ca_kiem

Xe container

ca_kiem

Xe container

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cụ Dream 100 ra chỉ thị mở cửa phở cháo cofe đi.. đớp bánh bao mấy tuần nay đi làm hãi lắm rồi 😰
Em cũng muốn cắt tóc, sáng đi làm ăn bát phở nóng, uống cốc cafe vỉa hè mà không biết khi nào mới mở cửa 😂 mệt mỏi thật!

gacontaplaixe

Xe tải
Em cũng muốn cắt tóc, sáng đi làm ăn bát phở nóng, uống cốc cafe vỉa hè mà không biết khi nào mới mở cửa 😂 mệt mỏi thật!
Các cụ vẫn còn được ở nhà. Bọn em làm trong khối FDI giờ làm , ăn, ngủ nghỉ tại cty cách ly toàn bộ với thế giới bên ngoài. Như có lần em comment là sợ nhất covid nó vào KCN chứ dính các hộ kd cá thể, các đơn vị làm thương mại thì ăn thua gì. BN, BG thì giờ khoanh vùng dập dịch cũng tạm ổn rồi còn SG thì chưa biết thế nào đâu ợ, tâm lý người dân vẫn chủ quan lắm. Mà dịch này chỉ tội người nghèo thôi " Em nghe chính từ miệng 1 bác bảo vệ trong bệnh viện " người có xiền thì ở nhà cách ly vài tháng vẫn no ấm nhưng với lao động nghèo thì chỉ nghỉ 1 tháng thôi là treo mõm rồi

Hako_Le

Xe hơi

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các cụ vẫn còn được ở nhà. Bọn em làm trong khối FDI giờ làm , ăn, ngủ nghỉ tại cty cách ly toàn bộ với thế giới bên ngoài. Như có lần em comment là sợ nhất covid nó vào KCN chứ dính các hộ kd cá thể, các đơn vị làm thương mại thì ăn thua gì. BN, BG thì giờ khoanh vùng dập dịch cũng tạm ổn rồi còn SG thì chưa biết thế nào đâu ợ, tâm lý người dân vẫn chủ quan lắm. Mà dịch này chỉ tội người nghèo thôi " Em nghe chính từ miệng 1 bác bảo vệ trong bệnh viện " người có xiền thì ở nhà cách ly vài tháng vẫn no ấm nhưng với lao động nghèo thì chỉ nghỉ 1 tháng thôi là treo mõm rồi
Mình cùng hy vọng đợt này sẽ qua nhanh. Nếu cứ kéo dài tình trạng này thì cả người dân, doanh nghiệp lẫn ngành y tế sẽ kiệt sức😰

Xe Bao Hong

Xe tăng
Rất nhiều ngành nghề đg kiệt quệ, người lao động đg gặp khó.
C.ty mình bắt đầu nghĩ tới chuyện làm luôn phiên ngày làm ngày nghỉ rồi.

lum..zzz

Xe điện
Các tỉnh khác kể cả những vùng tâm dịch đang cho mở lại một số dv du lịch, ăn uống...rồi mà ông HN vẫn im thế các cụ nhỉ? Khoanh vùng ĐA lại, các khu vực khác ko có ca nhiễm mới nên cho nới dần lệnh cấm để dân còn thở chứ sắp chết ngạt hết cả rồi:D
Thêm Long Biên rồi. nên nó cứ rải rác khắp nơi thôi cụ. mình cũng mệt rồi, mọi năm em cứ túc tắc ra xèng bh dừng hết may vẫn đủ việc nuôi anh em công ty

agrimeco

Xe lăn
Thêm Long Biên rồi. nên nó cứ rải rác khắp nơi thôi cụ. mình cũng mệt rồi, mọi năm em cứ túc tắc ra xèng bh dừng hết may vẫn đủ việc nuôi anh em công ty
LB chỗ nào vậy? Sao em ko biết nhỉ

vnvodoi

Xe điện
Em may hơn cụ là có thể bố trí làm tại nhà mình. Nhưng cả ngày cứ từ phòng khách ra phòng ăn, lên gác xuống nhà, chán không tả được :(

vietbamboo

Xe điện
Chẳng có gì phải ép cả. Nếu có vắc xin Tàu tôi sẽ tiêm. Nhìn chính quyền Trung Quốc chăm lo cho mạng sống người dân Trung Quốc trong đợt dịch vừa rồi là tôi biết tiêm vắc xin Trung Quốc tính mạng tôi được bảo đảm. Hơn cái nước Mỹ chết gần 1 triệu mạng, coi tính mạng của dân như cỏ rác.
Vâng, nên làm theo những gì mình thấy đúng ạ!

vietbamboo

Xe điện
Cụ có biết bao nhiêu ca tử vong khi tiêm vắc xin tây không

View attachment 6261551

Việt Nam cũng có ca, nhưng số liệu em sẽ ko đưa để tránh bị khóa. Các cụ tự tìm hiểu nhé
Cháu có tham khảo ah.
Và nếu phải tiêm thì cháu không chọn vacxin Trung Quốc.
Đến thời điểm hiện tại cháu không muốn tiêm.

vietbamboo

Xe điện
E nhường người khác tiêm trước. Vì môi trường cũng như tính chất công việc của em khá an toàn. Khi nào mọi người tiêm đủ hết rồi thì em tiêm.
mọi người tiêm hết rồi thì cụ không phải tiêm nữa đâu... cụ chỉ mất công trốn kỹ tý thôi.

Gagarose

Xe điện
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Em đã đăng ký và chờ tiêm

Xe Zin1979

Xe buýt
Em hiểu nông cạn thế này. Một số Vacxin VN nhập về mới dừng lại ở Phê duyệt chứ chưa phải là Chứng nhận

Vansulanh68

Xe tải
E nghĩ nên tiêm các cụ à , dịch bệnh thành phổ thông thế này . Bản thân để tránh nó hạn chế nọ kia quá nhiều dân cũng mệt mỏi lắm rồi , chưa bàn đến kinh tế và cuộc sống .....