng lạ. mắt thợ, và kỹ thuật ko phát hiện ra mới hay. hôm đầu E đến nhìn và hỏi Các A ko có phòng sơn à họ trả lời có mà E nhìn không khác j mấy ông sơn ở vỉa hè và có cơn gió vô tình bay qua :)):)):))
Ko phải ko nhìn ra cụ à mà là ko thèm nhìn cứ sơn bừa hoặc nhìn thấy nhưng kệ cm

Hưng viettel

Xe đạp
Chúc các cụ các mợ sang 2019 phát triển mã đáo thành công ạ

toannguyenftu

Xe hơi
Về vấn đè làm hãng hay làm ngoài. E cũng có đôi chút chia sẻ với các cụ

Thứ nhất e là ng bán hàng sách tay. Hàng nhà e nguồn gốc thị trường Nhật, UK, EU...nói thẳng ra là chất lượng hơn cả hàng chính hãng vì hàng hãng dành cho thị trường VN chắc chắn chất lượng ko bằng cho các thị trường khó tính như Nhật, UK. Và tiếp theo là hàng nhà e rẻ hơn hàng hãng nhiều. Vì vậy khách tìm đến nhà e nhiều mặc dù với 1 số sản phẩm như đồng hồ, điện thoại thì xác định là ko được bảo hành. Điều quan trọng nhà e đặt ra là hàng có thể đắt, rẻ so với thị trường, nhưng chất lượng phải tuyệt đối chuẩn. Bởi vậy khi lấy xe, e quan điểm là ko phải cái gì hãng cũng chuẩn nhất mặc dù mình công nhận thái độ dịch vụ của họ OK. Những cái gì ko liên quan đến hệ thống điện, động cơ thì e làm ngoài

Thứ 2 là e thấy dù hãng có quãng bá tốt thế nào. Rất rất nhiều cửa hàng, gara bên ngoài luôn trong tình trạng kín khách. Tại sao khách lại tìm đến họ nhiều vậy? Tại vì họ làm tốt, chất lượng, dịch vụ OK. Giá cả bên ngoài cũng luôn mềm mại hơn trong hãng. Cũng như khách của e, ko tội gì bỏ 2tr mua đôi giầy tại Adidas trong khi nhà e bán có 1.5tr có chất lượng, nguồn gốc như nhau. Bởi vậy tìm một Gara uy tín để bảo dưỡng, sửa chữa xe là lựa chọn hợp lý hơn là vào hãng

Xe e mấy lần bị va chạm, xước lê xước xuống. Vào gara quen họ làm cho mới cóng như vừa lấy ra khỏi cửa hàng. Mấy chỗ xước dăm, li ti còn khuyến mãi luôn công đánh bóng. Nói chung là bỏ đồng tiền ra hài lòng. Lần gần nhất e bị xe máy lao vào đúng khe cửa, ko cả mở cửa được. Ra làm hết có 700K cả nắn + sơn lại. Lỗi đó vào hãng e tin ko dưới 2tr
Cụ này nói chuẩn quá, em cũng thế tìm bên ngoài thợ chuẩn (tách từ hãng ra) và kiểm nghiêm nhiều người thấy khen là em chơi và kết quả giá rẻ bằng 1/3 hãng kể cả thay đồ hay sơn

Mourinhi

Đi bộ
Em còn kỹ hơn cụ chủ, em mà sơn thì nghiệm thu cứ phải long lanh như mới, vết này thì không thể chấp nhận được, mình mất tiền thì phải nhận lại tương xứng. Hôm nào cụ chủ theat rảnh qua Linh Đàm em giới thiệu cho chỗ sơn cạnh bờ sông ngay đối diện sân bóng đại từ, sơn đẹp và rẻ cụ ạ!
Sợ chỗ nào vậy cụ ? Em ở Nguyễn Xiển đây, cụ chỉ cho e xin địa chỉ. E muốn sơn lại ẻm Fortuner .

