[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Dungha1985

Xe hơi
Hội phụ huynh con nhà em cũng gặp cô hiệu trưởng xin cô giáo theo ý. Nhưng không phải là chạy nên mọi nhà không phải đóng tiền, chỉ quà cáp tí để nhờ cô thôi, không đáng là bao nên trích quỹ luôn.

moly

Xe tăng
Đọc thớt này phải vào buôn luôn vì em trải qua và xử lý rồi :)) hiện tượng này vẫn có, vẫn còn, vẫn tiếp diễn từ bao năm nay, còn việc nó k phổ biến thì phụ thuộc và cách xử lý của từng lớp, từng trường thôi. Câu chuyện lớp thằng lớn nhà e, e làm BPH luôn nhé, trưởng luôn ;)) lớp 1 thì xếp lớp random theo nhà trường k biết cô nào hot cô nào kém. Nhưng đến cuối HK2 lớp 1 thì mới phát sinh. một vài PH nhao nhao lên bảo BPH nghiên cứu phương án để PH góp tiền "chạy" cô tốt lớp 2, mỗi bạn cỡ 200k-250k hết tầm trên 10tr :)) ok xin cảm ơn, ghi nhận ý kiến để còn xử lý. Đầu tiên em phản cmn đối luôn việc này, PH la ó vkl ra bảo ơ trưởng ban chạ quan tâm đến GVCN năm sau của các con ;)) lý do phản đối thì em chụp cho PH xem danh sách GV nhà trường, 100% đạt chuẩn, các cô đạt chuẩn đã qua đánh giá, sát hạch rồi, phải đi tìm tốt của chuẩn là việc làm thừa thãi và thiếu tin tưởng nhà trường. Và việc "nghe nói" cô này tốt là kênh truyền miệng, chỉ có giá trị tham khảo chứ chưa dc kiểm chứng, và giờ nếu PH có đưa tiền tôi cũng chả biết chọn cô nào, và cũng k chọn vì chọn sai thì PH chửi chết. Sau đó em làm 1 bình chọn trên nhóm zalo lớp, tỉ lệ phản đối cao bất ngờ, bỏ lại đội đầu têu trò này lại phía sau và kế hoạch cancel. Lên lớp 2 random dc cô vừa dạy giỏi vừa tâm lý, PH vỗ đùi đen đét bảo chạ mất tiền lại còn ưng hết cả người =))
may mà găp gv ưng chứ gv ko ra gì cụ lại bị chửi ong thủ:D

cu.do

Xe buýt
Ngân sách đầu tư nhiều, cơ sở vật chất tốt hơn nhưng chất lượng lại giảm đi.

Tất cả vì "TIỀN" và "ĐẠO ĐỨC".

Em lại phải nhấn mạnh-ngành GIÁO DỤC vn là 1 trong 2 ngành THỐI nhất.

Tuy nhiên nếu cụ/mợ nào có điều kiện học trường TƯ lại quá ổn.

phuongmit

Xe cút kít
may mà găp gv ưng chứ gv ko ra gì cụ lại bị chửi ong thủ:D
Chửi sao dc cụ ơi ;)) có poll bình chọn rồi mà, đa số phản đối rồi, vạn sự tuỳ nhà trường bố PH cũng k dám chửi em :)) à mà ưng theo đa số thôi, 1 vài PH siêu nhân thì e thấy chưa ưng gv nào 3 năm nay cả =))

vykieu2011

Xe buýt
Trường tiểu học mới xây cụ ạ. Năm ngoái mới học được 2 tháng sau Covid là kết thúc năm học nên chưa lắp điều hòa. Năm này mới chính thức học từ đầu năm nên mới lắp.
thiếu ĐH thì phải lắp thôi nhưng em dự là lớp con cụ phải thay luôn cái rèm cửa sổ vì cái rèm nhày ko phù hợp tý nào khi bật quạt, nó cú lập loè làm cho các cháu rất mất tập trung và nhức mắt.

Matxech

Xe container
Chuyện chọn cô là bt và xa xưa rồi
Nhưng thường chọn cô cn thôi
Còn trưởng ban PH tiếng là bầu nhưng cô nhắm trước rồi
Chọn ng nào ngoan dễ chỉ đạo còn nếu chọn sai sang năm chọn lại ngay
E 17 năm đi họp ph và cũng đã từng là trưởng ban PH

DFresh

Xe đạp
lá tắm Dao đỏ D'Fresh Hà Nội - 0869354384
Website
dfresh.com.vn
Ngân sách đầu tư nhiều, cơ sở vật chất tốt hơn nhưng chất lượng lại giảm đi.

Tất cả vì "TIỀN" và "ĐẠO ĐỨC".

Em lại phải nhấn mạnh-ngành GIÁO DỤC vn là 1 trong 2 ngành THỐI nhất.

Tuy nhiên nếu cụ/mợ nào có điều kiện học trường TƯ lại quá ổn.
Trường tư thì hơi chát, mà có khi nào thuế thu chưa đủ nên csvc trường công kém thế nhỉ.

tuctuc2010

Xe điện
Cái này là do BPH cứ thích thế chứ loạn cái gì. Con bé út nhà em học lớp 1 năm nay lên lớp 2. Hồi đầu hè mấy "ông bà" trong ban PH cứ nhao nhao lên hô hào làm đơn đề nghị ban giám hiệu giữ cô CN lớp 1 tiếp tục theo lên lớp 2 với lý do là cô đã theo sát các con và hiểu rõ các con rồi. TSB cô này thì em rất ghét và kênh kiệu, mấy lần em nhắn tin lên nhóm cô còn đếch thèm trả lời. Vậy nên e chả hưởng ứng mà còn muốn thay cô khác kkk :D . Ơn giời cô CN mới dất chi nà xinh và hiền kkk :D

Ph chạy đủ thứ cho con thì sau này trẻ lớn cũng phải dùng tiền để chạy đủ thứ nó muốn. Vậy nên ph chỉ cần để lại thật nhiều tiền để con chạy chứ ph lấy tiền chạy cho con chả khác nào múc nước sông đổ ra biển.

ducvinhstyle

Xe hơi
Trường đứa nhỏ nhà em từ khi thay hiệu trưởng, giáo viên dạy tốt xin chuyển trường cũng tương đối, một hai năm gần đây cũng có hiện tượng chạy giáo viên chủ nhiệm. GV thì tốt với người này nhưng lại ko tốt với người khác nên mấy hnay cũng nhà em cũng loạn,... giáo dục Việt Nam ngày càng chán các cụ nhỉ

badenhn

Xe hơi
Hội phụ huynh học sinh là bọn cực ngu dốt. Em không nói tất cả nhưng chắc số em nhọ gặp lần nào cũng vậy.
Cụ giỏi sao không ứng cử mà làm. Em cực ghét cái thể loại trốn trách nhiệm nhưng người khác làm thì nhảy vào chê bai.

badenhn

Xe hơi
Đứng ngoài chửi thì dễ chứ vào làm có khi còn ngu hơn người ta ấy chứ cụ. Ít nhất mấy ng trong ban phụ huynh còn đc cái nhiệt tình, hơn loại đã éo làm gì chỉ nỏ mồm chửi.
Like cụ! Ghét cái thể loại khoogn chịu làm nhưng đứng ngoài nói.

Ớt xanh

Xe điện
Chuyện này chính em đã làm 2 lần ở 2 trường khác nhau. Đều là do bác trưởng ban đi vắng nên gv chủ nhiệm nhờ em mang túi quà có phong bì cùng vài vị phụ huynh đến gặp hiệu trưởng.
Gvcn nói đại ý hiệu trưởng mới về nên sẽ luân chuyển giáo viên giữa các lớp, ý cô muốn giữ nguyên team ăn ý để hoạt động nhịp nhàng hiệu quả.
Cảm quan của cá nhân em cho thấy đây là chiêu nịnh sếp của gvcn thôi chứ chẳng có luân chuyển nào cả.

Đứng ngoài chửi thì dễ chứ vào làm có khi còn ngu hơn người ta ấy chứ cụ. Ít nhất mấy ng trong ban phụ huynh còn đc cái nhiệt tình, hơn loại đã éo làm gì chỉ nỏ mồm chửi.
Loại đấy khéo bph có loa lên nhờ ông nào rảnh bê đồ, trông các con hộ tí cũng lẩn như trạch, mõm là giỏi ;))

Hastamanana

Xe buýt
Lắm đứa cha mẹ ngáo cmn rồi , cô dạy giỏi trời đi chăng nữa nhưng con học dốt như bò lại thêm lười như hủi thì thu nạp kiến thức kiểu gì ?

nidea

Xe tăng
Chạy trường, chạy lớp, giờ chạy cả giáo viên chủ nhiệm lớp...ngành dục nát thật
"Chuyện nực cười ở lớp 1A con nhà em. Góp mỗi người 300.000 đồng để chọn giáo viên tốt, dạy khi các con lên lớp 2. Như vậy là có giáo viên tốt và giáo viên không tốt à mọi người, hay là hội phụ huynh bày vẽ ra?. Hỏi các lớp khác có làm vậy không thì trả lời họ cũng làm như vậy",
Thế nào là loạn? Sao lại liên quan đến ngành?

Soldier331

Xe tải
Em thì chỉ lo cái phần GV không được chạy, được Hội PH coi là tốt ấy, nó đem thù hận trút vào đầu những đứa bé vô tội ở những lớp không chạy.
Nản Dục

divino

Xe tải
Chuyện bt.
Cái không tốt là người ta không công khai dẫn đến thất thu ngân sách và tăng tiêu cực.
Nên đấu thầu giáo viên công khai, để tất cả giáo viên xây dựng thương hiệu cho mình thật tốt cả chất lượng lẫn hình thức và qua đó tăng thu nhập.
Tại sao cứ chê bai +s trong khi các cụ cứ giữ tư duy bao cấp đổ đồng?
giải pháp của cụ quá tệ. Đây là trường công. Có điều kiện như cách cụ bảo thì ra trường tư