[Funland] Bạn khác giới của chồng

keyon

Xe tăng
Tùy cái ngưỡng của em và cụ ấy ở đâu nha cụ.
Em phải hiểu chồng em kiểu gì để "trị" chứ :)
Nếu anh ấy là người sợ thể diện mất với bạn bè, và coi bạn bè hơn tất thảy, thì tội gì em ko dọa chứ :))
Cụ chồng chủ thớt là kiểu này đấy, ngây thơ, nhưng sỹ diện, coi trọng thể diện... Mà bọn ngây thơ này dễ dính bả ngoại tình lắm, mà dính vào thì lại coi là chân ái cuộc đời, là tình yêu đích thực...
Nên đe nẹt chả bao giờ sai đâu, chỉ là cách làm nên tế nhị, có mưu chút, tóm lại là ko nên thô thiển :)
À mợ là nóc thì thôi khỏi bàn rồi, lại có cả mưu nữa thì trong nhà ngoài ngõ thoát sao khỏi tay mợ. Em đọc còm thấy mợ đang đắc chí về sự thành công trong ứng xử gia đình kèm theo cái viên mãn về tài chính. Chúc mừng mợ nhé.

pure water

Xe đạp
Em chưa gặp chuyện như chuyện nhà mợ nhưng nếu gặp em cũng sẽ chấn chỉnh sớm như mợ. Em nghĩ chồng mợ hơi cả nể, mà cái cả nể của đàn ông khi gặp người phụ nữ có chủ ý sẽ thành chuyện phức tạp. Em cũng biết có tuýp phụ nữ luôn cần sự chú ý của một số nam giới, gặp mấy ông lịch sự cả nể thì cũng hay thành chuyện. Thậm chí ngay khi cả hai bên nam nữ đều vô tư thì nhắn tin tâm sự nhiều cũng có khả năng một phút nào đó đột nhiên có tia lửa điện nữa là. Đúng là dù là vợ chồng vẫn nên tôn trọng sự riêng tư, nhưng nếu cái "riêng tư" ấy có khả năng ảnh hưởng đến cái chung thì mỗi bên đều cần có ý thức tém tém lại. Nếu người kia không ý thức được thì nhắc nhở tí là việc nên làm. Còn tất nhiên nếu anh ấy chọn ưu tiên cái phần riêng ấy hơn thì mình sẽ xem xét lại xem phần chung nên xử lý sao chứ cũng không nên ép quá.
Cảm ơn mợ chia sẻ, mợ nói đúng kiểu phụ nữ em nghĩ đến. Chồng em không phàn nàn vấn đề "riêng tư", nhiều cụ suy bụng ta ra bụng người.

Em viết 1 bài định chia sẻ thêm với mợ nhưng thấy không khí trong thớt này không muốn nói thêm nữa. Dù sao cũng cảm ơn mợ :)

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nên nghe tôi, còn các cụ khác nói gì thì kệ họ đi, đàn ông mà.

Tôi có cô bạn gái rất thân, thân từ hồi đại học đến giờ hơn 20 năm rồi. Ngày xưa 2 đứa chưa lập gia đình thì hay đến nhà nhau chơi, cà phê đủ kiểu... Nhưng khi cả 2 lập gia đình rồi thì khác hẳn, không còn thoải mái như trước nữa.. Thỉnh thoảng vẫn rủ nhau cà phê, ăn uống nhưng hầu hết là đi cả gia đình, con cái 2 bên, hạn chế đến mức tối đa gặp riêng 2 người nếu không có chuyện gì cần thiết.

Tôi có cậu bạn thân, khi cậu ấy có người yêu ( sau này là vợ) thì tôi chơi hợp với cả cô ấy nữa. Khi có dịp gặp là nói chuyện rất vui vẻ. Nhưng tuyệt đối chưa bao giờ tôi nhắn tin tâm sự hay gặp riêng cô ấy cả. Có việc gì cần nhờ cô ấy tôi đều gọi cho cậu bạn trước rồi mới gọi cho cô ấy sau. Mọi việc tôi và cô ấy có liên lạc với nhau ( đều là chuyện công việc hoặc nhờ vả giúp đỡ việc gì đó trong cuộc sống) thì cậu bạn kia đều biết hết. Có lần tôi qua nhà gặp cậu ấy có việc thì cậu ấy chưa đi làm về, chỉ có mình vợ ở nhà. Cậu ấy điện cho tôi bảo cứ vào nhà chờ 15-20 phút nữa sẽ về. Tôi bảo thôi, hẹn nhau ra quán cafe gần đấy ngồi rồi phòng xe ra đấy ngồi đợi cậu ấy.