Thai bp

Xe tăng
E thật, vào hãng toàn thợ hoc việc, làm giỏi tot thì đã ra ngoài hết rối. Còn chất lượng sơn thì e k rõ. Mà kể cả thợ máy mà e biết, các ông ấy giỏi là ra ngoài mở gara riêng.

dinhdung87

Xe buýt
Cũng tại đường bé xe nhiều và đông nên xe E xước xát móp chút. 8/3 E có đem vào hãng làm cho yên tâm vì độ chuyên nghiệp theo như quảng cáo và trước khi giao xe E đã nhắc nhở làm cẩn thận A sẽ thưởng. Nào ngờ đâu đến hẹn lấy xe 10/3 Cố vấn nói E làm rất đẹp A nghiệm thu. E bảo đánh xe ra chỗ sáng thì ko thể chấp nhận đc quá nhiều lỗi CV gọi cho bộ phận sơn xuống mấy cậu ấy bảo lỗi nhỏ mà A, CV lấy phấn khoanh những phần lỗi lại, nói tóm tại phải sơn lại tất cả phần sơn trước và hẹn T2 13/3/2018 lấy, khi đến E cũng KT qua vì nghĩ AE nó phải cẩn thận hơn và E vẫn nhắc làm cẩn thận và kỹ thuật bọn E tự kiểm tra đừng để khách hàng chỉ ra lỗi mất uy tín. Ai ngờ đâu làm quá ẩu các Cụ ạ ảnh đây tai phải các Cụ xem hay tại E khó tính nhỉ. Sáng T3 13/3 E lại đem Xe vào yêu cầu khắc phục phần ảnh này nhưng E thấy thái độ CV khó chịu với E. E thấy đội ngũ thợ và kỹ thuật kiểm tra ở Toyota TX quá yếu. Chỉ đc cái là đắt thôi.

hic, cháu cũng đang định sang tuần lên hãng làm bảo hiểm mà thấy phản hồi như này hơi nản?
cụ đã lấy xe về lần 2 chưa?
xe cụ sơn nhiều lỗi không

Bảo_Ngân

Xe buýt
Bài này lâu rồi. Chắc cụ chủ giống em cách đây hơn chục năm. Hihi
Em cũng đã trải qua hết từ Toy HK, MĐ, gara trong ngoài hết cả. E cũng chả tin ngoài tốt hơn trong đâu. Tất cả là do mình thôi. Chứ mà nhận xe như cụ chủ là em gặp quản lý phang liền, cả cái TX to thế ko thể làm ăn bố láo đc, chả qua ku cố vấn dv kém thôi :))

ubisapro

Xe trâu
E đang bảo dưỡng ở TX đây. Cũng chưa sơn ở đó bao giờ nên ko biết. Trước e sơn bên Toy MĐ thấy cũng ổn.

Charman

Xe đạp
CCCM cho em hỏi bh bên TOY TX làm ăn thế nào? Em đang định đi sơn dặm lại vài chỗ, xe em đã mua bh thân vỏ?
Đọc cmt các cụ thấy chê nhiều quá nên đang băn khoăn không biết có nên vào hãng không? Xe em lại mới mua, cccm tư vấn giúp em nhé!

Bảo_Ngân

Xe buýt
CCCM cho em hỏi bh bên TOY TX làm ăn thế nào? Em đang định đi sơn dặm lại vài chỗ, xe em đã mua bh thân vỏ?
Đọc cmt các cụ thấy chê nhiều quá nên đang băn khoăn không biết có nên vào hãng không? Xe em lại mới mua, cccm tư vấn giúp em nhé!
Theo em nếu ko quá nặng thì cụ ra ngoài chỗ nội thất, cho chúng nó 1 vài trăm nó đánh qua lớp xi là bay xước khác nhiều. Ko phải đi bồi thường đâu ạ
Còn làm trong hãng thì lưu ý khi sơn xong nhận xe, cụ ktra và yêu cầu ngay cố vấn dv làm lại nếu phát hiện sai sót kỹ thuật hay để bụi sơn bẩn kính lái, la zăng nhé
Xe em cũng mua bh của BV và làm trong hãng, tuy nhiên chắc cả năm cần đến bồi thường đâu :))