[Funland] Can thiệp sâu vào chuyện nội bộ nhà vợ?

Kuu

Xe lăn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ bỏ đi đừng quan tâm. Tài sản bên nhà vợ đố cụ can thiệp được... mặc dù tài sản cụ làm ra gấu vẫn chia bình thường nhé

VCHDHN

Xe container
Rể là khách thôi, khuyên giải dăm câu nó nghe thì tốt, ko nghe thì kệ xác nó. Chuyện nhà nó để chị và mẹ nó lo đi cụ, ôm cái lo làm gì cho mệt.
QUOTE/]
Nếu là em, e sẽ nói gấu hay đưa mẹ nốt cái sổ nhà mình cho cậu ấy dùng tạm trong cơn vĩ cực:))

Long921

Xe tăng
Quan tâm làm gì ; nói gì thì nó là con các cụ ; các cụ vẫn sẽ cứu thôi ; qtam làm miẹ gì tài sản nhà vợ

bmwp0wer

Xe tăng
Thực ra câu chuyện của cụ chốt lại do mẹ vợ quá dung dưỡng cậu em nên tha hoá. 100% các gia đình hoàn cảnh mấy ông cậu ấm vỡ kiểu này toàn do mẹ nưng từ bé sinh hư.

Thainguyen6996

Xe hơi
Em lấy vợ được gần chục năm các cụ ạ. Trước giờ chuyện bên nhà vợ em toàn đứng ngoài, ko tham gia cái gì. Nhưng tình hình đến hiện tại e thấy tương lai bên đấy ngày càng mờ mịt, nếu cứ tiếp diễn thế này thì sẽ khuynh gia bại sản thôi. Nên em mang câu chuyện của mình lên đây, nhờ các cụ bày mưu tính kế giúp em với 😅

Tóm tắt câu chuyện của e như này:
- Thằng em vợ nhà em có thể chốt lại là một thằng ăn tàn phá hại, ko còn đường cứu chữa nữa, chỉ chờ ngày vô trại hoặc trốn đi biệt xứ nữa thôi. Năm nay gần 40 rồi nhưng do đam mê cá độ, chứng khoán, bitcoin... mà hơn 10 năm liền đã tiễn bay của các cụ 1 căn nhà (2 tỷ - giá năm 2005), nợ nần vô đối, lừa đảo cắm xe các thứ đủ cả (bố vợ e cũng phải vài lần lên HN để xử lý để cho im chuyện, chứ không là chắc đang ở trong nhà lao rồi). Lấy vợ đc hơn 10 năm, giờ vợ cũng k chịu được đã ly hôn 2 năm nay rồi.
- Bố vợ em hiện đã mất, mẹ vợ em là typ phụ nữ thuần nông, theo chồng theo con tuyệt đối, và vẫn 1 lòng tin tưởng con trai sẽ có ngày tỉnh ngộ, nên vừa rồi đã cắm cái sổ đỏ (tài sản có giá trị duy nhất còn lại) để vay tiền giúp con xoay nợ.
- Vợ em thì có nhận thức được hơn 1 chút, nhưng ko có tiếng nói trong nhà, mọi chuyện trong gia đình bên đấy toàn do mẹ vợ với em vợ tự quyết (mà bản chất là em trai vợ e quyết), nên vừa rồi mới phát hiện ra là mới bị cắm sổ đỏ (nhưng đến hiện tại thì vẫn chưa biết được sổ đó cắm từ bao giờ, cắm ở đâu, vay bao nhiêu, lãi suất thế nào...? (do mẹ vợ em ko muốn nói hoặc nói ko thật))

Vậy nên em lập post này, nhờ các cụ tư vấn cho e với:
Thứ nhất là có cách nào để xác định vụ cắm sổ kia cụ thể như nào ko?
Thứ hai là phương án khả thi nhất trong hoàn cảnh của e bây giờ. Chứ e thấy cứ tiếp tục đứng ngoài thế này ko ổn

Cám ơn các cụ đã quan tâm 😍

[Cập nhật] Thật ra em cũng chả hi vọng gì vào tương lai bên nhà vợ em các cụ ạ. Nhưng việc tìm hiểu vay sổ các thứ là việc vợ em nhờ, nên em nghĩ mình cũng nên có chút trách nhiệm. Mà mấy món này em ko thông thạo, nên các cụ tư vấn giúp em với
Kinh nghiệm của e là cụ cứ tránh càng xa càng tốt... Cụ dính vào lũ hủi lậu đấy ko cẩn thận nó lôi mình chết theo cả đám...

Kuu

Xe lăn
Em chịu, càng nhân nhượng chúng nó càng lấn tới
:D :D :D
"Chúng nó" có lấn tới hay không là do mình. Nói chung là trong mọi việc mình phải cương nhu đúng lúc, làm sao để cho vợ thấy mình có thiện chí xây dựng nhưng có giới hạn.

