Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

LehmanBrothers

Xe điện
Gửi chị Linh là chị đã ko hỏi bác trai gái sao cắt vậy, sao để cách tường, ai chỉ đạo ? Chị chưa hỏi anh Dương nhà chị là có hỏi mặt bằng ko, vì chưa có lịch nên anh ấy chỉ hẹn khoảng đầu tuần sau. Sự thật cần gì phải chụp hay lịch sử phone hết.

Còn việc che hay ko thì nó là quyền xh bảo hộ cho công dân. Chị ko biết trong hợp đồng về nghĩa vụ bảo mật cá nhân, cái gì cá nhân... Chị cứ kêu lôi CA với luật ra, otofun là public . Chị chỉ được trưng thông tin nhà thầu với bên của chị ( gồm cả công an, luật sư) . Nguyên tắc đó chị làm kte lạ gì, cty to bé nào chả vậy .

Sai trong phạm vi lỗi của người ta chứ ko phải chị quen doạ : mang hết đồ về đi. Bên em nhảy vào vẽ là bên thứ 2 , chị khách quan chuẩn chỉ thì lập thớt trong xd về vụ bỏ ko dùng đó. Chắc chị đúng còn bên kia cũng cướp và phá hoại thời gian của anh chị. Ko phải là đánh trống lảng việc đó nhưng người ta cũng hiểu ko tự nhiên chị kêu lừa đảo, cấp 1 hay vỡ lòng. Chị đóng góp cho cái diễn đàn này rất ít thôi, nick cũng là của ô Dương lập, cái tin nhắn chị hỏi làm đồ vẫn còn trong thớt "Phụ kiện bếp..." đấy. Diễn đàn chỉ là điểm đầu của một giao dịch chứ ko phải việc gì chị kêu chị cũng mô tả khách quan.

Để sau Vn đá Mã đỡ phiền diễn đàn.

LaiXeLanDau

Xe máy
Gửi chị Linh là chị đã ko hỏi bác trai gái sao cắt vậy, sao để cách tường, ai chỉ đạo ? Chị chưa hỏi anh Dương nhà chị là có hỏi mặt bằng ko, vì chưa có lịch nên anh ấy chỉ hẹn khoảng đầu tuần sau. Sự thật cần gì phải chụp hay lịch sử phone hết.

Còn việc che hay ko thì nó là quyền xh bảo hộ cho công dân. Chị ko biết trong hợp đồng về nghĩa vụ bảo mật cá nhân, cái gì cá nhân... Chị cứ kêu lôi CA với luật ra, otofun là public . Chị chỉ được trưng thông tin nhà thầu với bên của chị ( gồm cả công an, luật sư) . Nguyên tắc đó chị làm kte lạ gì, cty to bé nào chả vậy .

Sai trong phạm vi lỗi của người ta chứ ko phải chị quen doạ : mang hết đồ về đi. Bên em nhảy vào vẽ là bên thứ 2 , chị khách quan chuẩn chỉ thì lập thớt trong xd về vụ bỏ ko dùng đó. Chắc chị đúng còn bên kia cũng cướp và phá hoại thời gian của anh chị. Ko phải là đánh trống lảng việc đó nhưng người ta cũng hiểu ko tự nhiên chị kêu lừa đảo, cấp 1 hay vỡ lòng. Chị đóng góp cho cái diễn đàn này rất ít thôi, nick cũng là của ô Dương lập, cái tin nhắn chị hỏi làm đồ vẫn còn trong thớt "Phụ kiện bếp..." đấy. Diễn đàn chỉ là điểm đầu của một giao dịch chứ ko phải việc gì chị kêu chị cũng mô tả khách quan.

Để sau Vn đá Mã đỡ phiền diễn đàn.
Tôi chả việc gì phải giải thích nhiều hay đưa cho ông cái thiết kế cũ tôi không dùng. Cái thiết kế đó là của bạn tôi, tôi ko thấy thích thì ko dùng cũng như bao người khác thôi. Ông đừng có lấy cái của người khác, để nâng tầm ông lên.

Tất cả những cái ông đề cập tôi đã hỏi gia đình tôi, tôi ko hỏi sao tôi có thông tin được vì lúc đó tôi đang đi vắng cơ mà.

