Sorento Trường Hải hay Sorento Limited nhập?

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
nhập TH nếu có tiếng Anh trọn vẹn thì xài cũng được nhưng bị cắt Option thật là khốn khổ, mất thời gian và Money đi độ lại.

quatao

Xe tải
Quả này em đành chọn xe nhập rồi lập 2 dự án như sau
Dự án 1: lập trình chuyển ngôn ngữ hiển thị cho nó sang tiếng anh
Dự án 2: nghiên cứu cài đặt Vietmap vào hệ thống DVD của nó ( cài đặt chứ không phải lắp bổ sung các bác nhé). trước hết em cần thông tin là DVD theo xe thì hãng nó đặt của bọn nào sản xuất ạ? có model cụ thể thì tốt quá
Có bác nào ủng hộ ý tưởng của em không?

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
đại lý nào nhập khẩu xe Full Option nhỉ ? thaco hả ? thế phải hỏi kỹ xem có cài đặt chỉnh sửa ngôn ngữ được ko đấy, làm bậy lỗi lên lỗi xuống lại kêu dzờii.

nếu chỉnh sửa được thì mua xe Nhập cho nó lành, mua xe mà ko full bị cắt nhiều thứ thì chán lắm.

Kia Sorento màu bạc khá đẹp, bác chọn màu gì vậy ? xe Kia em thích con K7 màu đen bóng nhất hehe

capcon

Xe máy
Bạn ah không lấy xe của bạn mình ra chê bai thiếu cái này, cái kia ,xe tôi hơn xe anh.Đó là lịch sự tối thiểu vậy .
Pó tay với Bác này ^:)^
Người ta mục đích là muốn xem 2 cái hơn nhau như thế nào để chọn.

Winstorm07

Xe container
Quả này em đành chọn xe nhập rồi lập 2 dự án như sau
Dự án 1: lập trình chuyển ngôn ngữ hiển thị cho nó sang tiếng anh
Dự án 2: nghiên cứu cài đặt Vietmap vào hệ thống DVD của nó ( cài đặt chứ không phải lắp bổ sung các bác nhé). trước hết em cần thông tin là DVD theo xe thì hãng nó đặt của bọn nào sản xuất ạ? có model cụ thể thì tốt quá
Có bác nào ủng hộ ý tưởng của em không?
Em ủng hộ dự án này của bác.
Hội So chúng em đang rất mong muốn thực hiện vấn đề này.
Em có thể trao đổi với bác các vấn đề liên quan đến tiếng Hàn với bác và có phần mềm bản đồ tiếng Hàn để bác có thể vọc.
Rất mong được hợp tác với bác để anh em hội So có thể tận dụng triệt để mọi tính năng của So.

vudunghp

Xe đạp
Dang ccan tien ban Sorento 2010 day

onespiggy

Xe đạp
Em ủng hộ dự án này của bác.
Hội So chúng em đang rất mong muốn thực hiện vấn đề này.
Em có thể trao đổi với bác các vấn đề liên quan đến tiếng Hàn với bác và có phần mềm bản đồ tiếng Hàn để bác có thể vọc.
Rất mong được hợp tác với bác để anh em hội So có thể tận dụng triệt để mọi tính năng của So.
\

Chọn sorento nhập đi bác, e mới mua 1 con sorento nhập so với trường hải khác hẳn, option tot, êm và âm thanh tuyệt.
Bác winstorm07 cho e hỏi hội sorento ở đâu, e tìm mãi chẳng thấy. Với lại có cái vấn đề hỏi về sơn nano va lắp cản trước sau, chẳng thấy bác trả lời giúp.
Cám ơn bác

Winstorm07

Xe container
\

Chọn sorento nhập đi bác, e mới mua 1 con sorento nhập so với trường hải khác hẳn, option tot, êm và âm thanh tuyệt.
Bác winstorm07 cho e hỏi hội sorento ở đâu, e tìm mãi chẳng thấy. Với lại có cái vấn đề hỏi về sơn nano va lắp cản trước sau, chẳng thấy bác trả lời giúp.
Cám ơn bác
Hội So ở HN thường xuyên ọp bác ạ.
Nếu bác cũng ở Hn thì bác nên theo dõi các thớt của ọp ẹp của So hoặc bác để lại số cầm tay, khi nào ọp em sẽ nhắn cho bác.

