[Funland] Tai nạn khi tự oder hàng từ nước ngoài về VN

Tuấn VTB

Xe tải
Em hay lọ mọ tự mua đồ từ Ebay, Amazon về và chuyển hàng qua 1 cty trung gian chuyên nhận chuyển hàng từ US về VN. Em cũng theo chỉ bảo của những người kinh nghiệm là luôn chọn những seller uy tín , ko mua những món có giá rẻ bất thường :D chẳng hạn. Ơn zời ! là trong nhiều năm em chưa bị dính phốt nào cả ( mất hàng , tráo hàng )
Nhưng lần này thì khác. Em mua 1 chiếc laptop từ ebay và chuyển về địa chỉ bên US của 1 cty chuyên vận chuyển hàng US về ( trụ sở cty này ở Trần Duy Hưng) Em sẽ đưa thông tin lên sau khi vụ việc được làm rõ.
Khi cty giao hàng thì trong hộp là những miếng nhựa biển quảng cáo , thay vì là chiếc máy tính( không rõ quy trình của cty này khi nhận hàng bên US có ktra không, nhưng về tới VN họ luôn bóc ra kiểm tra nên khi mình nhận ko còn nguyên đai nguyên kiện nữa)
Điều này em khá ngạc nhiên bở seller bán hàng rất uy tín, ko hề có phốt nào cả. Nhiều khả năng loại trừ họ cố tình gửi những tấm nhựa thay vì laptop. Em đã khiếu nại paypal và ebay, họ đang điều tra.
Cty vận chuyển thì rất vô trách nhiệm, họ nói kiểu như chỉ nhận hàng và chuyển về VN.

Chỉnh sửa cuối:

dntq83

Xe buýt
Bác cứ bình tĩnh, có khi seller gửi nhầm bác ạ

hưvô

Xe lăn
Hy vọng cụ làm rõ trắng đen

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Chắc gửi nhầm thôi cụ thử đặt mua thêm chiếc nữa coi sao.

hxduong

Xe lăn
nhưng về tới VN họ luôn bóc ra kiểm tra
Sao lại thế này nhỉ? Thường thì bên giao nhận sẽ giao cho người nhận nguyên đai nguyện kiện.
Hoặc làm như nguyên đai nguyên kiện để giao cho người nhận.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Giao nhận nguyên đai & kiện. Sao lại có chuyện tự bóc kiện hàng ra?

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Em bị 1 lần,mất 1 cây kim(kim tết đĩa than).Thường thì seller ebay uy tín họ ko làm vậy đâu.Sau đó e có gửi email cho seller,hắn tặng e cây khác,kèm free ship luôn.Vụ này em nghĩ 98% do nhân viên VN làm!
Thường các cty vận chuyển kiểu này sẽ bồi thường theo bill cụ mua mà???

dntq83

Xe buýt
Em bị 1 lần,mất 1 cây kim(kim tết đĩa than).Thường thì seller ebay uy tín họ ko làm vậy đâu.Sau đó e có gửi email cho seller,hắn tặng e cây khác,kèm free ship luôn.Vụ này em nghĩ 98% do nhân viên VN làm!
Thường các cty vận chuyển kiểu này sẽ bồi thường theo bill cụ mua mà???
E nghĩ cũng khó, cái laptop nó to thế, sao bên V/C in nhãn các thứ rồi đóng vào cái hộp bé thế kia

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Kiện hàng cụ nhận còn nguyên đai nguyên kiện ko, vì khi giao hàng nếu bên nhận hàng ko bóc kiểm tra thì trên kiện hàng đó phải còn đầy đủ thông tin người gửi, người nhận và cân nặng. Đúng ra bên nhận hàng phải mở ra kiểm tra trước khi chuyển về Việt Nam! biết đâu nếu họ gửi hàng cấm thì sao?

ib-anhvu

Xe tải
Em hay lọ mọ tự mua đồ từ Ebay, Amazon về và chuyển hàng qua 1 cty trung gian chuyên nhận chuyển hàng từ US về VN. Em cũng theo chỉ bảo của những người kinh nghiệm là luôn chọn những seller uy tín , ko mua những món có giá rẻ bất thường :D chẳng hạn. Ơn zời ! là trong nhiều năm em chưa bị dính phốt nào cả ( mất hàng , tráo hàng )
Nhưng lần này thì khác. Em mua 1 chiếc laptop từ ebay và chuyển về địa chỉ bên US của 1 cty chuyên vận chuyển hàng US về ( trụ sở cty này ở Trần Duy Hưng) Em sẽ đưa thông tin lên sau khi vụ việc được làm rõ.
Khi cty giao hàng thì trong hộp là những miếng nhựa biển quảng cáo , thay vì là chiếc máy tính( không rõ quy trình của cty này khi nhận hàng bên US có ktra không, nhưng về tới VN họ luôn bóc ra kiểm tra nên khi mình nhận ko còn nguyên đai nguyên kiện nữa)
Điều này em khá ngạc nhiên bở seller bán hàng rất uy tín, ko hề có phốt nào cả. Nhiều khả năng loại trừ họ cố tình gửi những tấm nhựa thay vì laptop. Em đã khiếu nại paypal và ebay, họ đang điều tra.
Cty vận chuyển thì rất vô trách nhiệm, họ nói kiểu như chỉ nhận hàng và chuyển về VN.
Cụ mua kiểu này thì phải nói rõ cho công ty vận chuyển là mua cái gì để họ kiểm tra, nhất là mua hàng có giá trị. Chứ về đến VN mới kiểm thì rách việc đấy.
Nếu trả bằng paypal thì OK. Khả năng lấy lại cao.
Còn nhìn vào cái đống mà cụ nhận được thì chả có nhầm đâu. Nó nhét rác vào đấy.

Tuấn VTB

Xe tải
Kiện hàng cụ nhận còn nguyên đai nguyên kiện ko, vì khi giao hàng nếu bên nhận hàng ko bóc kiểm tra thì trên kiện hàng đó phải còn đầy đủ thông tin người gửi, người nhận và cân nặng
Cty này khi hàng tới VN nó luôn bóc ra rồi mới giao ạ

toilaixebus

Xe máy
Thường là do bên Viêt Nam làm thôi, một khâu nào đó liên quan đến Việt

dntq83

Xe buýt
Cụ mua kiểu này thì phải nói rõ cho công ty vận chuyển là mua cái gì để họ kiểm tra, nhất là mua hàng có giá trị. Chứ về đến VN mới kiểm thì rách việc đấy.
Nếu trả bằng paypal thì OK. Khả năng lấy lại cao.
Còn nhìn vào cái đống mà cụ nhận được thì chả có nhầm đâu. Nó nhét rác vào đấy.
Cũng 50/50 nhiều lúc seller đòi gửi lại nguyên gói đó mới trả lại tiền, nên mình ở thế khó

Gừng

Xì hơi lốp

cty vc có kdcn trên of ko cụ