[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

khong_co_xe

Xe tăng
Mình tuần nào cũng đi mà nạp vừa đủ thôi, bữa tự nhiên có 500k tự nạp vào, ko biết của ai, tưởng trời thương cho lộc ai ngờ sáng bôm sau có bác alo xin lại tiền vì nhầm mỗi một con biển số xe nên trôi tiền vào xe em. Sợ bị lừa đảo đầy rẫy qua mạng nên phải xác minh, kiểm tra đủ kiểu rồi mới trả lại tiền, mà đúng luac đang hẻo lúa nữa :))

friendship2k

Xe buýt
Thế cơ quan nhà nước có phải của dân không? Chắc là có vì làm từ tiền thuế mà. Cụ có thể dùng lý luận của cụ đi đi vào cổng BCA không?
Cầu làm cho dân, giới hạn 10 tấn. Thằng dân có cái xe 20 tấn có đc qua không? Theo lý của cụ là cái biển cấm 10T nó vớ vẩn vì cụ đi xe 20t qua cầu nó không sập, đúng không ạ?
Hoặc nói như cụ đường có làn thu tiền nhưng tôi thích đi vào làn VETC để trả tiền đấy? Sao cấm tôi mà còn đè ra phạt nữa? Làn nào chả của dân????
Lý luận kiểu như cụ mà không vi phạm luật thì kể cũng lạ.
Cụ đọc lại các còm của em đi nhé.

Leanh65

Xe container
Cụ nào giỏi toán tính giúp em với lãi suất không kỳ hạn 0,1%/năm, vị chi em mất bao nhiêu lãi từ khoản 200k/ năm ạ? :D
Chả phai
Cụ nào giỏi toán tính giúp em với lãi suất không kỳ hạn 0,1%/năm, vị chi em mất bao nhiêu lãi từ khoản 200k/ năm ạ? :D
Đùa chứ vợ chồng anh Công Lý cũng bú lửa đám cháy này hay sao. :D
Một số cụ sợ mất tí lãi đấy thây.
Chả phải, chủ yếu là những cụ tiên phong dán từ 2014-2015 như em bị ấn tượng xấu ban đầu nên chưa dán lại thôi. Đợt t1/2015 em dán đầu tiên khi qua cầu Tân Đệ, nạp 200k vào tk ( không có add,tạo tk riêng, có sms không có chức năng hủy). Vào đến Hoàng Mai đi được phát, ôi xướng xướng là.😁 . Đến Hà Tĩnh lại xuống móc tiền mặt. Đi về cũng thế, được đúng Hoàng Mai lần nữa. Vị chi là được 70k. Còn lại tất cả các trạm thu giá khác đều.. không có. Cứ trừ đều đều, hơn năm hết nhẵn 130k, trong khi qua trạm vẫn phải trả tiền. Bực, từ đấy rút kn đếu nghe chúng nó nói nữa, bao giờ bắt buộc thì lại dán. Mỗi lần rửa xe nhìn cái tem ở đèn lại lộn ruột. Cơ mà bây giờ nó bay cmn từ lúc nào rồi ý. Oan cho những người tiên phong bị tiếng ky bo, mà hồi ấy cũng đíu nhanh hơn, vẫn phải chờ ông không dán trả tiền vì chưa cấm xe không dán vào làn tự động. Thế nên các cụ khoan hẵng chửi, bọn em dán trước các cụ đến gần 1 thế hệ.😆

Chỉnh sửa cuối:

friendship2k

Xe buýt
Cụ ngang lắm cụ ạ.
Xu hướng là thu ko dừng. Đây cụ còn lèm bèm đòi có 1 cửa cho vé tm. Cụ định thụt lùi à? Sao cụ ko đòi thêm cửa nữa cho người tiền lẻ ấy.
Bao cụ bảo là ko thích thì đi đường khác thì im tịt đi.
Cụ đọc kỹ lại các còm của em đi.
Bất kỳ chính sách gì đưa ra cũng cần phản biện xã hội.
Cụ nên có cái nhìn nhiều chiều hơn là áp đặt mọi người theo cách nhìn của cụ.
Còn trong tranh luận thì cũng nên tôn trọng người nói chuyện với mình thì sẽ được người khác tôn trọng.

