[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mustang1253m

Xe buýt
Đã nhận được cà phê của cụ Mút tăng nhưng chưa pha và thưởng thức. Cụ đợi em hô vài ông hàng xóm cũng khoái cafe sang thưởng thức rồi báo cáo cụ nhá. Cảm ơn cụ nhiều
CỤ cứ uống rồi đánh giá khách quan giúp em. Em đang định mở thêm về cf máy nên đang nghiên cứu :P. Tỉ lệ trộn thì mong cụ đừng public lên đây nhé

Getzcoi

Xe tăng
Giờ quán cafe nào cũng trang bị mà cụ. Không thì cụ qua em em đưa pass wf hàng xóm :P
hôm trước em thập thò ở quán của cụ rồi, nhưng mưa gió ướt át quá nên ko vào :">, thì ra quán đó em cũng đã từng ngồi rồi, nếu e ko nhầm thì trước cụ chủ cũ cũng bán cafe nhưng design kiểu khác, em thấy cụ thay đổi design trông có vẻ ổn hơn kiểu cũ đấy cụ ạ =D>

glare

Xe điện
Cuối tuần ròy, sắp nghĩ lễ nữa cậu Ruồi, bác Mút ơi, ngồi ở đâu ới 1 câu em qua thăm cái !!!

Mustang1253m

Xe buýt
hôm trước em thập thò ở quán của cụ rồi, nhưng mưa gió ướt át quá nên ko vào :">, thì ra quán đó em cũng đã từng ngồi rồi, nếu e ko nhầm thì trước cụ chủ cũ cũng bán cafe nhưng design kiểu khác, em thấy cụ thay đổi design trông có vẻ ổn hơn kiểu cũ đấy cụ ạ =D>
Trước em ở trên Dalak nhiều quá nên cho thuê nhà, nhưng mấy chủ cũ làm ăn lung tung quá nên mất khách nhiều. Em đang cố kéo lại, mợ thích cafe phin thì qua em uống, mợ yên tâm ko có 1 hạt đậu nào đâu ạ

Getzcoi

Xe tăng
Trước em ở trên Dalak nhiều quá nên cho thuê nhà, nhưng mấy chủ cũ làm ăn lung tung quá nên mất khách nhiều. Em đang cố kéo lại, mợ thích cafe phin thì qua em uống, mợ yên tâm ko có 1 hạt đậu nào đâu ạ
ồ ra là nhà cụ luôn ạ.

để đợt tới nghỉ lễ nếu rảnh e sang cụ, xem cf sạch có giống cái em hay uống hàng ngày bây h không :)

RUỒI TRÂU

Xe tải
Cuối tuần ròy, sắp nghĩ lễ nữa cậu Ruồi, bác Mút ơi, ngồi ở đâu ới 1 câu em qua thăm cái !!!
Cóa em. Xách nước bổ cam là e có mẹt liền. Hay qua quán nhà cụ nhé. Hôm trước bác Agrimeco khoe đã uống bên nhà cụ. Em là em mong lém. Cho e ủng hộ 1 gói Arabica nhé. Mong được gặp cụ Mút luôn

alexsandro_134

Xe tải
Em hnay uống cafe Mai ở nguyễn du vị đậm đà phết. Các cụ nào hay uống ở đây k nhi?

printer0905

Xe đạp
Highlands coffee và nhiều quán khác đang giản lược bớt rất nhiều món trong menu, có ai hiểu lý do tại sao không ạ ?

minhcuongpc

Xe hơi
cafe ngon là chỗ ngồi thoải mái.ngồi cảm thây thích và vui vẻ là ok :D

glare

Xe điện
em thích cách thiết kế như thế này :D thoáng đãng, đơn giản. Uống cafe nhiều lúc cũng cần không gian nữa, 1 cốc cafe - 1 không gian yên tĩnh - 1 bản nhạc không lời
Với không gian như trên mà mật độ > 50% thì cũng ồn chả kém cafe vỉa hè vì người Việt b/giờ thích nói to giống Khựa. Để yên tĩnh thì ko đc quá 30%, số ghế còn lại chỉ để khỏi loãng ko gian nên em 1 ly cafe sẽ phải cỡ 30-50k mới đủ để quán trụ đc. Không gian yên tĩnh + decor đẹp + mật độ khách thấp -> giá cao -> khách VIP -> mặt tiền đẹp + nv xịn -> tiền mặt bằng cao + chi phí ngoài cost cao :D cái lọ nó kéo cái chai cụ ạ