Là vợ chồng thì không tránh khỏi mâu thuẫn , xích mích. Là vợ mà lại tâm sự với bạn thân của chồng là không ổn. Vì bạn của chồng sẽ luôn là đồng minh của chồng, bảo vệ chồng nếu là bạn tốt của nhau. Chuyện nhà thì nên tâm sự với mấy con bạn thân của mình thì hợp lý hơn. Là đàn ông thì không nên thân thiết, riêng tư với vợ của bạn. Vì dù có quý nhau đến đâu thì mối quan hệ đó chỉ nên dừng ở mức độ xã giao nếu muốn giữ tình cảm bạn bè với bạn thân của mình. Còn đi quá giới hạn mọi chuyện sẽ trở lên phức tạp, mặc dù 2 bên có thể chưa có tình ý gì nhưng các cụ ta bảo rồi, " tình ngay lý gian" nhiều khi sẽ khó xử và gây hiểu lầm không đáng có giữa các bên.

Cảm ơn cụ.

Em lấy chồng nhiều năm, con lớn rồi, em tin chồng em trung thực. Em lo anh ấy ngây thơ nên phòng xa thế thôi. Anh ấy tâm lý & hiểu người khác. Em cũng hỏi liệu chồng chị kia nghĩ gì khi chị ấy cứ nhắn tin qua lại như thế. Anh ấy nói, đã từng sống cùng nên hiểu, anh bạn có phần vui vì nghĩ vợ quảng giao.

Người ta nói sao thì mình biết vậy, em không thích anh ấy nhắn tin với chị kia, thế thôi. Em nghĩ quan hệ bạn bè không bao giờ quan trọng bằng quan hệ vợ chồng. Nếu mqh đấy làm em cảm thấy nghi ngờ thì anh ấy không nên tiếp tục.

Song75

Xe buýt
Thực ra ứng xử như chồng mợ thớt mới đáng lo, còn mấy cụ trên này, nào bạt tai, với đập vs abc... thì lại bình thường.
Tại sao lại phải block lại, phải chăng là không muốn những tn sau đến, tại sao lại phải khóc, nếu ko phải nà áy láy dững việc đã làm, ko có lỗi sao phải khóc, tại sao lại cài áp để vk thấy những tn bt đến, phải chăng là che đậy những tn ko bình thường đến tb cần tay khác, tại sao lại phải kể hết những điều khó nói, cần tránh ko cho vk biết, phải chăng tạo hiện trường che chắn sự thật đằng sau...
cccm đừng nghĩ khôn là tốt, đại ngu đại trí cũng chỉ là phía bên kia của nhau.
Dứt khoát phải đề phòng, kiểm soát chặt, lục soát lỹ hơn nữa!
b-)

ThanhLong69

Xe tăng
Thực ra ứng xử như chồng mợ thớt mới đáng lo, còn mấy cụ trên này, nào bạt tai, với đập vs abc... thì lại bình thường.
Tại sao lại phải block lại, phải chăng là không muốn những tn sau đến, tại sao lại phải khóc, nếu ko phải nà áy láy dững việc đã làm, ko có lỗi sao phải khóc, tại sao lại cài áp để vk thấy những tn bt đến, phải chăng là che đậy những tn ko bình thường đến tb cần tay khác, tại sao lại phải kể hết những điều khó nói, cần tránh ko cho vk biết, phải chăng tạo hiện trường che chắn sự thật đằng sau...
cccm đừng nghĩ khôn là tốt, đại ngu đại trí cũng chỉ là phía bên kia của nhau.
Dứt khoát phải đề phòng, kiểm soát chặt, lục soát lỹ hơn nữa!
b-)
Cụ này đang dùng xăng chữa cháy đây :D

ThanhLong69

Xe tăng
Đến nước này còn khôn ngoan cái giề??? :)))))
Nhắn tin vài ba lần chuyện khác kiểu công việc, xã hội...còn được, đây liên tục nhắn tin lại còn tâm sự chuyện gia đình thì đíu ai làm thế cả nhá chị vợ kia chưa đập điện thoại của chồng là còn may đấy
Như mềnh mà vợ bạn thân nhắn tin tâm sự thì việc đầu tiên là mềnh sẽ rủ thằng bạn đi nhậu rồi hỏi nó là dạo mày nhà mày có vấn đề gì không mà con vợ mày nó suốt ngày nhắn tin kể lể chuyện nhà mày với tao thế??? :))))
Có vẻ không chính xác lắm, cả năm nhắn tin 1 hai lần thì cũng chưa có gì gọi là liên tục. Hai ông là bạn thân với nhau thì có thể coi hai gia đình có chút quan hệ, tần suất nhắn tin kiểu đó thì không có vấn dề gì. Chỉ có nếu tình huống như đoạn cuối cụ viết thì nó mới bất thường chứ như thế này thì chả có gì để phải xoắn cả.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Mợ này gen bóng gen gió.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện, em có 1 nguyên tắc, không bao giờ gặp riêng, nói chuyện, nhắn tin riêng với các loại em dâu, vợ bạn, vợ đồng nghiệp...
Các cụ có cho là cẩn thận quá không?
Chuẩn ạ! Thiếu gì chỗ cụ nhỉ :D

