Cảnh báo nhà thầu lừa đảo nick LehmanBrothers trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lexus 717

Xe điện
Mà em cũng đến ạ mợ chủ cùng team tư vấn thi công nhà Lê Mồn
Ai đời cái WC nó đẹp và sang nhường ấy mà lại tương cái ông ván ép như này vào, khác gì Uýt Ki ăn thịt chó.

Còn cái tủ này để bên cạnh cái tủ lạnh, như mới xin được bên ông bà ngoài mang về kê cho đỡ trống ấy:

Một ngày đẹp trời mới nhận ra bao lung linh toàn load trên mạng về :'(
Của đáng tội KTS mà thiết kế căn hộ cao cấp thành ngay cái chuồng cu thì trình cao vời vợi!

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Min, Mod chuyển bài mợ từ bên BĐS về đây là chuẩn rồi còn gì mợ. Tất cả khiếu khiện, thắc mắc, góp ý, phản ánh mợ phải post trong box góp ý này. Mợ không đọc nội quy post nơi khác không đúng quy định và đến khi bị thủng lốp chắc mợ phải đi rêu rao cả những nơi khác là diễn đàn OF min, mod tiếp tay lừa đảo ý nhỉ :))
Em chào mốt rượu! Đọc còm của 2 bên và bằng chứng của nguyên đơn em thấy đề nghị của mợ thớt về việc đưa kết quả xử lý gian hàng KDCN của min/mod vào thớt này là hợp lý bởi vài nhẽ sau ạ:
- tăng tính răn đe các gian hàng KDCN đã, sẽ và đang làm ăn ở cõi OF bỏ ý định lùa gà...

- xử lý nghiêm các gian hàng KDCN làm ăn ko chuyên nghiệp gây hậu quả cho ofer, nhằm tạo nhiều cơ hội cho các gian hàng KDCN có thêm sự tin tưởng qua đó tăng thu nhập cho các gian hàng KDCN làm ăn uy tín

- các ofer nhận rõ hơn về việc MXH là ảo nhưng tiền kiếm được cũng như tiền mất đi hay uy tín có được hay uy tín mất đi lại là THẬT...

Ps: bản thân em cũng là dân làm biển quảng cáo nhưng chưa dám đăng ký KDCN ở cõi of vì chưa tự tin phục vụ các ofer vì chưa ổn định về cấp độ “chuyên nghiệp” ợ

one

Xe điện
Em thề theo dõi topic này mà cười chảy nước mắt luôn vì bi hài kịch. Em chỉ băn khoăn sao những thớt mà bác Lehman lập ra thì ảnh đẹp, viết rõ ràng mà sang thớt này giải thích không ai hiểu được gì cả :(.
Trên đời này có một thứ thần kỳ gọi là copy&paste cụ ạ. =))

LehmanBrothers

Xe điện
Vâng cụ, vậy phương án giải quyết sự việc trên của cụ như nào ạ? Em vẫn chưa thấy cụ còm vấn đề này.
Mợ LaiXeLanDau phiền mợ không spam diễn đàn với nội dung "tài khoản LehmanBrothers lừa đảo" khi sự việc chưa kết thúc. Nếu tình trạng trên tiếp diễn em xin phép tịch thu bằng lái vĩnh viễn và xóa thớt này.
Em cảm ơn!!!
Em ghi ra như hợp đồng, email thì chạy theo hợp đồng , em còm rồi. Khoản vẽ T6 thì em chỉ chậm thôi, sửa các kiểu rồi, giờ đòi 100% thì ai nghe được cụ.

Phần tầng 8 ông bà em chưa đóng khối còn lại, hủy klg em oke, họ ko cần thì thôi. Hai khối kia bốt mỗi cái ảnh giờ kêu vứt đi thì cụ xem ông nào vào cắt đúng vậy theo ông bà nó đẹp hơn. Họ muốn sao ko ở nhà chỉ đạo cắt đúng như cad.

ps : một vài cụ chém gió em ko tiện còm thêm, nhà người ta thích làm thì họ làm, cao thấp sai đúng nhà của họ chứ các cụ chém như bố mẹ chủ nhà, chê bai ghê quá . Các cụ rảnh lập thớt bên XD BDS về nhà hoàn thiện các cụ đi em vào kiểm lỗi xem các cụ chuẩn tới đâu ạ ? Về ngoại hình cá nhân thì em nghĩ các cụ rảnh quá.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Trên of toàn mấy lão chém gió :T
Làm gì tìm được thợ nào ghép gỗ nội thất mà gần như k có độ hở :))
Bỏ OF là đúng rồi, khách OF như hạch ấy, hay soi với hay chém.
Không có máy cnc sao khoét lỗ k giống choá cạp đc?????
Phút thứ 10 giây 30
Tây nó làm màu đấy, bo góc tròn thợ đỉnh nhất Việt Nam sao làm đc :))

