[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ ạ, các cụ lên App tắt chắc năng nhận tin nhắn đi là được ạ
Cụ cho e hỏi là liên kết thẻ viettelpay thì cứ để tiền trong viettelpay là nó tự động trừ đúng k ạ? k càn nạp sang epass đúng k cụ?

toimuondie

Xe container
Cụ cho e hỏi là liên kết thẻ viettelpay thì cứ để tiền trong viettelpay là nó tự động trừ đúng k ạ? k càn nạp sang epass đúng k cụ?
Lý thuyết thì đúng như vậy cụ ạ.
Nhưng thi thoảng kết nối từ ePass sang Viettel Pay bị lỗi dẫn đến hệ thống báo tài khoản không còn tiền.

_June_

Xe tải
Em là em cứ nạp thẳng vào tài khoản ngân hàng, chẳng liên kết liên leo gì cả. Lúc nào đi xa thì em nạp vào để qua trạm thôi. Chứ qua mỗi trạm thêm cái bill thật là rác xe :)).
Cơ mà em oánh giá nhân viên dán thẻ của Epass đào tạo như hạch. Đíu chuyên nghiệp như các bạn VETC.

jang

Xe tăng
Theo em, cạnh tranh thì cứ thằng nào đơn giản, ít giấy tờ thì chơi. Về cơ bản, em cho rằng chỉ cần cái đk xe là đủ. sao lại cứ phải hành khách mang cmnd và bằng lái xe làm cái mẹ gì ko biết. vì thực tế, xe có thể cho nhiều người lái, nên yc cccd và lái xe làm gì, chả hiểu chúng nó ngu ngơ hay em ngu ?
VETC thì phải đánh xe tới điểm mới đăng ký được ePass thì làm online hết, họ gửi tem về cho cụ tự dán. Mỗi cái có cái tiện riêng. Em thì lười đánh xe đi nên em chơi ePass.

TUCSON9389

Xe điện
VETC thì phải đánh xe tới điểm mới đăng ký được ePass thì làm online hết, họ gửi tem về cho cụ tự dán. Mỗi cái có cái tiện riêng. Em thì lười đánh xe đi nên em chơi ePass.
em đi rửa xe thấy các bạn ấy đến hỏi để dán, nhưng cái này hình như của Viettel ạ

tramy2809

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi, hôm nay e đi dán Epass, nv Vtel store y cầu e cả đk, đ kiểm, CMND, bằng lái, số đt, email. E hỏi sao cần nhiều thế thì bạn ấy nói bọn em làm chuẩn nó phải thế. Có cụ nào biết về q định làm cái Epass này ko ạ?
Yêu cầu thế là chuẩn rồi, nó lấy để backup cho khâu hâu kiểm phía sau khi có vấn đề tranh chấp @@ . chứ ông ePass cũng chả rảnh mà phức tạp quy trình lên làm gì.
Còn mấy cụ lấy mỗi sđt với chụp xe mà dán được thì chính xác là chạy chỉ tiêu

Girllikecar

Xe đạp
E dán Evtec thì thấy cần đăng kí, bằng lái hết 🤡
thế ông nhõi nào, chụp trộm được ĐK, bằng lái của cụ có phải họ đi đăng ký VETC dán đại trên xe của nó. Lúc ấy cụ đi đang ý ứ được có phải tức ko kk

ChuotBeo01

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi, hôm nay e đi dán Epass, nv Vtel store y cầu e cả đk, đ kiểm, CMND, bằng lái, số đt, email. E hỏi sao cần nhiều thế thì bạn ấy nói bọn em làm chuẩn nó phải thế. Có cụ nào biết về q định làm cái Epass này ko ạ?
Chuẩn cụ nhé, hôm nọ em muốn đổi thông tin xe, nhắn lên fanpage họ cũng bắt chìa CMND ra để đối chiếu mà, làm cẩn thận cũng tốt.
em CSKH bảo là phải như thế tránh lấy bác đi công cấu kết nhân viên đổi thành xe loại 1 chuộc lợi :))))

Krabi

Xe máy
thế mà cụ cũng thắc mắc làm gì, thêm 3p cuộc đời đợi đăng ký thôi mà
Nó tốt cho sau này nếu xẩy ra tranh chấp tài khoản....

tramy2809

Xe đạp
Epass hôm nay thông báo thu tiền tin nhắn hàng tháng. Không muốn nhận tin nhắn cho đỡ mất tiền mà thông báo qua app như của bank có được không các cụ.
Ít đi nhưng thấy dán miễn phí thì làm, nay lại bày trò thu tiền tin nhắn.
Đã dùng qua di động Viettel, rẻ được lúc ban đầu sau cước đắt hơn nhiều so với Vinaphone. Nói chung là không ưa ông này.
Đang định chuyển sang VETC.
ePass cho cụ lựa chọn dùng hoặc ko dùng mà, cụ lên app tắt được đi mà. ePass có đẻ ra được tin nhắn đâu mà miễn phí mãi được còn vina, mobi nữa chứ
Nhiều cụ ảo lắm tài khoản ở máy vợ, máy cụ ấy chỉ để nhận tin nhắn thôi :))))

Girllikecar

Xe đạp
Theo em, cạnh tranh thì cứ thằng nào đơn giản, ít giấy tờ thì chơi. Về cơ bản, em cho rằng chỉ cần cái đk xe là đủ. sao lại cứ phải hành khách mang cmnd và bằng lái xe làm cái mẹ gì ko biết. vì thực tế, xe có thể cho nhiều người lái, nên yc cccd và lái xe làm gì, chả hiểu chúng nó ngu ngơ hay em ngu ?
ở nước ngoài thôi cụ ơi, VN mình fake cmnd đầy ra, làm như vậy thì ăn cám.

ChuotBeo01

Xe đạp
Chuẩn cụ nhé, hôm nọ em muốn đổi thông tin xe, nhắn lên fanpage họ cũng bắt chìa CMND ra để đối chiếu mà, làm cẩn thận cũng tốt.
em CSKH bảo là phải như thế tránh lấy bác đi công cấu kết nhân viên đổi thành xe loại 1 chuộc lợi :))))
ở nước ngoài thôi cụ ơi, VN mình fake cmnd đầy ra, làm như vậy thì ăn cám.
thôi đóng thớt đi có gì mà phải thắc mắc. Thêm ít giấy tờ chết ai

Girllikecar

Xe đạp
Ngày xưa hồi ePass mới ra thì VETC ngon hơn, giờ cũng đc nửa năm rồi thì ePass ngon hơn.
Trong tương lai em nghĩ ePass bỏ xa VETC @@
VETC khéo toang, dự án đang lỗ lòi ra tự nhiên mọc ra ông ePass Viettel khỏe như voi

Krabi

Xe máy
Ngày xưa hồi ePass mới ra thì VETC ngon hơn, giờ cũng đc nửa năm rồi thì ePass ngon hơn.
Trong tương lai em nghĩ ePass bỏ xa VETC @@
VETC khéo toang, dự án đang lỗ lòi ra tự nhiên mọc ra ông ePass Viettel khỏe như voi
cháu lót dép hóng cụ lập thớt, VETC hay ePass ngon hơn =))

Langthang_Mercedes

Xe container
thế mà cụ cũng thắc mắc làm gì, thêm 3p cuộc đời đợi đăng ký thôi mà
Nó tốt cho sau này nếu xẩy ra tranh chấp tài khoản....
Chưa biết sau này thế nào nhưng lộ hết thông tin cá nhân. Việc này thức sự không cần thiết như mua vé qua trạm bằng tiền mặt cần gì lắm chuyện.