[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

poiuy

Xe cút kít
Con của cụ có inverter đâu mà cụ miêu tả lửa liu riu đc. Mà ko inverter thì chiên xào không thể bằng bếp gas hay hồng ngoại được. Ưu điểm của bếp từ là sạch sẽ, nấu nhanh. Nếu mua dòng inverter nữa thì nấu ổn.
Cần gì inverter mới liu riu được cụ? Nhà em có bếp Blue stone rẻ tiền chế độ thấp nhất nước nóng mà ko đủ để sôi cơ mà. Trên 1 mức là sôi cực nhẹ, mở hé nắp mà hơi lớn quá cũng ko thèm sôi luôn. Liu riu thế còn thế nào được nữa?

ubisapro

Xe trâu
cụ cho em xin tên, mã cái bếp tàu 3 củ cũng làm được hết như cụ nói xem nào!
Cũng ko hẳn sai. Sạch sẽ, nhàn (bớt nóng), nhanh hơn thì đúng. Còn nấu thì bếp từ ko ăn được bếp ga khoản ngon :D

còn hàng đắt tiền thì dùng thích hơn. Cơ bản thì bếp nào cũng đun và nấu thôi, nếu nói về chức năng.

phongt2qh

Xe tải
hỏi nhờ các cụ. Mua con 9tr6 kia có hợp lý kg các cụ.

L.C.D

Xe container
Nhà em cũng dùng bếp này, phím điều chỉnh tiện lợi và nấu nhanh vì bếp công suất lớn. Có nút low để om, hầm nhừ thức ăn. Nói chung là ưng.

An Nguyen 1

Xe tăng
Cần gì inverter mới liu riu được cụ? Nhà em có bếp Blue stone rẻ tiền chế độ thấp nhất nước nóng mà ko đủ để sôi cơ mà. Trên 1 mức là sôi cực nhẹ, mở hé nắp mà hơi lớn quá cũng ko thèm sôi luôn. Liu riu thế còn thế nào được nữa?
Chiên khác nấu nước khác cụ à, nếu loại thường là nó on off, khi on là chạy hết công suất, khi off là nó tắt. Như cái bếp gas cụ vặn min max liên hồi vậy. Nếu chiên nhiệt thay đổi lớn sẽ làm thức ăn không ngon, còn nấu nước, nấu canh thì thoải mái. Inverter thì nó sẽ duy trì được mức nhiệt nên ngon hơn. Tất nhiên, vẫn có "mẹo" trên bếp từ để chiên ngon, nhưng phải đổi mức trkng qus trình nấu.

An Nguyen 1

Xe tăng
Gắn cái mác inverter vào bếp từ thì chỉ có mấy ông bếp Tàu hoặc bếp Việt sản xuất ở Tàu giả danh Đức.
Em nói là inverter thật chứ phải hàng gắn mác cụ à. Mà thực ra làm inverter nó ko khó, nhưng có lẽ bọn tây ko ăn món chiên nhiều như người châu Á nên ko quan tâm.

hungtom

[Tịch thu bằng lái]
Gắn cái mác inverter vào bếp từ thì chỉ có mấy ông bếp Tàu hoặc bếp Việt sản xuất ở Tàu giả danh Đức.
Em cũng ko dám cmt cụ ấy vì chả hiểu bếp từ lắp inverter để giải quyết vấn đề gì?
Em nghiên cứu hdsd rồi và khả năng ko có chức năng hiện sản lg điện tiêu thụ đâu cụ ạ. Cụ thao tác như thế nào trên bếp?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

lenhhoxung1980

Xe điện
Em cũng ko dám cmt cụ ấy vì chả hiểu bếp từ lắp inverter để giải quyết vấn đề gì?
Em nghiên cứu hdsd rồi và khả năng ko có chức năng hiện sản lg điện tiêu thụ đâu cụ ạ. Cụ thao tác như thế nào trên bếp?
Nói bếp từ inverter là chả hiểu gì rồi cụ. Bản chất bếp từ điều chỉnh công suất nấu đã là inverter rồi. Chỉ có điều bếp xịn thì mạch điều khiển ngon, đun liu riu được.

haunt86

Xe tăng
Nhà cháu cũng dùng Bosch cũng thấy ngon nhưng thấy có 2 điều không ưng là bảng điều khiển chung nên khi nấu mấy nồi 1 lúc chỉnh rất mất công. Thứ 2 là ko hiểu sao mặt kính hãng này nấu hay bị vết mà cọ rất khó ( em phải dùng nc Cif đổ lên và để 1 lúc mới cọ được) dù nhà em lau mặt bếp sau mỗi lần nấu (trc nhà em cũng dùng 1 con mặt kính Scotch vậy nhưng ko bị). Nhưng đúng là giá hạ nhiều nhiều thật, bằng tiền này trc chỉ mua đc mấy con hãng TQ :)

Tuananhhau

Xe điện
Nhà cháu cũng dùng Bosch cũng thấy ngon nhưng thấy có 2 điều không ưng là bảng điều khiển chung nên khi nấu mấy nồi 1 lúc chỉnh rất mất công. Thứ 2 là ko hiểu sao mặt kính hãng này nấu hay bị vết mà cọ rất khó ( em phải dùng nc Cif đổ lên và để 1 lúc mới cọ được) dù nhà em lau mặt bếp sau mỗi lần nấu (trc nhà em cũng dùng 1 con mặt kính Scotch vậy nhưng ko bị). Nhưng đúng là giá hạ nhiều nhiều thật, bằng tiền này trc chỉ mua đc mấy con hãng TQ :)
Bếp tàu là mặt kính còn bosh nó là mặt gốm thì phải. Em thấy mấy cụ hội dao hay lấy cục tẩy rỉ để chà thì sạch nhưng cũng xước.

HVuong8888

Xe tải
Giờ đủ thứ inverter như máy giặt, tủ lạnh rồi thì bếp từ, nồi cơm điện,... nghe mà phọt cơm

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Trong hướng dẫn sử dụng có mà, em không tìm được hướng dẫn sử dụng tiếng Việt, cụ xem hướng dẫn tiếng Anh, bắt đầu từ trang 23, mục Display energy consumption.

Các bước để vào cài đặt:
1. Bật bếp
2. Trong vòng 10s sau khi bật, ấn giữ biểu tượng đồng hồ cát.
3.... cụ tự xem đi
giờ cháu mới biết chức năng này - trước cứ thắc mắc ko hiểu nó có công dụng gì :)

thinhtd

Xe container
Nấu ăn xong đều lau sạch cụ ah nhưng kiểu thỉnh thoảng tràn ra ngoài xong nhiệt nó cao nên lâu dần nó bám cứng lại. Lưỡi lam em chưa thử, để khi nào lớp đó dày dày em thử xem sao.
Em đang nấu thấy bẩn còn bê nồi ra để lau cho sạch trước đã ấy cụ. :))
Còn xước thì em kệ nó chẳng quan tâm.

Esse82

Xe tăng
Chiều nay em mới mua con kocher dib4 888 với bộ nồi nấu kocher đế liền. Tổng thiệt hại 12 củ, về đánh giá sau 3 hôm đi xem nâng lên hạ xuống e thấy duyệt, kinh nghiệm của em đi xem bếp là cứ lật đít nó lên ngon hay không, hàng nhập chuẩn hay không nó nằm ở đít chứ ko ở mặt