Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe vài bánh

Xe điện
Đọc đến đây thì phải nói là rất rất thông cảm với mợ chủ!

LehmanBrothers

Xe điện
Cá nhân em thấy chỗ này éo có thiết kế còn tốt hơn...bí bỏ mẹ, từ sửa chữa đến vận hành
Chính vì chỉ nhìn cái hốc cắt to nên kêu nhanh cụ ạ. Em và bác chủ bảo xê dịch tường , thợ thích trèo trên đỉnh xuống, thợ e lắp cũng trèo rồi. Cả hốc to để cúi đầu vặn van nước . Cứ nhìn qua bảo sao cắt ngu vậy ? Cắt hậu đủ lọt dây điện, lọt ống + sát tường thì lúc lỗi điện nước sửa khóc lại kêu thợ dốt.

Nói ko thì chả hay, bốt ko cái ảnh thì chả chém ầm ầm nghe kinh nghiệm. Em đi làm bao nhiêu rồi lạ gì cái tủ giặt. Nếu đúng là bác chủ muốn bỏ hậu đấy, ông thích thoáng nhưng vậy khung yếu. Để cái khối kia nhìn gọn mắt ạ. Trống sau hay ném đồ vặt vào cụ ạ.

Huthasa

Xe container
Chính vì chỉ nhìn cái hốc cắt to nên kêu nhanh cụ ạ. Em và bác chủ bảo xê dịch tường , thợ thích trèo trên đỉnh xuống, thợ e lắp cũng trèo rồi. Cả hốc to để cúi đầu vặn van nước . Cứ nhìn qua bảo sao cắt ngu vậy ? Cắt hậu đủ lọt dây điện, lọt ống + sát tường thì lúc lỗi điện nước sửa khóc lại kêu thợ dốt.

Nói ko thì chả hay, bốt ko cái ảnh thì chả chém ầm ầm nghe kinh nghiệm. Em đi làm bao nhiêu rồi lạ gì cái tủ giặt. Nếu đúng là bác chủ muốn bỏ hậu đấy, ông thích thoáng nhưng vậy khung yếu. Để cái khối kia nhìn gọn mắt ạ. Trống sau hay ném đồ vặt vào cụ ạ.
Mịa, ông xưng là kts, nếu chủ nhà ngu dại không biết đóng cái hộp để máy giặt như thế thì ông cũng phải tư vấn cho người ta lợi hại ra sao. Đây thấy chủ nhà bảo đóng hộc, thấy có miếng là kệ cmm, bố cứ phang đã. Đến lúc lắp vào thấy chướng thì xử lý như con tườu.

tonnyano

Xe tải
Cụ để chồng lên nhau,tự nhiên bắt máy giặt phải gánh thêm trọng lượng của máy sấy và lúc máy giặt vắt sẽ làm rung máy sấy bên trên. Có tình huống khi vắt,máy giặt rung lắc sẽ khiến máy bị xê dịch và ko cẩn thận rơi cả máy sấy xuống. :))
Mời cụ, 15 năm rồi không rơi, trước kia em úp 2 đầu với nhau, sau để chồng lên vì em thích thế

Ps: 15 năm tương đương 3 đời cặp máy, em dùng 4-5 năm là thanh lý mua mới

Pumzen

Xe ba gác
Mời cụ, 15 năm rồi không rơi, trước kia em úp 2 đầu với nhau, sau để chồng lên vì em thích thế

Ps: 15 năm tương đương 3 đời cặp máy, em dùng 4-5 năm là thanh lý mua mới

Như vị trí của nhà mợ chủ thớt,nếu là nhà cháu thì sẽ làm cái đợt để máy sấy ở trên. Trong trường hợp cần lôi cái máy giặt ra lau chùi bảo dưỡng hoặc sửa chữa sẽ rất dễ dàng.

tonnyano

Xe tải
Như vị trí của nhà mợ chủ thớt,nếu là nhà cháu thì sẽ làm cái đợt để máy sấy ở trên. Trong trường hợp cần lôi cái máy giặt ra lau chùi bảo dưỡng hoặc sửa chữa sẽ rất dễ dàng.
Em thấy nhiều nhà cứ làm đợt mà không biết để làm gì, với máy sấy nhiệt hãng nó hướng dẫn để chồng lên nhau, đời mới hơn dùng sấy ngưng tụ thì nên để 2 máy cạnh nhau, nhà chật thì nên mua máy tích hợp giặt/ sấy hoặc tìm cách mà bố trí, còn chật quá thì em chưa nghĩ ra :D

donduong

Xe tải
đắc Lé mồm Lehman Brothers càng nói càng xàm. Vẫn kiểu ntn xong lại trách cộng đồng lăng mạ. Ca này khó đẻ, hết thuốc chữa zòi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Túm lại là ông này chỉ vẽ cho có để ăn tiền, không có sự tiện dụng, thẩm mỹ, chưa kể là tư vấn
Sinh ra nó phải là
Tư vấn/Thiết kế
Thi công/Giám sát
Nghiệm thu
Tiếc là mợ chủ trả trước 100% rồi nên cứ vẽ rồi làm xằng vẫn có tiền hả ông KTS?
Em vẫn hóng bản vẽ hơn 20 củ xem nó đẹp ntn?

Làm kiếm trúc sư mà làm này à?
^:)^^:)^^:)^

lx125_black

Xe container
Cái máy sấy nó nhẹ tênh tênh cụ ạ, em ôm như ôm cái chăn đặt xuống đất thôi :D

lx125_black

Xe container
Cái tay mồm tều này càng cãi càng thể hiện sự kém cỏi trong công việc.
1. Chỉ giỏi đổ lỗi lung tung, khách hàng quan tâm đẹo gì đến nội bộ. Họ trả tiền và mày hứa làm việc, cứ đúng hạn mà làm, ngu dốt thì phải trả giá.
2. Cẩu thả, kém cỏi trong nghiệp vụ. Chắc cái đinh bắn xiên xẹo như thằng trẻ con cũng là do 2 cụ già xúi làm?

haisactigon

Xe tải
Mà văn của lão KTS tối như ... hộ. Đọc méo hiểu đang nói cái củ kẹt gì luôn. Làm dịch vụ thì cứ phải fair chứ đưa hợp đồng hợp cháo ra để nói chuyện thì ban căng

Cảm ơn Mod đã còm.

Em ko thanh minh mà ghi rõ lộ trình ra cái sp , ngay thẻ cho xưởng ko có ông đó nghỉ nên em mới khốn khổ. Cụ bảo ảnh cmnd giờ thẻ ko có , ai lắp gỗ ? Chứ hai khối này các xưởng cắt 2-3tieng xong ạ. Em chỉ đo tke nên sai là lại đi đo sx, nên nó kích tường, mới chậm tiếp chục hôm vì thợ ko có. Em đổ lỗi đâu.

Còn 02 hậu cắt tông hống kia : tại sao lại vậy, em nói ở còm trước rồi : Các cụ nghĩ em tự nhiên đi cắt hốc to tướng, gỗ 9ly chứ phải mỏng đâu. Chủ nhà ở đó đâu. Bốt ko hai cái ảnh rồi ghi : đây sp ông thầu ... >> ai chả ớn . Cụ cứ nhìn nếu em cắt bo quanh ổ điện, tủ để sát tường thì nó hốc gì được ? Cụ mợ ko quan tâm việc : em cắt theo ý 2 bác chủ nhà, để xa tường cũng thế. Máy giặt thì ô đó để sấy.

Cụ nhìn cái ổ gần tường thì chả lẽ ko cắt được theo ? Ô dưới em cắt cho máy giặt đúng như cad đó. Để ô sấy vậy cũng chốt với bác chủ rồi. Nếu để sát tường khối đó + cắt đúng như cad, cách tường 100mm lúc sau sửa gì đó là chịu, kéo cả khối ko được. Có ai hỏi : em cắt theo ý ai ? Giờ cụ nào vào cắt theo yêu cầu vậy tốt hơn ? Em còm trước đúng lộ trình làm , chủ nhà bà ấy có ở đó hay alo hỏi đâu. Ảnh bốt lên cũng mỗi cái hậu, ai chả bảo thầu vớ vẩn.

Ngay tối em ko lắp được, sai em nói anh chồng rồi, 4-5 ngày sau thợ ko có em ko hứa mà sau đó oke emm lắp lại, vậy mới dỡ ra. Lúc chủ nhà về email kêu chán ngắt, trả tôi 30tr . Cụ xem cái đó mới là lý do thớt này có. Họ có nói gì việc em gắn lại đâu. Bỏ thì em bỏ rồi, chả việc gì hai lần lên lắp rồi về hay đi lại nhiều. Mod thấy em trốn tránh những gì .

Mà em sai đúng cũng là công việc. Cụ là Mod nhìn cách người ta lăng mạ với chính em cụ ạ. Đòi hỏi công bằng , tử tế và làm trong ngành giáo dục nhưng người ta ko có quyền ăn nói linh tinh trên này . Em cũng là nick chém các kiểu về chuyên môn. Diễn đàn ko có kiểu tranh cãi rồi quay ra lăng mạ người ta ạ.
Vâng cụ, vậy phương án giải quyết sự việc trên của cụ như nào ạ? Em vẫn chưa thấy cụ còm vấn đề này.
Mợ LaiXeLanDau phiền mợ không spam diễn đàn với nội dung "tài khoản LehmanBrothers lừa đảo" khi sự việc chưa kết thúc. Nếu tình trạng trên tiếp diễn em xin phép tịch thu bằng lái vĩnh viễn và xóa thớt này.
Em cảm ơn!!!

LaiXeLanDau

Xe máy
Vâng cụ, vậy phương án giải quyết sự việc trên của cụ như nào ạ? Em vẫn chưa thấy cụ còm vấn đề này.
Mợ LaiXeLanDau phiền mợ không spam diễn đàn với nội dung "tài khoản LehmanBrothers lừa đảo" khi sự việc chưa kết thúc. Nếu tình trạng trên tiếp diễn em xin phép tịch thu bằng lái vĩnh viễn và xóa thớt này.
Em cảm ơn!!!
Cụ OF-Patrol xem lại, chứ em có spam gì nữa đâu cụ ơi, em chỉ viết đúng 3 bài ở các topic khác vào đúng hôm đầu tiên khi ra cùng topic này.

LaiXeLanDau

Xe máy
Vâng mợ, em có ghi "Nếu tình trạng trên tiếp diễn" ạ.
cụ yên tâm ah, chỉ cần topic này là đủ. Mà em đề nghị cụ đừng cho cái ông LehmanBrothersLehman Deal kinh doanh trên này nữa, vì xảy ra vấn đề ko đưa ra phương án giải quyết, điện thoại thì tắt máy, địa chỉ ghi trên hợp đồng thì không đúng, đưa khách hàng chứng minh thư hết hạn. Em chỉ cần nói thế là mọi người ở đây tự hiểu, chứ em cũng ko cần phải nói đến từ "lừa đảo" nữa đâu ạ!

Chỉnh sửa cuối:

LaiXeLanDau

Xe máy
Túm lại là ông này chỉ vẽ cho có để ăn tiền, không có sự tiện dụng, thẩm mỹ, chưa kể là tư vấn
Sinh ra nó phải là
Tư vấn/Thiết kế
Thi công/Giám sát
Nghiệm thu
Tiếc là mợ chủ trả trước 100% rồi nên cứ vẽ rồi làm xằng vẫn có tiền hả ông KTS?
Em vẫn hóng bản vẽ hơn 20 củ xem nó đẹp ntn?

Làm kiếm trúc sư mà làm này à?
^:)^^:)^^:)^

bản vẽ 20 triệu tung lên mạng rồi đấy cụ, chính là cái bản mà cụ chê là toàn góc nhọn để bẫy chim, bẫy chuôt đấy

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
bản vẽ 20 triệu tung lên mạng rồi đấy cụ, chính là cái bản mà cụ chê là toàn góc nhọn để bẫy chim, bẫy chuôt đấy
Phòng ngủ nhỏ có 2 bản vẽ khác nhau mà mợ? Mợ không có bản vẽ cuối cùng à?

LaiXeLanDau

Xe máy
Phòng ngủ nhỏ có 2 bản vẽ khác nhau mà mợ? Mợ không có bản vẽ cuối cùng à?
đã vẽ xong đâu mà có bản vẽ cuối cùng hả cụ. theo như ông lê mận nói thì bản vẽ cuối cùng là cái bản vẽ màu xanh, hồng, trắng mà cụ xem đấy. Lúc đó em đã hủy hợp đồng rồi nên em chả quan tâm nữa

Citronella

Xe buýt
Em thề theo dõi topic này mà cười chảy nước mắt luôn vì bi hài kịch. Em chỉ băn khoăn sao những thớt mà bác Lehman lập ra thì ảnh đẹp, viết rõ ràng mà sang thớt này giải thích không ai hiểu được gì cả :(. Nhưng qua thớt này em học hỏi được bao kinh nghiệm của cccm. Bản thân em dính n quả lừa về thiết kế với gỗ, đau hơn hoạn :((

Viking

Xe điện
Mà em cũng đến ạ mợ chủ cùng team tư vấn thi công nhà Lê Mồn
Ai đời cái WC nó đẹp và sang nhường ấy mà lại tương cái ông ván ép như này vào, khác gì Uýt Ki ăn thịt chó.

Còn cái tủ này để bên cạnh cái tủ lạnh, như mới xin được bên ông bà ngoài mang về kê cho đỡ trống ấy:

Một ngày đẹp trời mới nhận ra bao lung linh toàn load trên mạng về :'(

Trạng thái
Thớt đang đóng