friendship2k

Xe buýt
Cụ ơi, chắc cụ chưa đi xe ở nước ngoài, chứ đơn cử ở Úc và Đức đều dán tem nha. Đi bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu, nháy vào luôn tk.
Những cái này cũng toàn Tây phát minh ra, VN mình nhờ những người như cụ nên cũng chưa phát minh được mấy đâu cụ ạ.
Ở Việt Nam theo luật Việt Nam cụ ạ.
Nếu mà thực hiện được như Tây thì nước VN thành rồng thành hổ từ lâu rồi.
Các cụ đừng đưa xứ nọ xứ kia ra so sánh làm gì cho thêm buồn.

alceste

Xe điện
Ở Việt Nam theo luật Việt Nam cụ ạ.
Nếu mà thực hiện được như Tây thì nước VN thành rồng thành hổ từ lâu rồi.
Các cụ đừng đưa xứ nọ xứ kia ra so sánh làm gì cho thêm buồn.
Một bước để hoá rồng hoá hổ là bớt những người vừa cùn vừa thiếu hiểu biết và ý thức :D
à mà em quote lại chỗ cụ bảo, chỉ cho cụ chỗ nào ở Âu Mỹ mà có bắt buộc như thế cơ mà. H chỉ cho cụ cụ lại bảo ở VN theo luật Việt Nam. Cụ quên nhanh thế ạ?

Huthasa

Xe container
Lý luận kiểu như cụ mà không vi phạm luật thì kể cũng lạ.
Cụ đọc lại các còm của em đi nhé.
Các còm của cụ lý lẽ là thế đấy. Đường là của công nên không thể bắt cụ theo ý thích của ông quản lý được. Cụ thích trả tiền mặt thì phải để cổng cho cho trả, không để là lạm quyền, vi hiến.

cardreamer

Xe điện
Nghi vấn ông thớt đại diện cho thế lực muốn duy trì cái món kém minh bạch là thu tiền mặt, vốn gắn với lợi ích của nhóm BOT. Chứ không thì khó hiểu tại sao thớt cố chấp đến vậy, cái này có thể là chém có lương đây.
BOT không đời nào muốn minh bạch, và việc thằng BOT QL5B định chơi full ETC hẳn là khó nuốt đối với nhiều thành phần trong đó, hoặc doanh nghiệp miễn cưỡng làm đồng thời huy động dư luận kiểu như ông thớt đây để bàn lùi, hoặc tụi BOT khác sợ 5B làm thành công thật thì mình... toi nên cũng huy động ném đá khắp nơi.
Lộ trình đi lên văn minh, minh bạch của xứ Đại Ngu ta vốn gian nan là thế, đâu có gì lạ. Cho nên ở xứ này thấy cái gì phải thì cứ quyết mà làm, đợi đồng thuận có mà hết thời kỳ quá độ cũng chửa xong vậy.

vonhai

[Tịch thu bằng lái]
Muốn dân mình tự động làm thì có thể học Tây. Vé thẻ nhanh, đỡ tốn thời gian thì bán giá rẻ hơn. Vé giấy thì bán giá đắt hơn.
Làm 2 giá thế BOT lại lấy cớ phạm luật, vi hiến, dân kêu v.v.... rồi lại trở về thu cả vé giấy lẫn thẻ, mèo lại hoàn mèo đúng plan của nhà BOT luôn ;))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
em thì thực sự không hiểu nổi mấy ông đi ô tô mà mất mấy giây cuộc đời nghĩ đến mấy nghìn tiền phí SMS thông báo tài khoản, với tiếc khoản lãi tiền gửi không kỳ hạn của mấy trăm ngàn trong tài khoản etc, haizz thế này thì đi ô tô làm gì, 1 lít xăng dạo phố tương đương với mấy cái đó trong nửa năm.
Trong khi đi sướng bỏ mother đi, đến trạm trong khi mọi người líu ríu dừng xe, đề pa bám đuôi xe trước, móc ví mở cửa đưa tiền nhận vé blabla thì em làm ngoéo cái qua, chưa thấy lỗi lầm gì bao giờ.
Sao mà làm người văn minh nó khó thế hả đồng bào tôi
Thế cụ nghĩ ông nào đi 4b cũng suy nghĩ thoáng và văn minh à :D , phương tiện nó ko song hành với văn hoá và ý thức đâu.

