[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cụ chủ này thuộc diện hoang tưởng, các cụ u mê cứ tin theo. Giả như các cụ nhắn tin với gái, vợ nó rồ dại nên măng mỏ đay nghiến các cụ có chịu đc ko hay cho nó ăn táng ngay. Chừng nào chưa bắt đc trai trên, gái dưới, chưa có cái minh chứng ngoại tình rõ ràng mà đối phương ko cãi đc thì hãy nói. Đây các cụ hô hào úp thằng TP, nó có tội gì hay chỉ do mấy tin nhắn đong đưa mà đòi xử nó. E nói thật ngoại tình 100% nhưng ko chứng cớ, nói sớm nó còn quại cho nhục mặt. Theo e hiểu cụ chủ thuộc tip người đa cảm, ưa lèm bèm ...chứng cớ vớ vẩn rồi làm rùm lên, rồi nghiến vợ trong khi cuộc sống thì cũng chưa đc hoàn hảo nên vợ nó mới cay và cảm thấy nhục thì nó chia tay ngay và luôn. Trước hết cụ chủ fai nhìn lại mình, xem mình có lỗi lầm gì ko - đặc biệt ng miền Trung đàn ông đa số rất gia trưởng, luôn cho mình đúng, luôn nhìn lỗi người ...hãy khách quan đánh giá sự việc. Bình tâm nói phải trái, trăng đen - sinh con ra rồi ly di vợ chồng đó là tội ác. Có cụ nào thích sống ngay từ nhỏ mà bố mẹ mình ly di ko, tâm lsy chúng sẽ bị lồi lõm, hỏng cả cuộc đơi.
Nói như cụ cứ cố bíu lấy cái gọi là gia đình con cái lớn nó hiểu nó lại loi theo cái gương bố trôm cướp mẹ đĩ của nhà nó ạ ^^
Muốn giữ thì giữ từ gốc, chứ giữ từ ngọn thì ko đc đâu ạ.

pooka

Xe container
Cụ chủ này thuộc diện hoang tưởng, các cụ u mê cứ tin theo. Giả như các cụ nhắn tin với gái, vợ nó rồ dại nên măng mỏ đay nghiến các cụ có chịu đc ko hay cho nó ăn táng ngay. Chừng nào chưa bắt đc trai trên, gái dưới, chưa có cái minh chứng ngoại tình rõ ràng mà đối phương ko cãi đc thì hãy nói. Đây các cụ hô hào úp thằng TP, nó có tội gì hay chỉ do mấy tin nhắn đong đưa mà đòi xử nó. E nói thật ngoại tình 100% nhưng ko chứng cớ, nói sớm nó còn quại cho nhục mặt. Theo e hiểu cụ chủ thuộc tip người đa cảm, ưa lèm bèm ...chứng cớ vớ vẩn rồi làm rùm lên, rồi nghiến vợ trong khi cuộc sống thì cũng chưa đc hoàn hảo nên vợ nó mới cay và cảm thấy nhục thì nó chia tay ngay và luôn. Trước hết cụ chủ fai nhìn lại mình, xem mình có lỗi lầm gì ko - đặc biệt ng miền Trung đàn ông đa số rất gia trưởng, luôn cho mình đúng, luôn nhìn lỗi người ...hãy khách quan đánh giá sự việc. Bình tâm nói phải trái, trăng đen - sinh con ra rồi ly di vợ chồng đó là tội ác. Có cụ nào thích sống ngay từ nhỏ mà bố mẹ mình ly di ko, tâm lsy chúng sẽ bị lồi lõm, hỏng cả cuộc đơi.
Cái dòng đỏ thì có lý. Còn dòng xanh thì không đúng, đã có vấn đề lệch pha không thể chịu đựng nổi nhau thì cố giữ làm gì hả cụ, con cái nó càng khổ thêm ra.
Nói chung trường hợp này thì nên chia tay sẽ tốt hơn cho cả hai.