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em có cô bạn thân kém 1t từ thời HS C3 - là bạn thân của NYC.
Thi thoảng 2 đứa lén hẹn ăn trưa, cafe trưa hoặc cafe chiều.
Thi thoảng công việc có tí liên quan, còn nc trên trời dưới biển, em chả có ý gì riêng tư.
Thế có nguy hiểm gì không các cụ mợ?

Voi coi HN

Xe tăng
Mợ ghen quá, bà kia cũng cả nửa năm đến một năm mới nhắn tin, cũng có thể chỉ là vô tư quá, thích tâm sự với người khác, chồng mợ cũng chưa có vấn đề gì, đôi khi chỉ vì phép lịch sự nhắn lại thôi.
Sai lầm nhất là mợ đi nói với con cái, ảnh hưởng đến danh dự của chồng, con cái lại nghĩ sai về bố, không tốt tí nào. Chồng mợ là hiền đấy, chứ chuyện chưa có gì mà để đến tai con thế gặp thằng khác nó cho tanh bành mẹ ra luôn.
Lạt mềm buộc chặt, già néo đứt dây. Chuyện cũng chưa có gì cứ nhẹ nhàng bảo chồng hạn chế nhắn với bà kia là đc rồi, chuyện chưa gì làm căng là đứt. Những ông hiền hay cục tính, đến lúc chồng nó ko chịu được nữa có khi nó vả cho gãy răng.

Yeuyenthanh

Xe tải
Mợ nên nghe tôi, còn các cụ khác nói gì thì kệ họ đi, đàn ông mà.

Tôi có cô bạn gái rất thân, thân từ hồi đại học đến giờ hơn 20 năm rồi. Ngày xưa 2 đứa chưa lập gia đình thì hay đến nhà nhau chơi, cà phê đủ kiểu... Nhưng khi cả 2 lập gia đình rồi thì khác hẳn, không còn thoải mái như trước nữa.. Thỉnh thoảng vẫn rủ nhau cà phê, ăn uống nhưng hầu hết là đi cả gia đình, con cái 2 bên, hạn chế đến mức tối đa gặp riêng 2 người nếu không có chuyện gì cần thiết.

Tôi có cậu bạn thân, khi cậu ấy có người yêu ( sau này là vợ) thì tôi chơi hợp với cả cô ấy nữa. Khi có dịp gặp là nói chuyện rất vui vẻ. Nhưng tuyệt đối chưa bao giờ tôi nhắn tin tâm sự hay gặp riêng cô ấy cả. Có việc gì cần nhờ cô ấy tôi đều gọi cho cậu bạn trước rồi mới gọi cho cô ấy sau. Mọi việc tôi và cô ấy có liên lạc với nhau ( đều là chuyện công việc hoặc nhờ vả giúp đỡ việc gì đó trong cuộc sống) thì cậu bạn kia đều biết hết. Có lần tôi qua nhà gặp cậu ấy có việc thì cậu ấy chưa đi làm về, chỉ có mình vợ ở nhà. Cậu ấy điện cho tôi bảo cứ vào nhà chờ 15-20 phút nữa sẽ về. Tôi bảo thôi, hẹn nhau ra quán cafe gần đấy ngồi rồi phòng xe ra đấy ngồi đợi cậu ấy.

