[Funland] Vinmart bán hàng không giữ chữ tín, coi thường khách hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Maybach Tàu

Xe container
Người đâu mà chỉ nghĩ cho mình cụ nhẻ :D
Em không ghét nhưng cũng không binh gì thằng Vin này. Nói nó cố tình làm bậy hay vớ vẩn thì nó không làm thế đâu, nhưng mà hệ thống nó to và nhân viên nó chưa đáp ứng được nên cơ sự này mới nẩy ra. Kể như tụi khác nó sẽ thanh toán trả ngay (đúng sai tính sau, vì số tiền này không thể là siêu lớn với nó, và cũng không bao giờ sợ thành tiền lệ để bị ăn vạ vì ở đây không giao hàng là có thật) hay trả thêm luôn bằng số tiền khách mua hàng thì nó có thêm một tuyên truyền viên năng nổ và nhiệt tình. Nói không phải lý thuyết chứ với dân thường cửa hàng lom dom thì hiểu cũng chưa dám làm vì tài chính không mạnh. Thằng VinMart thì dù sao cũng là cái nhãn to đùng đùng rồi mà không làm điều đó thì hơi tiếc cho nó.

kienvinh

Tháo bánh
Tôi phát hiện ra một điều, rằng, còm của tôi, khi còn đang ngồi chờ tầu bay về HN, đã bị xoá!

IP lạ? Ném đá Vin nên bị xoá?

CSKH TMCARe

Xe buýt
Gà lên mâm, không thể thoát ạ. Đọc kỹ điều khoản sử dụng thì thấy ung thủ chả khác gì hợp đồng góp vốn mua đất nền/chung cư, lời lẽ hay ho đến đâu nhưng họ cầm đằng chuôi không thể kiện cáo kể cả họ hủy chả có nhà để giao. Đây nhé, bất kỳ lúc nào cũng có thể thay đổi điều khoản, áp dụng ngay khi cập nhật lên web. Mua hàng coi như đồng ý với điều khoản.

Em đưa ảnh tại thời điểm em đọc. Điều khoản này không có ngày giờ update. Tóm lại dù cụ có chụp lại điều khoản cụ mua cũng chả để làm gì.

Em nghĩ việc thay đổi chính sách sẽ không có hoặc sẽ lâu nữa mới có. Nhưng việc đào tạo nhân viên chắc sẽ có để phục vụ cccm sử dụng scan & go được trơn tru hơn, cả về tư vấn và xử lý khủng hoảng.
Một điều mà người dùng sẽ phải luôn chú ý là tìm hiểu điều khoản sử dụng trước khi đồng ý thực hiện giao dịch trên scan & go nói riêng và bất kỳ một dịch vụ nào khác của các công ty
Em đầu óc bình thường có khả năng ghi nhớ. Nhiều cụ trong này cũng giống em, trừ mod. Có lẽ mod chả mấy khi đọc cụ viết gì, thấy cụ còm láo chả sao, chính tỏ đúng như mợ Mưa nói, dân mình quen chịu đựng, report chưa biết dùng, không như cụ, nhỡ mồm với cụ bị xì lốp, khóa ngay.
Em chịu, cụ chịu khó tìm đọc bài của em vậy chắc phải nắm rõ chứ. Em còm xong quên ngay ý mà, rảnh đâu mà nhớ mình chém gió những gì. Đằng này cụ còn nhớ em chém gió gì thì em phục cụ đấy, cụ chăm chỉ quá cơ.
Các cụ mợ đồng quan điểm như tiêu đề thớt thì còm thoải mái.
Chỉ e dân mình có thói quen im lặng và chấp nhận thôi cụ ơi :P

CSKH TMCARe

Xe buýt
Ôi, chỉ là đi chợ mua rau mua mỳ thôi mà. Làm gì mà tận điều 9.3 thế kia???