Đồng ý với cụ này:
Nói như cụ cứ cố bíu lấy cái gọi là gia đình con cái lớn nó hiểu nó lại loi theo cái gương bố trôm cướp mẹ đĩ của nhà nó ạ ^^

Đại dương

Xe tải
nhàn cư vi bất thiện chứ sao bác :D
cứ tối về bận đi đón con, rồi nấu ăn, rồi dạy con học, rồi cho con đi ngủ các kiểu thì time đâu mà ỡ với chả ờ :D
Hơi phũ nhưng Chính xác cụ ạ, rảnh rỗi sinh nông nỗi hay nghĩ trong lúc nhàn rỗi.
Cứ quay cuồng lo cho con ăn, chăm cho con học... như cụ nói thì thời gian, tâm trí đâu nữa cho tueday

HoangApr

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Nếu cụ rơi vào hoàn cảnh này thì cụ xử lý ntn ạ. Em cần lời tư vấn chân tình từ cụ ạ. Cụ đừng trêu em nữa ạ. Gia đình em có 2 cháu rồi. Em chỉ nhắn cho chị ấy biết để sau có gì thì mọi người cũng hiểu ạ chứ không có ý gì. Việc mình thì mình phải tự lo thôi.
Sử dụng trợ giúp của người thân là thể hiện sự bất lực của cụ rồi, nếu cụ đủ khả năng, tài chính chăm con thì cứ nói thẳng với vợ, nếu không rõ ràng thì đường ai nấy đi.

Tất nhiên mỗi nhà mỗi cảnh, e cũng gặp những trường hợp vợ chồng ly di rất vớ vẩn kiểu như nấu ăn ko ngon. Nhưng đằng sau là sự chịu đựng, còn đàn bà bây giờ cũng kiểu như đàn ông, ko ngoài tình chẳng qua ko có cơ hội hoặc cơ hội ko hấp dẫn. Tóm lại theo e ngoại tình chưa đáng phải ly dị, kệ mịa nó đi với giai còn mình cùng nó nuôi con thì có sao ko nhỉ. E đã biết có ông chồng 10 năm ở như vậy, đến khi con vào ĐH mới ly di với vợ.

Smile1102

Xe container
Em cực ghét câu không có lửa thì sao có khói. Để kết luận mọi việc phải có bằng chứng rõ ràng. Em thấy nhiều thằng đàn ông thấy gái xinh là à ơi, nó nghĩ mất gì câu nói, nếu đối tượng cáu thì bảo trêu câu là xong.
Với mấy ông hay ghen nếu vợ nhận đc tin nhắn như vậy việc đầu tiên là xóa cho đỡ giải trình nhức đầu rồi lại dằn vặt nhau.
Tóm lại làm người lớn làm bố mẹ thì cố gắng dùng cái đầu và lý trí mà hành xử cho có trách nhiệm với con cái. Đừng có hơi tí dằn vặt nhau rồi dọa li hôn.

Em mà là cụ chủ, em sẽ theo dõi trc rồi nếu có bằng chứng mới đem ra nói chuyện với vợ.
Vì một thằng ất ơ nhắn tin trêy ghẹo rồi để tan đàn xẻ nghé, nếu sau này ko phải vợ cụ là người lẳng lơ thì cụ sẽ ân hận suốt đời.

sthd

Xe lăn
Hơi phũ nhưng Chính xác cụ ạ, rảnh rỗi sinh nông nỗi hay nghĩ trong lúc nhàn rỗi.
Cứ quay cuồng lo cho con ăn, chăm cho con học... như cụ nói thì thời gian, tâm trí đâu nữa cho tueday
không phải do bận hay không mà sinh ra bồ bịch đâu.
do cái văn hóa của từng người thôi. vốn coi thường giá trị gia đình, vốn suy nghĩ chịch xoạc là chuyện xã giao thôi ... thì rảnh hay bận thì vẫn xã giao như thường. rảnh thì tại rảnh quá, bận thì tại bận quá cần xả stresss

hachau

Xe tải
Cụ chủ đưa sđt của sếp vk cụ lên đây xem nào. Không khéo lại là offer mát dượi trên này cũng nên :))

Cái dòng đỏ thì có lý. Còn dòng xanh thì không đúng, đã có vấn đề lệch pha không thể chịu đựng nổi nhau thì cố giữ làm gì hả cụ, con cái nó càng khổ thêm ra.
Nói chung trường hợp này thì nên chia tay sẽ tốt hơn cho cả hai.

