[CCCĐ] Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

alecom

[Tịch thu bằng lái]
đẹp quá trời đất, như thế này ko yêu và bảo vệ xd đất nước thì làm j nữa cụ nhỉ

vangamom

Xe container
Đoạn này phải vào chém cụ nhát, Từ cầu gỗ Ông Cọp đi tỡi ngã rẽ vào Gành Đã Đĩa là đi ngang nhà thời Mằng Lăng rồi. Từ Gành Đá Đĩa nên chạy theo đường về đầm Ô Loan (lối cầu An Hải mà ngày xưa là cầu gỗ ý) chứ ko nên vòng ra QL1A nữa, ở chân cầu có mấy quán hải sản ngon tọet, ăn trưa ở đó mới là hợp lý, ai đời gặm bánh mỳ khổ thế :)
Sau đó đi về Tp Tuy Hòa thì có thể ghé xem bãi Xép một tẹo, đẹp kiểu Hoa Vàng trên Cỏ Xanh nhé
Thế mới tội em đó cụ. Em không biết đường lên vòng ra QL1. Hôm em ở đó cũng không biết là Bãi Xép là có Hoa vàng trên cỏ xanh nên em bỏ qua tiếc thế

c0ng_n0ng

Xe hơi
Tháng 9 này Bình Định mùa đẹp nhất, nhẽ em cũng mần chuyén thăm lại nơi đây.

vangamom

Xe container
Sau khi quay lại Quy Nhơn bằng xe giường nằm. Lúc này vẫn sớm mới có hơn 6h sáng bọn em lại đi ăn sáng rồi lọ mọ ra mộ cụ Hàn Mặc Tử chơi. Vì hôm vào vội quá chưa đi được.

vangamom

Xe container
Sau khi thăm mộ Cụ xong em chạy qua vườn thơ của cụ.

gracee

Xe tải
Đời em cũng chỉ mơ 1 chuyến đi ntnay thôi các cụ ạ :(

Nguyenhuucanh

Xe đạp
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 -
Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 -
Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

Biển Hát Chiều Nay

Nhạc sỹ: Hồng Đăng.

"Ơi biển Việt Nam! Ơi sóng Việt Nam!
Qua bao nhiêu thăng trầm mà chiều nay vẫn dịu dàng
Vùi sâu dưới đáy những gì đau thương,
biển lại hát tình ca biển kể chuyện quê hương."

Em mượn một đoạn lời trong bài hát Biển Hát Chiều Hay của nhạc sĩ Hồng Đăng để diễn tả nét đẹp đến ngẹt thở của biển nước ta. Vì em không biết diễn tả thế nào cho hết vẻ đẹp đó ạ.

Được biết đến với tên gọi "Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam", vùng đất duyên hải Nam Trung Bộ khiến nhiều tín đồ du lịch khát khao được đặt chân đến để khám phá vẻ đẹp tự nhiên của một miền đất vẫn còn hoang sơ.
Trải dài từ Bình Định, Phú Yên, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Bình Thuận có thể nói không ngoa rằng Nam Trung Bộ là cung đường biển đẹp nhất Việt Nam. Hãy cũng ngắm nhìn vẻ đẹp của biển đảo Nam Trung Bộ qua từ những bãi biển không tên tuyệt đẹp dọc đường cho đến các ghềnh, vịnh nổi tiếng và các bãi tắm trung tâm các thành phố biển...
Trước khi hết phép chỉ được nghỉ nốt trong T3, em đã nhờ anh Viet Jet anh ấy tài trợ vé để em được đến với cung đuờng biển tuyệt vời, lộng lẫy hoang sơ bình dị đến nghẹt thở các cụ à.
Hành trình của em sẽ lọ mọ đi toàn bộ những đường nào cứ ven biển là em đi qua tất cả các tỉnh Nam Trung Bộ từ Quy Nhơn đến Bình Thuận rồi về Vũng Tàu. Sẽ đi qua tất cả những điểm đẹp nhất những cung đường sát bờ biển đẹp nhất. Theo em đánh giá đẹp nhất Việt Nam.
Sau khi book vé và xin nghỉ phép từ đầu tháng. Em còn 7 ngày phép nên em nghỉ nốt. Em xuất phát từ Hà Nội trưa ngày 20-03-2016 chuyến bay của em hơi củ chuối bay đúng 12h10 đúng là vé rẻ có khác. Và về từ Quy Nhơn ngày 26-03-2016 cũng giờ củ chuối 14h15 thế mới bực chứ. Do giờ củ chuối nên em cũng phải lên lịch cho cụ thể các cụ à.

