Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

FBI_

Xe buýt
Oánh dấu bao giờ mua nhà thì vào nhờ các cụ

IZZ

Xe tăng
Đằng sau sofa là vách bê tông chịu lực của tòa nhà nên ko được phép đục phá chạy bảo ôn và nước ngưng, nên bắt buộc phải đặt ở đó cụ à! Căn hộ này dùng hệ Multi nên vị trí điều hòa ở đó cũng ko phải là vde quá lớn cụ ah!
Cảm ơn những góp ý của các cụ!
Cụ có ảnh thực tế không :)

WaveANFA2001

Xe hơi
Cháu gửi các cụ /mợ tham khảo nội thất của 1 căn tại Mandarin Garden tòa C3 đây ah!

View từ sảnh cửa
Đằng sau sofa là vách bê tông chịu lực của tòa nhà nên ko được phép đục phá chạy bảo ôn và nước ngưng, nên bắt buộc phải đặt ở đó cụ à! Căn hộ này dùng hệ Multi nên vị trí điều hòa ở đó cũng ko phải là vde quá lớn cụ ah!
Cụ Nissan thiết kế đẹp quá, khả năng là căn này:
Đây là căn hai buồng ngủ tiêu chuẩn của MG, có nhiều vụ xoay chuyển để lên 3 PN nhưng cơ bản là phòng khách giữ nguyên.
Cho em hỏi là điều hòa Multi thì nước ngưng sẽ chạy đi đâu, em hiểu là cục bộ thì phải cho nó ra lô gia phòng khách. Nhưng cụ dùng treo tương thế này là được cái trần cao rồi, em cũng chơi treo tường.

mr-justin

Xe tải

Hung Nissan

Xe buýt
Cụ Nissan thiết kế đẹp quá, khả năng là căn này:
Đây là căn hai buồng ngủ tiêu chuẩn của MG, có nhiều vụ xoay chuyển để lên 3 PN nhưng cơ bản là phòng khách giữ nguyên.
Cho em hỏi là điều hòa Multi thì nước ngưng sẽ chạy đi đâu, em hiểu là cục bộ thì phải cho nó ra lô gia phòng khách. Nhưng cụ dùng treo tương thế này là được cái trần cao rồi, em cũng chơi treo tường.

Cảm ơn cụ đã có nhời khen em! Không phải mình em thiết kế đâu ạ, bộ phận thiết kế bên em đới ;)
Căn này của em đúng y sì căn trên của cụ đấy ạ, cũng tại tòa C3 tầng 11 cụ ạ. Hệ điều hòa Multi vẫn thoát nước ngưng về đường thoát của 1 trong 2 khu VS, em chạy nước ngưng âm trong tường chạy xuống sàn (bọc ống cao su). Hệ Multi của căn này em dùng 2 cục nóng chia về cho 5 dàn lạnh.

phòng ngủ mở ước của e, cụ thiết kế đẹp quá
Cảm ơn cụ! Cụ biến ước mơ thành hiện thực thì cứ ơi em theo chữ ký bên dưới nhá! (b)

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu hóng hớt thớt này!

manhvpcp

Xe buýt
Em có cái mặt bằng thế này nhờ các cụ tư vấn:

Căn góc 05 nhà 17T4 Hapu, cuối tháng 6 giao nhà các cụ ạ.
Nhà em có 2 vợ chồng đi làm cả ngày, 1F1 nữ lớp 1, 1 F1 nam 3 tuổi, không có giúp việc (Gấu nhà em kiêm giúp việc).
Nhu cầu chính: 2 phòng ngủ, bàn thờ cùng hướng cửa (Đông Bắc)
Đa tạ cảm ơn các cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

manhvpcp

Xe buýt
Sao em up mà không thấy được đánh dấu đã tham gia trong hồ sơ nhỉ?

Kymui1979

Xe buýt
...Căn góc 05 nhà 17T4 Hapu, cuối tháng 6 giao nhà các cụ ạ.
Nhà em có 2 vợ chồng đi làm cả ngày, 1F1 nữ lớp 1, 1 F1 nam 3 tuổi, không có giúp việc (Gấu nhà em kiêm giúp việc).
Nhu cầu chính: 2 phòng ngủ, bàn thờ cùng hướng cửa (Đông Bắc) Đa tạ cảm ơn các cụ trước.
cụ bài ngửa hết đê , bác chủ bác tư vấn cho , bao tiền , y/c chi tiết , khoái phong cáhc nào , máu sắc , phong thủy , các thiết bị v.v... >>> Mời cụ chủ nhà ạ !

SweetCandy

Xe hơi
Nhiều cụ, mợ thiết kế đẹp quá ạ. Em đang tìm tham khảo mấy thiết kế về bếp mà không thấy. Cụ, mợ nào có thiết kế thực tế cho em xin mấy ảnh tham khảo với ạ. Cho em thông tin nhà cung cấp luôn thì càng tốt ạ.

WaveANFA2001

Xe hơi
Căn này của em đúng y sì căn trên của cụ đấy ạ, cũng tại tòa C3 tầng 11 cụ ạ. Hệ điều hòa Multi vẫn thoát nước ngưng về đường thoát của 1 trong 2 khu VS, em chạy nước ngưng âm trong tường chạy xuống sàn (bọc ống cao su). Hệ Multi của căn này em dùng 2 cục nóng chia về cho 5 dàn lạnh.
Căn của cụ làm gì mà đến 5 giàn lạnh, có 2 phòng ngủ thôi thì 1 cái Multi là đủ mà,

Căn của em là căn trước cơ, chưa thấy cụ tư vấn miến phí gì nhỉ? Em chỉ có vodka thôi,

isabinh

Xe điện
Hay đấy, thế thông thường thì thiết kế nội thất đã bao gồm đồ nội thất theo thiết kế chứ hả các cụ hay giừuong tủ mình tự mua

Hung Nissan

Xe buýt
Nhiều cụ, mợ thiết kế đẹp quá ạ. Em đang tìm tham khảo mấy thiết kế về bếp mà không thấy. Cụ, mợ nào có thiết kế thực tế cho em xin mấy ảnh tham khảo với ạ. Cho em thông tin nhà cung cấp luôn thì càng tốt ạ.
Cụ cần bếp em có bếp ngay ạ!

Và đây là ảnh thực tế cháu vừa lắp đặt cho căn chung cư Mandarin ah

Hung Nissan

Xe buýt
Hay đấy, thế thông thường thì thiết kế nội thất đã bao gồm đồ nội thất theo thiết kế chứ hả các cụ hay giừuong tủ mình tự mua
Giường tủ mình tự mua thì gọi gì là thiết kế nữa đâu cụ! Đã thiết kế là sẽ đồng bộ từ a-x :D

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cần bếp em có bếp ngay ạ!

Và đây là ảnh thực tế cháu vừa lắp đặt cho căn chung cư Mandarin ah

E thấy bếp này phần trên để cho vui thì đúng hơn, vừa cao lại thông thống thế thì cụ chia ngăn đựng đồ kiểu j ợ.
Tke bếp phải đặt vấn đề công năng lên số 1 mà bên cụ làm giống kiểu hàng trưng bày thế này thì chỉ khổ nhà chủ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]

Căn góc 05 nhà 17T4 Hapu, cuối tháng 6 giao nhà các cụ ạ.
Nhu cầu chính: 2 phòng ngủ, bàn thờ cùng hướng cửa (Đông Bắc)
Đa tạ cảm ơn các cụ trước.
Nhà cụ e thấy chả cần chỉnh sửa cái j cả, chỉ làm nội thất nữa thôi. Thiết kế thế là tạm ngon rồi ợ có mỗi cái bếp hơi tù nhưng vẫn sd dc thuận tiện.

Phòng khách nhà cụ kể ra có cái lô gia thì ngon hơn.

IZZ

Xe tăng
E thấy bếp này phần trên để cho vui thì đúng hơn, vừa cao lại thông thống thế thì cụ chia ngăn đựng đồ kiểu j ợ.
Tke bếp phải đặt vấn đề công năng lên số 1 mà bên cụ làm giống kiểu hàng trưng bày thế này thì chỉ khổ nhà chủ thôi.
Cụ Hung Nissan đúng là thiết kế bóng bẩy nhưng hơi thiếu tính thực tế.

Như nhà em, tường vẫn chịu lực nhưng em vẫn chuyển điều hòa ra sau sofa, loa surround thì MUST rồi :)

lengkeng

Xe tăng
Em có căn nhà Phố bên Ecopark đã hoàn thiện gần xong theo thiết kế của bên Ecopark. Hiện tại chi còn thiết kế và mua / đặt đồ nội thất. Cụ nào có ý tưởng gì thì PM hoặc post lên đây nhé. Thanks!

Hung Nissan

Xe buýt
@ Cụ IZZ: Hiện trạng căn hộ em làm nó là vách bê tông chịu lực ạ, vì kết cấu của chung cư ko có tường nào gọi là tường chịu lực, tường chỉ có công năng phân chia không gian giữa các phòng, do vậy cụ có thể cắt đục thoải mái. Còn đã là vách bê tông chịu lực thì bản thân BQL tòa nhà đã ko cho phép bất kỳ trường hợp nào khoan đục đến lớp bê tông cốt thép, nó ảnh hưởng đến toàn bộ kết cấu của tòa nhà! Các chung cư khác em ko rõ nhưng điển hình tại khu Mandarin em đã thi công thì vấn đề này họ rất nghiêm ngặt!
Cảm ơn các ý kiến đóng góp của các cu!

Trạng thái
Thớt đang đóng