Là vợ chồng thì không tránh khỏi mâu thuẫn , xích mích. Là vợ mà lại tâm sự với bạn thân của chồng là không ổn. Vì bạn của chồng sẽ luôn là đồng minh của chồng, bảo vệ chồng nếu là bạn tốt của nhau. Chuyện nhà thì nên tâm sự với mấy con bạn thân của mình thì hợp lý hơn. Là đàn ông thì không nên thân thiết, riêng tư với vợ của bạn. Vì dù có quý nhau đến đâu thì mối quan hệ đó chỉ nên dừng ở mức độ xã giao nếu muốn giữ tình cảm bạn bè với bạn thân của mình. Còn đi quá giới hạn mọi chuyện sẽ trở lên phức tạp, mặc dù 2 bên có thể chưa có tình ý gì nhưng các cụ ta bảo rồi, " tình ngay lý gian" nhiều khi sẽ khó xử và gây hiểu lầm không đáng có giữa các bên.
Đồng quan điểm với cụ. Em cũng có một cậu bạn phổ thông rất thân, hơn 20 năm rồi. Khi hai đứa chưa có người yêu thì đi chơi với nhau suốt, rong ruổi mọi nẻo đường, đi đâu cũng có nhau nhưng rất vô tư, không có đứa nào cảm đứa nào hết. Khi em lập gia đình (em lấy chồng trước) thì nó quay sang làm bạn nhậu của chồng em. Hai đứa vẫn duy trì liên lạc nhưng không thường xuyên. Đến khi chồng em đi công tác nước ngoài 1 năm là nó biệt tích đúng ngày chồng em về mới hiện hồn. Em trêu bảo sao 1 năm rồi chẳng thấy mày liên lạc gì cả, nó nói "tao chú ý giữ hạnh phúc cho mày còn gì". Sau này nó lấy vợ, mỗi khi vợ nó bảo anh gọi điện rủ chị đi chơi đâu đó là nó lại bảo giờ bạn anh là bạn em. Bạn em thì em đi mà rủ, hihi. Tuy nhiên, tết năm nào nó cũng đưa vợ con qua chúc tết bố mẹ em, dù em có về hay không (em lấy chồng xa). Giờ toàn em và vợ nó liên lạc chứ nó ít khi thấy bóng dáng. Em thấy bạn em giống cụ, trân trọng gia đình và cũng tôn trọng bạn thân khác giới của mình.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ không chính xác lắm, cả năm nhắn tin 1 hai lần thì cũng chưa có gì gọi là liên tục. Hai ông là bạn thân với nhau thì có thể coi hai gia đình có chút quan hệ, tần suất nhắn tin kiểu đó thì không có vấn dề gì. Chỉ có nếu tình huống như đoạn cuối cụ viết thì nó mới bất thường chứ như thế này thì chả có gì để phải xoắn cả.
Đang nói gần chục năm nay, năm nào cũng liên lạc vài ba lần để tâm sự, thì không phải là NHIỀU và LIÊN TỤC thì là gì??? :))))))))

juve99

Xe cút kít
Chắc là cũng có gì ấy ấy rồi :-@

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chồng các mợ có bạn khác giới thỉnh thoảng "tâm sự" không ạ?

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Sau đó ở khác thành phố, ai cũng có vợ có chồng.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.

Có cụ mợ nào có vợ/ chồng của bạn niềm nở, nhiệt tình, quý mến thế này không ạ?

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Hay là mình diễn đi. Em đóng vai đồng nghiệp nhắn nhủ giúp đỡ mợ.

Hư Không

Xe tăng
Về cơ bản e cũng có nguyên tắc là ko chat chit riêng với vợ bạn, vợ đồng nghiệp. Cái đấy ko phải là mình sợ mình có tình ý gì, nhưng là tôn trọng bạn mình, đồng nghiệp mình.

Nhân viên nam của e tâm sự e còn trả lời, chứ nữ là chỉ công việc.

QAZ

Xe container
Nhân đây tôi cũng xin nói, tất cả các chị nào có cái trò lôi con cái vào chuyện của bố mẹ, thì đều có kết quả rất tệ, nhẹ nhất là sẽ ly hôn trong 3 năm tới.

Các chị nên ngừng ngay những kiểu giáo dục:
"Bố mày đang nhắn tin với gái kìa",
"Con ơi lấy điện thoại của mẹ gọi cho bố bảo bố về ngay đi",
"Bố máy sắp đi chơi kìa mày xin bố cho đi theo đi".
.....
Đấy là những cách nhanh nhất để hủy hoại tâm hồn 1 đứa trẻ, cũng như giết chết 1 gia đình.

Láu

Xe container
Mợ như thế là phải đấy, e biết nhiều e miệng ngoài xởi lởi với vợ, nhưng vẫn xơi chồng người ta đều đều, còn chồng lành lành yêu thương vợ nhưng khi được dâng tận miệng cũng tặc lưỡi làm tí!
Nguy hiểm quá

BMW530d

Xe tăng
Cứ như chủ thớt thì bảo sao tình hình ly hôn ngày càng tăng. Phụ nữ khôn.... thì thì giữ cái cần giữ, còn đâu cứ lờ đi mà sống. Đàn ông quá dễ hiểu, miếng lòng ngon lên tận miệng chả thằng nào chê. Ăn chán thì khắc quay xe.

Chỉnh sửa cuối: