[Thảo luận] SỢ QUÁ: Bác @Trunggia - 86 Võ Thị Sáu vào xem ngay để chỉnh đốn lại thợ

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
eo sợ quá, từ hồi độ đèn gầm đến h, e vưỡn cứ lo lo

Redstar_Vth

Xe máy
Làm ăn kiểu này anh em lên tránh, thợ thuyền vô trách nhiệm quá, cũng nói thật ba cái việc nho nhỏ thế này em có đủ đồ làm ngon hơn thợ, nhiều khi cho xe vao gara đứng xem mấy ông kễnh múa nhìn bực cả mình, làm như mình ko biết gì.

trung74

Xe hơi
Em thấy bác Trunggia nói có lý, chắc bác chủ thớt bật đèn lâu quá?

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Em có vài lời vắn tăt như thế này .
* Bóng đèn thay đúng công suất 55W của hãng philip .
* Zoong cao su chỉ có tác dung ngăn nước ko có tác dụng cách nhiệt . Bóng cũ của bác ko có zoong ,vì đèn lắp thêm chứ ko phải đèn theo xe .
* Nếu ko đúng khớp thì ko lắp vào đc bóng đèn bóng sẽ rơi ra ngoài ngay . ko phải 2 thang sau mới bị .
* Bóng đèn sương mù rất nóng , ko nên bật liên tục trong nhiều giờ .
Em ko dám nói gì về trách nhiêm . Mà bác qua thay một bóng đèn sương mù . thợ em lắp đúng loại và lắp đúng khớp cho bác , còn vì sao lại ra chuyện như vậy . bác đánh xe qua em kiểm tra thực tế kỹ càng . sẽ có kết luân chính xác cho bác.
Dù sao em nghĩ là Bác Trung già nên tổ chức anh em thợ kiểm điểm rút kinh nghiệm một cách nghiêm túc. Vì bác uy tín trong anh em rất lớn nên em nghĩ bác lại càng cần yêu cầu nhân viên cẩn thận, giữ gìn hình ảnh bao lâu bác gây dựng, cũng như bảo vệ quyền lợi anh em đã tin tưởng bác.
Ngoài ra, theo em nếu là hàng chế thêm, khi xong bác nên cho anh em 500 tư vấn sử dụng để hiệu quả và an toàn. Đây là vụ nhỏ, hậu quả chưa lớn, nhưng cần rút kinh nghiệm để không cho vụ lớn xảy ra.
Vài lời với bác Trung.

Caterpillar

Xe tăng
Tiện bác Trung già vào cho em hỏi là có làm cách nào cho cái gương gập điện nó bớt rung không ? Gương xe em giờ nó như răng bà lão.

pham minh

Xe container
ngày xưa xe em cũng bị một lần như của cụ may mà mới chạy một lúc thì xuông xe để mở cổng cho xe vào thì thấy khói bốc mù mịt do bóng đèn tụt khỏi chỗ gài và tỳ vào nhựa . sợ chết khiếp , sau vụ đó em thỉnh thoảng cứ phải kiểm tra cho an tâm . trường hợp của cụ chủ chắc thợ nó chưa xoay hết cái ngoàm gài bóng nên đi một thời gian rung xóc nó tụt ra

oojimioo

Xe tăng
chắc bị mo ve mới như vậy
cháy toe toét may mà ko cháy xe
@: bác trunggia cho biết nguyên nhân đi ạ

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Bất kỳ công việc gì mà Sếp không sao sát kỹ nhân viên đều gây tổn hại tới danh tiếng.

Thành Tâm bác Tâm ngon - thợ lởm http://www.otofun.net/threads/86949-sua-than-vo-o-gara-thanh-tam?p=6130204
Thành Trung Bác Trung ngon - thợ ẩu http://www.otofun.net/threads/266355-so-qua-bac-trunggia-86-vo-thi-sau-vao-xem-ngay-de-chinh-don-lai-tho
Mast Bác Hùng ngon - nhân viên lười http://www.otofun.net/threads/261342-41a-nguyen-cong-tru-ban-coc-loc-cap-dat-kinh
Đích lốp Bác Đích ngon - thợ bố láo http://www.otofun.net/threads/207499-canh-bao-cac-cu-ve-chu-va-tho-nha-dichlop-cau-giay-sieu-lom-va-vo-trach-nhiem

Các pác chủ lưu ý chút ạ

Furious

Xe điện
Nhìn chảy cả nhựa ra em cũng kinh. Cụ Trung già cũng đã giải thích, cụ chủ thớt đem xe đến kiểm tra xem lỗi do đâu rồi đưa kết quả lên OF để mọi người có thêm chút kinh nghiệm.

bimbim1976

Xe điện
Kinh hồn,cháy thì ko biết trách nhiệm về ai?

PoBeo

Xe điện
Hic, nghe xong cũng hơi run nhưng em nghĩ chủ thớt nên đem xe đến chỗ bác Trung già kiểm tra trước khi kết luận bất kì điều gì vì mọi điều nói ra không chính xác đều ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của người khác ạ

tap lai

Xe buýt
BÁc chủ thớt phát hiện sớm là may rồi . E mua xe được mấy ngày thì phát hiện cả 2 đèn sương mù không sáng , đưa vào gara không tìm ra lỗi ở đâu , vậy là em chả cần nó sáng nữa , cứ để vậy đi , qua vụ này em thấy thế lại hay vì cái chóa đèn sương mù nhỏ mà bóng dùng công suất lại lớn (55W), nếu cụ nào hay bật khi đi đêm cho đẹp xe sẽ rất nguy hiểm , cái chóa đó sẽ rất nóng ......

