[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

trungthapnhi

Xe máy
Đăng ký và dán nhanh lắm. Cụ không muốn mất tiền hàng tháng thì nhớ cài app rồi tắt cái nhận thông báo bằng SMS đi là xong.

Yeuxeduc

Xe hơi
Đi cao tốc Lào cai có vetc vẫn phải trả tiền mặt
Thật ah cụ? Do bị lỗi hay nó ko nhận vect?
Lí do e chưa dán thẻ cũng là vì vậy, đi mà cứ phải nhấp nhổm xem trạm nào nhận trạm nào ko thà khỏi dán cho rồi. Lúc nào cũng hô hào bốn chấm ko mà có mỗi mấy cái này cũng ko thông với nhau dc thì làm ăn gì.

HUYXL7

Xe hơi
các cụ cho em hỏi em mua xe cũ thấy họ dán rồi, giờ xin thông tin để nạp vào ntn ạ. Trên thẻ có mã số để nạp k ạ
Em thấy mỗi mã gắn với biển số và tên người dùng, chắc cụ phải khai lại. Cụ gọi số 19006010 xem sao. Dán rất tiện lợi và không mất phí thuế gì như một số thông tin

search

Xe điện
Trường hợp xe cty thì thanh toán lấy hóa đơn kiểu gì nhỉ??

doctor103

Xe điện
Em thấy bên phây, có nhiều cụ bị như này không vậy?
Cụ này đi lỗi thế mà không đến điểm dán thẻ VETC mà ý kiến.
Em hôm qua vào trạm QL10 đi từ HP về HN cũng vẫn lỗi, trạm nó kêu èo eo như bị cắt tiết :)), hỏi mấy cụ trực trạm thì mấy cụ ấy nhìn thẻ trên kính lái rồi còn search ra tài khoản em còn bao nhiêu tiền :|, rồi nói chắc thẻ lỗi, trong giờ hành chính đi check sau còn giờ họ ấn nút cho nhận tín hiệu để qua :|. Và đến trạm ở HN thì cũng chờ nhân viên ấn nút mới được trừ tiền :|

ung_sung_tu_tai

Xe container
Gớm

dán diếc giề, dan xong rù lại ân hận

Nào là dán vào kính, tự nhiên đã mấy cái tem đk, phí đường rùi, giờ dán thêm cái ve nữa á, đã xấu mù, lại cản trở tầm nhìn bủ mợ ra ấy; lơ mơ không vướng không quan sát được đâm bố nó vào người ta thì khổ. Dán vào đèn ư ? Nhà thết kế họ đã thiết để đèn đóm đủ ánh sáng đi lại cho an toàn; giờ dán bụp vào đèn, đêm đi tối mò ra, có khi cả con bò đằng trước cũng không nhìn rõ ấy chứ.
Dán thêm thẻ, là xe nặng thêm xe nặng thêm là tốn xăng hơn chứ báu bở giề

Mở TK, rùi tự nhiên bỏ vào đấy ít xèng, vừa mát lãi NH; vừa tự dưng đau cho thằng khác nó giữ tiền của mình làm giàu cho nó. Đến người thân của mình mình chưa chắc mình đã định kỳ đều đặn cho một khoản, đằng này tự dưng đi nuôi thằng ất ơ. Có mà khùng.

Khi cho mượn xe, thằng đi mượn nó đi còn mình trả tiền phí, nó trả lại mình chả lẽ mình lại cầm thì mất mặt, còn không cầm thì úi gì đã cho mượn xe còn mất xèng phí.

Đi đường cái làn vect riêng ý, nhiều khi vẫn có thằng không dán phi vào; mình đi sau phải đợi, tự nhiên rước cái bực vào mình. Sao phải khổ thế.

Nhỡ đâu lúc mình vào làn tự động; nó lại bị sự cố, vẫn phải xòe tiền ra trả thì cũng bằng với ông không dán à ?
Cũng lúc vào làn, nhỡ đâu đang qua làn, xái barie nó sập xuống, vỡ kính hỏng xe mình thì ai đền đây ? đứng đấy mà đòi à, được vạ thì má đã sưng, mất ngày mất buổi và xe mất din rồi.

E ko rõ, nhưng nên dán cụ ạ, Coi như nhét 500 tiền bia vào thẻ chả đáng là bao.

Hôm qua đi từ quê về qua Pháp Vân, qua ETC nhanh vút, trong khi mấy bác đi vé lượt chờ dài cả cổ. Thật là văn minh - tiện ích
Dán rồi lại bảo biết thế dán sớm hơn.
Nên dán đi cụ thớt, rất tiện lợi.
Còn dán thế nào thì cụ cứ gúc phát là ra luôn chi tiết.