Em vãi cơ số thứ rồi đới. :) :) :)
Một cụ chửi các cụ bị hại đây, luôn có còm chửi kiểu vậy trong mọi sự vụ liên quan tới vin, hợp đồng vin chặt chẽ, như mua rau này mỗi lần mua phải đọc kỹ từng câu từ phòng điều khoản thay đổi không báo trước. Không có la lên như mấy vụ khách mua nhà lại bị chửi cho "ngâu đếch ai thương".
Em chả đủ khả năng đọc chục điều khoản này mỗi ngày mua sắm. Em "dí vào". :))
Thế nếu cụ đang tập làm doanh nhân, đại gia thì cụ có học cái "tởm" đó của Vin không?
Cụ dùng từ ngữ thô lậu để chửi cái hơn của người ta, la làng là mình bị hại(vì chính sự kém cỏi không biết cách "phòng bị mọi trường hợp") thì đếch ai thương đâu, đời còn chửi cho là ngâu đó.
Tốt nhất nếu cụ chót bị hạn dính vào kiểu đó thì nên ngậm miệng, rèn lại kiến thức của mình đê.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Em không ghét nhưng cũng không binh gì thằng Vin này. Nói nó cố tình làm bậy hay vớ vẩn thì nó không làm thế đâu, nhưng mà hệ thống nó to và nhân viên nó chưa đáp ứng được nên cơ sự này mới nẩy ra. Kể như tụi khác nó sẽ thanh toán trả ngay (đúng sai tính sau, vì số tiền này không thể là siêu lớn với nó, và cũng không bao giờ sợ thành tiền lệ để bị ăn vạ vì ở đây không giao hàng là có thật) hay trả thêm luôn bằng số tiền khách mua hàng thì nó có thêm một tuyên truyền viên năng nổ và nhiệt tình. Nói không phải lý thuyết chứ với dân thường cửa hàng lom dom thì hiểu cũng chưa dám làm vì tài chính không mạnh. Thằng VinMart thì dù sao cũng là cái nhãn to đùng đùng rồi mà không làm điều đó thì hơi tiếc cho nó.
Scan and go chỉ là app chọn hàng thanh toán online, hàng ship về trả tiền.
Khác biệt là cam kết 2-4 tiếng thôi, nhưng theo điều khoản thì trễ hoặc không có hàng thì khách không bị phạt mà người mua bị phạt (đổi cmn tiền thành voucher thời hạn ngắn).
Có ccc gì hơn với các nền tảng online khác đang có mà tung hô?
Khác chăng có cái "thương hiệu" vin làm tin, bán cái éo gì cũng mắc hơn thường, rau cỏ còn thua bọn bán online cam kết hàng sạch.
Bán online gọi thực phẩm hàng ship ngay, hàng sạch có cả video quay về tận nơi sản xuất phỏng vấn, nhận lại đền tiền mặt ngay khi khách éo hài lòng.

MerB

Xe điện
Gà lên mâm, không thể thoát ạ. Đọc kỹ điều khoản sử dụng thì thấy ung thủ chả khác gì hợp đồng góp vốn mua đất nền/chung cư, lời lẽ hay ho đến đâu nhưng họ cầm đằng chuôi không thể kiện cáo kể cả họ hủy chả có nhà để giao. Đây nhé, bất kỳ lúc nào cũng có thể thay đổi điều khoản, áp dụng ngay khi cập nhật lên web. Mua hàng coi như đồng ý với điều khoản.

Em đưa ảnh tại thời điểm em đọc. Điều khoản này không có ngày giờ update. Tóm lại dù cụ có chụp lại điều khoản cụ mua cũng chả để làm gì.

Em đầu óc bình thường có khả năng ghi nhớ. Nhiều cụ trong này cũng giống em, trừ mod. Có lẽ mod chả mấy khi đọc cụ viết gì, thấy cụ còm láo chả sao, chính tỏ đúng như mợ Mưa nói, dân mình quen chịu đựng, report chưa biết dùng, không như cụ, nhỡ mồm với cụ bị xì lốp, khóa ngay.
Các cụ bị xì lốp vì sống vô pháp quen rồi đâu cần đọc quy định với điều khoản đâu. Tập thói quen đọc quy định đi cụ nhá kẻo bì xì lốp lại đổ cho em. Cụ chửi cái gì mà thay đổi không báo trước của Vinmart không biết cụ đã đọc quy định của diễn đàn chưa? Cụ đọc xong nhớ tẩy chay luôn quán cà phê này nhé. Mà tiện thì cụ đọc 1 lượt kẻo bị xì lốp lại bảo là tại em. Tội nghiệp.

Chỉnh sửa cuối:

CSKH TMCARe

Xe buýt
Đầu ngày em vào hóng diễn biến mới!

Chớ lái sang chính trị.
Đang bàn chuyện nhiều cụ chửi láo không bị sao do các cụ mợ bình thường khác chưa chịu sử dụng report hay do mod?
Em kêu gọi các cụ mợ thấy bình luận trái tai nhấn cái report. Đáp lời hay không do mình, report nhanh hơn đáp.
Hết pin
Các cụ bị xì lốp vì sống vô pháp quen rồi đâu cần đọc quy định với điều khoản đâu. Tập thói quen đọc quy định đi cụ nhá kẻo bì xì lốp lại đổ cho em. Cụ chửi cái gì mà thay đổi không báo trước của Vinmart không biết cụ đã đọc quy định của diễn đàn chưa? Cụ đọc xong nhớ tẩy chay luôn quán cà phê này nhé. Mà tiện thì cụ đọc 1 lượt kẻo bị xì lốp lại bảo là tại em. Tội nghiệp.