bvc

Xe tăng
Sao Cụ gọi đèn này là đền gầm? Nó là đèn dùng cho thời tiết xấu (sương mù) và chỉ nên dùng hôm trời mưa, sương mù mà thôi. Cụ lạm dụng đèn này quá! Thời tiết bình thường, bổi tối chỉ nên dùng đèn chiếu gần (trong đô thi), đèn chiếu xa (ngoài đô thị) thôi. Đèn này rất làm chói mắt xe đi ngược chiều. Các Cụ nên bỏ thói quen dùng đèn này đi cho em nhờ ạ!
Lần đầu tiên em thấy có cụ bảo đèn gầm chói mắt

Em có vài lời vắn tăt như thế này .
* Bóng đèn thay đúng công suất 55W của hãng philip .
* Zoong cao su chỉ có tác dung ngăn nước ko có tác dụng cách nhiệt . Bóng cũ của bác ko có zoong ,vì đèn lắp thêm chứ ko phải đèn theo xe .
* Nếu ko đúng khớp thì ko lắp vào đc bóng đèn bóng sẽ rơi ra ngoài ngay . ko phải 2 thang sau mới bị .
* Bóng đèn sương mù rất nóng , ko nên bật liên tục trong nhiều giờ .
Em ko dám nói gì về trách nhiêm . Mà bác qua thay một bóng đèn sương mù . thợ em lắp đúng loại và lắp đúng khớp cho bác , còn vì sao lại ra chuyện như vậy . bác đánh xe qua em kiểm tra thực tế kỹ càng . sẽ có kết luân chính xác cho bác.
Em thêm lời bác với bác @Trungia nhé
- Bộ đèn gầm em lắp đèn chính hãng do em @minh0406 lắp và đã dùng tính đến tháng 6/2011 đúng 2 năm thì cháy 1 bóng bên lái và sau đó đến cụ thay.
- 1 đèn bên phụ vẫn chưa thay bóng (Bóng theo bộ) nên em nghĩ có thể đối chứng để xem thợ của cụ có đúng là vứt đi cái gioăng để lắp bóng cho dễ hay không
- Bộ đèn sương mù này em bật thường xuyên khi đi trời tối suốt 2 năm và tính đến thời điểm cháy bóng bên lái là đúng 2 năm, như vậy khả năng khuyến cáo không bật liên tục nghe không khả thi

Em không dám qui trách nhiệm cho ai vì cũng đã qua 2 tháng sử dụng, nhưng em nghi ngờ tay nghề và cách lắp chú thợ của bác hôm đó: Loay hoay lắp ra lắp vào rất lâu,... và khi làm việc hay cáu, em chỉ diễn tả thế để cụ có cách điều chỉnh lại cách làm việc.

Ngày mai em sẽ đưa xe đến cụ xem,

Chỉnh sửa cuối:
Theo ngu ý của em thi vụ này bắt nguồn từ cái gioăng cao su, gioăng ko chỉ có tác dụng chống nước mà còn giúp cho cá cài bóng đèn luôn cài chặt, ko có gioăng thì bóng lỏng, tiếp xúc với chóa đèn gay cháy. Nếu bóng lởm thì cũng có thể gây cháy do quá nhiệt chứ bóng gin thi ko hạn chế tgian bật.

bvc

Xe tăng
Theo ngu ý của em thi vụ này bắt nguồn từ cái gioăng cao su, gioăng ko chỉ có tác dụng chống nước mà còn giúp cho cá cài bóng đèn luôn cài chặt, ko có gioăng thì bóng lỏng, tiếp xúc với chóa đèn gay cháy. Nếu bóng lởm thì cũng có thể gây cháy do quá nhiệt chứ bóng gin thi ko hạn chế tgian bật.
Em thấy quan điểm của cụ Mod box sữa chữa rất đúng kỹ thuật

Bài này em đưa lên rất muốn các cụ làm dịch vụ phải nhắc nhở thợ cẩn thận hơn tránh những tai nạn đáng tiếc có thể xảy ra, rất mong nhận được sự cầu thị của các bác làm dịch vụ

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em nghĩ sinh ra cái đèn để người ta bật full time luôn(đi suất đêm hoặc cứ để khi nổ máy), ai dè sinh ra đèn lại hạn chế bật sợ chảy đui và chóa thì đúng là có vấn đề rồi ạ.

MaLong

Xe tải
@ dongkijote :THeo em đèn gầm có ánh sáng màu vàng mới gây chói mắt cụ ợ , đúng hơn đấy chính là cái đèn sương mù

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Em nghĩ cái gioăng quan trọng phết đới cụ ah! Em còn thêm cho nó chức năng chống sóc nữa ah! Vứt đi là ko ổn rồi!

tienpham1102

Xe tăng
Lần đầu tiên em thấy việc "hạn chế dùng đèn gầm do loại đèn này rất nóng" ......
em chửa biết đúng sai, phải quấy.....dưng em chắc sẽ chẳng bao giờ mang xe đến gara này làm gì cả....

Winstorm07

Xe container
Em chạy 2 đời xe rồi và bóng đèn gầm (hay còn gọi là bóng sương mù) em luôn để trong tình trạng bật tự động, có nghĩa là sáng bất kể lúc nào sensor nó thấy cần phải sáng. Ấy vậy mà bác Trung lại bảo là kô nên bật thường xuyên thì kô thuyết phục cho lắm.
Em thấy cách giải thích của bác Hard là chuẩn nhất.
Bác BVC mang xe ra cho kiểm tra đối chiếu 2 bên xem có khác gì nhau kô là ra ngay thôi mà.
Chờ xem kết luận của bác.