[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

cargoman

Xe điện
VETC thi thoảng cũng bị lỗi. Hôm em đi từ Nam Định-Hà Nội qua trạm Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên bảo hết tiền yêu cầu lùi lại với thái độ rất mất dạy. Em giở app ra cho xem thì mồm nó lầu bà lầu bầu rồi mở cho đi. Đến Pháp Vân thì barie nó cũng không mở, nhân viên lại chạy ra hỏi vào từ trạm nào rồi lại cho đi.
Về em bực mình post lên trang của VETC phản ánh thái độ nhân viên trạm Liêm Tuyền thì lúc sau có em nhân viên VETC gọi lại xin lỗi, hỏi han rồi thanh minh đấy là nhân viên của BOT. Thôi dù gì thì VETC cũng có chăm sóc khách hàng.

ngocielts

Xe tải
VETC thi thoảng cũng bị lỗi. Hôm em đi từ Nam Định-Hà Nội qua trạm Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên bảo hết tiền yêu cầu lùi lại với thái độ rất mất dạy. Em giở app ra cho xem thì mồm nó lầu bà lầu bầu rồi mở cho đi. Đến Pháp Vân thì barie nó cũng không mở, nhân viên lại chạy ra hỏi vào từ trạm nào rồi lại cho đi.
Về em bực mình post lên trang của VETC phản ánh thái độ nhân viên trạm Liêm Tuyền thì lúc sau có em nhân viên VETC gọi lại xin lỗi, hỏi han rồi thanh minh đấy là nhân viên của BOT. Thôi dù gì thì VETC cũng có chăm sóc khách hàng.
ơ em với cụ giống nhau này; cứ Pháp Vân - Liêm Tuyền thì lỗi; điên hết cả người!

cocsku

Xe cút kít
Cụ bỏ cái tin nhắn đi cụ, tiết kiệm 8.800/tháng.
Trừ tiền mình có thể kiểm tra qua app. Qua trạm tý là app cũng báo trừ tiền luôn, chẳng khác gì tin nhắn.
Em lại thích cái tin nhắn này mà bên epass chẳng chịu nhắn.

cargoman

Xe điện
ơ em với cụ giống nhau này; cứ Pháp Vân - Liêm Tuyền thì lỗi; điên hết cả người!
Trạm LT hướng về Hà Nội lại còn bố trí ngớ ngẩn ở chỗ làn ngoài cùng bên trái lại là làn phát thẻ chứ không tự động, 2 làn tiếp theo lại mới là làn tự động, các cụ đi không để ý rất dễ bị nhầm. Em cũng bị nhầm 1 phát ở đây rồi, cứ quen thói đi làn ngoài cùng bên trái là tự động :">

ah99x6

Xe điện
Vấn đề là cụ bị nhiều lần như thế chưa?
Em đợt này di chuyển nhiều; 1 2 lần ko sao; đây là lần nào cũng bị lại còn liên tiếp; cứ Pháp Vân - Liêm Tuyền là bị; vừa phiền mình vừa phiền xe đằng sau.
E cũng bị ở tuyến này.

ngocielts

Xe tải
Trạm LT hướng về Hà Nội lại còn bố trí ngớ ngẩn ở chỗ làn ngoài cùng bên trái lại là làn phát thẻ chứ không tự động, 2 làn tiếp theo lại mới là làn tự động, các cụ đi không để ý rất dễ bị nhầm. Em cũng bị nhầm 1 phát ở đây rồi, cứ quen thói đi làn ngoài cùng bên trái là tự động :">
chuẩn rồi cụ; em lao vào xong bị nhân viên khá thái độ khiến mình sững sờ; nhưng thôi mình sai do đầu mình hơi logic quá nên lại rút tiền mặt.

cardreamer

Xe điện
em VETC, duy nhất 1 lần lỗi ở CT 5B đầu vào phía HN, nó không nhận, nhân viên bấm mở barie bảo đi đi, đến trạm Hải Phòng thò cổ nói có chuyện đó, nó check và cho đi free luôn chả thu tiền...

Tĩnh hiên trà

Xe điện
E dán đi dán lại 3 lần mà vẫn lỗi ! Chán bọn này!

cargoman

Xe điện
Vậy là lỗi do trạm chứ không phải lỗi của hãng epass hay vetc.
Làn ngoài cùng không tự động thì đúng là lỗi tại BOT bố trí không phù hợp, mình đi không để ý. Nhưng lần khác khi đã để ý đi đúng làn tự động thì barie không mở cụ ạ.
Để các cụ dễ hình dung e copy cái link này cho các cụ xem: Sự cố ở trạm thu phí: Xe chưa qua, thanh chắn đã hạ | VTV.VN

Chỉnh sửa cuối:

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]

ductru_auto

Xe tải
dạ sẽ có 2 khả năng ạ:
1 Là nhân viên trạm mở barie để xe cụ đi qua, lưu lại trường hợp này => Bên cháu sẽ trừ tiền sau
2.Thu tiền thủ công ạ (trong tk ePass sẽ ko bị trừ tiền)

Lỗi cụ gặp phải, cụ ib cháu check xem như thế nào ạ, đôi khi do dán thẻ ko đúng đó ạ
Xe cháu mua lại, trên xe có dán VETC của chủ cũ, giờ muốn gián thẻ epass mới thì cần làm những gì cụ?

Hacking

Xe buýt
cụ nói cháu mới để ý , hôm nọ cháu tí lao vào làn đó :D

8828

Xe buýt
Có dán ở ngõ 21 Lê Văn Lương không cụ? Hay ra đâu gần dán ạ?
Cụ ở LVL thì chạy ra Viettel store ở ngay ngã ba Trần Duy Hưng - Hoàng Đạo Thúy mà dán. E cũng vừa dán ở đây CN tuần trc. Mấy phút xong.

ubisapro

Xe trâu
Thằng bạn em hôm qua đi dán ePass toàn thấy báo hết hàng, tối qua nó đăng ký VETC, sáng nay có người đến dán cho nó luôn.
Nhân tiện tin mới là cả BIDV, VCB, Agribank đều đã miễn phí chuyển tiền online vô điều kiện nên nạp tiền vào VETC hầu hết đã miễn phí (hình như còn mỗi Vietinbank là mất phí)
Nạp ntn cụ nhỉ? E nạp trực tiếp trên app vẫn thấy thu phí mà?

toimuondie

Xe container
Nạp ntn cụ nhỉ? E nạp trực tiếp trên app vẫn thấy thu phí mà?
Cụ dùng app của VETC là mất phí.
Cụ có 2 cách không mất phí.
Cách 1: Dùng app ngân hàng, chọn phần Thanh toán, chọn Giao thông, chọn VETC.
Cách 2: Chuyển khoản từ ngân hàng của cụ đến TK của VETC ( Tên đơn vị thụ hưởng: Công ty TNHH Thu phí tự động VETC, Số tài khoản đơn vị thụ hưởng: 16010000000626, Ngân hàng TMCP Đầu tư và phát triển Việt Nam (BIDV) – Chi nhánh Sở giao dịch III, Nội dung chuyển khoản: Biển số xe hoặc số TKGT (cách) Tên Khách hàng)

ubisapro

Xe trâu
Cụ dùng app của VETC là mất phí.
Cụ có 2 cách không mất phí.
Cách 1: Dùng app ngân hàng, chọn phần Thanh toán, chọn Giao thông, chọn VETC.
Cách 2: Chuyển khoản từ ngân hàng của cụ đến TK của VETC ( Tên đơn vị thụ hưởng: Công ty TNHH Thu phí tự động VETC, Số tài khoản đơn vị thụ hưởng: 16010000000626, Ngân hàng TMCP Đầu tư và phát triển Việt Nam (BIDV) – Chi nhánh Sở giao dịch III, Nội dung chuyển khoản: Biển số xe hoặc số TKGT (cách) Tên Khách hàng)

MB e search thử ko thấy mục giao thông. Để tối e lấy tài khoản BIDV của Gấu check xem ợ :D