Còn đối với làm việc với dạng người như ông, làm gì cũng nên có bằng chứng, giấy trắng mực đen. Mọi thứ rõ ràng, ông còn tìm cách lập lờ được nữa mà. Cái gì ko có bằng chứng thì đừng nói. Thế thôi. Chấm hết.

LehmanBrothers

Xe điện

Chị có cần sửa ngôn từ ở dòng đầu tiên ? Ban đầu là chúng nó, nó,... rồi chị, em ... Chị cứ nhẫn nhịn ghi ông tôi đã khác. Cứ tiếp xúc thì sẽ hiểu tại sao chị tạo cái thớt để đòi 30tr .,,,vv

Bạn của chị còn ko dùng thì một bên xa lạ hài lòng được ? Đúng ý ?

Chị cứ nhìn ảnh chị chụp với cad có đúng ko ? Bác trai muốn vứt bỏ cả hậu, tủ giày bác gái bảo để xa tường cho phẳng tủ lạnh, khoét hốc rộng ra nên nhìn nó thế . Chưa rõ lý do thì ai chả thấy cắt thế ớn quá. Nhìn với ảnh của Sun là cắt quanh ổ điện + nắp nhựa che vết cắt + hậu tỉ sát tường . Vậy nó mới trắng tủ đẹo được. Chị thích theo ý tại sao ko chỉ đạo, chỉ có a Dương có alo hỏi thợ lắp chưa . Bằng chứng là hai con người sống 70 tuổi đấy ạ.

Khối máy giặt cũng ko để sát tường vì kéo rộng để sau có sửa nước thợ họ cúi, hay khoét to để bác trai với tay cũng khoá được. Cắt đúng lỗ đủ theo cad thì tắc nước là chịu vì tủ kịch tường, hậu kín mít . Đẹp đúng ý chị muốn nhưng bác và chính em phải dịch nó ra. Chị ko quan tâm tới nhu cầu sử dụng đó vì có đưa ra chị cũng vứt đi. Cắt như vậy là theo ý bên chủ nhà , chị cần hiểu đơn giản vậy, dịch xa tường theo đúng cỡ bác trai ngắm nhé. Oke.

Ko phải tại sao vô lý chị cứ đòi hỏi, theo cái gì - dòng nào trong hợp đồng để trả hàng thu đủ tiền hay chỉ nhận kệ đồ bếp. Lôi hợp đồng thì có rồi.

Hay tại sao klg là đầu tiên khoảng 20tr sau giảm 17tr chị oke ngay ?
Thầu bán ra 01 con pittong + 01 kệ rác = 1tr , chị bảo thôi ko cần , em tách ra giảm = 3tr nên nó thành 17tr . Chị ko thấy vô lý hay nghĩ lãi quá với klg đó , lại đươc trả trước 100% . Cứ ra gọi xưởng ngoài được ko là rõ .

Trách nhiệm của chị là bỏ ki cấp giấy cho ông chủ xưởng em đã gửi ảnh cmnd ? Chị kệ xác ông đó. Ai sẽ đóng và có thẻ ra vào để đóng gỗ ?

LaiXeLanDau

Xe máy
Ông đã kể lể thì phải kể đầy đủ mọi chuyện, đừng cắt xén đoạn này đoạn kia và đổ oan cho người khác để minh oan cho mình.

Thứ nhất, ông đến đo đạc tủ giầy và tủ giặt, ông xem hiện trường rồi. Thế mà ông còn cắt cái lỗ tủ aptomat to tổ bố, xấu xí thế ông kêu gì? Ông đổ ngay được cho mẹ tôi, tôi cũng bó tay ông đấy. Ngay cả người thường cũng tự hiểu là cắt cái chỗ tủ điện to ra chả giải quyết được vấn đề gì, khoét to ra có để được thêm giầy không? Hay ông làm lỗi từ nhà, đến đây chỗ ông khoét nó không khớp với tủ điện nên ông mới phải khoét to ra?

Thứ hai, tôi chưa bao giờ yêu cầu ông đóng mặt sau cái tủ giầy và tủ giặt kín mít như thế vì đến người ko biết gì người ta cũng biết là mặt sau tủ giặt phải có lỗ để cắm điện và đường nước. Ông thiết kế thi công chuyên nghiệp kiểu gì mà không biết những cái tối thiểu đó? Mà kể cả khách hàng không để ý điều đó thì ông với vai trò là người thiết kế thi công “kinh nghiệm” (theo như lời ông khoe) thì cũng nên tư vấn cho khách hàng những điều hiển nhiên đấy chứ!

