[Funland] Tiêu sản chung cư

agrimeco

Xe lăn
Cụ cho em thông tin khu cụ ở để 5-6 tỷ mua đc 70m2 đất 1 trệt 3 lầu, 2 bước xuống ô tô gần công viên, ko ẩm thấp và thoáng mát với ạ. Quận bình thạnh cụ nhỉ
Giá đấy chắc trước khi có con cô vít 19 ra đời, em dự giờ bét phải gấp rưỡi giống như HN;))

terwa

Xe tăng
Nhà cụ quận Bình Thạnh, trung tâm SG, xe hơi vào nhà sao rẻ vậy? Em tìm trên mạng thì cỡ nhà cụ toàn trên 10 tỷ.
Ra đương xem trực tiếp thôi cụ. Giá trên mạng ảo lắm. Hình như chỗ đường cô bắc phú nhuận còn căn hơi nhỏ chút mà kêu cũng 10ty mà lâu rồi chưa bán dc. Giá đó phú nhuận, còn ở bên e tầm 6 7ty thôi

Koka2015

Xe tăng
Giá đấy chắc trước khi có con cô vít 19 ra đời, em dự giờ bét phải gấp rưỡi giống như HN;))
Cần phải so sánh nhà đất & chung cư có mức giá tương đương nhau, nếu nhà cụ đấy 10 tỷ cần so sánh với chung cư 10 tỷ.

terwa

Xe tăng
Cụ cho em thông tin khu cụ ở để 5-6 tỷ mua đc 70m2 đất 1 trệt 3 lầu, 2 bước xuống ô tô gần công viên, ko ẩm thấp và thoáng mát với ạ. Quận bình thạnh cụ nhỉ
Đường hòa hoa thám gần chợ bà chiểu cụ. Cụ cứ đi xem. Xem trả thực tế, chứ trên mạng ảo lắm. Mà cái công viên nó ko gần như e nói vậy đâu. E troll cụ kia thôi

Koka2015

Xe tăng
Ra đương xem trực tiếp thôi cụ. Giá trên mạng ảo lắm. Hình như chỗ đường cô bắc phú nhuận còn căn hơi nhỏ chút mà kêu cũng 10ty mà lâu rồi chưa bán dc. Giá đó phú nhuận, còn ở bên e tầm 6 7ty thôi
Trên mạng thường giá rẻ hơn thực tế chứ cụ, cò thường rao giá rẻ để hút khách, khi hỏi thì nói căn đấy mới bán, rồi giới thiệu căn khác đắt hơn hoặc cùng giá nhưng xấu hơn.

terwa

Xe tăng
Trên mạng thường giá rẻ hơn thực tế chứ cụ, cò thường rao giá rẻ để hút khách, khi hỏi thì nói căn đấy mới bán, rồi giới thiệu căn khác đắt hơn hoặc cùng giá nhưng xấu hơn.
Cái đó giá ảo. Cụ xem giá nhiều người kêu chung chung ây. Mặt bằng chung trên mạng là cao. Còn vài chỗ rẻ đột biến câu khách e ko nói. Luc trước e kêu căn ở nguyên oanh lâu lắm mới ra đi dc. Cần bán nó khó lắm, đất ko sốt như mọi người đồn đâu

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em trước khi lên cc thì là nhà mặt phố 4 làn đường xe qua lại, ngay trước mặt là cái hồ to nhất quận, 1 trong 4 quận trung tâm. Xung quanh cái gì cũng có. Nhà hở ra là mất trộm xe đạp xe máy, bụi bặm, nồm ẩm, hàng xóm ngó nghiêng, tò mò, buôn chuyện. Để xe ô tô trong nhà thì mùi xăng, lo cháy nổ
Còn khi lên cc ở tầng cao, view xa tít tắp, nhà sạch sẽ thoáng đãng, tất cả trên 1 mặt bằng, cho con robot hut bụi tự chạy 1 lúc là xong. Chứ ở nhà mặt đất nguyên quả leo cầu thang với lau cầu thang cũng oải. Đến giờ ăn gọi lũ con xuống ăn cũng hết hơi...
Nói chung em có cả biệt thự đơn lập, cả cccc, cả nhà mặt phố to, cả nhà lk trong khu dân cư thì em vẫn thích ở cccc trong khu trung tâm nhất. Phải là những người ở nhiều loại hình nhà ở mới so sánh và có cảm nhận đúng được
Còn người mà chỉ mới ở 1 loại nhà xong chê nhà khác hay không hiểu vì sao thế nọ thế kia thì không có đủ thông tin và kinh nghiệm để nói
Bổ sung thêm là CC ở Hà Nội chất lượng xây dựng và bảo trì khá kém nên nếu có điều kiện thì đầu tư nhà đất... lấy lãi đi thuê chung cư. Cứ 5-7 năm đổi 1 chỗ cho sướng cái thằng người :)