friendship2k

Xe buýt
Cả năm mua xe làm cảnh đi 5000km, không ra khỏi tỉnh nhưng mất 1.5 triệu phi đường bộ có dám kêu đâu. Đấy là đỉnh cao của sự chịu đựng và đỉnh của nhọn của kêu là vạch chút lá ra ngó con sâu màu xanh như Thớt.
:))

cardreamer

Xe điện
Thế cụ nghĩ ông nào đi 4b cũng suy nghĩ thoáng và văn minh à :D , phương tiện nó ko song hành với văn hoá và ý thức đâu.
công nhận cụ. Gớm có lần em bị dồn toa, chạm nhẹ vào mít 1 ông lacetti đời Tống, là ông ấy hùng hổ xuống đòi kỳ được 200k, ối dời thằng lái xe của em đinh tranh luận đến cùng, em bảo đây 200k mày đưa lão ấy cho nhanh, tưởng cái gì... Mất mấy phút cuộc đời liệu có đáng.
Cho nên sẽ vẫn còn những ông tiếc 8.800 đ/ tháng tiền phí SMS, tiếc khỏang 5k tiền lãi không kỳ hạn mà lẽ ra họ sẽ được hưởng nếu không giam vài trăm ngàn trong tài khoản ETC (hoặc tương tự, sân si số lãi của mấy trăn ngàn mà thằng ETC sẽ hưởng khi mình nạo vào tk để đó). NHưng họ không đại diện cho số đông chúng ta, việc làn ETC ngày càng đông xe cho thấy cái gì đúng thì nó sẽ tự có chỗ đứng, và việc chơi full ETC cũng chỉ sớm muộn thôi, là xu hướng không thể đảo ngược.

friendship2k

Xe buýt
Nghi vấn ông thớt đại diện cho thế lực muốn duy trì cái món kém minh bạch là thu tiền mặt, vốn gắn với lợi ích của nhóm BOT. Chứ không thì khó hiểu tại sao thớt cố chấp đến vậy, cái này có thể là chém có lương đây.
BOT không đời nào muốn minh bạch, và việc thằng BOT QL5B định chơi full ETC hẳn là khó nuốt đối với nhiều thành phần trong đó, hoặc doanh nghiệp miễn cưỡng làm đồng thời huy động dư luận kiểu như ông thớt đây để bàn lùi, hoặc tụi BOT khác sợ 5B làm thành công thật thì mình... toi nên cũng huy động ném đá khắp nơi.
Lộ trình đi lên văn minh, minh bạch của xứ Đại Ngu ta vốn gian nan là thế, đâu có gì lạ. Cho nên ở xứ này thấy cái gì phải thì cứ quyết mà làm, đợi đồng thuận có mà hết thời kỳ quá độ cũng chửa xong vậy.
Mời cụ chén vodka vì cụ có trí tưởng tượng thật phong phú.
Nếu quyết sách nào của Nhà nước mà cũng được CCCM đồng thuận thế này thì phúc cho nước nhà ta quá.

matizvan2009

Xe ba gác
Công dân được làm tất cả những việc mà pháp luật không cấm.
Ở đây cái cách thu tiền này không phải là luật, Thưa cụ.
Cụ hiểu theo hướng "lạm dụng" nhỉ, nó cũng có quyền của nó đấy. Cụ phải xem quyền của nó trước khi xem xét quyền của mình.

Mata

Xe container
Chắc là họ sẽ để 1 làn tiền mặt thôi, chứ mượn xe hay thuê xe mà ko cho dùng tiền mặt thì cũng rắc rối phết.

Huthasa

Xe container
Chắc là họ sẽ để 1 làn tiền mặt thôi, chứ mượn xe hay thuê xe mà ko cho dùng tiền mặt thì cũng rắc rối phết.
Có gì mà rắc rối. Cụ mượn xe đi về đổ xăng và xem tiền phí đường bao nhiêu bỏ vào cốp khi trả xe là được.

cardreamer

Xe điện
Mời cụ chén vodka vì cụ có trí tưởng tượng thật phong phú.
Nếu quyết sách nào của Nhà nước mà cũng được CCCM đồng thuận thế này thì phúc cho nước nhà ta quá.
Bẩm cụ, quả có thế, cõi OF này nổi tiếng là chuyên bật lại bất cứ cái gì thuộc về chính sách, mà còn đến nỗi 10 ông thì gần 9 ông ủng hộ chính sách full ETC thì cụ biết cá đuối đến mức nào rồi đấy.