Ông nhìn ảnh tủ giặt tôi chụp đây, ông thấy 2 bên tủ sát với 2 cạnh tường, khoảng cách chỉ đủ con chuột chạy vào. Tủ giặt cao 2 mét, thế mà ông kêu để chừa khoảng cách đằng sau để khi nào có hỏng hóc thì trèo vào sửa. Chả hiểu ông trèo vào trong được kiểu gì? Ông bay vào à? Chứ tôi đố ông trèo qua cái tủ giặt được đấy. Lúc đấy, bố tôi mới bảo kê gần sát tường và cắt to ra để thợ họ còn có thể thò tay vào sửa, chứ bố ai mà trèo qua tủ 2 mét vào sửa như ông nói. Sau đó ông mới cắt to ra, nhưng kiểu thi công của ông ẩu thả, thợ thì ko phải thợ gỗ, nên mới ra cái thành quả “tuyệt vời” như ảnh chụp.
Gia đình tôi thấy cái sản phẩm của ông nó “tuyệt hảo” quá nên không dám nhận, thì ông tự từ bỏ. Thế là lỗi của ai?

Còn những cái dưới ông đề cập, tôi đã nói hết ở những post trên không nói lại nữa.

Ông sai thì ông cứ nhận ông sai, đây lại còn tìm mọi cách bào chữa, già mồm cãi cố. Đừng cố tỏ ra nguy hiểm nữa đi, càng nói càng bộc lộ yếu kém!

Thứ

Chị có cần sửa ngôn từ ở dòng đầu tiên ? Ban đầu là chúng nó, nó,... rồi chị, em ... Chị cứ nhẫn nhịn ghi ông tôi đã khác. Cứ tiếp xúc thì sẽ hiểu tại sao chị tạo cái thớt để đòi 30tr .,,,vv

Bạn của chị còn ko dùng thì một bên xa lạ hài lòng được ? Đúng ý ?

Chị cứ nhìn ảnh chị chụp với cad có đúng ko ? Bác trai muốn vứt bỏ cả hậu, tủ giày bác gái bảo để xa tường cho phẳng tủ lạnh, khoét hốc rộng ra nên nhìn nó thế . Chưa rõ lý do thì ai chả thấy cắt thế ớn quá. Nhìn với ảnh của Sun là cắt quanh ổ điện + nắp nhựa che vết cắt + hậu tỉ sát tường . Vậy nó mới trắng tủ đẹo được. Chị thích theo ý tại sao ko chỉ đạo, chỉ có a Dương có alo hỏi thợ lắp chưa . Bằng chứng là hai con người sống 70 tuổi đấy ạ.

Khối máy giặt cũng ko để sát tường vì kéo rộng để sau có sửa nước thợ họ cúi, hay khoét to để bác trai với tay cũng khoá được. Cắt đúng lỗ đủ theo cad thì tắc nước là chịu vì tủ kịch tường, hậu kín mít . Đẹp đúng ý chị muốn nhưng bác và chính em phải dịch nó ra. Chị ko quan tâm tới nhu cầu sử dụng đó vì có đưa ra chị cũng vứt đi. Cắt như vậy là theo ý bên chủ nhà , chị cần hiểu đơn giản vậy, dịch xa tường theo đúng cỡ bác trai ngắm nhé. Oke.

Ko phải tại sao vô lý chị cứ đòi hỏi, theo cái gì - dòng nào trong hợp đồng để trả hàng thu đủ tiền hay chỉ nhận kệ đồ bếp. Lôi hợp đồng thì có rồi.

Hay tại sao klg là đầu tiên khoảng 20tr sau giảm 17tr chị oke ngay ?
Thầu bán ra 01 con pittong + 01 kệ rác = 1tr , chị bảo thôi ko cần , em tách ra giảm = 3tr nên nó thành 17tr . Chị ko thấy vô lý hay nghĩ lãi quá với klg đó , lại đươc trả trước 100% . Cứ ra gọi xưởng ngoài được ko là rõ .