hoanglangtu123

Xe đạp
mình đã từng lăn tăn như bạn quatao nhưng cuối cùng mình đã quyết định mua bản của THACO . Đã 1 tháng sử dụng mình thấy rất hài lòng: - Bản THACO vẫn là bản nhập khẩu (hàng xuất không phải nội địa) nên toàn bộ hướng dẫn bằng tiếng Anh còn bản nội địa sử dụng tiếng HÀN kể cả trên màn hình DVD rất khó chịu, nếu muốn trang bị thêm hiện nay đã có hàng For Sorento khoảng 11 triệu màn hình lớn hơn nhiều sử dụng tiếng Anh có GPS vietmap - mình đã gắn thêm 10 loa DLS hàng HI-END + ampli 4 kênh giá 1.100USD hơn hẳn bản FULL nội địa nhiều (âm thanh JBL rẻ tiền).
Kết luận bản THACO họ nhập về có cắt nhiều thứ nhưng bạn có cần không? khi cần bạn gắn thêm tuy có hạn chế nhưng sử dụng ngôn ngữ ANH nhìn sẻ dễ chịu hơn - đại lý của THACO có mặt trên toàn quốc nên chế độ bảo hành sẽ tốt hơn còn các cửa hàng mua đâu bảo hành ở đó - Xe của mình mua đứng tên công ty về phần VAT được 170 triệu
bác cho em hỏi loại màn hình DVD bác lắp là loại ji?và khi lắp rồi có điểu khiển âm thanh bằng vô lăng đc kô.cho e xin cái địa chỉ lắp luôn ạ

onlinecafe

Xe máy
Hiện nay sorento nhập full options đã lên tới 57K obama, tỷ giá tăng nữa thì trở thành quá cao và bất hợp lý.
Xe bác Hải chưa tăng giá, vẫn nằm cỡ 45K obama đổ lại ==> Khá hợp lý đó ạ.

blackseal03

Xe đạp
nếu xét về Fe và So thì em lấy So, option của So ngon hơn nhiều. nhìn vào đã thấy hiện đại chứ Fe nhìn vẫn kiểu cũ kg đẹp bằng. còn giờ này mua xe nên mua xe của anh Hải đi. Mua xe nhập tỷ giá thôi rồi

phonghamy

Xe điện
E cứ tưởng 52 thôi chứ bác nào lên giá quá trời, đà này chắc ko ai dám mua So cả.
Hiện nay sorento nhập full options đã lên tới 57K obama, tỷ giá tăng nữa thì trở thành quá cao và bất hợp lý.

onlinecafe

Xe máy
E cứ tưởng 52 thôi chứ bác nào lên giá quá trời, đà này chắc ko ai dám mua So cả.
57K x 21600 = 1,231.2 triệu (nếu không mua trong hãng, các bác đều bị tính tỷ giá chợ đen)

Vậy giá lăn bánh chừng 1.350 triệu he he, ế thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

dptrangauto282

[Tịch thu bằng lái]
em thấy SO đẹp đấy chứ.

koxe

Đi bộ
Bác qua Hoàng gia chạy thử xe nhập Song rồi quay lại thử xe anh Hải lúc đó tự đưa ra nhận xét mới chính xác được

Bóng Chày

Xe lừa
Cuối cùng thì bác đã mua chưa?
Em đang lăn tăn giữa Sorento máy dầu 1 cầu số AT và bản nhập Full.
Hai chú này chênh nhau hơn 130 củ làm em lăn tăn quá. Xe thì em định đăng kí tên công ty nên sẽ được khấu trừ VAT , TH họ xuất hóa đơn đủ còn xe nhập chỉ xuất hóa đơn có 550 triệu thôi, riêng khoản này nếu mua xe nhập đã bị thiệt tầm 42 triệu.
Gắng mua xe nhập thì em cũng gắng được nhưng có đáng hi sinh hơn 130 củ không các bác? Chất lượng xe nếu so sánh thì như thế nào? các bác cho em bảng so sánh option nữa nhé, em chỉ nắm được sơ sơ là bản nhập hơn TH nhiều thứ ( nhưng mà có những thứ không cần thiết)
Em quyết tâm gia nhập hội SO trong tháng này nên các bác tư vấn em nhanh với

mec c200a

Xe buýt
so anh hải đi cụ nhập nhiều op mà kô nhất thiết phải có đâu

taducanh

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm giống cụ.Bản TH em đi thử rồi,bản dầu hôm nọ cũng chạy thử rồi.Nói chung em thấy cũng na ná,riêng em thì nghiêng về máy dầu nhưng nếu xét về giá trị em nghĩ máy xăng có lẽ dễ chăm sóc tiện hơn.

Baonam205

Xe tải
bác phải hiểu 1 điều ( Xuất khẩu ) để làm như nào để xuất khẩu đc xe ô tô sang nước khác thì nó phải có giá trị như nào chứ em thấy trên thế giới ít ai mua xe của VN ^^!