[Thảo luận] xin vé trạm thu phí, các cụ kiểm chứng

hieuanh

Xe tải
Em có thằng bạn làm công an. Nó bảo nó đi xe qua các trạm thu phí cầu đường toàn chìa thẻ ngành ra nói là đang đi công tác, xin đi nhờ đều được cho qua. (Tuy nhiên cũng có một vài trạm thu phí mà tư nhân đã đấu thầu thì võ này ko được). Thằng bạn em nó cũng bảo những thẻ mà có quốc huy và hai gạch chéo, dấu hiệu ngày xưa được miễn phí cầu đường, đều có thể được (VD: CA, quân đội, nhà báo...). Không biết trong OF đã có cụ nào làm kiểu này chưa, hoặc chưa thì cụ nào tới đây qua trạm thu phí kiểm chứng cải nhỉ?

ngaynha

Xe tăng
Em có thằng bạn làm công an. Nó bảo nó đi xe qua các trạm thu phí cầu đường toàn chìa thẻ ngành ra nói là đang đi công tác, xin đi nhờ đều được cho qua. (Tuy nhiên cũng có một vài trạm thu phí mà tư nhân đã đấu thầu thì võ này ko được). Thằng bạn em nó cũng bảo những thẻ mà có quốc huy và hai gạch chéo, dấu hiệu ngày xưa được miễn phí cầu đường, đều có thể được (VD: CA, quân đội, nhà báo...). Không biết trong OF đã có cụ nào làm kiểu này chưa, hoặc chưa thì cụ nào tới đây qua trạm thu phí kiểm chứng cải nhỉ?
Chuẩn đấy cụ ạ.Bác em bên công an đi chả mất vé bao giờ.

sonnguyen

Xe buýt
Éo được, em bên quân đội đây vẫn phải mua vé năm như thường...mà xét cho cùng cơ quan công quyền thì vẫn có tiền đi công tác, lèo nhèo mấy cái vé cầu dân họ chửi cho bỏ bu.....:)), tủi lắm!

tdhien

Xe buýt
Thẻ CA cũng có 2 loại cơ cụ ạ, 1 là thẻ bình thường, 2 là thẻ điều tra hình sự, chỉ có loại thẻ thứ 2 này mới đc quyền qua soát vé ko mất tiền thôi. Tuy nhiên là cũng tùy từng trạm chứ ko phải trạm nào cũng qua được (ko phân biệt trạm tư nhân đã đấu thầu hay trạm nhà nước), bởi có những trạm điếc và ko biết công dụng cái thẻ nên họ kệ, ko cho qua (lý do bảo đi công vụ phải biển xanh, chứ biển trắng ko cho qua, m..ị...a, đi biển xanh thì theo dõi đc ......ứ.....t à?) Em ko phải trong ngành nhưng hiểu biết của em là biết như thế, có gì ko phải các cụ bỏ quá cho.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Tùy vào trạm đấy các cụ, thằng em em toàn xin qua, nó là hình sự thôn ở C14, nhưng có mặt em em bắt trả tiền, cần e ' o gì 10ngàn đồng rồi đi xin nó, như hồi trong năm có chú ở C15 cấp tá nhé ( lãnh đạo phòng rồi nhé ) đi qua cầu bến thủy ( Vinh ) xin nó d i ' u cho, nó bảo cổ phần rồi ko xin đc, vác súng ra dọa, nó kêu 113 tới lôi bác ấy vào phường, bắt vạch áo lên để chụp hình cái súng >>>> nhục, còn bị kỷ luật.

Chỉnh sửa cuối:

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
@ all : Bác nào muốn xin, cứ hét cho to: Em ở C14 ( 15, 16 ... ) đang đi làm nhiệm vụ, cho em qua :21::21::21: , nó ko dám đòi thẻ đâu, thằng em em có lần bảo em nói như thế, vì nó nằm ngủ, em lái. Trạm nào chưa cổ phần là nó cho qua (b)(b)(b)(b)
PS: nó ko cho thì cứ để xe đó, chạy đi mua vé :21: , cho tắc 1 đoạn dài cho nó chừa hehehehe, em đã từng làm.

Chỉnh sửa cuối:

boyIII

Xe đạp
@ all : Bác nào muốn xin, cứ hét cho to: Em ở C14 ( 15, 16 ... ) đang đi làm nhiệm vụ, cho em qua :21::21::21: , nó ko dám đòi thẻ đâu, thằng em em có lần bảo em nói như thế, vì nó nằm ngủ, em lái. Trạm nào chưa cổ phần là nó cho qua (b)(b)(b)(b)
PS: nó ko cho thì cứ để xe đó, chạy đi mua vé :21: , cho tắc 1 đoạn dài cho nó chừa hehehehe, em đã từng làm.
Em thì chả biết các cụ khác nghĩ thế nào, còn em thì công nhận XXX đúng là XXX thật. Ai chừa mà chừa ai :77:

luxus

Xe tăng
Ai lại làm thế hả bác? Đúng ra thì bác cần phải có tập vé xanh (sử dụng toàn quốc), nếu không cho thì đưa ra chứ không nên vì mình mà làm người khác phải chờ đợi như thế. Gặp thằng nào nó ngứa mồm lúc lên nó nó vài câu khó nghe cho cũng mệt tai.(b)

GMT_Motor

Xe máy
Tùy vào trạm đấy các cụ, thằng em em toàn xin qua, nó là hình sự thôn ở C14, nhưng có mặt em em bắt trả tiền, cần e ' o gì 10ngàn đồng rồi đi xin nó, như hồi trong năm có chú ở C15 cấp tá nhé ( lãnh đạo phòng rồi nhé ) đi qua cầu bến thủy ( Vinh ) xin nó d i ' u cho, nó bảo cổ phần rồi ko xin đc, vác súng ra dọa, nó kêu 113 tới lôi bác ấy vào phường, bắt vạch áo lên để chụp hình cái súng >>>> nhục, còn bị kỷ luật.
Đồng ý với Kụ! Việc *** gì phải mất thời gian xin xỏ! Mất thời gian! Không được thì lại càng... mất thời gian hơn!

3Lazang

Xe tăng
Em có cái " HỘ ĐÊ"
qua trạm em cài lên kính trước chả phải xin sỏ gi` (y) trừ trạm tư nhân .

theboylove

Đi bộ
Hix, mỗi vé có 10K mà mấy bác :77:, bỏ mấy trăm tịu ra mua xế mà qua mấy cái trạm cũng xin xỏ nữa àh :^)

summer

Xe tăng
Em có cái thẻ trạm nào cũng qua mà chỉ thêm có 10k đến 15k
:D:D:D

Tuôi

Xe tăng
Qui định chính thống là thế này, các bác ạ:
Tất cả các xe qua trạm đều phải mua vé. Tất cả các loại thẻ đều ko có hiệu lực. Xe CA, QĐ ... hiện nay đều đã được mua phí cầu đường cả năm rồi, nó là 1 cái thẻ nhỏ màu trắng ghi rõ BKS, thời hạn và có giá trị toàn quốc. Chỉ có xe đặc chủng như cứu thương, cứu hỏa, xe đặc chủng của CA, đoàn xe có xe CS dẫn đường mới miễn phí.
Còn các trường hợp xin xỏ như các bác liệt kê chưa hay bằng cách: ngó cổ ra bảo "cho vào nhà Bằng (hoặc Nam) một tý". Theo mách nước, tay Bằng nào đó có nhà ở gần trạm, ai cũng quen. Đây là cách em thấy nhiều người vẫn dùng khi qua trạm thu phí Nam Thăng Long.
Chỉ thế thôi các bác ạ.:P:P:P

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các bác CA hay xin tiền vé ko phải vì thiếu tiền, mà vì:
- Xin đểu nhiều quá, quen rồi
- Khệnh khạng

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Như vậy theo em trường hợp nếu có quy định dành cho một số xe của một số tổ chức, cơ quan thì ứ phải là xin, mà đương nhiên được cho qua

Mà có xin thì là xin qua chứ ứ phải xin vé như cái tít của bác chủ thớt giật :21:

vitamint

Xe tăng
mất 1 triệu mua vé năm là okie mà có gì mà phải xin xỏ hả bác :41:

remmy

Xe tải
Các cụ thua em hết.
xin thưa các cụ con một trò nữa mà em tin chắc các cụ ko ai bít,
mỗi xấp vé thường có 3 liên, ta tính từ trong cuống ra goi là 1,2,3 đi nhé
thông thường mỗi vé bán ra thì có liên một luôn luôn để nguyên ở quyển vé để nộp cục thuế
liên 2+3 đưa cho lái xe. khi lái xe đi qua cửa soát vé lái xe chìa liên 2 cho nhân viên soát vé, nhân viên xé lấy liên 2. còn liên 3 to nhất ngoài cùng thì thường lái xe giữ (có thể về thanh toán đối với xe công ty)
nhưng đối với xe tự do thì sao????????
họ không cần liên 3 thanh toán thế nên họ đưa cả liên 2+3 đang dính liền nguyên xi cho người soát vé ko quên một câu nói rằng "Cho em cái vé về" và tất nhiên ông soát vé đưa luôn một cái liên 2 của xe trước cho ông tài xê, thế là đi chiều về ko cần mua vé mà chắc các bác biết vé xe trên 12tấn giá bao tiền rồi chứ gì
vậy trong việc này ai được ai mất?????????
trong việc này lái xe đc vì đi chiều về ko cần mua vé
hội bán vé cầu đường cũng đc vì mỗi lái xe để lại cái vé liên 2+3 đó chúng lại quay vòng bán cho xe sau, tiền đó chúng bỏ túi
vậy ai mất???????. Xin thưa chỉ có nhà nước mất mà thôi
thế mới biết làm nghề nào ăn nghề đó fair ko các kụ???? chỉ nhà nước là thiệt hại thôi

canard

Xe đạp
Lại còn chuyện vé đường bán cả chục giá 45-50k cho xe con ở các quán nước gần trạm thu phí nữa nha.
Hay ra phết.

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Éo được, em bên quân đội đây vẫn phải mua vé năm như thường...mà xét cho cùng cơ quan công quyền thì vẫn có tiền đi công tác, lèo nhèo mấy cái vé cầu dân họ chửi cho bỏ bu.....:)), tủi lắm!
Em nhất trí với cụ, việc *** gì phải xin, mất hết cả ***