Trách nhiệm của chị là bỏ ki cấp giấy cho ông chủ xưởng em đã gửi ảnh cmnd ? Chị kệ xác ông đó. Ai sẽ đóng và có thẻ ra vào để đóng gỗ ?

Chỉnh sửa cuối:

ntt265

Xe tải
Có ấn tượng tốt với cụ bị đơn. Em kiên nhẫn hóng diễn biến. Mạo muội góp ý nhỏ là không nên xoáy vào chuyện nick cũ hay mới, viết bao nhiêu bài ạ.

freakingprime

Xe buýt
klq nhưng bác đã có góc kia thì không cần phải đóng tủ làm gì, để thẳng máy sấy lên trên máy giặt, tây nó vẫn làm vậy

còn nếu để tách hẳn ra thì phải dùng khung thép chứ cái đợt gỗ kia không chịu nổi đâu. và sửa chữa thì chỉ có thể bê ra mà sửa thôi ạ, trừ phi bác đứng được bên cạnh máy giặt thò tay vào. không có chuyện đứng trước máy mà thò tay vào nhé.

nói chung với cái góc đó thì em không nghĩ ra một logic nào để lắp đặt, bảo trì 2 máy cho nó thuận tiện cả. Cắm điện còn khó.

có lẽ cđt hướng đến dùng máy giặt sấy tích hợp

thầu "kinh nghiệm" mà không tư vấn, cắm đầu cắm cổ đóng theo ý khách thì là thợ ăn công nhật thôi

em nhớ ông lehman này còn bảo nhà nào than phiền về giá là ổng không làm, kiêu lắm, tưởng thế nào, hóa ra chỉ là dạng sai vặt nhắm mắt hầu khách, hđ 10 triệu :)

cutit9999

Xe tăng
Đọc xong các post của ông Lê Mận này không hiểu ông ấy muốn nói gì. Văn tối như đêm 30.

Lexus 717

Xe điện
klq nhưng bác đã có góc kia thì không cần phải đóng tủ làm gì, để thẳng máy sấy lên trên máy giặt, tây nó vẫn làm vậy

còn nếu để tách hẳn ra thì phải dùng khung thép chứ cái đợt gỗ kia không chịu nổi đâu. và sửa chữa thì chỉ có thể bê ra mà sửa thôi ạ, trừ phi bác đứng được bên cạnh máy giặt thò tay vào. không có chuyện đứng trước máy mà thò tay vào nhé.

nói chung với cái góc đó thì em không nghĩ ra một logic nào để lắp đặt, bảo trì 2 máy cho nó thuận tiện cả. Cắm điện còn khó.

có lẽ cđt hướng đến dùng máy giặt sấy tích hợp

thầu "kinh nghiệm" mà không tư vấn, cắm đầu cắm cổ đóng theo ý khách thì là thợ ăn công nhật thôi

em nhớ ông lehman này còn bảo nhà nào than phiền về giá là ổng không làm, kiêu lắm, tưởng thế nào, hóa ra chỉ là dạng sai vặt nhắm mắt hầu khách, hđ 10 triệu :)
Trên này nhiều ông KDCN bố đời chứ chả riêng cu lê mận này!

cukiss

Xe điện
Giờ áp dụng công nghệ vào thiết kế và xây dựng (nói riêng) quá nhiều. Nhiều bố thiết kế, dựng ảnh rất đẹp. Nhưng khi làm thực tế có được như vậy đâu, từ vật liệu, tay nghề thợ, đến góc nhìn. Vật liệu thì cứ tương bừa vào, cứ đẹp cái đã. Thậm chí còn chả biết hạng mục đó thi công, hoàn thiện như thế nào.

cukiss

Xe điện
Ông đã kể lể thì phải kể đầy đủ mọi chuyện, đừng cắt xén đoạn này đoạn kia và đổ oan cho người khác để minh oan cho mình.

Thứ nhất, ông đến đo đạc tủ giầy và tủ giặt, ông xem hiện trường rồi. Thế mà ông còn cắt cái lỗ tủ aptomat to tổ bố, xấu xí thế ông kêu gì? Ông đổ ngay được cho mẹ tôi, tôi cũng bó tay ông đấy. Ngay cả người thường cũng tự hiểu là cắt cái chỗ tủ điện to ra chả giải quyết được vấn đề gì, khoét to ra có để được thêm giầy không? Hay ông làm lỗi từ nhà, đến đây chỗ ông khoét nó không khớp với tủ điện nên ông mới phải khoét to ra?

Thứ hai, tôi chưa bao giờ yêu cầu ông đóng mặt sau cái tủ giầy và tủ giặt kín mít như thế vì đến người ko biết gì người ta cũng biết là mặt sau tủ giặt phải có lỗ để cắm điện và đường nước. Ông thiết kế thi công chuyên nghiệp kiểu gì mà không biết những cái tối thiểu đó? Mà kể cả khách hàng không để ý điều đó thì ông với vai trò là người thiết kế thi công “kinh nghiệm” (theo như lời ông khoe) thì cũng nên tư vấn cho khách hàng những điều hiển nhiên đấy chứ!

Ông nhìn ảnh tủ giặt tôi chụp đây, ông thấy 2 bên tủ sát với 2 cạnh tường, khoảng cách chỉ đủ con chuột chạy vào. Tủ giặt cao 2 mét, thế mà ông kêu để chừa khoảng cách đằng sau để khi nào có hỏng hóc thì trèo vào sửa. Chả hiểu ông trèo vào trong được kiểu gì? Ông bay vào à? Chứ tôi đố ông trèo qua cái tủ giặt được đấy. Lúc đấy, bố tôi mới bảo kê gần sát tường và cắt to ra để thợ họ còn có thể thò tay vào sửa, chứ bố ai mà trèo qua tủ 2 mét vào sửa như ông nói. Sau đó ông mới cắt to ra, nhưng kiểu thi công của ông ẩu thả, thợ thì ko phải thợ gỗ, nên mới ra cái thành quả “tuyệt vời” như ảnh chụp.
Gia đình tôi thấy cái sản phẩm của ông nó “tuyệt hảo” quá nên không dám nhận, thì ông tự từ bỏ. Thế là lỗi của ai?

Còn những cái dưới ông đề cập, tôi đã nói hết ở những post trên không nói lại nữa.

Ông sai thì ông cứ nhận ông sai, đây lại còn tìm mọi cách bào chữa, già mồm cãi cố. Đừng cố tỏ ra nguy hiểm nữa đi, càng nói càng bộc lộ yếu kém!

Thứ

Bác chủ nhà dỡ ra cho em nhờ cái. Em cũng đến lậy luôn cái óc thẩm mỹ tối thiểu phải có của bác

LaiXeLanDau

Xe máy
Bác chủ nhà dỡ ra cho em nhờ cái. Em cũng đến lậy luôn cái óc thẩm mỹ tối thiểu phải có của bác
Em đang chờ đóng mới, em thay cả thể. Để đấy chụp ảnh cho ông lê mận ông ý chiêm ngưỡng và đến dọn. Chứ để cái giá xấu cả nhà bố mẹ em ra

buituan

Xe tải
Đọc những giải trình của ông Lehman càng đọc càng ko thể ngửi được!
Nhìn sản phẩm, tiến độ và hẹn khách ko chuẩn là các bằng chứng ông sai rõ ràng.

Giờ ông lại tìm cách xoay sang đổ lỗi cho khách hàng, éo ngửi đc! Vì vài chục mà ông cãi chày cãi cối để quỵt ng ta và mất những khách hàng khác à.
Ai làm cũng có lúc sai và thất hẹn, thẳng thắn nhìn nhận và sửa sai thì ông mới có cửa.
Rút kinh nghiệm, đàm phán với chủ nhà và chịu phạt thì chắc là giải quyết đc thôi, cứ vòng vo đổ lỗi.

Chán và hèn!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Hiện nay bài đăng giới thiệu về công ty đã bị nick Lehman Brother xóa đi, rất có thể sẽ lập nick khác nên các ACE chú ý để ko bị bài học như em. Có thêm nick Lehman deal các cụ nhé, gian hàng giới thiệu đã xóa và kêu là để update giao diện mới

Đây là link gian hàng cũ:

https://www.otofun.net/threads/lehman-brothers-e-c-nha-thau-thiet-ke-thi-cong-tron-goi-hoan-thien.1350367/

đây là website của hội nó

https://lehmanteam.houzz.co.uk/
Sao có thể tự xoá được mợ nhỉ, nick KDCN ạ.

Huthasa

Xe container
Em ko hiểu nhiều cụ chém kêu em bố đời, láo toét thì căn cứ cái gì các cụ chê bai bên kts, nội thất nghe như chân lý đều thuộc về mình, lẽ phải đứng bên cạnh mình. Bên em còn chưa làm con dấu, chưa nhiều nhân sự còn bán giá và vẽ vậy. Cụ mợ cho là giỏi , OF mất niềm tin thì cứ vào mấy thớt hot về Vin, bds xem ngôn từ khệnh khạng không ?

Mọi người ko cần làm loãng thớt, em ghi dài vì các cụ mợ lười thôi ạ, quen chém ngắn ghi ngắn. Thu nhập Vn = 1/3 Malay thì giỏi nhất Vn đã cao tới đâu, bên em nhỏ tí. Có cụ vội vàng nói đặt 100% thke hay mục 20tr ngu, các cụ ra ngoài dịp đó xem được bao nhiêu xưởng. Em cắt một cái giường 12-16tr mấy câu này kia ngồi ko đã xong. Căn T8 nếu ko vì thiết kế ở T6 bọn em ko rảnh phục vụ. Có cụ nào làm cả căn được mà nhận lẻ riêng ? Vì rất nhiều cụ gây ra phốt đầy, bùng tiền bên bán, gây sự hung hăng không hề ít. Các cụ mang những đánh giá chung chung nghe qua thì đúng thôi.

Một cụ trên còm nhìn em tướng mèo cào...vvv . Mọi người ko hỏi tại sao em chê ? Người ta cất công đến, email rồi ông next luôn , vậy chỉ vậy anh đã bỏ suông thì họ nhiệt tình vì cái gì ? Chỉ một vài câu email còn ko có thì cụ mợ tin là có trách nhiệm cao ?

# cụ linh be tha : klg 120tr của cụ đúng là cơ bản , ko phải hình mẫu gì nhiều cụ ạ. Cụ còm thớt nhiều về hạng mục quá, thành ra cụ Spam .
Bản vẽ em phân tích cho cụ : giường ngủ vát cạnh em làm và vẽ rồi, cụ lên site em có, ngăn kéo hộc ko có gì đặc biệt, tay nắm với vát cạnh bậc lên thì khoan vào tường và bắt vít gỗ.
Và cụ hiểu em chưa thi công, bên nào vẽ ra cũng giữ lại một phần kĩ thuật riêng để xác định mình làm. Cụ có đặt vào bên vẽ sẽ hiểu, thu nhập từ vẽ 25-30tr trừ chi phí lợi nhuận quá thấp. Nhiều căn vẽ xong ko thi công thì cụ hiểu cty lấy thi công nơi khác bù vào. Các cụ thường cần một bản vẽ tốt hay hơi kém tí cũng được + báo giá chi tiết đê ra so sánh , nhiều căn đều như vậy thôi. Ai làm chuyên môn ko lạ gì . Kinh tế ko cứng rắn về các điều khoản, thích là thay đổi thì bọn em ko chiều được. Chém trên này cũng là phản ánh con người thôi, lời nói ra ko rút lại được. Bài học cuộc sống ngày nào chả có. Xem bao nhiêu thớt cảm ơn ofer hay Mod. Gửi cụ !

Trên trang 2 gì đó một cụ kể có càm cả hợp đồng với email rồi may ra ngoài gọi đội tốt. Em chưa thấy cụ mợ nào mang lỗi nhà mình hay cty ra mổ xẻ, toàn thấy hay. Cụ đó ko nhầm thì ở duytan, em ít khi đưa hợp đồng khi hai bên gặp đã ko ke vì giá tủ áo em 3.2-3.5tr/m2, cụ đó lỗi một bên khác làm bếp , có bảo nhà tính mấy năm cho thê nên giá rẻ, cho thuê ít ai làm 10m2 tủ, giá cụ ấy làm có khi 2.8tr/m2 thì chịu .em bảo cụ hỏi #dogolegia mợ đó nhiệt tình . Cụ đó báo mợ có sang nhưng ko làm, sau đó hai bên về. Cụ đó tóc hói, khoảng 1m65 đậm người làm phía bên gần Cmc duytan. Ko rõ đúng hay sai, có thông tin khách quan đầy đủ thì mọi người hãy đánh giá.

Em còm các kiểu thập cẩm ko ngại mấy tranh cãi . Còn luật hay hợp đồng, quy cách các cụ đừng vội chém. Em đang email hỏi Mod về việc em chưa có nhận VAT đỏ dù thuê OTV có đóng phí cả, khi thuê gian hàng cụ mợ hỏi xem Mod hợp đồng mua bán sao. Ko có được thoả thuạn em mới đề nghị Mod ẩn vì tháng sau thuê được nhà em làm con dấu đóng phí tiếp. BDH otofun không khác một BQL toà nhà, có mã số thuế và con dấu. Mọi giao dịch mua bán đều cần qua văn bản, còn chém gió trên này thì mới inbox riêng , tính pháp lý của hợp đồng ký mới đúng quy cách.

BDH đang cấp và qly kdcn , các cụ mợ nghĩ ngày mai kia ai đó lập nick đấu tố nhân viên cty OTV lừa đảo ....vvv ở chính tại đây ko ? Điều đó hoàn toàn bình thường, lúc đó là phiền hà giống như BQL toà nhà bị dân phản đối. Việc giải trình và thực thi ko dễ, cụ mợ nhìn ra cách các cty xd lớn như vậy còn ko làm tốt.

Việc ẩn gian hàng Mod sẽ xác nhận để cụ mợ khỏi kêu. Trong thị trường ai cũng là ngưòi mua bán cả, ko hỗ trợ giải quyết được thì dừng lại, làm đúng chứ vẽ ra lý do thì em chịu. Ba đồng em mua bực vì cố làm. Vẽ như căn này em sửa lại mấy mục thì cụ mợ hiểu ngay sang chảnh khi nào tới. Đội giỏi họ cứ vào phục vụ chủ thớt, bên em có chuyên môn nhìn bằng sản phẩm trên site cả. Mới tí việc còn bị vậy thì các cụ xem mợ ấy chuẩn tới đâu. Nếu từ đầu anh chồng Dương làm việc đã trôi, phụ nữ điều hành xd dân dụng thì ko mấy căn nào tốt hơn đàn ông đâu ạ. Nghiệm thu em xem mợ chủ ấy bắt lỗi gì đây.

Bài học thì rút ra thôi nhưng mang tiền đầu tư vậy có ai khôn ngoan tinh xảo. Bên thầu họ rút bớt thợ giỏi hay giảm nhiệt tình là đã thiệt rồi, nhưng mấy ai mua nhà theo lối hài hoà vậy, xung đột lên em lỗ cũng chịu sau bù nhưng căn hộ thì chả đẹp được. Cái việc đó có được mang lên để làm mục tiêu bỏ cái tranh chấp bớt đi.
Đến còm này em khẳng định ông này có vấn đề ngôn ngữ và tư duy.

largo_kent

Xe buýt
Hồi giữa năm em cũng hoàn thiện căn hộ, lọ mọ rất nhiều topic trên otofun và thấy bác Lehman brother này nhiều comment có ảnh chất (sau mới biết là ảnh mạng), tí nữa cũng định liên hệ rồi đới. May quá.

Em hoàn thiện căn hộ cũng bị dính lỗi. Anh tổng thầu làm phần thô rất ok nhưng ko giám sát chặt ông thầu phần nội thất. Kết quả nội thất sai chủng loại, lệch màu sắc (mặc dù ko có trong hợp đồng), độ hoàn thiện kém. Sau vài phiên làm việc, anh tổng thầu quyết định bỏ tất đồ nội thất đã đóng (đem cho hết thợ), đóng mới lại hoàn toàn, giảm tiền nội thất 50tr do sai sót trên làm em vào chậm ở 1 tháng.

Hành xử như thế mới là thầu đẹp giai bác Lehman brother ạ.

