[Funland] Ung thư dạ dày ...

anhsang111

Xe buýt
Cụ cứ bình tĩnh, nhà e cũng có người như thế này.

Nhưng đang trong giai đoạn truyền hóa chất thì ko nên dùng bất cứ thuốc nào khác, để cho hiệu quả của cả 2 đạt kết quả cao. Giai đoạn này mệt lắm , Cụ cố gắng động viên về mặt tinh thần ( vì ăn ko ăn đc đâu, dễ nôn lắm ). Sau đợt điều trị này có làm gì thì làm, nhà e thì vẫn mua thêm tam thất, linh chi, thuốc bọ cạp cho bà dùng. Cũng tạm thấy ổn định

Chúc thân mẫu nhà cụ mau bình phục

tran_tien

Xe hơi
Cụ cứ bình tĩnh, nhà e cũng có người như thế này.

Nhưng đang trong giai đoạn truyền hóa chất thì ko nên dùng bất cứ thuốc nào khác, để cho hiệu quả của cả 2 đạt kết quả cao. Giai đoạn này mệt lắm , Cụ cố gắng động viên về mặt tinh thần ( vì ăn ko ăn đc đâu, dễ nôn lắm ). Sau đợt điều trị này có làm gì thì làm, nhà e thì vẫn mua thêm tam thất, linh chi, thuốc bọ cạp cho bà dùng. Cũng tạm thấy ổn định

Chúc thân mẫu nhà cụ mau bình phục
Thuốc bò cạp như thế nào hả cụ

nguyenlongthe

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

valentino79

Xe đạp
Mẹ gấu e mới bị chẩn đoán ung thư dạ dày cuối năm ngoái, ban đầu thì tình cờ phát hiện ra, chưa có biểu hiện bên ngoài nên có thể coi là phát hiện sớm, đã đưa lên viện K2 cắt 2/3 dạ dày, sau đó thì cho về, sau tết lên điều trị hóa chất.

Nhưng hôm rồi lên điều trị hóa chất thì bác sỹ nói rằng bệnh đã đến giai đoạn 3(!??) dù vẫn thấy cảm quan bên ngoài là khá khỏe, và truyền loại hóa chất đỏ, nghe nói là loại hóa chất mạnh. Sau đợt đầu đó thì về chờ đợt HC tiếp theo, nhưng sức khỏe đã biểu hiện suy giảm, nôn nhiều do hóa chất và ăn uống kém đi nhiều. Hiện tại thì gia đình rất lo lắng vì sợ sức khỏe ko đủ để theo quá trình điều trị hóa chất, mà cũng ko biết đc cơ thể có hấp thụ thuốc tốt ko, vậy nên đang tìm kiếm một phương pháp chữa bệnh bổ sung, song song với điều trị hóa chất, hoặc giả nếu điều trị hóa chất ko có kết quả thì còn xoay qua điều trị tiếp.

Vậy kính nhờ các cụ ở đây biết có nơi nào có thầy có thuốc tốt thì mách cho em với ạ, gia đình thiên về hướng thuốc nam, trị đc ung thư dạ dày giai đoạn 3,4 thì tốt.

Cảm ơn các cụ :)
Ung thư dạ dày, ung thư phổi, ung thư tuyến tụy, ung thư mạc treo ..bị phát hiện giai đoạn sớm thì tiên lượng tử vong vẫn cao. Nhà em làm ngành y, nên mấy chuyện này cũng hay kể cho con cháu nghe, là mắc vào 100% tử vong.

xilat-jat

Xe hơi
Bố e vừa mất cách đây chưa đầy một tháng.cụ bị ung thư hạ họng,trước khi đi cụ đau đớn lắm.e không biết khuyên gì cho cụ chủ lúc này.chúc mẹ cụ chủ lành bệnh

stevejob

Xe buýt
Chia sẻ với cụ chủ vài điều:
- UT dạ dày thì thường tiên liệu khó khăn hơn so với các loại UT khác như đại tràng chẳng hạn.
- GĐ 3 chưa phải GĐ cuối mà 4 mới là cuối, 3 có 3a 3b nên cũng chưa phải là quá bi quan.
- Cụ hỏi thêm bác sỹ xem của cụ đã di căn sang bộ phận khác hay di căn hạch chưa, nếu chưa hoặc mới di căn hạch thì còn hy vọng.
- Bác sỹ sử dụng phác đồ truyền hóa chất như thế là bệnh còn hy vọng, nhiều trường hợp xấu bác sỹ sẽ khuyên về. Cụ hỏi thêm là phác đồ truyền tên là gì, cách bao lâu truyền 1 lần...
- Truyền HC thì phản ứng phụ là bình thường, cụ tăng cường bồi dưỡng là đúng rồi, có thể hỏi bác sỹ để họ cho thêm thuốc chống nôn. Cố gắng đi tiếp lần 2, lần 3 xem sao. Sẽ rất khó khăn nhưng nếu vượt qua được thì có lẽ đây là phương án đáng tin cậy hơn cả. Có bệnh nhân mỗi đợt truyền HC chỉ 2 ngày nhưng họ phải nằm Viện khoảng 10 ngày để truyền đạm, theo dõi... để đảm bảo các chỉ số ok để truyền.
- Người bệnh thường lo lắng và không đủ tỉnh táo để phân tích thông tin nên người nhà cần là chỗ dựa vững chắc, cụ chủ là rể quý cần phân tích và vững tin vào phương pháp đã lựa chọn, điều này sẽ giúp ng bệnh rất nhiều.