MerB

Xe điện
Đầu ngày em vào hóng diễn biến mới!

Chớ lái sang chính trị.
Đang bàn chuyện nhiều cụ chửi láo không bị sao do các cụ mợ bình thường khác chưa chịu sử dụng report hay do mod?
Em kêu gọi các cụ mợ thấy bình luận trái tai nhấn cái report. Đáp lời hay không do mình, report nhanh hơn đáp.
Cụ đọc xong quy định là phát biểu mạnh dạn chính xác hẳn lên đấy nhé. Đó gọi là sức mạnh của hiểu biết cụ nhỉ.
Cụ có vẻ buồn vì min / mod không chịu xì lốp em. Em chưa hiểu cụ định report em vì tội gì? Trái tai không đồng nghĩa với sai quy định nhé. Các cụ mợ mặc định là mình đúng nên khi em nhắc nhở xem xét lại kỹ các điều khoản chương trình mình tham gia như việc khiếu nại đúng chỗ, đòi hỏi đúng quyền lợi thì các cụ mợ bức xúc với em. Nếu không nắm rõ quy định để khiếu nại thì khác gì cào mặt ăn vạ, em muốn tránh cho các cụ mợ nên nhắc nhở, tìm kiếm đầy đủ thông tin để mợ chủ tham khảo. Các cụ mợ không cảm ơn lại còn bức xúc với em. Cụ cứ quote lại còm nào của em làm trái với qui định em xin tạm nghỉ theo quy định không cần các cụ phải report đâu. Thế cụ nhá, cụ chịu khó tìm rồi quote giúp em. Em cảm ơn.

Mưa!

Xe điện
Đã không có hàng để giao tuột mất một con gà béo lại còn mất 48 tiếng với nhiều giờ lao động làm thủ tục trả lại tiền cho gà chuối chuối này. Tiền vào túi rồi còn phọt ra mới tức.
Cụ phải suy nghĩ hai chiều chứ:))
Khôn như cụ làng em giờ chả còn ai :))

Mưa!

Xe điện

Em vod còm của cụ!
Mình đọc điều khoản không có nghĩa là mình không có quyền lên tiếng khi điều khoản đó chưa hợp lý. Ở nước ngoài họ còn đình công khi Nhà nước có chính sách chưa hợp lý kia kìa.
Sự hiểu biết không nằm ở chỗ biết đọc chữ, mà là đọc xong biết mình có quyền lên tiếng để được sử dụng những chính sách hợp lý hơn. Tất nhiên, cách lên tiếng như thế nào cũng phải hợp lý cụ nhỉ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ, thớt nên stop ở đây.

Cá nhân e ko sử dụng scan and go cho tới khi nó giảm giá 40%, ko chiêu trò nhé. (cho dù để dc giảm giá phải là khách hàng thường xuyên thì e cũng gắng).

Giá bán lẻ gấp đối giá bán sỉ nên để nó vẫn lãi dc. Còn giá như nhau thì quên đi, vẫn lối cũ ta về thôi.
Em thắc mắc để học hỏi tí chứ không có ý vặn vẹo cụ, cụ có thông tin minh họa cho phần em bôi đậm không ạ?

Violong

Xe tăng
Chợ 4.0 mà cụ. Thế mới có chuyện để bóng bàn :))
Một cụ chửi các cụ bị hại đây, luôn có còm chửi kiểu vậy trong mọi sự vụ liên quan tới vin, hợp đồng vin chặt chẽ, như mua rau này mỗi lần mua phải đọc kỹ từng câu từ phòng điều khoản thay đổi không báo trước. Không có la lên như mấy vụ khách mua nhà lại bị chửi cho "ngâu đếch ai thương".
Em chả đủ khả năng đọc chục điều khoản này mỗi ngày mua sắm. Em "dí vào". :))
Em hình dung cái cảnh hì hụi ngồi nửa ngày đọc và nghiền ngẫm được 9.x cái điều khoản này xong quay ra scan chục trứng gà mà ko nhịn nổi cười. :)) :)) :))

Cụ nào làm được thế chắc thánh cmnr.

honglong1

Xe điện
Chuyện của mợ em thấy thế cũng có hậu rồi nhỉ, 48 tiếng đã đòi lại được công bằng :P
Nhân viên tổng đài hiểu được như cụ thì tốt quá, như trường hợp chủ thớt xảy ra vụ việc hồi chiều ngày 30/5 thì có hành động tích cực khiến chủ thớt hài lòng là chiều 3/6 thì theo cách hiểu của họ cũng chỉ trong vòng 24g làm việc mà thôi, đúng trong khung giờ theo quy định của họ.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Nhân viên tổng đài hiểu được như cụ thì tốt quá, như trường hợp chủ thớt xảy ra vụ việc hồi chiều ngày 30/5 thì có hành động tích cực khiến chủ thớt hài lòng là chiều 3/6 thì theo cách hiểu của họ cũng chỉ trong vòng 24g làm việc mà thôi, đúng trong khung giờ theo quy định của họ.
4 ngày làm việc là 32 tiếng chứ?
Thấy lại có top mới sờ and go, em đưa nổi lên song hành.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Em hình dung cái cảnh hì hụi ngồi nửa ngày đọc và nghiền ngẫm được 9.x cái điều khoản này xong quay ra scan chục trứng gà mà ko nhịn nổi cười. :)) :)) :))

Mịa, cứ bảo ra chợ sợ bị chửi. Chợ giờ cười tươi nịnh khách bỏ bu. Éo giè lên sờ and gâu, đọc toét mắt xong qua scan khéo nó đổi cmn điều khoản.
Giao thiếu hàng hay chậm lại bị đổi cmn tiền tươi thành voucher, đúng là đ' có cái ngu nào bằng ngu nào. Lại phải gọi đt cãi nhau với tổng đài chứ đ' có bà bán hàng ngoài chợ để hỏi thẳng mặt. Ra chợ thằng bán còn sợ mất mặt với khách khác, ở đây phải lên cmn FB, Ọp kể lể xong bị cả lũ theo quần cho cả ngày phờ râu. :)):)):))

showroom

Xe tải

Scan xong nó lại đổi cmn điều khoản tiếp thì bỏ mẹ. Khắm *** thể tả.

TEPDIU

Xe tăng
E trả quan tâm đơn hàng hủy, chỉ quan tâm đưa nó tiền nó trả lại tiền ngay nếu hủy.

View attachment 3089954

Đặt hôm 26, hôm 27 báo delay, e nói đề nghị hủy và hoàn tiền. Hoàn luôn trong ngày vào thẻ credit Đó là làm ăn đàng hoàng.

Ngay cả Vietnam airlines vac vietjet nó cùng hoàn tiền thẳng vào thẻ nhé (dù mất 3 ngày)

Mie loại thu tiền thật trả lại voucher. Scan and go, lởm rồi. Ở cái VN này cứ COD mà táng nhé. Trừ khi trả thẻ dc giảm 30% nhé
Cụ nói thế thì vô cùng quá, chính sách của nó là hoàn bằng vâu chờ thì nó hoàn vâu chờ; không lẽ hoàn bằng tiền mặt?

Thằng bạn em sinh con ở Vin méc có mua gói lưu trữ cuống rốn hơn 80 củ nhưng được giảm giá nên chỉ mất gần 60 củ trên Adayroi. Rất tiếc là mổ bắt con hơi muộn nên cuống rốn bị rụng nên không sử dụng gói này được và bạn em được hoàn bằng tiền mặt hơn 80 củ đấy nhé (Tính ra là lãi mặc dù nó chẳng hề muốn). Cho nên, quan trọng là chính sách của họ thế nào thôi!

Mưa!

Xe điện
Cụ nói thế thì vô cùng quá, chính sách của nó là hoàn bằng vâu chờ thì nó hoàn vâu chờ; không lẽ hoàn bằng tiền mặt?

Thằng bạn em sinh con ở Vin méc có mua gói lưu trữ cuống rốn hơn 80 củ nhưng được giảm giá nên chỉ mất gần 60 củ trên Adayroi. Rất tiếc là mổ bắt con hơi muộn nên cuống rốn bị rụng nên không sử dụng gói này được và bạn em được hoàn bằng tiền mặt hơn 80 củ đấy nhé (Tính ra là lãi mặc dù nó chẳng hề muốn). Cho nên, quan trọng là chính sách của họ thế nào thôi!

Khổ, có ai cãi với cụ là nó có chính sách hoàn tiền đâu mà cụ cứ phải cố cãi lại cho mệt.

Các cụ khác chỉ muốn bày tỏ quan điểm là không thể chấp nhận sử dụng dịch vụ có chính sách vô lý và không tôn trọng khách hàng như vậy. Cụ thấy ổn thì cụ cứ dùng thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng