[VHGT] XXX nói YES, em nói NO; XXX nói GO, em nói TALK

vihali

Xe container
Theo đơn của bác, sự việc thứ 2 bác chưa nêu rõ được yêu cầu, đòi hỏi, kiến nghị đối với phòng. Em nghĩ cái này bác nên chỉnh lại chút cho nó rõ ràng giống như sự việc thứ 1 và thứ 3.

Đơn của bác là gửi cho cơ quan công quyền, nôm na là dạng kiểu công văn nên những chỗ bác yêu cầu, kiến nghị thì nên có cách nào đó nhấn mạnh để người ta có thể tìm được ngay (ví dụ như bôi đen hoặc gạch chân). Càng rõ ràng thì đơn của bác càng có giá trị vì đôi khi trong công việc, họ không dành nhiều thời gian cho mỗi lá thư.

Để tăng "sức nặng" của thư, có lẽ nên CC tới 1 phòng ban, báo chí nào đó nữa, như vậy họ cũng ngại khi ém đơn thư của mình đi (Cứ CC nhưng có gửi cho bên được CC kia không thì cũng là tuỳ mình). Và nếu có bị ém thì 2 chú xxx vận đen kia cũng bị sếp nó quạt cho 1 trận vì dính đến báo chí là rầy rà to cho họ; như vậy thì tính chất "giáo dục" 2 thằng kia cũng phần nào được thực hiện.

Tiếc là văn thư em kém, trình độ em còi nên chỉ dám góp ý được thế. Chúc bác mã đáo thành công.

P/S: Bác nên gửi sớm, để lâu trên này không khéo lại thành đẽo cày giữa đường rồi xôi hỏng bỏng công.
Vấn đề 2 em có yêu cầu là chú trẻ phải xin lỗi em.

Như em đã nói, em không muốn làm to chuyện mà chỉ cảnh cáo xxx, để họ thấy rằng "đi đêm lắm có ngày gặp ma", anh có thể bắt láo 100 lần nhưng có thể dính 1 lần khiến anh rách việc. Muốn tránh được việc này, hãy bắt lỗi khi thật rõ ràng chứ không phải "bịa" ra một cái lỗi mà cả 2 bên đều biết là không phải.

Cũng vì thế mà em chưa gửi báo chí vội. Còn đơn này thì chiều nay em sẽ gửi thôi.

FujiS5200

Xe điện
Vấn đề 2 em có yêu cầu là chú trẻ phải xin lỗi em.

Như em đã nói, em không muốn làm to chuyện mà chỉ cảnh cáo xxx, để họ thấy rằng "đi đêm lắm có ngày gặp ma", anh có thể bắt láo 100 lần nhưng có thể dính 1 lần khiến anh rách việc. Muốn tránh được việc này, hãy bắt lỗi khi thật rõ ràng chứ không phải "bịa" ra một cái lỗi mà cả 2 bên đều biết là không phải.

Cũng vì thế mà em chưa gửi báo chí vội. Còn đơn này thì chiều nay em sẽ gửi thôi.
Ý em bảo là bác CC cho báo nọ, phòng kia là để "doạ" xxx để họ không ỉm đơn của mình thôi chứ chưa chắc đã cần gửi cho báo thật.
Mong tin bác.

Tribute

Xe container
Ý em bảo là bác CC cho báo nọ, phòng kia là để "doạ" xxx để họ không ỉm đơn của mình thôi chứ chưa chắc đã cần gửi cho báo thật.
Mong tin bác.
Bác ghi thêm ở phần dưới cùng:
"Nơi gửi:
- Như trên;
- Báo xyz
- Cơ quan thanh tra Bộ CA;
...
Bọn nó thấy thế là choáng không dám ỉm đi, còn gửi hay không thì tính sau.

F.I.A.T

Xe điện
Cụ cũng thuộc hàng "đinh" ấy nhỉ. vodka cụ chủ cái, mấy khi dân được làm chủ cụ nhỉ

vihali

Xe container
Nếu đã đánh thì em đánh đội này lâu rồi, vì có người quen nên em còn nể. Tí nữa đến, em xem thái độ 2 đồng chí kia như thế nào đã. Em có viết trong đơn là hạn 1 tuần, nếu không trả lời thì em sẽ gửi cho bên thông tin.

Em cắt dán câu xxx nói em hèn mạt ra đã, giờ em đi nộp đơn đây.

http://www.esnips.com/doc/6809fd12-eae0-436d-a8d0-c7918d1b4dde/dialog1
http://www.esnips.com/doc/86642701-618d-479e-a77c-d00462c82cce/dialog2_henmat

Equus

Xe buýt
Em ủng hộ cụ làm ra ngô ra khoai vụ này.
Con giun xéo mãi cũng quằn, mình làm ông chủ hỏi tội đày tớ 1 lần xem sao

mai.thanh10

Xe container
Cụ chủ làm tới cùng nhá, em kê gạch hóng đây. Vote cụ, nếu thắng cụ giả em cái ly nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Anh_UK

Xe tăng
Em voka và ủng hộ cụ chủ thớt, khi nào nộp đơn và xem thái độ 2 chú kia thế nào thì cụ report lại cho a e trên of biết nhé :-bd

Taxi25

Xe buýt
Gay cấn rồi đây, em cũng kê dép ngồi hóng tí

DuongNV

Xe buýt
Hay. Tiếp tục phát huy cụ nhé!

toan di bo

Xe buýt
Cụ chủ thớt nộp đơn về pm cho e cùng đi mum mum lẩu ba ba cho có thêm sức khỏe ná!

vihali

Xe container
Em vừa về xong.