Bonus thêm mấy cái ảnh se khít, tiếc rằng không hồng và lắm lông :))
Tộ xư khách hàng Of

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cái lão làm nhà cu em cũng ngâu cơ,
Giường, bàn trang điểm, tủ đồ khít khìn khịt, không lệch cm nào :))
Đo gì mà đo ngâu, làm thế chủ nhà nó lại sướng quá hoá rồ

LaiXeLanDau

Xe máy
Em ghi ra như hợp đồng, email thì chạy theo hợp đồng , em còm rồi. Khoản vẽ T6 thì em chỉ chậm thôi, sửa các kiểu rồi, giờ đòi 100% thì ai nghe được cụ.

Phần tầng 8 ông bà em chưa đóng khối còn lại, hủy klg em oke, họ ko cần thì thôi. Hai khối kia bốt mỗi cái ảnh giờ kêu vứt đi thì cụ xem ông nào vào cắt đúng vậy theo ông bà nó đẹp hơn. Họ muốn sao ko ở nhà chỉ đạo cắt đúng như cad.

ps : một vài cụ chém gió em ko tiện còm thêm, nhà người ta thích làm thì họ làm, cao thấp sai đúng nhà của họ chứ các cụ chém như bố mẹ chủ nhà, chê bai ghê quá . Các cụ rảnh lập thớt bên XD BDS về nhà hoàn thiện các cụ đi em vào kiểm lỗi xem các cụ chuẩn tới đâu ạ ? Về ngoại hình cá nhân thì em nghĩ các cụ rảnh quá.
ông LehmanBrothers còm lên đây được cái gì? trong khi đó người ông cần làm việc là tôi - là khách hàng của ông? mà kể cả ông còm lên đây ông cũng chưa đưa được cái giải pháp gì cả. "Email chạy theo hợp đồng" là cái quái gì? đến đây thì tôi nói luôn cái hợp đồng ông ký là cho vui.

-"Khoản vẽ T6 thì em chỉ chậm thôi, sửa các kiểu rồi, giờ đòi 100% thì ai nghe được cụ" ==> thế ông ký hợp đồng và cầm tiền của người ta xong khách hàng phải chờ ông đến mút chỉ à? sao ông không nghĩ khách hàng người ta còn có bao nhiêu thứ khác liên quan, tất cả đều là thời gian, tiền bạc đấy ông ạ. Ông làm như có mỗi ông mất công sức thời gian. Ngay cả cái ông nói "chỉ chậm thôi, sửa các kiểu rồi", cái sửa của ông là theo ý ông, chứ chưa hề theo ý khách hàng ông nhé. Mời ông và team đọc kỹ lại email.
- Cái hạng mục tầng 8 ông làm thế mà ông cũng đòi tiền được, ông không thấy xấu hổ à?mà tự ông là đứa "bỏ của chạy lấy người" trước, chứ ông chưa hề đưa ra ý là đóng lại cho gia đình tôi. Ông nói thế có người lại tưởng bảo nhà tôi quá đáng, ông yêu cầu đóng lại, lại không cho ông cơ hội. Nhưng cơ hội cũng chỉ đến 1 lần, bây giờ thì đã quá muộn.

Thêm một lần nữa tôi thấy ông là cái thằng không chịu tiếp thu ý kiến của người khác, không chịu nhận phê bình, có vấn đề gì cứ cãi trước đã, già mồm như đàn bà.

Các ofers ở đây xấu thì họ chê, đẹp thì họ khen. Ít ra họ còn cho tôi được ý tưởng để sửa chữa, khắc phục vấn đề chứ còn ông có đưa ra được cái ý kiến gì. 2 cái sản phẩm của ông ý, chắc để làm chuồng chó mèo nó cũng ko thèm ở.

Chỉnh sửa cuối:

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Lại nữa chứ, người gì mà dốt thật, cái lão thợ chính đóng mộc, vì chưa hỏi ý kiến em đặt máy tính ở đâu, nên chưa khoét lỗ, lại lọ mọ xách máy khoét lên khoét lỗ, mà tận Thường Tín hay sao ấy, người gì mà dại thật :))

Chỗ đánh dấu lệch 5mm, thằng chủ nhà khó tính nó lại kêu gào, lại xách máy lên cắt cắt cho đẹp :)) người gì mà dốt hết phần thiên hạ, thợ mộc mà chả kỹ tính tí nào

Matizcoi

Xe cút kít
Lại nữa chứ, người gì mà dốt thật, cái lão thợ chính đóng mộc, vì chưa hỏi ý kiến em đặt máy tính ở đâu, nên chưa khoét lỗ, lại lọ mọ xách máy khoét lên khoét lỗ, mà tận Thường Tín hay sao ấy, người gì mà dại thật :))

Chỗ đánh dấu lệch 5mm, thằng chủ nhà khó tính nó lại kêu gào, lại xách máy lên cắt cắt cho đẹp :)) người gì mà dốt hết phần thiên hạ, thợ mộc mà chả kỹ tính tí nào

Khoe khéo nhờ :D

donduong

Xe tải

Kiểu bày hày ntn Min mod hỏi cũng bằng thừa. Cái đắc Lở mồm và cộng sự chày cối này túm cái váy của nó lại là không muốn trả lại tiền, cũng chả đền bù zi cả. Túm lại là xù ah???

