[CCCĐ] Thiên cầm, miền biển xanh tĩnh lặng

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em định tối thứ 6 này lên xe vào Thiên cầm tránh bão. Muốn hỏi các cụ mợ là vào đó có dịch vụ cho thuê xe máy không ( tại em muốn chủ động đi lang thang 1 số nơi )
Các điểm loanh quanh thăm thú cũng không nhiều. Cụ có thể thuê hoặc mượn của các quán ven biển.
Thiên Cầm chất lượng KS còn rất thấp (ít, cũ, không được đầu tư), bãi biển vắng. Ăn uống cũng không có nhiều đặc sắc. Căn bản cách chế biến chưa được đa dạng mặc dù đồ có tươi!

pingping2992

Xe tải
Không nhiều lắm cụ ạ, quán cũng không to và ồn ã lắm. Hải sản cũng như mọi vùng biển thôi ạ. Em ăn sứa nhưng bụng dạ không tốt lắm nên bị ngộ độc, các cụ nếu bụng yếu thì cũng nên cẩn thận ạ.
vậy ạ, nghe biển này cũng lâu lâu nhưng k thấy khai thác lắm. Nhưng e thích kiểu hoang sơ nên chắc phải vào đây 1 lần, cụ có chỗ nào ăn uống test rồi cho e vài địa chỉ nhé

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
Em định tối thứ 6 này lên xe vào Thiên cầm tránh bão. Muốn hỏi các cụ mợ là vào đó có dịch vụ cho thuê xe máy không ( tại em muốn chủ động đi lang thang 1 số nơi )
Chắc có đó cụ, em thấy chủ yếu thuê xe đạp và có xe điện chạy cụ ạ. Hôm nọ chủ yếu em đi thuê xe ô tô di chuyển, giá cũng phải chăng cụ ạ.

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
vậy ạ, nghe biển này cũng lâu lâu nhưng k thấy khai thác lắm. Nhưng e thích kiểu hoang sơ nên chắc phải vào đây 1 lần, cụ có chỗ nào ăn uống test rồi cho e vài địa chỉ nhé
Hôm nọ em ở khách sạn, ăn sáng + các bữa ở khách sạn Thiên Ý luôn cụ ạ. Đồ thì khá tươi nhưng cách chế biến đúng là ko có gì đặc sắc lắm. Còn lại em mua mực một nắng ra bãi biển nướng ăn với mang kèm hoa quả đi. Biển hôm em đi tối cuối tuần nhưng cũng ko đông, có thể mang loa mở nhạc ăn uống cũng thích cụ ạ :D

pingping2992

Xe tải
Hôm nọ em ở khách sạn, ăn sáng + các bữa ở khách sạn Thiên Ý luôn cụ ạ. Đồ thì khá tươi nhưng cách chế biến đúng là ko có gì đặc sắc lắm. Còn lại em mua mực một nắng ra bãi biển nướng ăn với mang kèm hoa quả đi. Biển hôm em đi tối cuối tuần nhưng cũng ko đông, có thể mang loa mở nhạc ăn uống cũng thích cụ ạ :D
vậy ạ, vắng vắng thế lại hay nhỉ? đồ tươi là ổn rồi

avn

Xe điện
Các cụ ăn hải sản cứ đồ tươi hấp, luộc lên là chén, em thử món mực nháy ăn ngon lắm, tươi rói, lần đầu mới biết ăn cả mực,mồm miệng đen xì.

caoboi_lagthang

Xe hơi
Nhìn thấy ảnh em lại muốn xách balo lang thang trên từng cây số....!!!

inmanhnhung

Xe tăng
Gần cái Fomosa hà tĩnh, e là e cứ tránh xa, thiếu méo gì biển mà phải tắm biển này, gần thì Cửa Lò, xa hơn thì Nhật Lệ, Lăng Cô,...