Trước cũng có thớt kiểunhư này.
Có mấy mõm vào bảo để tiền ở tài khoản VETC là bị VETC chiếm dụng khoản lãi tiền gửi ngân hàng.
Em đọc xong chỉ biết cười nhẹ.

berryfun

Xe điện
Ng ta có yêu cầu thừa đâu anh. Em đã trình bày 1 lần rồi còn gì.

1. Đăng ký xe để xác định chính xác thẻ nào gắn vào đúng xe ấy, ko gắn loạn.
2. CCCD/CMND/GPLX để xác định chính xác chủ TK VETC, ko có chuyện ông Bụp đăng ký tài khoản dưới tên ông muadem và ngược lại. TK VETC là TK định danh giống như ví ĐT và TK ngân hàng.
3. Số ĐT gắn liền với TK để còn nhận OTP, thông báo số dư, đặt lại pass, khiếu nại khi có sự cố....

Ngoài ra ko cần thông tin gì thêm. Vẫn chưa hiểu anh kêu nhiều thông tin là nhiều ở điểm nào?

Ví dụ: Ông Bụp nhặt được 1 cái thẻ Bank hoặc/và nắm được thông tin của 1 TK thẻ có tên Hoàng Thị Khanh.
Nếu ko cần CCCD/CMND/GPLX,ông Bụp hoàn toàn có thể lập 1 TK VETC có tên Hoàng Thị Khanh, sau đó thản nhiên nộp tiền từ thẻ này vào bằng cách liên kết thẻ.
Vậy là xài ko mất tèng he he
Xe cty thì mục 2 thế nào hở cụ?

cuongez

Xe tăng
Gớm

dán diếc giề, dan xong rù lại ân hận

Nào là dán vào kính, tự nhiên đã mấy cái tem đk, phí đường rùi, giờ dán thêm cái ve nữa á, đã xấu mù, lại cản trở tầm nhìn bủ mợ ra ấy; lơ mơ không vướng không quan sát được đâm bố nó vào người ta thì khổ. Dán vào đèn ư ? Nhà thết kế họ đã thiết để đèn đóm đủ ánh sáng đi lại cho an toàn; giờ dán bụp vào đèn, đêm đi tối mò ra, có khi cả con bò đằng trước cũng không nhìn rõ ấy chứ.
Dán thêm thẻ, là xe nặng thêm xe nặng thêm là tốn xăng hơn chứ báu bở giề

Mở TK, rùi tự nhiên bỏ vào đấy ít xèng, vừa mát lãi NH; vừa tự dưng đau cho thằng khác nó giữ tiền của mình làm giàu cho nó. Đến người thân của mình mình chưa chắc mình đã định kỳ đều đặn cho một khoản, đằng này tự dưng đi nuôi thằng ất ơ. Có mà khùng.

Khi cho mượn xe, thằng đi mượn nó đi còn mình trả tiền phí, nó trả lại mình chả lẽ mình lại cầm thì mất mặt, còn không cầm thì úi gì đã cho mượn xe còn mất xèng phí.

Đi đường cái làn vect riêng ý, nhiều khi vẫn có thằng không dán phi vào; mình đi sau phải đợi, tự nhiên rước cái bực vào mình. Sao phải khổ thế.

Nhỡ đâu lúc mình vào làn tự động; nó lại bị sự cố, vẫn phải xòe tiền ra trả thì cũng bằng với ông không dán à ?
Cũng lúc vào làn, nhỡ đâu đang qua làn, xái barie nó sập xuống, vỡ kính hỏng xe mình thì ai đền đây ? đứng đấy mà đòi à, được vạ thì má đã sưng, mất ngày mất buổi và xe mất din rồi.
Lạy cụ!
Cháu lượn...

Website
www.facebook.com
Website
www.facebook.com
Thật ah cụ? Do bị lỗi hay nó ko nhận vect?
Lí do e chưa dán thẻ cũng là vì vậy, đi mà cứ phải nhấp nhổm xem trạm nào nhận trạm nào ko thà khỏi dán cho rồi. Lúc nào cũng hô hào bốn chấm ko mà có mỗi mấy cái này cũng ko thông với nhau dc thì làm ăn gì.
Muốn sẽ tìm cách, không muốn sẽ tìm lý do. Ke ke

Website
www.facebook.com
Em dán hôm 31/12, chỉ cần đăng ký và CMT thôi cụ ạ. Số đt thì đương nhiên rồi. Không ai hỏi bằng cả.
CMND hoặc CCCD hoặc GPLX.Chỉ cần 1 trong 3 thứ + SĐT

• Vodka
Reactions: A98
Website
www.facebook.com
Em tải vetc trên app có mục đăng kí dán miễn phí (sau 1/1/2022 thì ko rõ có mất tiền không nữa), 9h tối đăng kí thì 10h sáng hôm sau họ ship đến, free và tự tay dán.
Ko có vụ ship đến và tự tay dán đâu.
Bạn nào bên VETC làm thế, cụ vui lòng cho e xin thông tin. :D