[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

omerta77

Xe điện
Cụ cho e xin ít ảnh cụ thể nhé.

Hình như chỗ này là hàng xóm của Giáo chủ :D
Tòa chung cư kia là của Euro Window đầu cầu Đông Trù phỏng cụ?

Xây thêm cho e 1 phòng, tiện thì cưới luôn 1 bà nữa cho em rồi tối tối em hầu lão rượu :))
E chỉ có ít ảnh ở trang trại chỗ Cư Yên thôi. Vì ở đấy ông bà già e lên thường xuyên, Còn ở bên Tân Vinh thì để không nên ít lên
Gửi cụ ít ảnh ở đây. Ông bà già e lên thu hoạch

eatliv

Xe buýt
Ở những vùng này thì nước sinh hoạt thế nào hả cụ ?
Giếng khoan cụ ơi, khoan sâu khoảng 200m, dùng bơm hỏa tiễn, đem xét nghiệm thì đạt tiêu chuẩn sinh hoạt ăn uống, nếu mùa mưa dùng nước mưa pha trà thì tuyệt.
Nhà nào không có tiếng thì có thể dùng nước dẫn từ các trạm lọc do nhà nước đầu tư.

Chỉnh sửa cuối:

F.ACURA

Xe container
E chỉ có ít ảnh ở trang trại chỗ Cư Yên thôi. Vì ở đấy ông bà già e lên thường xuyên, Còn ở bên Tân Vinh thì để không nên ít lên
Gửi cụ ít ảnh ở đây. Ông bà già e lên thu hoạch

E muốn xin ảnh khu cụ muốn bán để ngâm cứu.

omerta77

Xe điện
E muốn xin ảnh khu cụ muốn bán để ngâm cứu.
Khu này cụ thích thì cũng bán.
Còn khu kia để lúc nào ông bà già e có thời gian lên thì mới chụp ảnh được.
E giới thiệu qua về chỗ đó: Xóm Vé, Tân Vinh. Diện tích sổ đỏ 5.600m2. Đã xây tường rào, cổng, nhà cấp 4. Lưng dựa vào núi đá, có hang ở trên.Suối chảy qua chân núi đá trong đất nhà mình nhưng mùa mưa mới có nước. Có 2 ao to. Lấy nước sinh hoạt bằng đường ống từ đầu nguồn xuống cứ để chảy cả ngày. Đất bằng phẳng, thoáng xung quanh. Nếu cụ có nhu cầu thì nên xem trực tiếp

F.ACURA

Xe container
Khu này cụ thích thì cũng bán.
Còn khu kia để lúc nào ông bà già e có thời gian lên thì mới chụp ảnh được.
E giới thiệu qua về chỗ đó: Xóm Vé, Tân Vinh. Diện tích sổ đỏ 5.600m2. Đã xây tường rào, cổng, nhà cấp 4. Lưng dựa vào núi đá, có hang ở trên.Suối chảy qua chân núi đá trong đất nhà mình nhưng mùa mưa mới có nước. Có 2 ao to. Lấy nước sinh hoạt bằng đường ống từ đầu nguồn xuống cứ để chảy cả ngày. Đất bằng phẳng, thoáng xung quanh. Nếu cụ có nhu cầu thì nên xem trực tiếp
Cụ nhắn e cái số cắp nách, để e sắp xếp lên đó 1 chuyến.

Puppet

Xe buýt
Đồng bằng thì đất mới màu mỡ & thích hợp làm VAC mợ ạ.
Làm vườn là trồng trọt, thu hoạch hoa quả mình trồng, gà mình nuôi hàng tuần, câu cá thiên nhiên dưới ao...
Chứ làm chỉ để ngắm hoa, cảnh quan thì mình đi du lịch, vào resort của anh V, anh Q ngắm cho đẹp.
Em thì thích kiểu vườn của NS Giang Còi, Chiều Xuân, đúng chất dân dã. Còn nhà kiểu resort chỉ trồng cây cảnh, hoa, hồ bơi như Mỹ Linh thì
Không thích...
Mới trồng 2-3 năm , tuần nào cũng mang về, mà giờ phải chia mấy nhà ăn mới hết.

Ở thì em thích nhà chị Mỹ Linh. Để thỏa mãn đam mê làm vườn em thích nhà cụ Giang còi. Hoặc như nhà chị Mỹ Linh dành ra một góc để trồng cây nuôi gà cũng được chứ rộng quá làm không nổi mà thuê người khác chăm lại mất đi cái hay của thú vui làm vườn

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ra ngoại ô ở, muốn đi tiêu tiền cũng khó. ;))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đồng bằng thì đất mới màu mỡ & thích hợp làm VAC mợ ạ.
Làm vườn là trồng trọt, thu hoạch hoa quả mình trồng, gà mình nuôi hàng tuần, câu cá thiên nhiên dưới ao...
Chứ làm chỉ để ngắm hoa, cảnh quan thì mình đi du lịch, vào resort của anh V, anh Q ngắm cho đẹp.
Em thì thích kiểu vườn của NS Giang Còi, Chiều Xuân, đúng chất dân dã. Còn nhà kiểu resort chỉ trồng cây cảnh, hoa, hồ bơi như Mỹ Linh thì
Không thích...
Mới trồng 2-3 năm , tuần nào cũng mang về, mà giờ phải chia mấy nhà ăn mới hết.