LHP00

Xe đạp
E thật, đã đi các biển phía trong từ Huế trở vào rồi thì qua Thiên Cầm nhìn chán hẳn. Bãi biển thì bé, cát không biết nhìn ra màu gì, lại nhiều rác. E chạy từ ĐN ra ghé qua Thiên Cầm định nghỉ lại mà lũ trẻ nhà em nhìn chê luôn không thèm ở nên ra tp Hà Tĩnh ngủ. E thấy biển Cửa Lò còn sạch đẹp hơn.

heroesdaubu

Xe điện
Đợt xiên nửa Việt 10 ngày đầu tháng 7, nhà em qua Thiên cầm 1 đêm. Điểm cộng là bãi đẹp, sóng lặng nước trong, món mực nhảy ăn ngon. Điểm trừ là ks lởm ( em ở Sông la), phía sau các ks có bãi tha ma to vật vã. Nói chung ở 1 đêm là đủ.
Hồ kẻ gỗ cách Thiên cầm khoảng 20km. Tháng 7 đúng mùa ít mưa nên nước trơ đáy. Nhà em qua 1 lúc cho trẻ biết rồi vào Đồng hới.

minhminh2910

Xe máy
Cả Thiên Cầm mình chỉ thấy có mỗi KS Sông La là OK. Tuy nhiên nó có 2 khu khu mới và khu cũ. Khu mới sát biển hơn và giá cũng nhỉnh hơn nhé . Thực ra gắn 4* thì cũng là 4* ở Thiên Cầm chứ đi các tỉnh miền trung thì 4* nó khác hẳn. Trang thiết bị bên khu cũ thì cũng cũ và lâu rồi nên các cụ gọi ddieeenj đặt phòng nói rõ với lễ tân đặt khu mới nhé.

Killer13

Xe tăng
Gia đình em cũng mới đi Thiên Cầm về, theo em đánh giá thì nghỉ ở Thiên Cầm dành cho những ai thích vẻ hoang sơ, mộc mạc, không yêu cầu nhiều về hạ tầng, dịch vụ. Cá nhân em và gia đình thấy hài lòng với số tiền bỏ ra.
Em nghỉ ở Tre Nguồn Resort, thuê 1 căn bình dân tầm 25m2, giá 1tr2. Sân vườn có cây cối mát mẻ, đi bộ ra biển có mấy bước chân.
Đánh giá của em:
Điểm cộng: cảnh đẹp, check in cực sướng, không gian thoáng, ít người, bãi biển ít sóng, nước trong. Hải sản nếu biết chọn quán thì ngon, tươi sống mà rẻ. Người dân tương đối thân thiện.
Điểm trừ: dịch vụ còn khá sơ sài, hạ tầng chưa đầu tư nhiều, ko có nhiều sự lựa chọn về chất lượng phòng nghỉ. Đa số là phục vụ bình dân.

Killer13

Xe tăng
E thật, đã đi các biển phía trong từ Huế trở vào rồi thì qua Thiên Cầm nhìn chán hẳn. Bãi biển thì bé, cát không biết nhìn ra màu gì, lại nhiều rác. E chạy từ ĐN ra ghé qua Thiên Cầm định nghỉ lại mà lũ trẻ nhà em nhìn chê luôn không thèm ở nên ra tp Hà Tĩnh ngủ. E thấy biển Cửa Lò còn sạch đẹp hơn.
Cụ đi lâu chưa, em mới đi thấy biển giờ nước trong và sạch lắm, cũng không có nhiều rác như cụ nêu. Còn biển Cửa Lò thì em là dân gốc ở Cửa Lò mà còn phát chán đây, xuống biển Cửa Lò mùa này thì chen chúc nhau như kiến, nước thì đục ngầu, ăn uống thì đắt đỏ mà toàn đồ cấp đông, chả có cái shop nào có bể chứa đồ tươi sống như bên Thiên Cầm cả.

Nhìn Bãi biển này bình yên nhỉ cụ nhỉ ?

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình em cũng mới đi Thiên Cầm về, theo em đánh giá thì nghỉ ở Thiên Cầm dành cho những ai thích vẻ hoang sơ, mộc mạc, không yêu cầu nhiều về hạ tầng, dịch vụ. Cá nhân em và gia đình thấy hài lòng với số tiền bỏ ra.
Em nghỉ ở Tre Nguồn Resort, thuê 1 căn bình dân tầm 25m2, giá 1tr2. Sân vườn có cây cối mát mẻ, đi bộ ra biển có mấy bước chân.
Đánh giá của em:
Điểm cộng: cảnh đẹp, check in cực sướng, không gian thoáng, ít người, bãi biển ít sóng, nước trong. Hải sản nếu biết chọn quán thì ngon, tươi sống mà rẻ. Người dân tương đối thân thiện.
Điểm trừ: dịch vụ còn khá sơ sài, hạ tầng chưa đầu tư nhiều, ko có nhiều sự lựa chọn về chất lượng phòng nghỉ. Đa số là phục vụ bình dân.

2 em bé nhà cụ đáng yêu quá ạ :D

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]