Đồng ý với cụ này:
Quan điểm của e là gia đình bây giờ quá dễ xụp đổ, nhiều nguyên nhân nhưng cái chính là người ta ko còn biết hy sinh vì một điều gì đó kiểu như hạnh phúc của con mình chẳng hạn. Bây giờ sống gấp, trc hết là nhu cầu hạnh phục của bản thân hay nói trắng ra là thõa mãn tính dục của bản thân là cái đc các ông bố bà mẹ quan tâm hàng đầu

viet7500

Xe buýt
Phải giành quyền nuôi 2 con. Lý do vợ ngoại tình. Xử lý xong thằng kia thì lấy đó làm bằng chứng để đòi tòa quyền nuôi con.
Cụ cho E hỏi: Theo luật, ngoại tình của vợ có phải lý do để chồng đòi nuôi cả 02 con không, nhất là khi con còn nhỏ?
Tks cụ.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Tất nhiên mỗi nhà mỗi cảnh, e cũng gặp những trường hợp vợ chồng ly di rất vớ vẩn kiểu như nấu ăn ko ngon. Nhưng đằng sau là sự chịu đựng, còn đàn bà bây giờ cũng kiểu như đàn ông, ko ngoài tình chẳng qua ko có cơ hội hoặc cơ hội ko hấp dẫn. Tóm lại theo e ngoại tình chưa đáng phải ly dị, kệ mịa nó đi với giai còn mình cùng nó nuôi con thì có sao ko nhỉ. E đã biết có ông chồng 10 năm ở như vậy, đến khi con vào ĐH mới ly di với v
Vâng thì nhà ai nấy lo, bên ngoài dảnh thì chém thôi ạ ^^ Còn ông bố trên có một tội rất to, làm cho đứa trẻ bị dằn vặt khi lớn lên. Nó sẽ hiểu vì nó mà abc xyz...
Cứ chia đôi tự nuôi con cũng thích mà cụ.

cdcn

Xe điện
Nhiều khả năng vẫn chưa chịch, nhưng có bồ kết và đang à ơi nhau! Nếu chịch rồi thì tay sếp ít nhắn tin lắm, những lúc nhắn để hẹn đi chịch thôi! Vợ cụ chắc cũng đang phân vân xem có nên thêm thắt ở ngoài cho tăng gia vị cuộc sống k? Nói chung e nghĩ nên dùng biện pháp mạnh để vợ cụ tỉnh ra là hạnh phúc lại trọn vẹn!
Sau vụ đi công tác thì em đoán 99,99% là chịch rồi!

kenanie

Xe đạp
Spam

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thanglx1010

Xe tải
Quan điểm của e là cụ chủ quá chủ quan và vội vàng

lạc lối

Xe điện
Vk ck quấn quýt chung thủy thì chả nói làm gì nhưng số đó hiếm , tôi nghĩ 80 % các cụ vs các mợ trên này cũng như ngoài Xã hội là ngoại tình thế nên nên hướng đến mô hình đơn thân là hợp lý , thời buổi thay đổi liên tục mà cứ ôm khư khư hình mẫu gia đình đầy đủ vợ chồng là lỗi thời , có những bạn sự nghiệp thành đạt con cái học hành đàng hoàng mà lâu lâu lại thả gạo rang rắc thính tin nhắn vu vơ vào zalo thì đủ hiểu trong mấy chỗ sâu sâu bí hiểm của các bạn ý đang nóng sốt đòi được xử lý.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vk ck quấn quýt chung thủy thì chả nói làm gì nhưng số đó hiếm , tôi nghĩ 80 % các cụ vs các mợ trên này cũng như ngoài Xã hội là ngoại tình thế nên nên hướng đến mô hình đơn thân là hợp lý , thời buổi thay đổi liên tục mà cứ ôm khư khư hình mẫu gia đình đầy đủ vợ chồng là lỗi thời , có những bạn sự nghiệp thành đạt con cái học hành đàng hoàng mà lâu lâu lại thả gạo rang rắc thính tin nhắn vu vơ vào zalo thì đủ hiểu trong mấy chỗ sâu sâu bí hiểm của các bạn ý đang nóng sốt đòi được xử lý.
Quay bà nó lại chế độ quần hôn ấy nhể! Thích thì làm cái xong bai bai.

My Hao

Xe điện
Con vợ thì ko tiếc nhưng nghĩ gđ mình tan nát, con cái bơ vơ, thì cay thằng TP kia thật.

trancongdung

Xe điện
Con vợ thì ko tiếc nhưng nghĩ gđ mình tan nát, con cái bơ vơ, thì cay thằng TP kia thật.
Em vào thớt từ qua đến giờ. Thấy cảnh chia tay đơn giản quá. Đang hơi khó hiểu.