Phuco2007

Xe lăn
:DỌp nhà ta dạo này nhiều phốt nhể;));))

LehmanBrothers

Xe điện
Kiểu bày hày ntn Min mod hỏi cũng bằng thừa. Cái đắc Lở mồm và cộng sự chày cối này túm cái váy của nó lại là không muốn trả lại tiền, cũng chả đền bù zi cả. Túm lại là xù ah???
Cụ bị ngộ chữ ko mà xúc phạm người khác nhẹ vậy ? Ai xù, ai lở mồm ạ . Cụ lấy tư cách gì mà bề trên vậy hay ở nhà cụ quen chém thế.

Bao Lão Tam

Xe hơi
Chia buồn cùng mợ chủ.
Làm nhà dồn bao nhiệt huyết tâm tư vào, ko tiếc tiền tiếc của, ko tiếc công sức chỉ mong nhận được 1 sản phẩm ưng ý.
Tiếc rằng sản phẩm quá tệ so với kỳ vọng.
Thật là đáng buồn.

LehmanBrothers

Xe điện
#thuylinh : chị có cung cách làm việc nóng nảy là tính cách rồi. Ngay bản vẽ đó chả cần cad chị cũng hoàn thiện vì chị tự hiểu là đồ thì nhà chị + Sun mua hết rồi, cần 3D để xem không gian lên liệu có ổn ko . Còn bản vẽ tới lượt 2 đã gần như oke nhưng chị có quan tâm đâu, phần cad ngăn bếp chị cứ hỏi mr Dương xem em có alo gần 10 phút hôm lắp ko ? Ko có ngày chuẩn vào đo vì em xuống tận T6 rồi, khoá còn cả niêm phong thì cad được mấy thứ.

Khối đồ trên tủ lạnh đã nhận với mr Dương ngay ở đó là 4 ngày tới thợ e chưa qua đóng ngay được. Oke thì em cho đóng sau đó, cắt sát tường ko cần dán cạnh vì nó là thùng.

Chị kêu hai khối vứt đi, đơn giản chị nhìn hốc đó thì thợ ko thể khoét hốc nhỏ được ? Cắt tấm to nhàn hơn hay tấm nhỏ nhàn hơn ? Bị dở hơi đâu mà cắt to ra. Nhưng vì chị cứ theo ý mình, mẹ chị bảo cắt rộng ra để xa tường ra thì chị làm có cãi ko hay bảo đúng cad . Đơn giản vậy. Chị stop rồi đòi phí vậy xem kts nào họ vẽ cho . Rất nhiều căn em vẽ còn dại hơn nhiều, chị nhìn ngay bên ikina xem đầy căn quá xoàng. Cái tính chị đã vậy rồi thì cứ nghiệm thu khác cãi nhau. Ko tự nhiên mọi việc xù lên bởi tính hơn thua của chị.

Bên em thi công nhiều hơn thke nên ko hề ngại khi tranh cãi nghiệm thu. Nghe chém trên này chị cứ bảo mấy ông phân tích đồ cho được mấy câu hay google. Còn em thi công trả giá bằng tiền mặt rồi. Nhiều ông bị tráo cả acylic hay ancuong, ống đồng,... hay ra gọi xưởng khác biết ngay. Trong khi thẻ chị ko cấp, xưởng họ thôi cái ốm cả người. Chị có nhận là lỗi của mình ? Tại nhà thầu hết. Trong khi hai khối đồ đó cũng cho ông bà - và bà cũng chả cần đóng mới. Cái chính là chị nghiệm thu theo cách mình cho là đúng, các mục xây lắp đóng gỗ còn lằng nhằng hơn nhiều. Em cắt sai, thiếu thợ là đúng nhưng chị cũng hiểu em ko phải người xuề xoà dễ dãi, đồ da chị mua em nói mấy câu chị chả lạnh gáy luôn làm gì có Đan Mạch . Chỉ nhìn nhoáng bề ngoài ko rõ quy cách, ko có thông số thì chị cúng tiền cho nhiều đám mà vẫn mừng rơn nghĩ là sang chảnh.

Cái lỗi ở đây lớn tới đâu ? Mệt mỏi , đảo lộn. Chị có phải nhảy ra ngoài hay đi đi lại giấy tờ Sun đâu mà mệt. Đồ chưa đóng để ở cửa, nhà chuyển đồ về sơn trắng hết oke. Thớt này Mod cứ đính vậy thôi vì em làm ko ngại giấu diếm mấy vụ việc này. Còn xd còn tiến lên thì ko trânh hết lỗi được. Thời gian tranh cãi chắc là đủ rồi. Thanks !

LehmanBrothers

Xe điện
# linh bê tha : cái tủ dưới sao cụ ko ép vào tường ?

Cụ bốt lắm ảnh nhà cụ nên em chém ngay cho nhanh : sao ko tháo phào chân đóng khít tường ? Do thợ quên hay do cụ ko biết . Gần như khối tủ nào người ta cũng tháo phào chân tường cho tủ đẹp, có người ngại dán bò sau hậu.
Tủ nhà cụ có gì kiểu mẫu đâu, bậc thang trắng nhanh bẩn, giường cho trẻ con nhưng phối màu là cho người lớn chứ ko phục vụ trẻ em. Còn klg của cụ thì xét nét cũng khó. Cách cụ hỏi lỗi trên này cũng cho thấy cụ máy móc khi làm việc. Nếu cần cụ mở riêng thớt bên xd bds em sẽ chém cho, ở đây ko phù hợp chi việc đó. Xem cụ nghĩ em nói suông hay từ thực tế.

donduong

Xe tải
Cụ bị ngộ chữ ko mà xúc phạm người khác nhẹ vậy ? Ai xù, ai lở mồm ạ . Cụ lấy tư cách gì mà bề trên vậy hay ở nhà cụ quen chém thế.
Lở mồm cũng chỉ là 1 kênh. Ca này đẻ kg khó. Giọng khinh khỉnh bố đời quen vậy roài.
Min mod hỏi thẳng như vậy muh còn loanh quanh, bảo sao kg bị chửi.

Chỉnh sửa cuối:

LaiXeLanDau

Xe máy
Tất cả chỉ là lý do để biện hộ thêm cả những lời dối trá, cũng chẳng thèm tranh cãi mất thời gian. Ông là chủ thầu đáng nhẽ ông phải chủ động làm giấy tờ nhà thầu. Ông đã ko nhiệt tình làm lại còn kêu như vạc. Cuối cùng chồng tôi làm hộ ông, Ông thấy chồng tôi có kêu ko? Ông kêu ko làm được giấy nhà thầu thi công muộn 1 ngày nhà tôi cho ông muộn cả tuần. Nhưng cuối cùng ông làm muộn cả 2 tuần, ra sản phẩm như cái mứt lại còn đổ lỗi.Sao ông ko kể đi?

Cái 3D của ông có gì đặc biệt thế? Khác quái gì bản cũ của tôi, có cần tôi chụp ảnh cho ông xem không? Lắm nhọt!

Chả có ai tự nhiên mà nóng tính. Thôi, tóm lại là ông ko trả tiền đúng ko để tôi còn biết và giải quyết.

Chỉnh sửa cuối:

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Bẩm cụ KTS, nhà em ngu dại nên không chú thích rõ cho cụ là đó là cánh cửa tủ đồ chứ không phải bờ tường ạ
Cụ có thấy gỗ đểu nhà em làm mà sau 3 năm nó vẫn bóng đẹp soi được cả cái bàn vào tủ k ạ?

# linh bê tha : cái tủ dưới sao cụ ko ép vào tường ?

Cụ bốt lắm ảnh nhà cụ nên em chém ngay cho nhanh : sao ko tháo phào chân đóng khít tường ? Do thợ quên hay do cụ ko biết . Gần như khối tủ nào người ta cũng tháo phào chân tường cho tủ đẹp, có người ngại dán bò sau hậu.
Tủ nhà cụ có gì kiểu mẫu đâu, bậc thang trắng nhanh bẩn, giường cho trẻ con nhưng phối màu là cho người lớn chứ ko phục vụ trẻ em. Còn klg của cụ thì xét nét cũng khó. Cách cụ hỏi lỗi trên này cũng cho thấy cụ máy móc khi làm việc. Nếu cần cụ mở riêng thớt bên xd bds em sẽ chém cho, ở đây ko phù hợp chi việc đó. Xem cụ nghĩ em nói suông hay từ thực tế.

duoiuoicon2006

Xe buýt
Đó là sự lãng mạn của cuộc sống: Trả một cái giá nào đó để nhìn ra một con người, sự việc, hiện tượng nào đó :D
Coi như nhà mợ chủ thớt mua 4 cặp vé chung kết đi :)

Trạng thái
Thớt đang đóng