Chúc nhạc mẫu cụ nhanh bình phục.

catpv

Xe điện
Em chia sẻ với cụ thế này. Nhà em có người nhà cũng bị ung thư dạ dày, nằm viện tỉnh thôi, nhưng nhờ được các giáo sư đầu ngành của Việt Đức về mổ.
Hôm mổ GS cắt hẳn 3/4 chứ không phải 2/3 như nhà cụ, và có nói với em rằng bác cắt hết tất cả những chỗ nào nghi ngờ có thể di căn trong nội tạng, bao gồm cả tuyến hạch, v..v. Sau đó GS nói tuyến hạch còn rất mềm, nên tiên lượng di căn thấp.
Qua hơn một tháng hồi phục sau mổ thì tiến hành truyền hóa chất, mà hồi 6 năm trước em thấy chi phí hóa chất có 2tr cho nên có thể là loại nhẹ nhàng, vì vậy em lại hỏi GS sao lại dùng loại nhẹ nhàng, bác ấy bảo chỉ cần loại đó thôi, vì nếu chẳng may còn tàn dư tế bào thì số lượng cực thấp, và truyền loại nhẹ nhàng để duy trì thể lực tốt nhất.
Cùng thời gian đó thì ông cậu bên vợ em bị ở Hạ họng, truyền hóa chất toàn máy chục triệu một lần, mà vẫn không giữ được mạng sống. Còn bác gái kia thì đến nay vẫn khỏe mạnh bình thường. Trong trường hợp của cụ chủ, chắc lúc phẫu thuật đã không tiến hành cắt triệt để, cho nên tàn dư còn lại nhiều, đều trị hóa chất mạnh, cho nên mệt nhiều mà tính hiệu quả chưa cao.

Thamlotchanoto

Xe máy
em thấy hum trước có bác đăng bài: cây thuốc chữa bệnh ung thư & các bệnh về gan trên nè
chỉ cần đun nước ún khỏi ngay

stevejob

Xe buýt
Ung thư dạ dày, ung thư phổi, ung thư tuyến tụy, ung thư mạc treo ..bị phát hiện giai đoạn sớm thì tiên lượng tử vong vẫn cao. Nhà em làm ngành y, nên mấy chuyện này cũng hay kể cho con cháu nghe, là mắc vào 100% tử vong.
Cụ nói đúng là tử vong 100%, đấy là điểm đến cuối cùng. Y học giúp kéo dài và cải thiện chất lượng cuộc sống.

drgetz

Xe tải
Cụ cứ nói gở làm cụ chủ hoang mang.
Ông già em k dạ dày, cắt 3/4 được 12 năm rồi, ông già bạn em đã có 7 hạch (di căn?) mổ năm 2001, giờ vẫn khỏe.
Khâu phẫu thuật tốt quan trọng lắm....
cụ nói đúng đấy, k dạ dày mà chỉ cắt 2/3 là chưa đủ. Thêm nữa, viện k mổ ung thư tiêu hoá không ổn lắm

phanhaibac

Xe hơi
Để bài thuốc thật chuẩn thì phải lấy lá đu đủ, thái ra rồi phơi khô, thêm lá sả nữa. Nếu chia làm mười phần, thì 9 phần lá đu đủ, 1 phần sả, đun uống, thay cho nước chè, có thể uống hàng ngày. Nếu sau ba ngày, thấy phân đen và hôi kinh khủng thì hiệu nghiệm. Nếu ung thư, chắc chắn khỏi, nếu men gan cao thì bệnh cũng sẽ bay biến và không tái phát trở lại...trích của nhà thơ Trần Đăng Khoa
- kinh nghiệm thực tế của nhà mình...ông cụ 38kg cắt 4/5 dạ dày 2009, ko hóa trị đc vì quá yếu...đến giờ 37kg, cho uống bán liên chi + bạch hoa xà, kết hợp uống curcumin 95%, ăn nhiều bữa nhỏ, nếu đc thêm mọc nhĩ đen hầm ăn ...hôm rồi đi chụp cắt lớp 64 hình may quá kq tốt, còn lại thì tinh thần, tích cực thì mới tốt, chứ nghĩ tiêu cực khó cho cả nhà, chúc gia đình cụ sức khỏe