Đã vài năm rồi, mới ngày nào cụ còn đang cải tạo đất, đào ao, làm hàng rào mà giờ hoa quả đã được thu hoạch rồi. Ngày xưa lang thang ở Đồng Nai vào tận gần hồ Trị An thấy nhiều nhà vườn xanh mát thích lắm

eatliv

Xe buýt
Nhà vườn dành cho mấy cụ già già dưỡng lão chứ chơi bời mịa gì.

Lên ở 1-2 hôm thì thích đến hôm thứ 3 kinh bủ mệ ra rồi. Ở đó mà vườn với tược.
Cụ mà ở vùng quê sông nước mênh mông, tôm cá nhiều thì đến hôm thứ 3 cụ lại không muốn về.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Hoàn toàn ko.
Ồn ào bụi bặm, ô nhiễm...
Chi phí sinh hoạt thì ko bàn, nhưng ở TP kiếm đc đồ THẬT mà ăn khó lắm.
Mấy ô ở quê ra tp lại nói ra đây mới đc thưởng thức đồ thật ở quê toàn đồ giả từ chai nc rửa bát dầu gội đến cái băng vs toàn hàng thổ tang đình bảng.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhà vườn dành cho mấy cụ già già dưỡng lão chứ chơi bời mịa gì.

Lên ở 1-2 hôm thì thích đến hôm thứ 3 kinh bủ mệ ra rồi. Ở đó mà vườn với tược.
Mấy thanh niên trẻ cứ trải nghiệm tung hoành ở thành phố, việc nhà vườn để cho thế hệ bố mẹ đầu tư nghỉ ngơi sau này nên đám trẻ thường chưa phải lúc quan tâm là đúng thanh niên ạ.
Lũ trẻ nhà tớ thường phải lên ở vài hôm làm vườn, thu hoạch nông sản để biết, để trải nghiệm cũng là 1 thú vui cho chúng nó hoà vào thiên nhiên. Nếu cứ để ở thành phố nhiều sẽ suốt ngày điện tử, ti vi, chơi bời và thành lũ gà công nghiệp hết

eatliv

Xe buýt
Em ở chán rồi cụ. Đêm thứ 2 là chán rồ cả người phải chuồn sớm. :))
Vậy là chỗ cụ ko có đầy đủ tiện nghi rồi, vùng quê bây giờ cũng có internet, wifi, truyền hình cáp, khu vui chơi giải trí... đầy đủ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Khu biệt thự nhà vườn Long Việt ( Quang Minh) cụ ah
Chỗ này em đi qua suốt thấy vẫn trống nhiều lắm mặc dù có cũng khá lâu rồi, em thấy hơi biệt lập và ít tiện tích, được cái gần Mêlinh Plaza, đi vào phố thì tiện và nhanh.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vậy là chỗ cụ ko có đầy đủ tiện nghi rồi, vùng quê bây giờ cũng có internet, wifi, truyền hình cáp, khu vui chơi giải trí... đầy đủ.
Em ngắt hết không cho lũ trẻ xem tivi, điện thoại, internet gì hết. Rảnh thì chúng nó tự bầy trò chơi, đá bóng, đọc sách... giảm phụ thuộc vào thế giới ảo để hoà vào thiên nhiên, sống chậm lại

babeo

Xe điện
Thời đại 5G rồi thì thu hoạch nông sản nó có ý nghĩa gì vậy? :))
Mấy thanh niên trẻ cứ trải nghiệm tung hoành ở thành phố, việc nhà vườn để cho thế hệ bố mẹ đầu tư nghỉ ngơi sau này nên đám trẻ thường chưa phải lúc quan tâm là đúng thanh niên ạ.
Lũ trẻ nhà tớ thường phải lên ở vài hôm làm vườn, thu hoạch nông sản để biết, để trải nghiệm cũng là 1 thú vui cho chúng nó hoà vào thiên nhiên. Nếu cứ để ở thành phố nhiều sẽ suốt ngày điện tử, ti vi, chơi bời và thành lũ gà công nghiệp hết
Mấy thanh niên chưa đủ trải nghiệm phố xá nên thích chứ có gì đâu. Như cháu với cụ sinh ra đã ở trong phố rồi nên thấy nhàm !