Eagle No.1

Xe buýt
Để nó đốt nốt là xong cụ ạ.
Còn tốt thì cho mẹ vợ ở cùng gđ cụ, k thì hàng tháng gửi cho bà ít tiền sinh hoạt.
K có lựa chọn tốt hơn vì ngta đã chọn cho cụ rồi :).
Miễn bàn.
Cụ ý mà cho bà mẹ vợ ở chung thì xác định tương lai, một là cả nhà bị bọn cho vay khủng bố, hai có thể sổ đỏ của cụ ấy bị bọn cho vay giữ hộ.

canhhoabatdiet

Xe container
Việc nhà vợ chứ k phải nhà cụ,vợ cụ ko có tiếng nói trong nhà chứng tỏ kinh tế 2 vợ chồng cụ kém. Cụ thấy nguy cơ ko dc tí thừa kế nào nên đang lo lắng. E nói sai chỗ nào cụ chỉnh giup e
Em thích cách suy luận của cụ.

nguyentoan.uct

Xe điện
:D :D :D
"Chúng nó" có lấn tới hay không là do mình. Nói chung là trong mọi việc mình phải cương nhu đúng lúc, làm sao để cho vợ thấy mình có thiện chí xây dựng nhưng có giới hạn.
Lý thuyết ai chả nói được hả cụ

dalink

Xe điện
Hãy tự nhiên như ở nhà, nhưng đừng quên mày là khách! Cụ nhớ câu này cho em.

Kuu

Xe lăn
Lý thuyết ai chả nói được hả cụ
Thế trên cái 4R ảo này ngoài lý thuyết ra thì Cụ có thể làm được điều gì khác ạh?

Em, Cụ và mn khác đều đang đưa ra quan điểm (lý thuyết) đấy thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ ý mà cho bà mẹ vợ ở chung thì xác định tương lai, một là cả nhà bị bọn cho vay khủng bố, hai có thể sổ đỏ của cụ ấy bị bọn cho vay giữ hộ.
Sao lại phải lo như vậy!
Việc hiện nay bác chủ thớt cứ đứng ngoài.
Nhưng khi xảy ra việc nhà vợ mất hết thì nên đón cụ về ở cùng, cậu em trai vợ có đến bảo gặp bà cụ thì cũng chỉ mời uống nước, không bao giờ cho ngủ lại.
Sổ đỏ, sổ đen của nhà bác thì bác ấy giữ và quản lý làm gì có sao được!

Chỉnh sửa cuối:

wanderersg

Xe tăng
Sao lại phải lo như vậy!
Việc hiện nay bác chủ thớt cứ đứng ngoài.
Nhưng khi xảy ra việc nhà vợ mất hết thì nên đón cụ về ở cùng, cậu em trai vợ có đến bảo gặp bà cụ thì cũng chỉ mời uống nước, không bao giờ cho ngủ lại.
Sổ đỏ, sổ đen bác ấy giữ và quản lý thì có sao được!
Theo tôi khó, vì dính vào rồi thì thằng kia nó vay mượn rồi lại nói nhà a chị tao đang ở là nhà của mẹ nó đứng tên. Và ròi XHD nó đến phá cho khỏi ở .
Cho nên ca này ko nên dính vào,khi nào bà me vợ hết cửa hết nhà thì chấp nhận thue nhà cho ở riêng thôi.
Không nên vì dính vào máy thằng cơ bạc banh bóng nghiẹn ngập để rồi tự nhiên mua dây buộc mình.
Hậu quả ntn đều do ong bà bên vợ tự làm ko thể để người khác gánh chịu dược.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhà của bác chủ thớt chứ có dính dáng gì đến mẹ vợ bác ấy đâu mà lo thằng em vợ với XHĐ?
Cái nhà bị cắm sổ kia là nhà của bên nhà của bên nhà vợ bác ấy, thì bác ấy kệ là phải.

butchikim

Xe ba gác
Vậy nên em lập post này, nhờ các cụ tư vấn cho e với:
Thứ nhất là có cách nào để xác định vụ cắm sổ kia cụ thể như nào ko?
Thứ hai là phương án khả thi nhất trong hoàn cảnh của e bây giờ. Chứ e thấy cứ tiếp tục đứng ngoài thế này ko ổn

Cám ơn các cụ đã quan tâm 😍

[Cập nhật] Thật ra em cũng chả hi vọng gì vào tương lai bên nhà vợ em các cụ ạ. Nhưng việc tìm hiểu vay sổ các thứ là việc vợ em nhờ, nên em nghĩ mình cũng nên có chút trách nhiệm. Mà mấy món này em ko thông thạo, nên các cụ tư vấn giúp em với
Cụ hỏi vợ xem khi biết rồi thì làm gì?