hamigua

Xe hơi
Cụ ơi, cháu nói để cụ thêm vững tin nhé, cô giáo chủ nhiệm cấp 3 của cháu K dạ dày, cắt hết cả dạ dầy buồng trứng.... bác sĩ bảo sống được 5 năm nữa thôi nhưng đến giờ là 20 năm cô vẫn khỏe ạ... Cô ăn chay niệm Phật suốt, chắc do chế độ ăn uống

căngthẳng

Xe tăng
Mẹ gấu e mới bị chẩn đoán ung thư dạ dày cuối năm ngoái, ban đầu thì tình cờ phát hiện ra, chưa có biểu hiện bên ngoài nên có thể coi là phát hiện sớm, đã đưa lên viện K2 cắt 2/3 dạ dày, sau đó thì cho về, sau tết lên điều trị hóa chất.

Nhưng hôm rồi lên điều trị hóa chất thì bác sỹ nói rằng bệnh đã đến giai đoạn 3(!??) dù vẫn thấy cảm quan bên ngoài là khá khỏe, và truyền loại hóa chất đỏ, nghe nói là loại hóa chất mạnh. Sau đợt đầu đó thì về chờ đợt HC tiếp theo, nhưng sức khỏe đã biểu hiện suy giảm, nôn nhiều do hóa chất và ăn uống kém đi nhiều. Hiện tại thì gia đình rất lo lắng vì sợ sức khỏe ko đủ để theo quá trình điều trị hóa chất, mà cũng ko biết đc cơ thể có hấp thụ thuốc tốt ko, vậy nên đang tìm kiếm một phương pháp chữa bệnh bổ sung, song song với điều trị hóa chất, hoặc giả nếu điều trị hóa chất ko có kết quả thì còn xoay qua điều trị tiếp.

Vậy kính nhờ các cụ ở đây biết có nơi nào có thầy có thuốc tốt thì mách cho em với ạ, gia đình thiên về hướng thuốc nam, trị đc ung thư dạ dày giai đoạn 3,4 thì tốt.

Cảm ơn các cụ :)
sừng tê giác (xịn) + super curcumin (Mỹ là tốt nhất) sau khi truyền hóa chất. Tiên lượng rất khả quan. Ng nhà e và những ng e chỉ cách này đều khả quan, toàn từ 5-10 năm sau khi mổ vẫn đang sinh hoạt bình thường

căngthẳng

Xe tăng
Dạ cảm ơn cụ, thế mới lạ. Trước mắt cảm quan thì tóc chưa rụng, đứng ngồi đi lại bt, cũng ăn đc 1 chút chút, chắc thuốc hóa chất chưa phát những tác dụng có hại ra. Nhưng bác sỹ nói giai đoạn 3, và nhìn trộm trong hồ sơ có thấy ghi vậy.

Trong khi trường hợp này là tình cờ phát hiện sớm nữa.
Ng nhà tôi bsi nói giai đoạn 3, kéo dài sau mổ dc 6 tháng. nhưng đến nay 8 năm có lẻ, nhờ kết hợp đông tây y (trong khi truyền hóa chất uống sừng tê giác giải độc, sau đó dùng tinh nghệ Mỹ, rồi tiêm Aslem nâng miễn dịch, nấm linh chi) - hài hước là về sau ng nhà bsi bị ung thư đã quay lai hỏi gia đình tôi dùng thuốc gì ngoài phác đồ của bv

Thamlotchanoto

Xe máy
nhầm rùi bác ạ. theo nghiên cứu khoa học thì sừng tê giác không có hiệu quả vậy đâu. thực ra sừng tê giác hay sừng trâu ...thì đều như nhau. hơn nữa nếu mua sùng tê giác thì có tới 99% là giả....p/s: e tai nghe mắt thấy một buổi truyền hình nói về tác dụng của sừng tê giác.

avn

Xe điện
Em xin phép đánh dấu để tham khảo.

avn

Xe điện
Cụ cứ nói gở làm cụ chủ hoang mang.
Ông già em k dạ dày, cắt 3/4 được 12 năm rồi, ông già bạn em đã có 7 hạch (di căn?) mổ năm 2001, giờ vẫn khỏe.
Khâu phẫu thuật tốt quan trọng lắm....
Em thấy phẫu thuật cũng chỉ cắt, nạo vét hết các hạch di căn. Sau đó là hóa trị (truyền hóa chất), em chưa rõ là có xử lý gì nữa không? Người nhà em bị, em cũng tham khảo các trường hợp quanh đó thì thường 3-5 năm thì lại tái phát và lại vào viện điều trị tiếp.