Lịch trình của bọn em như sau.
Ngày 1: 20/03/2016 14h30 vào đến Quy Nhơn thuê xe máy chạy Eo Gió chơi Eo Gió sau đó về Quy Nhơn tắm biển nghỉ ngơi. 40km
Ngày 2: 21/03/2016. Chạy từ Quy Nhơn - Cầu Ông Cọp - Nhà Thờ Mằng Lăng - Gành Đá Dĩa - Tháp Nhạn - Mũi Điện - tt Vạn Giã. 190km
Ngày 3: 22/03/2016. Vạn Giã - Điệp Sơn Thủy Đạo - Quay Lại Sơn Đừng Đầm Môn Mũi Đôi (Đoạn này do bí em sẽ kể sau ạ) - tp Nha Trang, tắm biển Nha Trang. Tối nghỉ Nha Trang: 143km
Ngày 4: 23/03/2016. Nha Trang - Tháp Bà PoNaGar - Vịnh Vĩnh Hy - Vườn Nho Ninh Thuận - Trại Cừu Phan Rang - Đồi cát Nam Cương - tp Phan Rang. Tối nghỉ Phan Rang. Cung đường này tuyệt đẹp và nhiều điểm chơi. Em bị ép bỏ qua Hang Rái (cái này em về em trị gấu nhà em một trận tơi bời). 171km
Ngày 5: 24/03/2016. tp Phan Rang - Tháp Chàm - Mũi Dinh Cà Ná - Bàu Trắng - Mũi Né - Kê Gà - Tân Hải tx LaGi. Nghỉ Tân Hải LaGi. Đoạn này chạy hơn trâu bò các cụ à 255km. Em sai lầm khi ở chỗ Tân Hải nhục như con trùng trục vì đếch có quán nhậu gì cả. Bia không có mà uống ức nổ mắt các cụ à.
Ngày 6: 25/03/2016. Tân Hải - Coco BeachCamp LaGi (Điểm này đẹp, đáng nghỉ) - tt. Đất Đỏ - Bến Xe Vũng Tàu. 129km. Đoạn này đường chả có gì đặc sắc cả. Vì em phải về Vũng Tàu nên mới đi.
Ngày 7: 26/03/2016. Vũng Tàu - Quy Nhơn. Cả người và xe lên xe khách giường nằm về Quy Nhơn.

Map của từng ngay em đã đi đây ạ.
Ngày 1:

Ngày 2.

Ngày 3.

Ngày 4.

Ngày 5.

Ngày 6.

Ngày 7. End

Kết thúc hành trình 7 ngày 6 đêm đi toàn bộ cung đường sát biển Nam Trung Bộ đẹp tuyệt vời, đẹp đến nỗi em không có lời nào có thể diễn tả nổi, nên em diễn tả nó bằng ảnh qua những điểm đẹp đến ngẹt thở thôi các cụ nhé.
Tổng quãng đường di chuyển bằng xe máy 928km chưa kể những đoạn lòng vòng tìm địa điểm tham quan và điểm nghỉ.
Tổng kinh phí: trừ tiền vé máy bay ra gồm. Tiền thuê xe máy 100k/ngày (tổng 600k) + Xăng 50k/ngày (300k) + Tiền thay xăm 60k + Tiền ăn 500k/ngày (nhậu bét nhè các cụ à. Em tính trung bình vì có những ngày em chả đc ăn gì) + Tiền KS 250k/ngày (Em thấy mỗi Nha Trang rẻ nhất) + Tiền tiêu vặt linh tinh vé tham quan gửi xe. Tầm tổng 200k + Tiền gửi xe và vé xe khách 1100k
Tổng: 6510k.

Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam dưới con mắt của em. Ảnh em sẽ Up theo lịch trình em đã đi ở trên ạ.

Eo Gió - Quy Nhơn

Bãi biển Quy Nhơn

Làng chài Xuân Hải - tx Sông Cầu - Phú Yên

Cầu Ông Cọp - Đang rất nổi tiếng trên các trang du lịch

Nhà Thờ Mằng Lăng - Đây cũng là nơi lưu giữ cuốn sách chữ quốc ngữ đầu tiên - Phép giảng tám ngày của linh mục Alexandre de Rhodes in năm 1651 tại Roma, Ý

Gành đá Dĩa - Phú Yên

Một bãi tắm tuyệt đẹp không có tên - Chắc là Bãi Gốc

Bãi Môn trên đường lên Mũi Điện

Mũi Điện - Đại Lãnh - Phú Yên

Đẹp quá. Cám ơn cụ chủ đã cho em được mở mang tầm mắt ạ.

Đi Bê

Xe hơi
Đi khắp Việt Nam cũng bở hơi tai với những cảnh quan thật đẹp. Ôi tổ quốc ta ơi :x

civic2010

Xe buýt
Số em nhọ thật, toàn các chỗ các cụ khen hết lời thì em đi nó như dở hơi ấy.
Hoa vàng cỏ xanh thì đến chả có hoa, cỏ thì chết nắng vàng úa, trời chả trong xanh, lên ảnh như dở hơi mà đường vào thì là đường làng lại xa phải hỏi mãi.
Tháp nhạn buổi tối thì đường vào nhỏ tý mà chả có chỉ dẫn gì, hỏi đường tướt phở mới ra mà đếch vào được vì dân bản địa dựng xe máy tràn hết lòng đường để vào nhà nhau ăn nhậu, xuống dựng gọn lại vài ba xe thấy bị nhìn toàn mắt hình viên đạn, cúp đuôi cút luôn chả tháp thiếc gì nữa

HieuPhuong

Xe đạp
Đẹp quá ạ. em oánh dấu
Cơ mà hết mất vodka ko thì e mời cụ cả thùng

namquang

Xe buýt
Cha
Số em nhọ thật, toàn các chỗ các cụ khen hết lời thì em đi nó như dở hơi ấy.
Hoa vàng cỏ xanh thì đến chả có hoa, cỏ thì chết nắng vàng úa, trời chả trong xanh, lên ảnh như dở hơi mà đường vào thì là đường làng lại xa phải hỏi mãi.
Tháp nhạn buổi tối thì đường vào nhỏ tý mà chả có chỉ dẫn gì, hỏi đường tướt phở mới ra mà đếch vào được vì dân bản địa dựng xe máy tràn hết lòng đường để vào nhà nhau ăn nhậu, xuống dựng gọn lại vài ba xe thấy bị nhìn toàn mắt hình viên đạn, cúp đuôi cút luôn chả tháp thiếc gì nữa
Chắc bác đi nhầm đường. Nó rất trục đường chính thành phố, đường lớn, đường bé lên đến tháp thì không có nhà dân chỉ có 1 tượng đài liệt sỹ thôi.

vangamom

Xe container
Cha

Chắc bác đi nhầm đường. Nó rất trục đường chính thành phố, đường lớn, đường bé lên đến tháp thì không có nhà dân chỉ có 1 tượng đài liệt sỹ thôi.
Hôm em lên cũng vắng tanh mà cụ