Tới đội 6, đến thẳng phòng đội trưởng, thấy cả nội các đang họp ở đó. Sau khi chờ 10 phút đợi các đồng chí đọc đơn, đội trưởng nói tuần này đang họp, sẽ yêu cầu chiến sĩ viết tường trình và hẹn sáng thứ 7 sẽ trả lời em.

Lúc em ngồi ở trực ban thì gặp đồng chí xxx trẻ, bắt tay nhau và em nói đến về việc 2 anh hôm qua. Từ lúc đó, không thấy đồng chí hỏi gì, vẫn đi qua đi lại. Lúc sắp về thì thấy xxx già mặt vừa ngủ dậy, quân phục chưa chỉnh, đến cửa phòng nhìn thấy em thì ngây người ra. Có lẽ đồng chí không ngờ là em có mặt ở đây. Lúc em về, nhìn gương chiếu hậu thì thấy đồng chí ấy đứng sau cánh cổng đội nhìn em. Nhìn mặt đồng chí thấy tội quá!

À, trước khi về, em hỏi "có cần đưa đơn cho đương sự đọc không", lúc đó em in thêm 2 bản cho các đồng chí đỡ phải đi photo. Đội trưởng bảo anh nhận đơn là được rồi, có lẽ đứng bên nghe em bảo thế nên đồng chí xxx già lo lắng không biết em viết gì.

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Cụ cứ làm cái đơn gửi đi, kiểu gì mà sếp chẳng chỉnh đốn lại quân :-*
Em dự rằng xếp xxx sẽ cập nhật và nâng trình độ tuýt... lên ấy chớ, để còn phù hợp với trình độ phát triển dân trí các cụ ợ!

taothao70

Xe hơi
Em vừa về xong.

Tới đội 6, đến thẳng phòng đội trưởng, thấy cả nội các đang họp ở đó. Sau khi chờ 10 phút đợi các đồng chí đọc đơn, đội trưởng nói tuần này đang họp, sẽ yêu cầu chiến sĩ viết tường trình và hẹn sáng thứ 7 sẽ trả lời em.

Lúc em ngồi ở trực ban thì gặp đồng chí xxx trẻ, bắt tay nhau và em nói đến về việc 2 anh hôm qua. Từ lúc đó, không thấy đồng chí hỏi gì, vẫn đi qua đi lại. Lúc sắp về thì thấy xxx già mặt vừa ngủ dậy, quân phục chưa chỉnh, đến cửa phòng nhìn thấy em thì ngây người ra. Có lẽ đồng chí không ngờ là em có mặt ở đây. Lúc em về, nhìn gương chiếu hậu thì thấy đồng chí ấy đứng sau cánh cổng đội nhìn em. Nhìn mặt đồng chí thấy tội quá!

À, trước khi về, em hỏi "có cần đưa đơn cho đương sự đọc không", lúc đó em in thêm 2 bản cho các đồng chí đỡ phải đi photo. Đội trưởng bảo anh nhận đơn là được rồi, có lẽ đứng bên nghe em bảo thế nên đồng chí xxx già lo lắng không biết em viết gì.
Ủa! vào muộn quá bác đã gửi đơn rồi, đang định đề nghị bác bổ sung thêm phần tài liệu/âm thanh/hình ảnh đính kèm là băng/đĩa ghi âm cho chuyên nghiệp, nhưng thôi, thế cũng ổn rồi. Vod. bác.

toan di bo

Xe buýt
Em vừa về xong.

Nếu Phòng 6 giải quyết thỏa đáng( Bằng văn bản); 2 xxx biết nhận lỗi( Bằng văn bản) và chuộc lỗi bằng những việc làm cụ thể sau này thì nên dừng lại Cụ ạ. Người Việt Nam có câu: Đánh kẻ chạy đi chứ không đánh người chạy lại. Chúc Cụ thành công! À quên, e đã vod Cụ 1 ly nặng rồi nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Sáng mai em có thuyết khách các cụ ạ. Chắc là 2 đồng chí kia đọc được đơn rồi, nhờ đường tiểu ngạch chứ không chính ngạch.

luxus

Xe tăng
Sáng mai em có thuyết khách các cụ ạ. Chắc là 2 đồng chí kia đọc được đơn rồi, nhờ đường tiểu ngạch chứ không chính ngạch.
Cụ cửn thựn các thông tin qua lại với mấy thuyết khách đó nhé!

c3df32ea

Xe tải
Vấn đề không phải là cụ này làm tới đến đâu. Mà lạ các đương sự nhận thức tới đâu thôi các cụ ạ.
Cụ cứ làm cho ra nhẽ, tùy cảm giác của cụ về độ thành khẩn, nhận thức của 2X kia mà xử lý nhé!

xebokeooto

Xe tăng
E chết cười với 2 đoạn audio kia, Cụ chủ dồn bọn chúng ác quá làm cả 2 xxx đều mất bình tĩnh.=P~
Sáng mai cụ Chủ phải vững tâm nhé, cái đường tiểu ngạch này mới hay bị tình cảm chi phối lắm đấy:-h