Sơn lại phần bị xước cho xe mới (KIA Forte)

minhlee

Xe đạp
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi chút, bà xã em chạy Kia Forte màu trắng, hôm trước có bị 1 chú đi xe máy quẹt 1 chút vào đầu xe bên phụ. Trên vành lốp có móp 1 chút, nhìn gần mới thấy và có 2 vết và chấm xước nhỏ. Do xe màu trắng nên nhìn cũng rõ mặc dù nhỏ các vết xước đen.
Bà xã em nói đi làm lại. Em muốn hỏi các cụ:
- Xe mới chạy đươc 3 tháng, khi sơn màu có lên lại đẹp và trùng với màu cũ không?
- Nên sơn hay cứ để đó di?
- Cụ nào cho em xin địa chỉ sơn ngon lành ở Hà Nội nhé.
Xin Vodka các cụ ạ.

PĐH

Xe tải
nói chung thì nếu xước nhỏ,k lỗ lắm thì bác cứ để đó, khi nào bị nhiều làm luôn thể.còn nếu thích sơn lại thì bác cứ mang vào hãng sơn lại là lành nhất ạ.

mandylanh2011

Xe buýt
để xước xát nhiều r làm luôn thể cụ ạhh.bởi đường hn ở phần 2 bên đầu xe rất hay bị quyệt.nói chung sơn thì nhìn cũng không nhận ra đâu ợ.trừ thợ nhìn thì không bao giờ qua mắt dc,dù sơn giỏi đến mấy

minhlee

Xe đạp
Cám ơn các cụ, hầu hết các tư vấn của các cụ khác đều nói là chờ một thời gian làm luôn một thể. Chỉ mỗi tộ bà xã cứ nói, nhìn ngứa mắt nhưng cũng okie rồi. Thanks các cụ nhiều.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xe mới thì khi bị xước 1 tý ty thì ai cũng xót và thấy ngứa mắt, lâu dần thành quen, em cứ để thế mà đi, nhiều tý có sẵn BH đi tút lại 1 thể đỡ mắc công

heroesdaubu

Xe điện
Xe em hồi mới lái cũng bị vài vết xước nhỏ, nhưng sau đó thì ko bị nữa nên cũng chả buồn đi làm, mặc dù có bảo hiểm!

chayxeco

Xe máy
để nhiều rùi làm một thể

namnh1978

Xe đạp
em cũng đi xe màu trắng cụ ợ, nếu xe cụ còn mới thì nên sơn tút lại cho nó đẹp, để lâu rồi quen mắt thì nhình chán lắm, còn sơn ở đầu thì em cũng chưa biết, chúc vợ hai của cụ nhanh lấy lại tình cảm với vợ cả:-bd

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ ra gara sơn phẩy lại cái đỗ đó chắc tầm 300k, còn sơn hết cả cái cản thì đâu 500k là max. Đấy là giải quyết khó chịu ợ. Còn như cháu nghĩ cứ chạy bừa, làm cái decal dán vào cho đẹp cũng được, kiếm miếng decal hình ergo xì tin dán vào lại được tiếng là rân chơi :))

Goal

Xe tăng
Cụ lăn tăn làm gì, nếu xe mới để xước nhìn cũng khó chịu. Sơn lại chỉ vài trăm mà có thêm cơ hội giao lưu. Cụ tìm đến chỗ cụ VietVoiz, một OFer khá nhiệt tình, rổ rá cũng ổn.
Cụ tham khảo ở đây nhé!

Em cũng chỉ là khách hàng của cụ ấy thôi, không phải marketing gì đâu ạ!:-??

minhlee

Xe đạp
Cụ lăn tăn làm gì, nếu xe mới để xước nhìn cũng khó chịu. Sơn lại chỉ vài trăm mà có thêm cơ hội giao lưu. Cụ tìm đến chỗ cụ VietVoiz, một OFer khá nhiệt tình, rổ rá cũng ổn.
Cụ tham khảo ở đây nhé!

Em cũng chỉ là khách hàng của cụ ấy thôi, không phải marketing gì đâu ạ!:-??
Cám ơn cụ. Em xem qua web của cụ VietVoiz cũng okie lắm. Để hôm nào em ghé qua xem thử :).

SoDepCatTuong

Xe điện
Quan trọng là sơn ở gara nào ngon và giá là bao nhiêu các bác nhỉ!

zoom

Xe hơi
Em thì cứ can các bác, hãng cũng có năm bảy đường, nhưng em vào 2 chỗ là Toyota Mỹ Đình và Hyundai Giải Phóng thì đều không hài lòng. Toy Mỹ Đình thì khá hơn chút, sơn lệch màu nhưng sửa lại còn tương đối. Chú Hyundai Giải Phóng thì sơn quá kém, màu lệch lung tung, không kể còn lỗi sơn bị bóng khí lỗ chỗ, mang đến còn đổ lỗi cho khách hàng, làm xe em mấy cánh cửa cứ lệch màu nhau nhìn tức cả mắt. Mang vào đến lần thứ 3 thì em cú quá không thèm làm nữa để khi nào xước thêm thì đi sơn quây lại cho lành.

Các bác cứ tham khảo kỹ chỗ nào anh em tin tưởng thì vào, đừng vào hãng.

Xe2009

Xe tải
Zoom viết:
Em thì cứ can các bác, hãng cũng có năm bảy đường, nhưng em vào 2 chỗ là Toyota Mỹ Đình và Hyundai Giải Phóng thì đều không hài lòng. Toy Mỹ Đình thì khá hơn chút, sơn lệch màu nhưng sửa lại còn tương đối. Chú Hyundai Giải Phóng thì sơn quá kém, màu lệch lung tung, không kể còn lỗi sơn bị bóng khí lỗ chỗ,
Nhà cháu sơn cho va chạm nhỏ (móp nhẹ ở ba đở sốc trước) tại Gara Đức Thịnh, đường Thái Thịnh, thấy chất lượng và giá cả là được, không bị lệch màu. Các sửa chữa khác thì nhà cháu không biết Gara Đức Thịnh làm thế nào

elitek

Xe buýt
xe cháu getz bạc, cũng bị xước sơn, độ 0.5cm, nhưng lộ cốt sắt. cháu sợ để lâu nó rỉ từ vết đó. Các cụ tư vấn xem sơn như thế nào, hết độ bao nhiu tiền ạ

iducga

Xe tải
Tất nhiên sơn lại là phải đẹp như cũ rồi.
Cụ ra Toyota Mỹ đình mà sơn lại.
Mới lái quệt là chuyện thường, nếu không thấy ngứa mắt quá thì thôi để đó gom nhiều vết xước lặt vặt rồi sơn 1 thể.