Nhà em:

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Chỉ cần nhìn kính bếp với 2 cái ổ cắm điện khít như vậy là rõ rồi ạ :))
Tủ bếp giống tủ nhà em, bếp cũng thế
Chúc mừng cụ có nhà đẹp :x
Hồi giữa năm em cũng hoàn thiện căn hộ, lọ mọ rất nhiều topic trên otofun và thấy bác Lehman brother này nhiều comment có ảnh chất (sau mới biết là ảnh mạng), tí nữa cũng định liên hệ rồi đới. May quá.

Em hoàn thiện căn hộ cũng bị dính lỗi. Anh tổng thầu làm phần thô rất ok nhưng ko giám sát chặt ông thầu phần nội thất. Kết quả nội thất sai chủng loại, lệch màu sắc (mặc dù ko có trong hợp đồng), độ hoàn thiện kém. Sau vài phiên làm việc, anh tổng thầu quyết định bỏ tất đồ nội thất đã đóng (đem cho hết thợ), đóng mới lại hoàn toàn, giảm tiền nội thất 50tr do sai sót trên làm em vào chậm ở 1 tháng.

Hành xử như thế mới là thầu đẹp giai bác Lehman brother ạ.

Nhà em:

LaiXeLanDau

Xe máy
Sao có thể tự xoá được mợ nhỉ, nick KDCN ạ.
em cũng chịu thôi, thấy ông Lehman giải thích là ko đủ điều kiện pháp lý hay gì gì đó nên Mod ko cho gia hạn gian hàng KDCN.
Mà em chỉ ngạc nhiên tại sao gian hàng lại bị đóng đúng thời điểm thế!

Viking

Xe điện
Đọc cái HĐ, thấy tán loạn câu chữ, hoa thường tuỳ hỉ, đã thấy nản
Xem cách hành văn ông Lê Mồn, công nhận văn lắm chữ, rất nhiều chữ, ,mà trọng tâm không thấy đâu, trả lời thiên hướng quy chụp không dẫn chứng, nản tập hai.
Đến lúc nhìn sản phẩm thì ối bố mẹ ơi, hàng đặt theo thiết kế đây á, nói xin lỗi không bằng hàng chợ mua Đê La Thành.

Lehman Brothers à
Đắc à
Nhớ rồi
Black listed

Cụ mợ tào lao quá. Chả có ai làm free hay lỗ quá bỏ luôn. Em bỏ vậy thì lắp mấy cái kệ em cũng ko làm rồi. Cụ nên hiểu em nhận làm đồ T8 vì cả hai xác định vẽ xong T6 là làm. Cụ bước ra khỏ cổng Sun là cả phố gỗ lathanh, cụ cứ ra hỏi trực tiếp bao nhiêu xưởng họ nhận klg đó và tháng trước chứ ko nói giờ.

Điên đàn ý kiến tự do và cụ nên khách quan đừng đưa đẩy vậy. Em tranh cãi ko chỉ chờ Mod mà em có nick còm nhiều, mang nhiều thứ lên các thớt xd chia sẻ rồi. Em có lý do vào đây. Cụ chém gió thì dễ hơn là ngồi tìm tòi hay viết thuyết minh chuyên chia sẻ cho mọi người. Đi hỏi han hay xin này kia nhàn hơn nhiều cụ ngồi viết trình bày một cái gì đó. Cảm ơn cụ !
Em đọc các còm của cụ thì đa số viện lý do này, lý do khác để giài thích cho cái sai của mình.
Là khách hàng họ đặt hàng và nhận hàng theo đúng yêu cầu, còn quy trình như nào không phải việc của họ nên cụ không thể viện lý do không có thợ, giá cả,...
Việc cụ thiết kế sai kích thước vì không đo đạc kỹ, theo em thấy cụ thi công thì cụ phải chủ động tới đo kích thước đằng này cụ lại trách khách hàng không có kích thước. Nhìn ảnh sản phẩm cụ bàn giao, nếu là em em cũng không thể chấp nhận sản phẩm như thế dù giá rẻ hay đắt. Nếu cụ làm được thì hãy nhận còn không thì bỏ chứ cụ nhận xong làm không được lại bảo do giá rẻ, do lắt nhắt,...
Em nghĩ việc này cụ nên tới nhà khách hàng, đo chính xác kích thước và làm lại theo đúng yêu cầu của khách hàng. Nếu không thể thì em nghĩ cụ khó có thể tiếp tục KDCN trên OTOFUN ạ.
Em cảm ơn!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng