[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Sim Mobi

Xe buýt
Đầu tháng em đọc trên mạng thấy bảo qua viettel store, em phi qua store ở quan hoa thì các bạn bảo qua store ở đường láng, qua đó thì các bạn bảo hết thẻ. Hiện giờ em vẫn chưa dán, cụ nào dán tại nhà ko ạ, em ở gần ngã tư cầu giấy ạ!

toimuondie

Xe container

hatdecuoi

Xe buýt
Em vừa dán VETC chiều nay:

Các cụ ở gần thì qua 167 Trung Kính ( chỗ toà nhà VPI nhé, cứ đi xe vào trong đó sẽ có bảo vệ chỉ chỗ) chứ các cụ tìm theo địa chỉ số 167 Trung Kính là ko thấy đâu!
Vào trong đó có 1 cậu nv sẽ ở dưới sân đó và dán vào xe cho các cụ ( các cụ mang theo giấy tờ kèm theo: đăng ký xe và cmt/ cccd - đối với trường hợp là cá nhân)
Khi dán thì họ thu 50k nạp vào tk VETC của xe đó
Tối về họ sẽ kích hoạt thẻ đó và nhắn tin vào số đt của các cụ ( số đt mà cụ đăng ký khi dán thẻ)
Các cụ cài app VETC trên đt và rồi sẽ theo dõi đc tài khoản và tiền vào tiền ra của mình

Nạp tiền vào tk VETC:
Khi kích hoạt cái thẻ đã dán thì họ sẽ nt vào số đt của cụ để có tên user và pass đăng nhập vào app
Các cụ vào app là sẽ hiện lên đầy đủ thông tin về tiền và biển số xe
Nạp tiền vào các cụ có thể ck từ tk NH của các cụ or dùng các loại ví đt có liên kết với VETC ( có tờ rơi họ phát cho các cụ để các cụ biết cách nạp ntn)

Em mới kích hoạt xong và đăng nhập app xong! E cũng đã nạp thêm 500k ( bằng cách ck từ Tk NH vào tk của VETC) việc nạp nhanh gọn, chưa đến 1” là tiền đã nổi trong tk của VETC!

Trong app này có hình thức mua vé tháng (mình chọn theo các trạm thu phí mà mình hay đi thường xuyên) ko biết nếu mua vé tháng có rẻ hơn đc tý nào ko ( cụ nào đã mua rùi thì cho e biết với)!

Hiện mới trải nghiệm đến đây nên reveiw cho các cụ biết ạ!

Mai e sẽ đi dán thêm 1 xe nữa và vẫn dùng số đt đã đăng ký trước đó, để xem app quản lý 2 xe trên 1 số đt ntn ( bạn nv dán thẻ có nói là 1 app và 1 số đt có thể quản lý nhiều xe)

poka05

Xe đạp
Hình như xe bộ đội và 1 số loại ưu tiên khác vẫn miễn phí qua trạm ? Hôm rồi em đi ké xe biển đỏ có dán thẻ. Khi về cao tốc 5B tắc lòi kèn. Chú lái xe đi làn trong cùng,qua thấy barie tự động nhấc và em thấy số biển kèm theo miễn phí. Em tưởng miễn phí như ngày xưa bỏ được đâu 1-2 năm ? Trừ xe VIP, công xa theo đoàn thì ko nói.
Xe công an hoặc quân đội nộp phí đường bộ 1trđ/năm thì phải và coi như là có vé năm (miễn phí khi qua các trạm thu phí)

Nhàn cái thân, người khác thì xếp hàng chứ mình cứ tằng tằng đi qua.

lymdym

Xe tăng
Ngày trước lúc chưa có Epass em đã 5 lần 7 lượt qua 167 Trung Kính mục đích để dân thẻ không dừng của VETC, nhưng sau khi kiểm tra thì thằng cu nhân viên bảo xe em ko dán kính lái đc mà phải dán đèn vì kính xe đã dán phim cách nhiệt. Thế rồi nó hẹn hôm sau qua, và mấy em lễ tân còn lấy số để khi nào có thẻ dán đèn thì gọi. Thế rồi cứ chờ đợi mãi chưa bao giờ thấy nó gọi lại, sốt ruột nên em cũng chạy qua mấy lần nữa nhưng lần nào nó cũng bảo hết thẻ. Thế rồi có Epass ra, em chạy từ đó đến giờ chưa gặp trục trặc gì.

atoxet

Xe buýt
Hcm thì đăng ký ở đâu nhỉ
Cụ đến mấy trạm đăng kiểm là có dán thẻ VETC, hoặc cụ thử gọi số 0898678038, đây là số của cậu dán thẻ VETC cho xe em, tên Phong, cậu ấy đến tận nhà dán cho cụ, cụ bồi dưỡng cho người ta dăm chục ngàn tiền xăng là được.

meodenminh

Xe điện
Ngày trước lúc chưa có Epass em đã 5 lần 7 lượt qua 167 Trung Kính mục đích để dân thẻ không dừng của VETC, nhưng sau khi kiểm tra thì thằng cu nhân viên bảo xe em ko dán kính lái đc mà phải dán đèn vì kính xe đã dán phim cách nhiệt. Thế rồi nó hẹn hôm sau qua, và mấy em lễ tân còn lấy số để khi nào có thẻ dán đèn thì gọi. Thế rồi cứ chờ đợi mãi chưa bao giờ thấy nó gọi lại, sốt ruột nên em cũng chạy qua mấy lần nữa nhưng lần nào nó cũng bảo hết thẻ. Thế rồi có Epass ra, em chạy từ đó đến giờ chưa gặp trục trặc gì.
Dán kính lái hay dán đèn vậy cụ?

Phỡn

Xe tăng
Nếu epass lỗi thì bọn csgt nó có quy lỗi cho mình đi vào làn ko dừng ko cụ nhỉ?
Em cũng dán epass mà thấy nhiều người kêu nên cũng ko yên tâm.
Cụ dán mà quên nạp tiền cũng chả thằng nào dám phạt.
Em dán trên kính chả thấy lỗi bao giờ, dù lúc đầu các em ấy cứ muốn đè ra dán ở đèn.

Xe bọ xít

Xe container
Theo các Cụ đã sử dụng thì thẻ Epass hay thẻ Vetc hay hơn ạ, 2 thẻ này cái nào nhiều ưu điểm và ít nhược điểm hơn ạ