[Funland] Vợ chồng khắc khẩu

ceconam

Xe điện
Chuyện này là muôn thủa của nhiều gia đình. Nhưng đa phần sống chung với lũ. Phải nói nó cực ức chế, và rất khó để xử lý hết vấn đề này. Cái tệ nhất là nó càng ngày càng tăng. Càng lâu dần dần nó hình thành định kiến trong đầu, và càng khắc khẩu. Khắc khẩu lâu ngày nó thành văn hóa khắc khẩu. Và khắc khẩu nhiều thì cãi nhau nhiều, cãi nhau nhiều rồi chán chẳng buồn nói. Mà nói thì lại khắc khẩu lại cãi nhau. Cãi nhau nhiều mất hết tình cảm. Thậm trí mất tôn trọng. Có cụ mợ nào vì khắc khẩu mà ly hôn không?
Ui dào cụ cứ định nghĩa cách giao tiếp nên thành ra nó to chuyện, cứ nghĩ nó chẳng là gì cả cho qua loa. E với Gấu nhà e cũng khắc khẩu nhưng kệ e ko thèm bật (mà bật khéo vỡ mồm :)) ). Mà lâu dần thấy mình ko bật lại sướng, chẳng phải làm hay lo nghĩ gì cả :)) . Nhu cầu cá nhân thì e cũng chẳng cần gì, nên đc hưởng thế nào tốt thế ấy, bọn trẻ con đc đc vui vẻ đầy đủ bố mẹ. E cứ chỉ biết đi làm, về nhà cứ như bụt (thật thà luôn, e về nhà đồ đạc hay cái gì trong nhà hoặc có ntn kể cả tiền bạc e cũng ko biết nhà mình có bao nhiêu :)) ). Lâu dần thành ra Gấu lại tự tin và quán xuyến nhà cửa rất tốt (tất nhiên theo cách của chị ấy, và e cảm thấy cũng may mắn) rồi thỉnh thoảng mình còn đc nịnh lại ấy chứ :))

Leanh65

Xe container
Mình là trụ cột gia đình. Gánh vác công to việc lớn. Hy sinh tất cả cho gia đình vợ con. Mà cứ bị tay đôi rồi bị nói tram trảm lời khó nghe dai dẳng khi mình lỡ nói quan điểm khác ý. Chán cụ ạ.
Cụ bớt hy sinh đi. Tìm thêm thú vui khác là ổn thôi, đỡ ấm ức. Vd : chơi thể thao, giao lưu bạn bè, chơi cây cảnh và ..đừng đưa hết tiền. Không ở bên nhau 12/24 đỡ câu cà câu kê, bé xé ra to. Kiểu xa thơm gần thối ấy mà. Thỉnh thoảng giả vờ đi ctac xa 1,2 tuần chẳng hạn. Đảm bảo ngoan ngay. Chỉ sợ cụ không làm được thôi.

ubisapro

Xe trâu
Ít nhất cần 1 người câm nín :D

hanhhdvn

Xe tải
Nhà mình cứ mình nói là vk chặn họng nhưng nó nói chuyện với mọi người khác thì không thế

Parejo_10

Xe điện
Cụ thử đi “ công tác “ tháng độ 1 tuần thì có khi sẽ khác đấy.

Sonduong.BMV

Xe container
Nhiều chuyện nó bắt đầu rất dở hơi cụ ạ. Ví dụ em đang xem phim, vợ em ra xem kêu ầm lên "con này là diễn viên đóng phim mà để mặt đầy mụn, trông kinh ơi là kinh, thế mà cũng đóng phim được". Em nói "Mụn tý thì đã sao, mà cũng phù hợp với nhân vật là người lao động. Chứ đóng phim xóm lao động mà cả dàn mặt hoa da phấn toàn hoa hậu thì đâu có hợp". Thế là vợ em bắt đầu một bản trường ca khó nghe, em chán bỏ vào phòng đóng cửa cũng ko yên thân :((
VC nhà em không nói chuyện công việc của cơ quan (chủ yếu là công việc của cơ quan vk. Còn em làm doanh nghiệp nên công việc của em cũng thỉnh thoảng "báo cáo" vk) và rất ít nói chuyện xã hội.

hoviethung

Xe lăn
Ui dào cụ cứ định nghĩa cách giao tiếp nên thành ra nó to chuyện, cứ nghĩ nó chẳng là gì cả cho qua loa. E với Gấu nhà e cũng khắc khẩu nhưng kệ e ko thèm bật (mà bật khéo vỡ mồm :)) ). Mà lâu dần thấy mình ko bật lại sướng, chẳng phải làm hay lo nghĩ gì cả :)) . Nhu cầu cá nhân thì e cũng chẳng cần gì, nên đc hưởng thế nào tốt thế ấy, bọn trẻ con đc đc vui vẻ đầy đủ bố mẹ. E cứ chỉ biết đi làm, về nhà cứ như bụt (thật thà luôn, e về nhà đồ đạc hay cái gì trong nhà hoặc có ntn kể cả tiền bạc e cũng ko biết nhà mình có bao nhiêu :)) ). Lâu dần thành ra Gấu lại tự tin và quán xuyến nhà cửa rất tốt (tất nhiên theo cách của chị ấy, và e cảm thấy cũng may mắn) rồi thỉnh thoảng mình còn đc nịnh lại ấy chứ :))
Mình giống cụ. Nhưng nhiều khi cảm thấy nhu nhược, đánh mất bản thân nên đôi lúc cũng khó chịu phết

Nhạc

Xe container
GCNKH nên có thời hạn 5 năm và miễn phí gia hạn là giải quyết hết các vấn đề như này
VC thì tình nghĩa nó sâu sắc cụ ạ, cãi nhau vậy nhưng vẫn gắn kết vô hình mà khi mất mát mới cảm nhận được. Thực sự khi đến vs nhau là xác định sống chết, chứ ai tính 5 năm. Tính thế thì sống thử chứ ký giấy làm gì.

Chuyện này là muôn thủa của nhiều gia đình. Nhưng đa phần sống chung với lũ. Phải nói nó cực ức chế, và rất khó để xử lý hết vấn đề này. Cái tệ nhất là nó càng ngày càng tăng. Càng lâu dần dần nó hình thành định kiến trong đầu, và càng khắc khẩu. Khắc khẩu lâu ngày nó thành văn hóa khắc khẩu. Và khắc khẩu nhiều thì cãi nhau nhiều, cãi nhau nhiều rồi chán chẳng buồn nói. Mà nói thì lại khắc khẩu lại cãi nhau. Cãi nhau nhiều mất hết tình cảm. Thậm trí mất tôn trọng. Có cụ mợ nào vì khắc khẩu mà ly hôn không?
Quan trọng là đấm nhau chưa cụ ạ. Chưa đấm nhau thì ko sao đâu.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cung vợ mà thất sát hãm + thiên hình + không kiếp thì xác định, vợ nó lừ mắt 1 cái là câm nín cả nhà :))
Vấn đề là cái đứa lừ mắt ấy đạo Đức ra sao.chứ hàng tôm cá với công chức cùng lừ mắt nhưng hậu quả khác hẳn=))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là cái đứa lừ mắt ấy đạo Đức ra sao.chứ hàng tôm cá với công chức cùng lừ mắt nhưng hậu quả khác hẳn=))
Sau lần lừ mắt thứ nhất của vợ mà cứ nhơn nhơn, thì xác định trước khi có lần lừ mắt thứ 2 thì đã trong Xanh Pôn cấp cứu :))

puredoll

Xe điện
2 người xa lạ kiểu gì chẳng khắc, khắc khẩu là nhẹ nhất rồi. Về cơ bản cả 2 người đều phải tự điều chỉnh thôi. Có thế mà đã ly hôn thì phí quá