Justforfuntoo

Xe container
Bổ sung thêm là CC ở Hà Nội chất lượng xây dựng và bảo trì khá kém nên nếu có điều kiện thì đầu tư nhà đất... lấy lãi đi thuê chung cư. Cứ 5-7 năm đổi 1 chỗ cho sướng cái thằng người :)
Em thấy vẫn ok, cdt 5 năm sơn bên ngoài 1 lần, bên trong thì có quỹ bảo trì chung cư làm lại cho đẹp.
Em ghét cái cảm giác phải đi ở thuê nhà người khác, bất an, trong khi mình có thừa tiền để mua cc, tiền nhiều để làm gì

Justforfuntoo

Xe container
Cần phải so sánh nhà đất & chung cư có mức giá tương đương nhau, nếu nhà cụ đấy 10 tỷ cần so sánh với chung cư 10 tỷ.
Chung cư 10 tỷ phải so cc Vin bà triệu, ngang cc nào đó ở Quận 1
Chứ Bình thạnh em nghe có vẻ xa xôi, không đẳng cấp như Quận 1 ;)

TreeBoo

Xe buýt
Đường hòa hoa thám gần chợ bà chiểu cụ. Cụ cứ đi xem. Xem trả thực tế, chứ trên mạng ảo lắm. Mà cái công viên nó ko gần như e nói vậy đâu. E troll cụ kia thôi
Hoàng Hoa Thám gần chợ Hoàng Hoa Thám chứ cụ? Nếu gần chợ Bà Chiểu thì nhà cụ gần ngã 4 Phan Đăng Lưu à?
còn cái công viên gần nhất là Công viên Phú Nhuận thì chắc cách nhà cụ khoảng 1km.

TreeBoo

Xe buýt
Chung cư 10 tỷ phải so cc Vin bà triệu, ngang cc nào đó ở Quận 1
Chứ Bình thạnh em nghe có vẻ xa xôi, không đẳng cấp như Quận 1 ;)
Bình Thạnh cũng có khu giáp Phú Nhuận và khu giáp Q1
khu giáp Q1 có Saigon Pearl và Vin Tân cảng, cách Q1 mỗi cái đường Nguyễn Hữu Cảnh, view sông SG. Em thấy cũng đẹp.

tuan2681

Xe điện
khu giáp Q1 có Saigon Pearl và Vin Tân cảng, cách Q1 mỗi cái đường Nguyễn Hữu Cảnh, view sông SG. Em thấy cũng đẹp.
chỗ này ngại nhất là mưa ngập thôi cụ ạ. chứ ở thì ok mà

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ e 2 năm lại bị đuổi 1 lần thôi =))

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Bình Thạnh có khu Thanh đa ngon thế mà để treo bao năm nay. Chắc đợi bán hết q2 rồi mới ăn qua đó.

ubisapro

Xe trâu
Tính như cụ là đếm cua trong lỗ
Vì ở chung cư 4 tỉ thôi là nó sướng bằng cụ ở nhà 10 tỉ nhà ống ở HN rồi
Cái sướng đấy cụ làm ra nhiều tiền hơn là chui rúc vào nhà ngõ 3 tỉ ở đất thủ đô rồi .
Ai sướng cũng ra được tiền nhiều hơn ợ?

không sợ gì

Xe tải
Nhà em cc ở park hill sau 5 năm lãi 40-50%
Ở đấy con em được đi bộ đến trường, 8-9h tối sai con xuống hầm Times mua đồ cũng không phải lo lắng gì. 2vc 10h tối đi bộ xuống hầm xem phim rạp CGV. Xe ô tô để dưới hầm, mưa không đến mặt nắng không đến đầu, giá gửi có 1.25tr
Trong thời gian em ở cc thoáng đãng, khô ráo, không lo ẩm thấp ho hắng. Em kiếm được tiền mua biệt thự nghỉ dưỡng và các bds khác, ngoài ra còn có nhà mặt phố cho thuê
Đời là mấy tí, sao phải khổ, ở cccc cho sướng cái thằng người
xếp em mua nhà ở Làng Vincom bên Long biên, năm 2015 giá 70tr/m2 : đến 2022 giá lên hơn 300tr/m2
ko mất tiền gửi xe, tập golf miễn phí
ko biết có sướng bằng cc cao cấp ko nhỉ?

terwa

Xe tăng
Hoàng Hoa Thám gần chợ Hoàng Hoa Thám chứ cụ? Nếu gần chợ Bà Chiểu thì nhà cụ gần ngã 4 Phan Đăng Lưu à?
còn cái công viên gần nhất là Công viên Phú Nhuận thì chắc cách nhà cụ khoảng 1km.
Đúng rồi cụ. Tại e ko biêt cụ ơ Bắc hay Nam nên e nói cái chợ bà chiểu cho dễ biết. Mà nhà e đầu đường phía này nên ra chơ bà chiêu gần hơn. Còn cái công viên e chém gió vơi cụ trên cho vui thôi, chứ ko thể nào như cắn hộ, bước xuống là tới liền