Mustang1253m

Xe buýt
Cóa em. Xách nước bổ cam là e có mẹt liền. Hay qua quán nhà cụ nhé. Hôm trước bác Agrimeco khoe đã uống bên nhà cụ. Em là em mong lém. Cho e ủng hộ 1 gói Arabica nhé. Mong được gặp cụ Mút luôn
Sorry các cụ, cuối tuần này ngày lễ em phải lên chăm sóc nhà hàng của em trên Hòa Lạc (mùa gặt các cụ thông cảm). Em thì hay rảnh buổi chiều, mấy lần định qua thăm quán của các cụ để lấy thêm kinh nghiệm mà chưa đi được. Hẹn các cụ sau 2/9 ạ

Mợ Getzcoi: Nhà em luôn mợ ạ, hôm nào rảnh mời mợ qua chơi, vào nhìn thấy ai đầu trọc lóc đó là em

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cùng em vẫn không biết cafe ngon là như nào ?

tan_tro007

Xe buýt
Cafe ngon là Cà phê Huy Tùng chứ còn dư lào nữa;))
%-(
cụ chém top này nhiều đấy nhé :)
em uống cafe nhà cụ roài vì hay ngồi với cậu em ở Hapu gần đó. cafe cụ uống được nhưng hôm ăn trưa ở đó đồ ăn với uống gọi hộ hơi chậm tý (chắc cái đó khắc phục được) ngoài ra khu bên cụ em hay ngồi quen cafe 8X để tiện CV ngồi thoải mái hơn
cafe ngon có nhiều đánh giá theo em là vậy
- ngừoi sành hơn chút hoặc uống quen cafe thì ngon là khẩu vị đặc trung của từng quán
- người xuề xòa thì chỗ nào tụ tập tiện đường vui bạn bè hay ngồi uống hợp khẩu vị cũng là ngon
- còn một kiểu nữa là cốc cafe là phụ nhưng không gian làm gia vị chính ,nếu thoải mái và phù hợp thì thấy cafe ngon còn không thì cafe dở

hanoivietnam

Xe tăng
Cụ chủ sau 02/9 tập hợp các ý kiến về cafe ngon biên soạn thành sách đê!
Mà quán cụ chủ chỗ nào nhỉ, để hôm nào em chạy qua giao lưu với cụ chủ ly nhé?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

agrimeco

Xe lăn
;)) Cụ cứ nói oan em, em có quảng cáo mô? Em chỉ bẩu thía thoai, chúng thì chúng chả chúng thì trượt:)) Hôm lào rảnh mời cụ đến uống thử ~o) Huy Tùng và cho em cái nhận xét nhóe:-bd
cụ quảng cáo lộ liễu thế :))

agrimeco

Xe lăn
Vậy ạ? em xin tiếp thu ý kiến và sẽ rút kinh nghiệm lần sau ợ. Cơ mà giờ quán em ko gọi hộ cơm vp nữa đâu ạ, vì khách ngồi uống cafe kêu quá trời:-s. Với lại như cụ biết đấy, vào đúng giờ nghỉ trưa, hàng cơm họ phục vụ còn chả kịp huống hồ mang qua phục vụ khách bên cafe. Cụ nhà gần đó nên thường uống cafe khu vực này phỏng ạ? Lúc nào rảnh qua quán cho em giao lưu với cụ nhé:-c
%-(
cụ chém top này nhiều đấy nhé :)
em uống cafe nhà cụ roài vì hay ngồi với cậu em ở Hapu gần đó. cafe cụ uống được nhưng hôm ăn trưa ở đó đồ ăn với uống gọi hộ hơi chậm tý (chắc cái đó khắc phục được) ngoài ra khu bên cụ em hay ngồi quen cafe 8X để tiện CV ngồi thoải mái hơn
cafe ngon có nhiều đánh giá theo em là vậy
- ngừoi sành hơn chút hoặc uống quen cafe thì ngon là khẩu vị đặc trung của từng quán
- người xuề xòa thì chỗ nào tụ tập tiện đường vui bạn bè hay ngồi uống hợp khẩu vị cũng là ngon
- còn một kiểu nữa là cốc cafe là phụ nhưng không gian làm gia vị chính ,nếu thoải mái và phù hợp thì thấy cafe ngon còn không thì cafe dở

Trạng thái
Thớt đang đóng